Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Source Code - Jake Gyllenhaal, Michelle Monaghan (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 11-12-2011 20:58:31 | Chỉ xem của tác giả
hay tuyệtttttt )))))))))
{:297:}
bị thích anh Jake mất rùi
{:310:}  {:308:}
Anh nì còn đóng phim gì nữa không nhỉ????{:269:}

Bình luận

Lần đầu tiên biết a này khi xem Prince of Persia  Đăng lúc 18-12-2011 06:57 PM
Google là biết ngay  Đăng lúc 11-12-2011 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 13-12-2011 13:00:39 | Chỉ xem của tác giả
một bộ film hay và nên xem.
"mọi việc rồi sẽ ổn thôi"
cũng chẳng biết được rằng cuộc sống sẽ kéo dài trong bao lâu,hạnh phúc cũng chỉ là khoảnh khắc .....
thế nên mỗi giờ mỗi phút đều là đáng quý, thế nên những người yêu thương còn đang sống đều đánng trân trọng và yêu thương
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 16-12-2011 15:34:35 | Chỉ xem của tác giả
Portkey gửi lúc 30-11-2011 00:05
Thông báo link die tại đây

Các bạn xem giùm mình dow về xong rồi giải nén nó lại hiện

Mình đánh thử pas nhiều lần mà không được pass có đúng là kst.net.vn ko các bạn

Bình luận

đúng mà ta :-?, bạn thử pass kst xem sao :-?  Đăng lúc 17-12-2011 11:03 PM
pass giải nén chính xác là kst.net.vn mà bạn nhỉ  Đăng lúc 17-12-2011 12:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 17-12-2011 21:21:40 | Chỉ xem của tác giả
Trung gửi lúc 4-12-2011 15:58
Aaaaaaaaaaaaa, hiểu rồi hiểu rồi *gật đầu* thanks bạn rất nhiều.
Hèn gì cứ băn khoă ...
Chỉ là cái khúc nhắn email và Good win nhận được email ấy, nó làm tớ tưởng Đại úy đã thực sự thay đổi được quá khứ và làm đảo lộn được mọi chuyện chứ :P

Mình cũng thắc mắc như bạn! Rốt cục thì đoạn này là thế nào, mình vẫn chưa hiểu! Film thực sự rất hay nhưng cũng hao tổn Noron thần kinh quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 17-12-2011 22:44:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem cái này rồi mà mãi không hiểu cái kết thúc nó sao sao ấy? nói chung xem xong cũng thấy hay nhưng mà kết thúc nó mập mờ quá thì phải, hay tại em không hiểu nữa. Mình thích nhất cái đoạn nam chính với nữ diễn viên tới công quả cầu gì đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

rabrab Tài khoản bị xóa
46#
Đăng lúc 18-12-2011 18:23:00 | Chỉ xem của tác giả
phim này ý nghĩa và cảm động.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 19-12-2011 01:53:19 | Chỉ xem của tác giả
Trung gửi lúc 4-12-2011 15:58
Aaaaaaaaaaaaa, hiểu rồi hiểu rồi *gật đầu* thanks bạn rất nhiều.
Hèn gì cứ băn khoă ...

vậy việc nhận được email và tin tức thời sự đưa tin là có một vụ đặt bom bất thành cũng là ảo ảnh nốt ư
hay là do nhà làm phim đưa thêm vào để người xem thắc mắc :D
mình hổng biết sao nữa
nhưng mà phải nói movie của Mỹ coi lúc nào cũng đã thiệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 22-12-2011 22:19:28 | Chỉ xem của tác giả
down về rùi mà ko coi được !? @@
mình mới down thử fần 1, nhưng ko mở đc là sao !? Hay là fải down hết cả 2 fần mới coi đc @@

Bình luận

Bạn ơi, xin bạn quá bộ vào cái link tôi đưa, vào đó tìm hiểu cách down & join phim giùm nhé.  Đăng lúc 23-12-2011 11:37 PM
cách join fim có ở đường link bên dưới bạn nhé, đọc kỹ là biết cách làm thôi  Đăng lúc 23-12-2011 12:33 AM
Bạn down link nào? Vào đây tham khảo cách download nhé: http://kst.net.vn/thread/thread-de-member-bao-link-phim-die-movie-e-zone-cho-upteam-va-ho-tro-ky-thuat--393-1-1.html  Đăng lúc 22-12-2011 10:24 PM
bạn down cái gì đấy, nếu là megaupload thì phải down cả 2 file rồi join lại mới coi được  Đăng lúc 22-12-2011 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

lynnelinh Tài khoản bị xóa
49#
Đăng lúc 26-12-2011 14:31:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá đỉnh !!!!
Mình xem xong và khá phân vân về cái kết của phim. Tuy nhiên, theo mình Đại Úy Colter Stevens (Sean)vẫn sống chứ không phải là ảo giác, bởi vì đoạn cuối Đại úy email cho Goodwin rằng: " Nếu cô đọc được email này thì Mã Nguồn hoạt động tốt hơn cô và Tiến sĩ Rutledge tưởng v.v....." Có thể nó tạo ra một thế giới khác vậy đại loại kiểu phim Terra Nova ý. Và dù quan điểm này không hoàn toàn thuyết phục nhưng mình vẫn muốn nghĩ như vậy để mong Đại ý Stevens (Sean) có một cái kết có hậu hơn :) Hy vọng với một cái kết mở như vậy, nhà làm phim sẽ tiếp tục sản xuất phần 2 để thỏa mãn những phân vân của người xem. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 29-12-2011 18:54:58 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi khi xem phim có anh Jake đóng là lại đau lòng khi nghĩ đến Heath Ledger. Couple 1 thời của Brokeback Mountain. Một người vẫn đang đóng phim và tiếp tục thành công, 1 người đã vĩnh viễn là quá khứ!!!

Từ BM đến nay thấy Jake đóng phim này tuyệt nhất đấy! Trước h từng nghiền ngẫm nhiều kiểu phim như thế này nên coi phim cũng ko quá khó hiểu nhưng khi đọc lại bình luận của mấy bạn thì thấy cũng hơi rối rắm 1 tẹo ^^

Khi nghiên cứu về Luật hấp dẫn mình từng rất ấn tượng với câu nói "Cả con người chúng ta đều là kết quả của những gì chúng ta nghĩ" và "Vũ trụ luôn thay đổi, cuộc sống của chúng ta do chính chúng ta tạo nên ". Điều ấy có ý nghĩa mặt ý thức và tiềm thức của chúng ta đặc biệt quan trọng, nó có thể thay đổi cả thế giới này (bạn nào hiểu về Luật hấp dẫn có thể biết đến điều này)

Trong phim này mặc dù Đại úy đã chết nhưng tiềm thức của anh ta rất mạnh mẽ, chính lẽ ấy anh ta là người không chấp nhận số phận, chấp nhận những gì đã định đoạt sẵn nên cuối cùng anh ta đã làm được điều mình mong muốn. Cuối phim anh có nói một câu với cô gái là : "Em có tin vào số phận không?". Các bạn hãy chú ý vào câu nói này, vì nó mang một ý nghĩa đặt biệt xuyên suốt bộ phim. Với mình ý nghĩa đó chính là "Chúng ta đừng bao giờ chấp nhận số phận, hãy hành động để cuộc đời chúng ta thay đổi!" (vì là phim ảnh mà, mỗi người có 1 đúc kết về mặt ý nghĩa cho mình ^^). Và chính câu nói này làm mình tin cuộc sống của Đại úy là cuộc sống thật, nó không phải là thế giới thứ hai hay sự ảo tưởng nào đó của Đại úy. Và vì sao mình có niềm tin chắc chắn như vậy, mình sẽ giải thích.

Có bạn nói Đại úy đã thật sự chết vì bị Goodwin tắt cái nút đỏ gì đó làm não bộ anh ta chết hẳn đi. Nhưng hãy nhớ rằng tiềm thức của Đại úy đang ở Sean, và vì quá khứ đã bị thay đổi nên những sự việc diễn ra vào ngày hôm đó đều không có thật (ngoại trừ tiềm thức của Đại úy đã "cứu thế giới"), và việc Goodwin nhấn nút màu đỏ để cho Đại úy chết cũng chưa từng xảy ra. Điều đó lý giải vì sao, ngày hôm sau không có 1 con tàu nào bị khủng bố, Goodwin cũng không nhớ một việc gì cả, và cái ông giáo sư chống nạng thì mơ tưởng một ngày khủng hoảng để sử dụng Mã nguồn.

Tóm lại mình tin rằng Đại úy vẫn còn sống trong thế giới thực với thân xác của Sean. Và có quan trọng hay không khi Sean thật còn sống hay không? Dù sao nếu không có Đại úy, anh ta cũng chẳng sống được, anh ta mất đi mà cứu được biết bao người thì cũng đáng. Quan trọng là tất cả về Sean lại hoàn toàn tương thích với Đại úy, vẫn là Sean nhưng mà mới hơn ^^.

Còn chi tiết Đại úy và cô gái đứng trước quả cầu thì mình cũng không rõ cho lắm. Nhưng theo suy giải ( lại là suy giải ^^) của mình thì hình ảnh cũng Sean thật trong quả cầu đó, hình ảnh của cô gái, của những tòa cao ốc, của nắng ấm và cả cuộc sống tươi đẹp này đang được phản chiếu trong đó...tất cả đều là thật, Đại úy đang tập làm quen với cuộc sống mới này.

Và vì cuộc sống đáng sống như thế thì còn có điều gì để làm khác đi nữa "hãy tận hưởng từng giây để sống" thôi nào! ^^

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +20 Thu lại Lý do
ArtnG + 5 :x
katty_cat + 10 Nice ^^
Portkey + 5 hãy tận hưởng từng giây để sống.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách