Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Chị Ơi, Anh Yêu Em / Fabulous 30 - Pupoom Pongpanu, Patcharapa Chaichua ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 9-5-2012 19:16:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay. Cảnh quay đệp. Anh diễn viên thì hao hao giống Minh Tiệp, chị diễn viên chính thì lại giống Khổng tú Quỳnh. Có phải hay sao Việt mềnh sang Thái đóng phim hem ta???
Hí hí. Xem xong phim nài quyết tâm 30 tuối mới lấy chồng của mềnh ngày càng cao. Chờ đợi đến năm 30 tuổi biết đâu lại gặp giai đệp đấy bà con ak.

Bình luận

phi =)))))))))))))  Đăng lúc 9-5-2012 11:48 PM
Thế đấy =))). Qua đây mới bit đc em chuột mình ăn ở *ác* với các anh thế nào =))))). Qua thread Wandeugi edit post của em đi nha :-w. Dạo này Kites lắm thị   Đăng lúc 9-5-2012 11:47 PM
Ế làm sao được, em còn đang xinh đệp như hoa ấy chứ. Phải chơi chục năm nữa cho các anh chạy dài, hí hí  Đăng lúc 9-5-2012 08:26 PM
Lấy nhanh nhanh ko ế giờ =))  Đăng lúc 9-5-2012 08:09 PM
chưa đến 20 đã lo 30 lấy chồng =))))))))  Đăng lúc 9-5-2012 07:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 9-5-2012 21:53:09 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim đầu tiên của AumP và Ken P mình từng coi. Lúc đầu chỉ biết Ken qua vài show của CH3 và Aum P trong lễ trao giải của Woody thì phải.

Phải nói là nội dung rất dễ thương, phim này quay cận cảnh Ken P thấy Ken P cười thiệt đẹp trai mà nhiều lúc còn ngơ ngơ nữa. Lúc đầu mình tưởng cho bạn nữ dễ thương mà ở nhà Por chơi khúc đầu phim thì sẽ gây ra khó khăn gì cho 2 người yêu nhau nhưng rốt cuộc không thấy bạn ấy đâu, chỉ xuất hiện làm Ja tức giận ghen với hoa thôi kể cũng hơi uổn, mình đang trông chờ coi bạn ấy xuất chiêu gì để giành Por với Ja mà ko thấy đc. Hay là anh người yêu trước của Ja cũng sẽ làm gì đó để lấy đc Ja khi thấy Por đã xuất hiện, nhưng rồi a ấy cũng đi y như cũ. Chỉ có cho Por thấy ảnh ôm Ja ở chỗ chụp hình đám cưới với lấy xe chở Ja đi thôi. Nhưng mà chỉ mình sự mặc cảm về tuổi của Ja cũng đủ làm khổ Por rồi.

AumP phải nói là xinh qúa, rất thích lúc chị ấy mắc cỡ, cười, nhìn dễ thương như con gái mới lớn bị chọc mà e thẹn vậy. Ken P thì diễn cũng ổn, lúc tỏ tình hay đau đớn nhìn cũng thật lòng, mà làm nhiều trò chọc Ja cũng tếu tếu, nhất là mấy khúc giả "tình cờ" tiếp cận đối tượng ;)), tội cái khúc mới sáng ngủ dậy chưa biết ất giáp gì mới lồm cồm bò dậy bị đạp cho 1 phát ;)) vô ...

Tiếc là ít cảnh thân mật hay vui vẻ giữa 2 diễn viên chính quá, chỉ thấy 2 người 1 người đuổi 1 người chạy, cả 2 tuy mệt nhưng ko ai chịu dừng lại hết. Kết nhất câu của Por nói bên bờ biển: "Theo thống kê, nam giới chết trước nữ giới khoảng 7 năm. Và chị thì lớn hơn em 7 tuổi. Nếu chúng ta kết hôn, và theo như những thống kê đó thì chúng ta sẽ chết cùng 1 thời điểm. Thế chẳng phải tốt sao? Chúng ta sẽ ko fải bỏ lại nữa kia than khóc 1 mình". Nghe tới đây thôi là mình đã đổ cái rầm lăng ra đó luôn rồi ^^.

Và cám ơn ST đã đem đến 1 bộ phim hay và nhiều ý nghĩa như vậy, làm mình nhớ tới Hựu Thanh trong In time with you ghê ^^.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 4 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 10-5-2012 12:24:21 | Chỉ xem của tác giả
hehe
các tềnh tiết mà mềnh thích các bạn ở trên đều đã nói hộ lòng mềnh rồi
mềnh là mềnh thích cái đoạn mà Por với Ja chia tay nhau ngoài biển  ,òa!khung cảnh thật là mãng mạn làm sao ♥
Nhưng mà lúc này chệ vẫn chưa chịu nói  iu em là làm sao
Cái khúc cuối  lúc mà por gửi vid chúc mừng sinh nhật ấy ,thật  là cảm động à nha !Từng kỷ niệm ,từng  lời muốn nói  đều gói ghém  trong cái vid ấy.Thật là ganh tị với chị Ja làm sao Và cái áo  khoác chị Ja mặc hum mún trẻ hóa con người  lúc đi gặp bạn ấy ,có ai thấy  nó là cái áo trong  ký úc Por gặp Ja năm  por 17 tuổi ko ?
Thật là trên đời này có 1 chàng trai như thế sao {:437:}
Lúc chàng  nhận đc câu trả lời của chị ấy ,cái biểu hiện vui sướng thật là làm mình hành phúc và vi lây với Por ,tung ta tung tăng chào chị   mà ko để ý xung quanh để bị vấp té trong cậu thật là đáng  yêu làm sao ,xem cái khúc ấy mà mình  bật cười mãi thôi
Và đoạn mà mềnh mắc  cười và nhớ nhất trong ni là cái  lúc Ja mua cháo mang qua cho  em ấy............... {:438:}
Có ai nhớ cái  khúc này ko nhỉ , cái tô chào trong tay por lúc té xún nhưng vẫn  ko bị đổ mềnh thật là khâm phục à nha {:425:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
phuongminh.122 + 5 Ủng hộ 1 cái! Em cũng thích cái c.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 11-5-2012 10:48:01 | Chỉ xem của tác giả
2 người hơn nhau 13 tuổi mà nhìn vẫn đẹp đôi dã man! qtrong j tuổi tác chớ! hehe! Nhưng công nhận những cảnh tình củm hơn ít, đoạn cuối phải cho lấy cảnh kiss mà Fa ko đẩy virus ra chứ lại! hhjjjjjjjjjj
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 12-5-2012 15:58:19 | Chỉ xem của tác giả
mình chính thức thích chị AumP, coi poster thì ko ấn tượng với chị mấy, chủ yếu vì nội dung và muốn xem diễn xuất của bạn Ken thế nào thôi, thế mà coi rồi, thì 2 mục đích đó bay biến hết, từ đầu tới cuối chỉ hóng mỗi chị Aum thôi. Phải công nhận, chị rất hút, có nét rất là cute, chị diễn thì khỏi phải bàn rồi, bao nhiêu năm kinh nghiệm mà lại. Thú thật là đã xem qua thớt của chị từ đầu, mà ko ấn tượng, không hiểu chị này làm sao mà có thu nhập khủng thế, trên cơ cả ss chompoo xinh đẹp, cơ mà h đã hiểu r. Chắc nhiều người cũng bị chị ý hút như mình:)))))))))
còn bạn Ken thì mình thấy diễn xuất của bạn cũng tạm ổn, không tệ quá như hình dung của mình ban đầu khi đọc qua com của nhiều bạn, chắc mình nhìn thoáng hơn:))) cơ mà cũng không có gì đặc biệt, nói chung phim rất đáng xem, vừa coi xong phải bay vào com liền, cho vào list phim không del trong máy rồi:)))))
thank ST nhiều nhiều, hy vọng nhà mình càng ngày càng cho ra nhiều nhiều phim chất lượng như thế này nữa^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 12-5-2012 19:03:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim nì hay quá xá lun í. Anh nam 9 cực dễ thương, chị nữ 9 cực xinh đẹp lun {:299:}
Xem phim nì, mình thấy ng Thái sống rất thoáng, nói chuyện cực kì thẳng lun.
Thích mí chị  trong hội bạn của chị Ja, nhí nhố quá í {:313:}
Phim Thái phim nào cũng nhẹ nhàng mà ý nghĩa, cứ đà này chị em mình k sợ làm 'máy bay' đâu nhỉ {:288:}
pi ẹt: Cảm ơn nhà mềnh đã làm phim nì.
@all: Hwaiting!!!!!!!!!!!

Bình luận

pi ẹt 2: sao phim Thái thích để mí cái + + thế nhỉ? 13+ ui...ui...chắc tại lời thoại của nó quá ^-^  Đăng lúc 12-5-2012 07:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 13-5-2012 00:34:00 | Chỉ xem của tác giả
Phim dễ thương, diễn viên đẹp, OST hay nhưng mà kịch bản hình như chưa được trơn tru cho lắm trong việc xử lý diễn biến tâm lý của các nhân vật phụ, đưa ra tình huống rồi bơ luôn làm mình hơi bị ức chế, nhưng mà công nhận là nhân vật của Ken P tinh quái ghê luôn, toàn chơi chiêu thôi, nhìn hiền hiền vậy mà đánh đâu là chết đó, hehe!!

Bình luận

chưa yêu ai mà còn vậy, có kinh nghiệm chắc là chị kia đổ lâu rùi, ^^!!  Đăng lúc 5-6-2012 02:16 PM
chưa yêu ai thì khó tin đúng không b, mình thấy kinh nghiệm đầy mình kiến thức đày bụng thì có hi  Đăng lúc 3-6-2012 04:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 15-5-2012 00:07:11 | Chỉ xem của tác giả
hic, phim diễn viên đẹp và tài năng thì khỏi nói. chỉ có vài điều sao thấy buồn quá {:261:} tình yêu đau khổ đến vậy sao?? yêu nhau rồi sao lại làm tổn thương nhau?? tại sao yêu là phải chờ đợi, là phải có thử thách?? tại sao khi sắp xa nhau rồi mới nhận ra??? phim có cái kết có hậu nhưng lòng vẫn thấy buồn rười rượi {:261:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 16-5-2012 16:15:06 | Chỉ xem của tác giả
He he nghe tên phim "Chị ơi, anh y em" đã thấy hay rồi!!!
trước giờ em toàn xem phim ma Thái thôi. Đây là lần đầu tiên e down phim tình cảm lãng mạn về.
Down trc đã có gì tính sau

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 17-5-2012 01:04:48 | Chỉ xem của tác giả
phim này khá dễ thương ,nhẹ nhàng .Đây là phim Thái đầu tiên mình xem ,hơi bị thích rồi đó .Chị nữ 9 xinh thật đấy ,mình thích cảnh khóc của chị ,khá thực ,kết chị này rồi .Nam 9 cũng đươc ,2anh chị nhìn đẹp đôi đấy chứ

Bình luận

trong list movie của Thái có bao nhiêu phim down hết về mà xem bạn à, :)) toàn phim dễ thương k hà, nhà mình sub mà lị  Đăng lúc 17-5-2012 05:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách