Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: xin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011][Happy Lunar New Year] In Time - Justin Timberlake, Amanda Seyfried (Viets

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 23-1-2012 23:57:01 | Chỉ xem của tác giả
Cái tội của em Amanda trong phim này, không phải cái tội bất hiếu mà là em quá xinh . Tóc tai, váy vóc rất là hợp, mà dáng đã ngon thì chớ ... ây yà.

Nãy có bạn nói diễn xuất của Jus và Amanda không được ổn, nhưng mềnh thì thấy ổn mà. Vai diễn cũng không đòi hỏi gì nhiều, nói chung bộ phim rất thích hợp cho những dv trẻ, xinh zai đẹp gái, thỏa sức ...câu fan.

Mà cái ảnh truy nã gì mà photoshop kỹ càng thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 24-1-2012 16:26:35 | Chỉ xem của tác giả
mình hóng phim này lâu rồi, coi cái teaser là đã thấy ghiền
thấy bên kst.vn cũng có làm mà chả có link utorent
thks các bn nhìu xD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 24-1-2012 16:42:18 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này vì Amanda quá xinh, quá ngon . Nhưng xem xong hơi bị thất vọng
Cái ý tưởng ban đầu hình thành câu chuyện phải nói là rất tốt. Ý nghĩa rõ ràng. Nội dung vừa đủ. Phim hấp dẫn và hay ho cho đến lúc hai người chạy trốn. Dù cái màn chạy thoát khỏi New Greenwich hay gì đó khá vô lý, vẫn chấp nhận được. Nhưng sau đấy thì xin lỗi bác Andrew Niccol là cháu nuốt không trôi. Bởi vì cái sự phi lý trong logic tâm lý nhân vật. Trong lịch sử xem phim của mình, ta chưa từng thấy 1 nhân vật nào có cá tính nham nhở, trồi sụt như Will Salas. Cái đáng chê nhất không phải diễn xuất của nhân vật, mà là cách xây dựng nhân vật của kịch bản. Nó thật sự rất tồi tệ.
Có vẻ bác Andrew muốn ôm đồm nhiều quá trong khi cái ý tưởng chỉ xuất phát từ thông điệp: hãy quý trọng thời gian. Cái kết cũng tệ nốt. Nó chẳng giải quyết cho xong một vấn đề gì. Cứ cho là con người không còn phân biệt giai cấp nhưng cái việc chết khi hết thời gian vẫn là số mệnh của họ. Vì nó ở trong gen của họ. Thế thì cái tình trạng giết người cướp giờ sẽ không bao giờ chấm dứt.
Công tác trải nệm đầu phim cũng thiếu sót, đáng ra  nên xây dựng một không khí thật tù túng cho cuộc sống của Sylvia thì hành động sau này mới dễ giải thích.
Thành công nhất của phim là cái không khí đầu phim. Cái gì cũng tính bằng thời gian, tiền nhà, tiền ăn uống, đi xe... thời gian đuổi theo sự sống và người ta ăn uống trên chính sinh mạng của mình Đoạn 2 mẹ con chạy đến với nhau dựng phim tốt. Xem thấy rõ thương.
Được cái phim này vì con người cứ trẻ nên toàn diễn viên không khí tươi mới. Cái lão Philippe phải ko nhỉ, từ mẹ cho đến vợ cho đến con gái đều xinh như mộng. Diễn xuất ko đặc sắc nhưng ko dở. Chỉ có điều ghét thậm tệ giọng nói của Justin.
Nói chung tình huống phim quá đẹp, quá ngon nhưng thông điệp chuyển tải đã hỏng bung bét.
Hi vọng phim The host sau này của bác ko tái diễn tình trạng này. Nhưng mà nếu nhớ ko nhầm nó cũng là phim tác giả nốt

Bình luận

trời ơi bạn Yubaba nói đúng ý mình thế, xem xong bộ phim này mình khá thất vọng về khâu kịch bản, ý tưởng thì khỏi bàn rồi, diễn xuất thì tạm chấp nhận đc   Đăng lúc 31-1-2012 08:59 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
ngoctuyenjp2 + 10 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 24-1-2012 23:03:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim hot, mình đã xem qua một chút rồi, rất hay ý nghĩa, mà lại được cái zai xinh, gái đẹp nữa chứ, có một số cảnh hơi nóng tí ti thôi. Mong mỏi lâu lắm rồi. Thanks St, mong có nhiều phim bom tấn nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 25-1-2012 00:13:33 | Chỉ xem của tác giả
Ô hô, có cả Justin Timberlake đóng nữa hả?  
Hồi chiếu phim này, tớ còn chả nhìn ra mặt đứa nào với đứa nào... nhưng hình như đợt đấy là chiếu cùng MI4 và chipmunk 3 phải không nhỉ???
dạo này tâm lý hơi bị stress nên không xem phim hành động bắn giết bùm bùm nữa... nhưng vẫn down về và nhiệt liệt cám ơn sự nhiệt tình của ST đã không quản khó khăn giang lao mà cho ra sản phẩm..
1 lần nữa.... xin cám ơn....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 25-1-2012 01:10:43 | Chỉ xem của tác giả
ý nghĩa của bộ phim là hãy quý trọng thời gian
tuy nhiên kết thúc bộ phim vẫn chưa giải quyết được vấn đề
nếu chỉ cướp thời gian để đưa vào lưu thông
thì sẽ xảy ra hiện tượng lạm phát thời gian (vì theo phim thì thời gian là tiền bạc)
khi cướp thời gian chia cho mọi người để mọi người có nhiều thời gian hơn
cùng với giá cả tính bằng thời gian cũng tăng lên
thì kết cục có thay đổi gì đâu
thời gian tăng
giá tăng
tiêu thời gian nhanh hơn
hết thời gian nhanh hơn
vẫn chết nhanh như cũ
vậy thì nhân vật chính của chúng ta rút cuộc đã thay đổi được cái gì?
mình vẫn không hiểu????

Bình luận

Bạn nói chuẩn. Chính ông bố của cô kia cũng nói thế trong phim luôn. Đúng là chả giải quyết được cái gì. Ý tưởng hay, nhưng không giải quyết đc vấn đề :)).   Đăng lúc 25-1-2012 11:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 26-1-2012 02:18:53 | Chỉ xem của tác giả
down xong từ hôm qua giơt minh mới dc xem.
nhân vật thấy justin diễn hay và cả amanda nữa
dáng đẹp và mặc váy cũng đẹp, kết nhất đôi guốc
tạo dáng mềm mại , nhưng mà tớ nghĩ cũng lạ
đi giày mà chạy như đi giày thể thao ý :))
Cốt truyện phim này lúc đầu khá ổn nhưng về cuối phim thấy
lạ quá . Mong rằng sẽ có phần 2 để coi tiếp xem thế nào :))

Bình luận

Mình cũng chả hiểu làm sao, cái đôi guốc như thế mà em ý chạy bình bịch như siu nhân, lại còn chạy trên mấy cái mái nhà nữa chứ :))  Đăng lúc 31-1-2012 12:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 26-1-2012 20:07:57 | Chỉ xem của tác giả

Tớ vừa xem qua 2 anh chị chẳng thèm đến gần nhau chụp ảnh
điên thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 28-1-2012 20:10:50 | Chỉ xem của tác giả
OMG~~~
Phim hay quá đi mất thui
lúc phim chiếu trên rạp k cso thời gian nên k đi xem đc
thank subteam nhiều nha
phim hay hay hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 31-1-2012 00:59:22 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi mình down MF về, khi giải nén thì nó đòi pass là sao, giúp mình với. >.<

Bình luận

K phải mình tiếc gì k post cho bạn, nhưng quay lại page 1, post link re-up tìm pass nhé.  Đăng lúc 31-1-2012 01:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách