Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012]First Time/ Lần Đầu Tiên/ 第一次 - OST VIETSUB #2

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 14-8-2012 09:12:23 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem xong phim và thấy buồn quá
Em Moon xúi dại ss quá, ss ko thích phim buồn đâu mà :(

Tuy nhiên phim xem cũng hay
cảnh quay đẹp, diễn viên xinh, trang phục rất ấn tượng
đặc biệt mình thích diễn viên đóng vai mẹ Thi Kiều từ lâu rồi

Nội dung phim nhẹ nhàng nhưng cảm động

Tình yêu của người mẹ đối với cô con gái bệnh tật thật đáng ngưỡng mộ

Người mẹ ấy biết con mình mắc bệnh hiểm nghèo nhưng trước mặt con bao giờ cũng vui vẻ, nói chuyện với con theo kiểu hài hước, làm cho cô bé quên đi bệnh tật, chỉ tập trung vào học và trò chuyện với cái máy thu âm của mình, với những tưởng tượng lãng mạn với cậu bạn đã quên cả mặt
Nhưng sau lưng con gái, người mẹ lại lên kế hoạch mạo hiểm, cho con gái bước vào tình yêu với người bạn giả tạo vì hy vọng tình yêu sẽ đem lại cho con gái mình phép màu
Và thực sự phép màu cũng đã tới, tuy nhiên...

Suốt bộ phim mình ấn tượng nhất với người mẹ này!

Nói chung đây là bộ phim đáng xem!

PS: Ko biết mọi người có bị giống mình ko, nhưng khi mình xem thì lúc thoại tiếng rất nhỏ, mình phải vặn volume lên rất to để nghe, nhưng sau đó đến đoạn ban nhạc rock của nam chính hát thì cả phòng giật nảy mình luôn vì tiếng to quá, mình lại phải vặn nhỏ tiếng xuống, cứ như vậy cho đến hết phim mình bị giật mình ko biết bao nhiêu lần, cảm xúc thật là khó tả :((

Bình luận

ko phải chị ạ, do phần mềm xem phhim đó  Đăng lúc 5-9-2012 05:12 PM
thế ko phải là do bị đơ máy đâu Nguyệt a, nó bị lỗi phần tiếng đấy :((  Đăng lúc 14-8-2012 12:19 PM
Em có bị vậy đó, không phải chỉ phim này mà 1 vài drama/movie gần đây cũng bị, nhưng em nghĩ do em ko chịu tắt máy thời gian dài nên nó cũng đơ đơ ^^  Đăng lúc 14-8-2012 11:50 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
BabyMoon + 5 tội ss =))
myungwol + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
 Tác giả| Đăng lúc 14-8-2012 10:53:49 | Chỉ xem của tác giả
FIRST TIME OST - VIETSUB

CHÚNG TA KHÔNG PHẢI ĐỐI THỦ

AN BÀI

Bình luận

ko có link down hả bạn? chất lượng cao nhất của youtube có 480p à,down về coi ko phê lắm! hy vọng có link down bản hình ảnh chất lượng hơn chút^^  Đăng lúc 20-8-2012 09:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 16-8-2012 14:06:14 | Chỉ xem của tác giả
film này nội dung hay, diễn viễn cũng ok mặt Angela giống Lý Băng Băng quá
anw, ở bài hát lúc Cung Ninh hát để xin lỗi Thi Kiều có đoạn As long as u stand by me nên dịch là Chỉ cần em còn ở bên anh chứ ko phải là Lâu dài như em ở bên anh
hồi mới học mình cũng nhầm thế mà nghe bài As long as u love me mới biết {:434:}

Bình luận

câu này chuẩn đó :) sai sót chút, cảm ơn bạn góp ý :)  Đăng lúc 5-9-2012 05:13 PM
thật ra do mỗi người cảm nhận mà dịch thôi =)) nên tại sao mỗi cái web có mỗi cái dịch khác nhau, nhưng câu của bạn hay đới :)  Đăng lúc 16-8-2012 02:35 PM
ừ mình nói là nên dịch là "Chỉ cần em bên anh" mà :| còn trog film sub thành Lâu dài như em bên anh :| nên mình mới có ý kiến tí ;)) chứ nghĩa là j thì mình biết r.đọ   Đăng lúc 16-8-2012 02:10 PM
As long as tức là "miễn là" , "chỉ cần"  Đăng lúc 16-8-2012 02:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 16-8-2012 22:57:29 | Chỉ xem của tác giả
Ai có bài hát trong phim đoạn mà chàng trai ngồi trên sân thượng hát cho cô gái nghe đó...ai có bài đó với lời dịch luôn hok cho mình mới...xin cảm ơn nhiu nhiu...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 25-8-2012 13:00:55 | Chỉ xem của tác giả
Mọi ng ơi choe hỏi,cảnh cuối cùng của fim khi Lữ Hạ nhẫn được tờ giấy (trông giống như 1 tờ thông báo gì đó) mà ba Lữ Hạ cầm tử ngoài vào,trong đó ghi gì vậy ạ,ai biết tiếng trung thì dịch hộ vs ạ.Em cảm ơn ạ

Bình luận

mua
Giấy thông báo về cái chết của mẹ Tử Hạ và Cung Ninh! Chàng trai vì muốn cứu bà nên cả hai đã cùng chết!  Đăng lúc 16-9-2012 05:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 27-8-2012 14:00:47 | Chỉ xem của tác giả
a a a a a a a, phim hay kinh khủng luôn, cực kì nhẹ nhàng, cực kì lãng mạn, cực kì hay {:418:}
Bé Angela xinh zã man luôn, xinh như thiên thần, xinh theo cái kiểu rất là mong manh, tinh khiết {:418:}
Haha, coi cái đoạn "blue blue blue" mà mắc cười
Thích cái giường đỏ, hai cái gối đỏ nho nhỏ, thích luôn cả 2 cái người trên đó {:418:}
Thích cái góc đường chữ V, mỗi người mỗi bên {:418:}
P/s: Vẫn rất là tò mò về cái hồ sơ hay là gì gì đó ở cuối phim, Subteam có thể dịch nội dung của nó và post văn bản lên không ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 30-8-2012 09:57:01 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ cái nào! Xem phim lại nhớ về những kí niệm của 1 thời xưa cũ! <3 {:306:} {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 10-9-2012 23:43:41 | Chỉ xem của tác giả
red_fox_2707 gửi lúc 25-8-2012 13:00
Mọi ng ơi choe hỏi,cảnh cuối cùng của fim khi Lữ Hạ nhẫn được tờ giấy (trông giống  ...

Mình xin trích phần trả lời của bạn TIN NGUYEN cho câu hỏi của bạn
"ba của Lữ Hạ chỉ vào tờ giấy báo tử của mẹ anh ấy và hỏi rằng:"có phải đây từng là tên của con ko?" trên giấy báo tử ghi là : Mẹ của Lữ Hạ và Cung Ninh đã chết cùng nhau. =>Lữ Hạ ko hề biết rằng Cung Ninh, người mà anh ấy đóng vai, chính là người đã chết cùng với mẹ anh ấy... Phim hay quá đúng ko!!! Hope you will understand!! ^^"
Cám ơn phần dịch của bạn TIN NGUYEN

Bình luận

thanks so so much :X  Đăng lúc 11-9-2012 08:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 15-9-2012 00:42:09 | Chỉ xem của tác giả

Cám ơn bạn rất nhiều .

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 16-9-2012 05:45:20 | Chỉ xem của tác giả
Kịch bản và bố cục phim rất mới. Câu chuyện hết sức lảng mạn, vô cùng dễ thương. Mọi người điều có một bí mật và cùng giữ kín để tất cả có niềm vui. Mình rất yêu những kịch bản hiền lành đầy ngập thương yêu và nhất là không có bóng dáng kẻ phản diện như phim nầy! Dv vào vai Cung Ninh -hay Lữ Hạ- rất hợp với tính chất nhân vật. Cô dv thì khỏi nói, dễ thương với mọi góc cạnh của ống kính. Nhạc phẩm Stand By Me trong phim nghe như hay hơn đầy tràn ý nghỉa hơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách