Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: marie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Thách thức tuyệt vời / Choi Si Won, Dong Hae, Trần Y Hàm (Vietsub EP 22HD - END)

[Lấy địa chỉ]
2671#
Đăng lúc 11-4-2012 03:01:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2672#
Đăng lúc 13-4-2012 00:17:44 | Chỉ xem của tác giả
Chị Me ơi. e thấy có 2 cái teaser MV mới của That is love và Goodbye :x đóng dấu MTV! tầm 16-18 tung MV chính thức đấy!

http://www.youtube.com/watch?v=MX1bI5rcc1w&feature=relmfu

http://www.youtube.com/watch?v=d_U12ncpo3A&feature=youtu.be

Cre: sweetbox107@YTB

Bình luận

okie em :x. Vậy em khỏi làm bài kia nữa em nhé :x  Đăng lúc 13-4-2012 12:44 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2673#
Đăng lúc 13-4-2012 00:54:21 | Chỉ xem của tác giả
Hnay mới có thời gian xep ep 15 :(
Kết thúc phim vậy sao? Thấy hơi thất vọng, kết thúc có vẻ hơi nhạt nhẽo :(
Đau khổ khi xem đoạn kết :(
Won à, antue, antue, sao có thể như thế được :((
Còn anh Cá của mền thì xuất hiện được một tẹo :( haizzzzzzzzzzz

Nói chung là nếu k có zai đóng chắc cũng k coi phim :)))))))))))
Chúc mừng bộ phim đã kết thúc thành công :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2674#
Đăng lúc 13-4-2012 11:02:33 | Chỉ xem của tác giả
tập 14 có link revised chưa vậy cả nhà??
thấy title để vậy, mà hình như link cũ thì phải...
mình hóng 14revised mấy tuần rùi, bị mất tiếng ngay đoạn quan trọng :((

Bình luận

bạn down link này nhé :x http://glumbouploads.com/yusglzxiwffv  Đăng lúc 13-4-2012 11:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2675#
Đăng lúc 13-4-2012 17:01:22 | Chỉ xem của tác giả
Tớ vốn là cuồng fan của bộ manga Skip beat nên thú thực tớ không hề có ý định xem phim này. Xem để làm gì khi nó có thể phá hỏng cảm xúc đẹp của bộ truyện. Trong lòng tớ Skip beat đẹp vô cùng. Tớ không tin và không dám đặt lòng tin là có đoàn làm phim nào có thể tái hiện được những điều như trong truyện, mà làm khiên cưỡng thì thà đừng xem còn hơn. Tớ sẽ chờ bản live action của Nhật rồi mới xem. (Xin lỗi các bạn, tớ không cố ý định kiến, tớ chỉ nghĩ là vì phim có nhiều yếu tố thuộc văn hóa Nhật nên rất khó để đóng ở nước khác mà giữ được những điều đó).

Thế rồi, một ngày nọ vô tình (cố tình do quá rảnh rỗi) thử mở một đoạn online tập 14 xem thế nào, đúng cảnh Liên nhờ Cung Hỷ tập diễn cùng. Có cái gì đánh "bùm" một phát vào tim tớ. Ôi trời ơi, cái cảm xúc vừa muốn kìm nén, vừa muốn ôm người thương nhớ vào lòng hiện lên rất rõ ràng. Tớ đã yêu Skip beat thêm một lần nữa.

Kết cấu phim rất tốt, nhanh gọn, hài hước, lồng những chi tiết có phần giả tưởng của truyện vào cũng tốt, không khiến tớ có cảm giác gượng gạo, kết thúc phù hợp vì nguyên bản truyện chưa hết nên kết như thế là quá hợp lý rồi. Những khúc mà Cung Hỷ đạp xe trên 330km/h làm siêu nhân phải té xỉu khiến tớ cười té ghế.

Tuy có một vài chi tiết khác nguyên bản nhưng không làm tớ khó chịu, xét nét.
Với lại, truyện tranh thì gần như hoàn mỹ trong khi sức người có hạn, nhất là trong thời lượng ngắn, khó có thể tạo ra những chi tiết kịch tính như truyện được. Ví dụ, trong truyện, cảnh mà Kyoko hóa trang thành thiên thần trong video clip của Sho, phải nói là  ngàn lần mỹ lệ so với bình thường, thanh tao, thoát tục, tỏa sáng. Chị Cung Hỷ bình thường cũng quá xinh đẹp rồi nên khó có thể tạo ra sự tương phản và kịch tính như trong truyện. Nhưng chi tiết này hoàn toàn châm chước được.

Dong Hae diễn tốt, vừa trẻ con, vừa có chút kiêu ngạo, cũng tình cảm mà ít khi bộc lộ, ích kỷ và có tính sở hữu, nhưng không khiến người ta ghét. Tớ không ngờ một Dong Hae ngoài đời hiền lành (như phần lớn những gì tớ thấy) lại có lối diễn  xuất biến mình thành một ông trẻ con to xác như thế. Dù lúc đầu người xem ghét Thượng bội bạc nhưng khi nghe Thượng nói mỗi lần Cung Hỷ khóc đều bất động thì đều tin không chút nghi ngờ. Đó là điều rất hay.

Cô bé Mary dễ thương quá cỡ, tớ không dám nói là Mary này hay Maria trong truyện dễ thương hơn, mỗi lần thấy Mary là tớ chỉ muốn nhào vào màn hình mà ôm mà nựng. Lúc cô bé cho bà diễn viên kia hộp cơm nhện mà vẫn đáng yêu kinh khủng.

Lúc đầu tớ có một chút thất vọng về ngoại hình của anh Đỗ nhưng khi thấy anh ấy đóng thì không phàn nàn một tí gì, anh ấy đóng tròn vai và tăng thêm phần thú vị cho bộ phim. Vừa thấy đây là một con người trong công việc thì hoàn hảo, về tình cảm cá nhân cũng rất tốt với Liên. Nhớ điệu cười nham nhở của anh Đỗ.

(Cắt comment kẻo quá dài)

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2676#
Đăng lúc 13-4-2012 17:27:27 | Chỉ xem của tác giả
Bác giám đốc cũng vậy, đẹp, quái nhưng sâu sắc và tinh tế.

Chủ nhiệm Thậm tuy là nhân vật phụ nhỏ thôi nhưng cũng khiến tớ thấy thích và ấn tượng.

Gà Koko thì dễ thương không tả nổi, nhất là điệu bộ vùng vẫy khi lần đầu tiên phải đóng gà và lần dập đầu xin lỗi Liên vì lỡ nói ghét Liên, không tưởng tượng ra là con gà bông đó có thể đáng yêu như thế.

Hầu như tớ thấy mỗi nhân vật trong phim đều hoàn thành tốt và rất tốt vai trò của mình. Không có bất cứ một nhân vật nào khiến mình phải cau mày khó chịu vì diễn chưa tròn vai cả. Tớ thấy thành công của một bộ phim là tổng hợp của rất nhiều yếu tố, chỉ cần một nhân vật dù rất nhỏ hay một cảnh khiên cưỡng cũng có thể làm bộ phim giảm hứng thú. "Thách thức tuyệt vời" không làm tớ giảm bất kỳ chút hứng thú nào. (À, thật ra cũng có một vài chỗ nhưng không đáng kể. Ví dụ như tạo hình của Corn chẳng hạn, không đẹp. Nên dùng một cậu bé tóc vàng thật đóng thì hay hơn.)

Giờ quay về hai nhân vật trung tâm.

Ôi, Cung Hỷ, chị Trần Y Hàm, sao chị có thể đáng yêu như vậy, mắt to tròn long lanh, gương mặt thanh mảnh. Chị Trần Y Hàm diễn quá đạt vai một Cung Hỷ tràn đầy nhiệt tình, trong sáng, nhân hậu, cực kỳ đáng yêu (trong tiêu chuẩn của tớ thì chị ấy chả có chút nào quái dị cả) nhưng khi hận cũng đáng sợ. Mỗi khi nhìn thấy chị ấy, tớ cứ hét lên "như thế này Liên sao có thể không yêu chứ, làm sao mà không yêu được chứ?". Khi chị ấy cắt tóc ngắn diễn Vi Tự thật sự xinh xắn, lúc để tóc dài cũng rất đẹp. Lúc chị ấy mới biến thành Vị Tự thật hắc ám, lúc những cảnh diễn trong phim Dark Moon thì không còn được 100% như vậy nhưng dù sao cũng rất tốt rồi. Hay khi chị ấy lẩm bẩm trấn an tình cảm của chị ấy với anh Liên mà không nhớ xung quanh có cả Dật Mỹ và anh Đỗ, biểu tình giả lả "không có gì, đừng để ý" của chị ấy vừa đáng yêu, vừa ngây thơ, khiến cho tớ không rời mắt nổi. Chị Y Hàm đã khiến một Kyoko mà tớ yêu mê mệt trở nên sống động trên màn ảnh. Tuyệt vời.

Về anh Liên. À không, về Siwon. Thú thực là trước giờ tớ chưa từng thấy Siwon đẹp trai. Tớ không cố ý chơi nổi khi không công nhận điều mà ai cũng công nhận chỉ là trái tim tớ không cảm nhận được vẻ đẹp của Siwon dù lý trí thì bảo "ừ cũng đẹp trai đó chứ". Nhưng khi xem Skip Beat, tớ thấy Siwon quá đẹp, hay Liên quá đẹp. Vẻ ngoài lạnh lùng của Liên, sự nghiêm khắc, nghiêm túc trong công việc, tình cảm phải đè nến, những thương yêu vụng dại, những ham muốn với người con gái mình yêu ở ngay trong vòng tay, những nụ cười thật sự bật ra trước những điều thú vị chân thật do Cung Hỷ hay gà Koko mang lại, những cảm xúc đó hiện lên rất rõ ràng. Những lần hiếm hoi mà Liên cười thật sự hay dịu dàng, tớ thấy mình cũng như tan ra trong sự dịu dàng đó. Nhất là khúc Liên cầm tay ôm vòng lấy Cung Hỷ, tớ cảm nhận được tình cảm tha thiết của nhân vật. Cảm xúc từ nhân vật Đôn Hạ Liên được Siwon truyền tải quá tốt. Hay như khúc Liên cười nham nhở trong tưởng tượng của anh Đỗ về cảnh Liên biết được Cung Hỷ đến nhà nấu cơm tối cho mình. Biểu cảm đó của Siwon đúng là vô đối. Không ngờ đạo diễn và Siwon có thể tạo ra một cảnh tượng tượng mà nó giống... tưởng tượng đến vậy. Thật quá hay đi mà. Vì phim này nói về đề tài diễn xuất, tớ tin rằng Siwon đã trưởng thành rất nhiều, đóng hay lên rất nhiều sau khi đóng máy "thách thức tuyệt vời". Một bộ phim hay mang nhiều ý nghĩa, khi kết lại vẫn còn dư vị.

Cảm ơn Subteam khi đã mang cho mọi người một bộ phim hay như thế.

PS: Tớ thích bông hoa hồng xếp từ củ cải quá, đẹp vượt xa mọi tưởng tượng và mong đợi của tớ, nghĩ lại cảnh đó còn tưởng như thấy hoa hồng bằng kim cương, đẹp như thiên đường vậy.

Bình luận

Cám ơn trieuduong nhiều nhiều nhá!  Đăng lúc 23-4-2012 01:47 PM
Trieuduong ơi, vậy là truyện nói rõ nguyên nhân hả,híc...mình tìm truyện ở đâu được đây,bạn có thể chỉ cho mình không?cám ơn bạn!  Đăng lúc 23-4-2012 12:03 PM
Á, tớ nhầm nút "trả lời" và "bình luận", nhờ .Me xóa bài post phía dưới cho tớ với  Đăng lúc 14-4-2012 11:23 AM
Bài cảm nhận hay nhất trong Thread này :xxxxxxxxx  Đăng lúc 14-4-2012 12:45 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
phuongminh.122 + 5 Cám ơn bạn đã ủng hộ phim ^^ Ít .
.Me. + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2677#
Đăng lúc 14-4-2012 11:20:18 | Chỉ xem của tác giả
trieuduong gửi lúc 13-4-2012 17:27
Bác giám đốc cũng vậy, đẹp, quái nhưng sâu sắc và tinh tế.

Chủ nhiệm Thậm tuy là ...

Cảm ơn bạn, tớ cũng đã sửa những lỗi chính tả trong comment. Hôm qua viết vội quá nên không kịp dò lại lỗi chính tả, cảm xúc đang ào ạt mà. ^^

Bình luận

ko sao đâu bạn ^^  Đăng lúc 14-4-2012 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2678#
Đăng lúc 15-4-2012 16:16:49 | Chỉ xem của tác giả
This is love
SS4 in Shanghai

tumblr

Bình luận

bd gì hả?. Muốn ăn *đạp* ko hở?  Đăng lúc 15-4-2012 10:04 PM
e ghét Cá mặc mấy bộ nì... nhìn giống Cá p3d3 gần chết... Thế em đố ss Cá Bê Đê là cá gì =))  Đăng lúc 15-4-2012 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2679#
Đăng lúc 15-4-2012 23:37:34 | Chỉ xem của tác giả
luckystar_ntqd gửi lúc 5-4-2012 14:10
LOA LOA LOA  

Dự án phim Skipbeat cuối cùng cũng đã kết thúc với những ni ...

SKIPBEAT OST-THE END
Bất Phá Thượng:Cung Hỷ là đồ đáng ghét.Sao cô ta có thể quay đi mà không thèm ngoảnh lại nhìn tôi chứ.Cô vẫn đẹp kể cả khi nhìn từ phía sau,giá mà lúc đó cô sẽ giữ mình lại thì mình sẽ không đi nữa.Với một người mà mình đã dành cho họ cái goi là tình yêu thì khi đó mình có chết cũng không buông tay.
Cung Hỷ:Anh ta đáng ghét ,ngốc nghếch ,chẳng biết gì vậy mà sao mình lại yêu anh ta chứ.Anh ta chẳng thèm nhìn mình khi minh đi qua chẳng nhẽ chỉ vì thua Đôn Hạ Liên ư?Thật nực cười.Nhưng mà nếu anh ta giữ mình mình sẽ không đi nữa.Yêu một người phải chấp nhân đau khổ,nhìn thấy người mình yêu rất gần lại xa mình chẳng thể làm đươc gì cả.Thật vô vọng và bất lực.
Bất Phá Thượng:Mình nhất định phải nổi tiếng hơn Đôn Hạ Liên,Phải chứng minh cho Cung Hỷ biết mình hơn Đôn Hạ Liên,Đôn Hạ Liên là đồ đáng ghét ,Đôn Hạ Liên chẳng phải là cả thế giới đâu!
2 tháng sau,Bất Phá Thượng xin công ty quản lý cho đi du học tại Anh trong khoảng 3 năm để nâng cao kinh nghiệm.Mục đích Bất Phá Thượng đi cũng là để trả thù.Cậu ta đi với lòng quyết tâm,không hề nói cho ai biết.Quản lý của Thượng liền gọi điện cho Cung Hỷ khuyên cô tới tiễn Thượng.Cung Hỷ suy nghĩ cả đêm không chợp mắt nhưng cũng không quyết định được mình có nên ra tiễn anh hay không.Cuối cùng Cung Hỷ cũng chạy ra sân bay với tốc độ tên lửa nhưng rốt cuộc cũng không kịp, cô nhìn thấy Bất Phá Thượng ra đi .Trở về Cung Hỷ đư đơn xin thôi việc cho tổng giám đốc cô đã quyết định trở vệ nhà hàng của ba mẹ Bất Phá Thượng giúp ông bà và thực tâm cô muốn trở về để đợi Bất Phá Thượng.
3 năm sau,Bất Phá thượng trở về nghe tin Cung Hỷ đã rời khỏi làng giải trí trở về nhà hàng nhà mình .Ngay lập tức anh quyết đinh trở về quê tìm Cung Hỷ.Khi vừa mới bước chân tới cửa anh chợt nhơ những kỉ niệm đẹp giữa mình và Cung Hỷ .Anh suy nghĩ nếu   muốn bắt đầu một tình yêu mới với Cung Hỷ chi bằng tư nơi bắt đầu mọi việc là ơ đây anh mới biết cảm giác của anh đối với cung Hỷ chính là "yêu".Anh đi đến nơi 2 người từng chơi đùa hồi nhỏ thấy Cung Hỷ đang ngồi đó cầm hòn đá màu cầu nguyện.Anh tới gần Cung Hỷ ,cảm nhận đằng sau có người cô quay lại thấy anh cô bịt miêng bật khóc ,thấy cô khóc anh ôm cô vào lòng thề nguyện sau này 2 người nhất định không buông tay đối phương.Mãi mãi yêu thương đối phương.   

Bình luận

ko dùng màu đỏ nha bạn  Đăng lúc 16-4-2012 01:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Được cảnh báo 2680#
Đăng lúc 16-4-2012 15:10:42 | Chỉ xem của tác giả
phim hay lắm í!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!tuy đã kết thúc từ rất lâu nhưng dư âm của nó vẫn còn đọng lại rất rõ ràng
cả hae và won đều rất kute.hae vào vai bẹt boi rất hạp còn won thì đã cho mình thấy được một Đôn Hạ Liên tuy lạnh lùng nhưng thực chất luôn che đậy tình cảm thật sự của mình
coi phim xong mình iu luôn cả chị Y Hàm, chị ấy thật hoạt bát, vui vẻ và trẻ con
mình iu skip beat, và lun ủng hộ tất cả các dự án của st.Fighting!!!!

Bình luận

bạn ơi cho mình xin lỗi vì đã viết không dấu.tại hôm trước vietkey nhà mình tự nhiên dở chứng nên mới phải như vây.hôm nay đánh dược tiếng việt rồi thì mình sửa má   Đăng lúc 26-4-2012 07:46 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió -3 Thu lại Lý do
Shaphiraable -2 Bài viết k dấu
.Me. -1 Bài viết không dấu!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách