Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Battleship - Alexander Skarsgård, Liam Neeson, Rihanna - (Vietsub HD - Fu

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 28-8-2012 14:14:57 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim đầu tiên khiến mình phải bỏ tiền đi xem rạp 2 lần, và h là down về xem lại lần nữa. Phim có kĩ xảo quá đỉnh, màn đấu mưu cũng thích vô cùng.Thích anh ng Nhật ghê ^^
Nhưng hơi buồn vì phim chiếu ở Mĩ lại ko đc thành công, bị coi là" bom xịt", thật ko hiểu nỏi sao lại thế nữa. Phim hay thể cơ mà, ko chỉ có kĩ xảo mà nội dung cũng hay, tình tiết chặt chẽ và lôi cuốn, hầu như ko có cảnh nào thừa cả. Nhân vật xây dựng rất tốt, tình anh em, tình yêu tổ quốc tình đồng đội và tình yêu trong phim rất đẹp.Thế này ko biết phim có làm phần 2 ko nữa. Mình rất mong có tiếp phần 2 nhưng.....haizzzzzz.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 1-9-2012 13:25:30 | Chỉ xem của tác giả
{:311:}  Phim hay lắm.
Tuy một con tàu gần trăm năm tuổi mà thắng dc chiến hạm hiện đại của địch thì quả là hơi vô lý một tí.
Bởi thực tế người ngoài hành tinh đã chế được con tàu như vậy thì độ thông minh của họ thì khỏi phải bàn rùi, họ cũng có chỉ huy và mưu kế nữa, một sự chênh lệch quá sức tưởng tượng {:300:} , theo mình thắng được thì yếu tố may mắn đóng vai trò rất lớn {:288:}. Và đoạn đầu công nhận khó hiểu nhá, đoạn đầu bắn tùm lum vậy mà con tàu nó ko chít, nếu ban đầu bắn như đoạn cuối  thì tàu nó die hít rùi {:289:}
Nhưng tóm lại là phim thật sự rất hay, thực tế hơn Avengers {:306:}

Bình luận

Bạn nì có suy nghĩ giống mình "thực tế hơn Avengers" ^^  Đăng lúc 4-9-2012 09:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 5-9-2012 04:26:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình thích, không đến nỗi cực thích thì mình vẫn thích. Mình khoái cái thể loại Sci-fi, nhưng thực sự mấy phim gần đây như Transformers, Skyline hay Battle: Los Angeles chẳng phim nào mình thích cả, phim thì ảo quá, phim thì nội dung chậm quá.
Ban đầu cũng không định xem Battleship đâu, vì cái dớp của mấy phim CGI, thêm nữa rating và doanh thu không cao, nhưng mà mình nhầm. Đoạn đầu xem chậm nhưng hài, Alex đúng là "chết vì gái" {:289:}
Cái mình thích ở phim này ngoài CGI ra thì cái chất lính phim này rất cao, giống như xem Top Gun ấy {:268:}

mà nói thật, phim này mà làm sớm tầm 5 - 6 năm trước thì sẽ đảm bảo Bom Tấn chứ chẳng phải bom xịt, phim Anh Hùng bây giờ nhàm quá rồi, The Avengers mình xem thấy chán ơi là chán.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 8-9-2012 09:22:12 | Chỉ xem của tác giả
kosminam91 gửi lúc 5-9-2012 04:26
Phim này mình thích, không đến nỗi cực thích thì mình vẫn thích. Mình khoái cái thể ...

Avengers nhiều người xem chỉ vì đủ các nhân vật mà mọi người yêu thích thôi, xem avengers ko thật tí nào, nhất là gã loki, thần mà cùi thôi rồi. {:295:}
Mà phim này mà làm tầm 5 6 năm trước kĩ xảo sao mà bằng bây giờ đươc, phim này mình rất thích hình dạng người ngoài hành tinh, rất thật ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 10-9-2012 08:44:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay thật, kĩ xảo tuyệt vời, mình bị lôi cuốn bởi cảnh chiến đấu giữa vũ khí của loài người với người ngoài hành tinh và cuộc đấu trí của 2 bên.

Nhưng sao mình thấy áo giáp của người ngoài hành tinh nhìn khá giống với áo giáp của Shepard trong game đĩnh "Mass Effect" thế nhĩ , tàu chiến của người ngoài hành tinh cũng có nhiều điểm khá giống với chiếc Normandy^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 21-9-2012 22:16:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim này kĩ thuật rất tốt, nhưng mà nội dung thì không rõ ràng cho lắm (cũng có thể do mình không nhận ra được nội dung)
Phim chủ yếu nghiêng theo xu hướng hành động, bắn súng đì đoàn.
Có điều mình cảm thấy hay nhất là lúc mấy ông lạo cựu chiến binh cũng ra trận để đánh đuổi người ngoài hành tinh ấy, rất có ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 22-9-2012 12:05:22 | Chỉ xem của tác giả
Mới coi xong, theo cảm nhận cá nhân của mình thì phim này hay mà, mình chăm chú theo dõi từ đầu đến cuối, có những đoạn nghẹt thở luôn!
Tuy phim hành động nhưng cũng lồng ghép nhiều đoạn hài hước! ^^
Mình thích tình anh em của gia đình Hopper trong phim này, người anh quả thực rất lo lắng và quan tâm đến em trai.
Mình cũng thích nhìn thấy quá trình trưởng thành của Alex nữa, từ lúc đầu phim là một người lông bông không quan tâm đến tương lai vì có anh trai lo hộ, cho đến khi anh trai mất đi phải tự mình gánh vác trách nhiệm, không chỉ với cuộc đời mình mà còn là sinh mạng của các chiến sỹ trên con tàu và đến cuối là quyết định dứt khoác sẵn sàng hy sinh bản thân mình vì đất nước!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 29-9-2012 20:49:47 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hôm nọ hụt xem rạp này :)
Dù nội dung phim không rõ ràng nhưng mình vẫn thấy hay, thích xem mấy đoạn suy tính chiến thuật đánh người ngoài hành tinh của cả đội. Buồn cười anh Alex, đoạn đầu khó đỡ ghê, cả đoạn Binh Pháp Tôn Tử cũng hài nữa. Kỹ xảo đẹp mắt, súng bắn đùng đùng đúng là mãn nhãn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 6-10-2012 15:57:34 | Chỉ xem của tác giả
bluesky_10_no3 gửi lúc 28-8-2012 14:14
Đây là phim đầu tiên khiến mình phải bỏ tiền đi xem rạp 2 lần, và h là down về xem  ...

đồng ý vs bạn 2 tay lun....thứ nhất ông người Nhật ak, dễ thương vô cùng...tuy có xich mích vs Alex nhưng khi đồng đội mình gặp nạn thì sẵn sàng giúp đỡ,...còn thứ hai là mấy cảnh đấu trí vs tụi ngoài hành tinh đó..hay cực lun{:297:}{:299:}.... còn cái vụ phim này bị coi là 'bom xịt" nhưu bạn nói thì mình nghĩ là...bên Mỹ người ta coi thể loại này nhìu wa' oy` nên đâm ra k còn hứng thú nữa...

Bình luận

Mình nhớ nhóm này trong Madagasca nè, mà hình như có phim riêng về mấy chú cánh cụt này thi phải  Đăng lúc 17-11-2012 10:23 PM
Um, anh ý dễ thương thật ý ^^. Mà đến tận bây h mình vẫn cay cú khi phim bị coi là bom xịt >"< Mà avata của bạn là từ phim nào thế?  Đăng lúc 17-11-2012 10:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 10-10-2012 11:46:30 | Chỉ xem của tác giả
Coi xong flim này thì mới biết đc vũ khí và quốc phòng của mỹ trang bị vũ khí hiện đại đến mức nào. Tks Subteam nhiều nha vì đã làm sub cho flim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách