Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011 - Merry X'Mas] Red Riding Hood (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 25-9-2012 15:23:25 | Chỉ xem của tác giả
nv nữ chính đẹp nhỉ.y như trong truyện cổ tích bước ra luôn . Nhưng phim thì hơi kinh dị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 28-12-2012 23:09:16 | Chỉ xem của tác giả
nghe nói có vẻ hay, sẽ thử down về xem sao :P
mọi người xem xong có thấy hay không ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 8-1-2013 12:45:56 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim hay và đáng xem bạn ạ!
Câu chuyện li kì hấp dẫn, đặc biệt thích câu chuyện tình của các nhân vật.
Một ngôi làng như một xã hội thu nhỏ với đủ những câu chuyện thị phi, ghen ghét, nghi ngờ, phản bội,... Điểm sáng nhất của bộ phim chính là câu chuyện tình yêu của nhân vật chính, cùng với một kết thúc mà nhiều người sẽ không muốn xem!
Điểm trừ cho phim, bí mật về ma sói quá dễ đoán nhờ liên kết các nhân vật bị giết cùng với câu chuyện quá khứ gắn kết họ.
Thêm nữa là những chi tiết thêm vào không mấy liên quan ví dụ như chi tiết đầu phim dường như rất vô duyên, dù muốn đánh lạc hướng người xem nhưng lại chằng dính dáng gì tới con người ma sói cả :curse:
Nói chung là phim ok! :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 30-1-2013 21:55:22 | Chỉ xem của tác giả
có chị Amanda là em cứ xem
thích chị này lâu ùi <3<3
mà ko biết phim này có sợ không nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 18-3-2013 11:36:16 | Chỉ xem của tác giả
mình  này làm mình bất ngờ ghê, cứ ngồi đoán già đoán non không biết ai là người sói, mà người mình nghi nhất thì rối cuộc cũng từ không phải trở thành phải...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 23-4-2013 20:25:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thực sự là chỉ có hình ảnh cô bé quàng khăn đỏ và người thợ săn và sói chứ nội dung thì không liên quan gì đến truyện cô bé quàng khăn đỏ cả.

Tuy nhiên mình nghĩ câu chuyện này kết cấu cũng rất hợp lý, cô bé quàng khăn đỏ là con của người sói lại yêu thợ săn sói.

Mình rất thích diễn xuất của Amanda, xem cả Letter to Juliet nữa đều rất hay :D

Thank subteam xD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 24-5-2013 22:22:16 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là phim chỉ lấy hình tượng cô bé quàng khăn đỏ, người thợ săn và con sói thôi chứ nội dung thì hoàn toàn mới mẻ. Bối cảnh phim của vùng Bắc Âu thời kỳ Trung đại nên xem thấy hơi lạ mắt và hơi bí ẩn. Cuối cùng không thể ngờ được con sói lại chính là bố của Valerie, lúc đầu mình còn cứ nghĩ là Peter cơ. Cơ bản cảnh kết thúc phim rất ấn tượng Valerie vẫn yêu người sói. Chắc thông điệp từ bộ phim là không gì có thể ngăn cản được tình yêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 14-8-2013 12:20:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay tuyệt
Amanda quá xinh luôn ấy
Cảnh tuyết trắng này, cảnh rừng sâu buổi sáng và đếm tối này, hình ảnh đẹp lung linh luôn
Có lẽ kết thúc này đã là viên mãn nhưng mình vẫn mong có phần tiếp theo
Nội dung hay thế cơ mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 7-1-2014 22:11:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim có kết thúc khá bất ngờ đó nha. Lúc đầu cứ tưởng là Peter chứ ra là bố Valerie. Mà kết thúc này làm mình thấy khó chịu thì đúng hơn, kiểu hạnh phúc k trọn vẹn ý, làm mình liên tưởng đến Will Turner trong Cướp biển Carribean.
Phim này nội dung nào có liên quan đến Cô bé quàng khăn đỏ trong cổ tích đâu Gọi là dựng từ truyện thì k đúng lắm, chỉ là mượn hình tượng cô bé quàng khăn đỏ thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 7-1-2014 23:26:39 | Chỉ xem của tác giả
Chưa xem phim nhưng phim được chuyển thể từ truyện cổ tích chắc là hay rồi.
Đọc nội dung nghe cũng thú vị và đầu trang có đánh dấu" bài hay " nên quyết định down phim về xem thử thế nào rồi sẽ bình luận tiếp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách