Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] War Horse (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 3-8-2012 22:21:55 | Chỉ xem của tác giả
{:284:}phim hay nhỉ
xem xong chỉ muốn được nuôi 2 em ngựa kia, chúng có 1 nghị lực thật phi thường
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 15-8-2012 12:32:53 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim thật tuyệt vời,mà các mem nhà mình comment còn tuyệt vời hơn nữa í hihi.Thanks sub team nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 15-8-2012 13:03:34 | Chỉ xem của tác giả
Phim này coi xong thấy thật ý nghĩa. Chỉ tiết là nó không nhận được giải Oscar nào nhưng đành phải chấp nhận vì The Artist và Hugo cũng rất hay. Hai đôi mặt của hai chú ngựa thật có hồn. Cảm động nhất là khi Albert tìm lại được Joey, buồn nhất là lúc chú ngựa đen chết. Và nhận ra rằng chiến tranh thật tàn khóc.

Bình luận

Phim ko cạnh tranh đc vs Hugo về kĩ xảo thôi, chứ mình thấy phim này hay hơn Hugo nhiều. Ngày nào cũng muốn bật lên xem:"> Tiếc là phải xóa mất rồi:(  Đăng lúc 22-8-2012 07:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 22-8-2012 00:30:19 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là bộ phim quá tuyệt vời, lắng đọng, nhẹ nhàng, tình cảm...

Lúc đầu ko có ý định downl phim này đâu, bởi ND chiến tranh thêm kiểu phim đề cử Oscar nữa nên cũng sợ bởi phim đề tại chiến tranh thường nói nhiều, mà nói toàn những vấn đề "đánh đấm" quân này quân kia nên xem khó hiểu lắm...

Nhưng mình đã nhầm, 1 bộ phim tuyết vời để ngẫm nghĩ, nó ko chỉ đơn thuần là câu chuyện về 1 con chiến mã, mà nó còn là chuyện người, chuyện đời...Những yếu tố con người lồng ghép vào dưới hình ảnh con ngựa thật sự đáng suy ngẫm: có niềm tin, có hy vọng, có thất bại, có buồn bã, có niềm vui, có tình người, có cả sự thật nữa...

Sự thật đáng "buồn" về cái đk gọi là chiến tranh...Chiến tranh chưa bao giờ đk gọi là đẹp, là cao cả, là tuyệt vời, là vinh quang mà nó đơn thuần là "giết hại lẫn nhau"...Cái quan trọng trong cuộc sống là tình người chứ không phải những thứ phù phiếm kia, những huy chương đoạt lấy bằng việc giết người...

"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 27-8-2012 16:54:56 | Chỉ xem của tác giả
     Đúng là 1 phim rất ý nghĩa :)
     M down về từ lâu r nhưng mãi tối hôm trc mới có dịp xem, r k dừng lại đc, và m đã khóc, rất nhiều...
    Chiến tranh thật sự đã lấy đi rất nhiều thứ, nhưng cũng có những giá trị mãi k mất đi. Tất cả các cảnh đều có ý nghĩa của nó. M thật sự ấn tượng cảnh khi chú ngựa bị mắc vào hàng rào gai, và 2 ng chiến sĩ, ở 2 đầu chí tuyến, 2 bên đối nghịch nhau ra giúp đỡ. Thật sự chả ai đáng ghét cả, đâu có ai muốn chiến tranh, pải giết ng...
     Nhìn chung, m k pải 1 chuyên gia hay 1 nhà phê bình, m chỉ đứng dưới góc độ 1 ng xem, và m thấy thực sự phim rất có ý nghĩa, nó đề cập đến 1 khía cạnh khác khi nhìn vào cuộc chiến tranh, đâu chỉ có con ng hy sinh mới là mất mát, mới đáng đc vinh danh.
    Ban đầu m rất sợ k nuốt nổi vì là phim từng tham gia Oscar, sợ nội dung sẽ rất nặng nề và khó hiểu (như black swan_rất hay nhưng rất tiếc đầu óc m nó k thể hiểu hết đc nội dung truyền tải :( ). Cảm ơn các bạn trong kst đã k ngừng làm việc để cho ra đời sub những bộ phim tnay. Thank, đợi các dự án tiếp theo của các bạn :)

Bình luận

Là KITES, k phải kst bạn nhé :)  Đăng lúc 27-8-2012 05:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 28-8-2012 19:55:44 | Chỉ xem của tác giả
phim này coi hay, ý nghĩa
xem thấy chiến tranh thật tàn độc
buồn nhất thấy anh bạn của albert trước lúc hy sinh
vui mỗi chỗ lúc anh lính xin kềm cắt dây thép cho Joey thì bên kia ném một đống.
cám ơn st
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 12-9-2012 16:25:31 | Chỉ xem của tác giả
Phim có nội dung hay,cảm động.Tình cảm giữa Albert và Joey thật là cảm động,nhiều đoạn trong phim đã khiến mình cry....
Trong film lại có pác đóng Sherlock Holmes nữa.Hihi.
Thanks Subteam^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 25-11-2012 15:18:37 | Chỉ xem của tác giả
phim hay lắm, mình con trai chắc không tới mức khóc nhưng xem với người iu thì ấy khóc huhu lun, thank st nhiều. Có điều kiện thì các bạn nên đọc truyện nữa, phim hay nhưng không trọn vẹn như truyện dù nhạc phim và hình ảnh rất chất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 28-11-2012 16:56:29 | Chỉ xem của tác giả
ủa ... sao lúc mình xem phim ko nhận ra có anh diễn viên đóng trong người em của Thor nhỉ, giờ vô đây mới thấy ....
Mình coi đoạn con ngựa bị mắc kẹt lại trong rừng dây xích mình đã khóc nhìu lắm ... và cầu mong nó ko chết .... cả lúc nó hy sinh thân mình để cứu con ngựa đen ấy ...
Phim đơn giản nhưng ý nghĩa rất sâu sắc .... chắc phải kiếm tiểu thuyết để xem quá ...
Giờ cái cảm giác lúc xem phim vẫn như mới đây ........
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 14-12-2012 18:02:12 | Chỉ xem của tác giả
Ban oi sao link nay minh down ko duoc hic hic
Minh muon coi phim nay lam lam, nghe noi noi dung rat hay, co ai giup minh voi....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách