Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Cloud Atlas - Vân Đồ - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 25-2-2013 19:12:54 | Chỉ xem của tác giả
thank subteam nhiều nhiều nhé.lỗi đấy ko có j đâu mà.subteam ko cần tự trách mình nhiều quá đâu.yêu subteam nhiều nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 25-2-2013 19:45:30 | Chỉ xem của tác giả
đang down về, hồi họp với nội dung phim quá, thanks Mod and subteam {:144:} {:143:} {:101:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 25-2-2013 20:08:46 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có tin vào sự luân hồi giữa các kiếp?
Bạn có tin vào thiên đường và địa ngục?
Bạn có đủ dũng cảm để đứng lên đấu tranh không chỉ vì chính mình mà còn vì những người xung quanh? Những con người đáng thương, do vô tình, hoặc bị dồn đẩy để rồi bị người khác chà đạp, bị lầm đường lạc lối?
...
Xem phim xong mình có nhiều câu hỏi băn khoăn quá :(
Một chàng nghệ sĩ yêu và muốn cống hiến hết mình cho nghệ thuật nhg lại bị coi thường và lợi dụng. Cậu ấy chọn cách chống lại kẻ bòn rút chất xám của mình, dù biết đấy là tội lỗi.

Một người-không-tân-tiến của vùng Thung lũng muốn hướng tới cái mới, muốn tiến lên nhg lúc nào cũng bị ám ảnh bởi các nỗi sợ bởi Geoger Già nua, nhg thực ra do chính ông ấy tự xây dựng nên. Để rồi cũng vì sinh tồn, vì những ng thân yêu đã ngã xuống mà tiến lên phía trc vì 1 cái j đó tươi mới hơn.

Một cô hầu bàn - một nhân thể nhân bản, ko đc xã hội (đc cho là tân tiến ấy) coi nhận là con người - sử dụng như 1 công cụ, từ lúc sinh ra (làm hầu bàn) đến lúc chết (làm thức ăn cho chính đồng loại mình). Cô không muốn chứng kiến việc vô nhân đạo vẫn diễn ra ngày ngày ở thế giới gọi là của những người thuần-huyết, cô sẵn sàng bị tử hình, nhưng là để kêu gọi sự đứng lên đấu tranh, là biểu tượng cho kháng chiến. Cô biết yêu và muốn yêu hết mình, vậy cô đâu phải chỉ là một cỗ máy, chỉ biết làm theo ng khác bảo. Châu Tấn đóng vai phụ, nhg mình thấy ko nhỏ, bởi cô ấy là ng đã tác động trực tiếp lên Sonmi :) là ng dám đứng lên đấu tranh dù biết kq ra sao, là ng biết "không bao giờ chịu đầu hàng".

Một cô phóng viên theo nghiệp cha, theo đuổi sự thật dù phải trả cái giá nào. Một nhà khoa học dám đánh đổi cả sinh mạng của gia đình và mình lấy sinh mạng hàng triệu ng khác, điều mấy ai đủ can đảm làm :( Hay ở chỗ, ông luôn tin vào tình yêu, dù là một nhà khoa học :) và sau ngần ấy năm trời, ông vẫn giữ mãi hình ảnh của người tình soạn nhạc của ông <3

Một chàng luật sư, vì tin nhầm ng mà suýt mất mạng, nhg a đã ko sai khi chọn nhầm ng đồng hành, chàng nô lệ :) chàng nô lệ dù bị roi quất, bị xiềng xích và khinh bỉ thì vẫn luôn kiên cường đứng lên đấu tranh, thể hiện chính mình. Để rồi sau đó anh luật sư cùng vợ đã quyết tâm theo đuổi sự nghiệp giải phóng nô lệ dẫu biết sẽ mất đi cuộc sống yên bình giàu sang của mình, nhưng có thể đổi lấy cs ấm êm cho nhiều người nô lệ khác.

Một ông xuất bản già có phần ích kỷ và hơi hèn nhát :)) bị tống vào trại dưỡng lão do sự trả thù của ông anh trai. quyết tâm "vượt ngục", và vượt ra ngoài để đến với tình yêu của đời mình. 1 lần trong đời gạt đi tự ái to đùng để quay lại với người đó :) Đâu có dễ :)
...
Các nhân vật xem qua thấy  rời rạc và khó hiểu. Nhưng thực ra lại liên kết với nhau ^^ Có những người như là gặp nhau ở kiếp trước hoặc kiếp sau, nhìn là nhận thấy tình cảm ấy. Có những ng không quen biết nhưng vẫn sẵn sàng chiến đấu vì nhau.
Chỉ có thể là việc nhỏ thôi. Nhưng "đại dương thì gồm vô vàn các giọt nước". Nếu cùng chung tay góp sức, thì có thể thay đổi mọi thứ. Ai trong phim cũng có 1 đức tin như vậy và sẵn sàng hy sinh vì nó :(

Phải đúc kết là phim hay. Gợi cho người xem nhiều suy nghĩ :) Mình không biết cách nghĩ của mình có giống với ý đồ của đạo diễn được không :)) Nhưng thôi thì cứ mỗi ng một ý và đây là ý kiến cả nhân của mình ^^

p/s: Cm mang nhiều tính chất spoil quá =)) xin lỗi mọi người :">

Bình luận

Không có gì ^^  Đăng lúc 27-2-2013 08:08 PM
xem phim xong phải đọc thêm bài của bạn mới thấu hết đc. thank!!!  Đăng lúc 26-2-2013 12:20 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
iamqa_2512 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 25-2-2013 20:16:31 | Chỉ xem của tác giả
Thấy poster có 2 người mình thích Tom Hank & Bae Do Na.
Phim này khó hiểu ah mình sẽ xem thử coi.
Nhìn hình thì ko đẹp lắm hay sao ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 25-2-2013 21:57:57 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem phim :D
Lúc đầu thì hơi khó hiểu nhưng càng xem càng hay
Mình thích a đẹp trai lại pro quá đi, ngoài đời a tên Jim
Ko biết anh và Bae Doo Na có yêu nhau thiệt hơm ;))
Diễn viên đóng cảnh hot thế này xong là hay fall in love lắm

Bình luận

e thik anh ấy lúc đóng vai Hae-Ju Zeng ý :x nhìn yêu kinh khủng  Đăng lúc 27-4-2013 06:00 PM
trong one day anh này còn ăn chơi hơn nhiều cơ. công nhận là anh ý đẹp trai :))  Đăng lúc 26-2-2013 12:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 25-2-2013 23:52:00 | Chỉ xem của tác giả
phim thực sự rất hay và giàu tính nhân văn
cuộc sống luôn luôn cần những con người đứng lên đấu tranh chống lại sự áp bức, sai trái
và mỗi người chúng ta liệu có can đảm để trở thành một giọt nước bé nhỏ hòa vào đại dương lớn hay không?
Cách mạng bắt đầu từ sự thay đổi nhận thức, tình yêu với chính bản thân và yêu những người xung quanh sẽ là động lực lớn để chính bản thân mỗi người chúng ta, ko chỉ riêng nhân vật trong phim
Đối với mình, bộ phim thực sự rất dễ hiểu và thấm sâu vào lòng mình.
Cám ơn st đã chuyển tải một bộ phim tuyệt vời này đến cho chúng mình
<3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 26-2-2013 01:52:02 | Chỉ xem của tác giả
muốn xem phim này quá cơ
nhưng mà mạng nhà mình mỗi lần kéo torrent là mất mạng luôn @@
sub team có thể cung cấp thêm link f-share đc ko?
mình muốn xem lắm í
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 26-2-2013 13:43:36 | Chỉ xem của tác giả
dạo này thường hay ra cái thể loại nhìu câu chuyện nhỏ quá nhỉ, xem thử mới dc ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 26-2-2013 17:18:32 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới quay trở lại kites.vn ;)
Mọi thứ vẫn thế, có thêm nhiều phim hay :>
Và mình thích điều này, chúc 4r phát triển tốt nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 26-2-2013 18:10:18 | Chỉ xem của tác giả
uầy ảo quá, nãy thằng bạn mình vừa kể cho mình phim này xong :))
mình bảo là mình chưa nghe tên bao giờ :)) giờ lại thấy nhà mình làm sub :))
đúng là quá ảo :)) đang down rầu, để coi có hay như nó kể không :">
thanks ST nhiều nghen XD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách