Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: casanovar
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Hồng Môn yến / 鸿门宴 / Phùng Thiệu Phong, Lưu Diệc Phi, Trần Tiểu Xuân ....

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 7-1-2014 23:13:01 | Chỉ xem của tác giả
Nhờ coi phim này mà mới hiểu rõ được những gì diễn ra trong bữa tiệc Hồng Môn Yến đó, đúng là lòng người khó đoán, khi người ta đã đến một đỉnh nào đó rồi thì con người đâm ra nghi ngờ lẫn mình cả lẫn những người đã đồng sinh ra tử với mình rồi kết cục để lại vinh quang đó nhưng tri ân thì không còn chỉ còn mình lẻ loi cô đơn. Nhân vật mà Phạm Tăng (do Huỳnh Thu Sinh thủ vai) và nhân vật Lưu Bang (do Lê Minh thủ vai) có lẽ để lại ấn tượng sâu sắc nhất cho người xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 9-1-2014 21:27:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim này dàn diễn viên hợp dã man!!!
Từ xưa đã thấy ghét Lưu Bang, con người gian xảo nhưng lúc nào cx tỏ ra nhân nghĩa và biết lấy lòng ng trong thiên hạ nên mới may mắn đc nhiều ng trợ giúp thành hoàng đế
Thích con người của Hạng Vũ thủ đoạn lạnh lùng quyết đoán tuy nhiên lại rất có tình không giỏi thể hiện tình cảm nên thuộc hạ dũng mãnh trung thành như vậy!
Tuy rằng bị sai lầm thứ nhất là quá coi trọng Ngu Cơ, sai lầm thứ hai là bị mất lòng tin mà bỏ mất Phạm Tăng nhưng đến cuối cùng HV rất quyết đoán cho thuộc hạ của mình rời đi về vs ng thân còn ai tự nguyện ở lại, vẫn vì võ tướng trung thành nhất của mình mà lao vào...
Đến bh ai cx tiếc nuối cho HV cx nhớ tới Hạng Vũ
Cảnh Hạng Vũ Lưu Cơ gặp lại nhau vs cảnh 2 người chết chung đẹp kinh khủng, tiếc cho một đôi quân tử thục nữ đẹp như vậy trong lịch sử
P/s: Tks subteam nhiều nhé ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 9-1-2014 22:40:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim này có Lưu Diệc Phi cơ à, thế thì phải lấy về xem mới được hơn nữa lại là câu chuyện đấu trí tranh giành thiên hạ giữa hai phe Lưu Bang và Hạng Võ nên càng phải xem. Và tấn bi kịch khi Hạng Vũ biệt Ngu Cơ đã quá nổi tiếng rồi nên chắc chắn là phải xem thôi.
Thanks subteam nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 10-1-2014 00:24:07 | Chỉ xem của tác giả
Đây là 1 bộ phim nói về 1 điển tích trong lịch sử Trung Quốc .
Hạng Võ thất bại chỉ vì quá tự tin vào bản thân mình quá thôi ! Còn Lưu Bang thì là người biết cách nắm lấy cơ hội để thành công .
1 bài học rất có giá trị đấy !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 23-3-2014 14:41:21 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này như là lấy não đi ra cân vậy đó! Xem não ai nặng hơn ai! Kịch bản hay thiệt! Thích xem mấy thể loại như vậy nè!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 30-3-2014 21:59:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá đến bây giờ mấy biết. Lâu lắm rồi xem bộ phim hay thế từ thời Dạ Yến. Một điển tích Trung Quốc quá ấn tượng tuy được làm khác đi với sử và với bộ phim truyền hình mình mới xem.
Nhưng phim này đã ám ảnh ngay trong tâm trí mình bởi diễn viên đúng là Hạng Vũ và Ngu Cơ trong tưởng tượng của mình đúng là thần thái như Phùng Thiệu Phong và Lưu Diệc Phi vượt hơn hẳn Huyết Yến cũng nói về chủ đề này.
Đoạn gặp gỡ và Hạng Vũ Biệt Cơ hic ám ảnh quá, không biết đợt ấy phim có chiếu  ở VN ko mà mik lại bỏ sót nhỉ
Quan điểm của mik chắc Hạng Vũ-Ngu Cơ trong phim này khó ai sau này đóng lại có thể vượt Tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 16-4-2014 17:40:49 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay . Khâm phục Phạm Tăng kinh khủng, chết rồi vẫn kéo được kẻ thù phải chết theo.
Tạo hình nhân vật đẹp tuyệt, nhất là Hạng Võ - Ngu Cơ, một cặp đôi khó vượt cả về thần thái và nhan sắc.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 20-4-2014 11:54:21 | Chỉ xem của tác giả
Phim này khai thác sâu hơn về Hạng Vũ - Ngu Cơ với cặp diễn viên đều đẹp nên coi thấy rất ưng ý, mấy cảnh tình cảm không sến súa mà khá chân thật và cảm động; ngoài ra thì phân đoạn buổi tiệc Hồng Môn Yến cũng ấn tượng vô cùng với màn đấu cờ căng thẳng kịch tính của hai quân sư nổi tiếng. Phần kết phim còn có một cú twist nhẹ hơi bị hay T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 23-5-2014 19:01:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nghe nói có phùng thiệu phong đã muốn xem rồi Nhưng mỗi tội trong này anh râu ria quá Không nhẵn nhụi như bát a ca làm em say mê trong cung tỏa tâm ngọc. Dù sao vẫn yêu cảm ơn kites đã làm sub để mình được xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách