Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] SnowWhite and the Huntsman - Bạch Tuyết & Thợ Săn (Vietsub HD complet

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 9-9-2012 22:42:49 | Chỉ xem của tác giả
vừa luyện xong chiều nay... có một vài nhận xét như thế này:
1. nữ hoàn Ravenna nhìn còn đẹp hơn Bạch Tuyết nhiều
2. diễn viên đóng BT lúc nhỏ không hợp với hình mẫu nv (mặc tàn nhang, tóc hoe hoe, môi cũng cũng ko đỏ - đương nhiên ko thể giống được, trừ phi là phim hh hoặc makeup lên)
3. nội dung không có gì xuất sắc, chém giết quá nhiều
4. 7 chú lùn "biến chất" vô cùng =))....
....
nói chung phim này, trong lúc thiếu phim thì ngồi xem cũng coi là tạm được, và chắc chắn không phải là phim dành cho trẻ nhỏ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 10-9-2012 00:09:45 | Chỉ xem của tác giả
Bạch Tuyết chả khác j Bella, từ cử chỉ điệu bộ đến biểu cảm, nhất là cái miệng >"< , như kiểu Bella đổi tên.
Một cô gái bị nhốt trong tháp cao từ nhỏ, không thấy đc huấn luyện dạy dỗ cưỡi ngựa cầm kiếm, đột nhiên bỏ trốn đc ra ngoài và trở thành chiến binh, ko hiểu học và rèn luyện chiến đấu từ lúc nào?
Coi phim làm theo kiểu cổ điển như này thực sự có 1 điểm cực kỳ ức chế, đấy là việc các nhân vật từ chính đến phụ coi cứ bẩn bẩn >"< , tóc tai bù xù, quần áo lôi thôi và đặc biệt thể nào cũng có cảnh oánh nhau trong bùn đất bẩn vô đối >"< .
Nói về vẻ đẹp của Bạch Tuyết - công chúa đẹp nhất thế gian, có lẽ chỉ nên coi đó là vẻ đẹp của lòng dũng cảm, chứ theo quan điểm của mình Kristen hoàn toàn ko đẹp theo nghĩa "xinh đẹp" thông thường.
Mình ko rành bình phim lắm nhưng tóm lại là nội dung phim dở, kỹ xảo và cảnh quay đẹp, chấm hết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 10-9-2012 16:06:00 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong... có 1 vài nhận xwt1 thế này...
Nội dung khá dở và...
Vai Ravenna đóng quá xuất sắc... nhưng Snow white thì lại quá tệ, không lột tả được nét thơ ngây của Bạch Tuyết, không lột tả được tấm lòng yêu người của Bạch tuyết... gần như là chỉ nghĩ cho bản thân mà thôi... Diễn xuất thật sự khá gượng gạo, không lột tả được tinh thần của vai diễn... Nói chung là khá thất vọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 10-9-2012 23:15:40 | Chỉ xem của tác giả
hay hay lâu lâu mới lượn qua nhà E
thấy Bt này kết rồi đó !
đặt gạch mai xem cắm down đã
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 10-9-2012 23:55:14 | Chỉ xem của tác giả
hay quá, vậy là kites đac có sub film
TKS ST NHÌU Ạ!!! :x
dù ss phản bội Rob nhưng đâu thể ghét ss hoài đc
định coi rạp mờ k có time, h có sub coi sướng giề đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 11-9-2012 01:11:52 | Chỉ xem của tác giả
vừa xem xong tối nay, nhìn chung là hơi chán :( kĩ xảo đẹp, dàn dựng, phục trang, diễn viên ai cũng đẹp, nhưng nội dung thì nhàn nhạt. vs cả ông thợ săn với BT như kiểu cha con hay chú cháu vậy -.- nên đoạn giải độc quả táo hơi chuối -.-
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 11-9-2012 17:09:20 | Chỉ xem của tác giả
thanks ST đã làm việc vất vả, hí hí, có phim xem rồi{:440:} hú hú
{:430:}
hôm trước đi xem rạp hụt đấy, may quá ST lại làm phim này, thanks ST
đã có 1 gương kia ngụ ở trên tượng, hôm nay lại có thêm bạch tuyets và gã thợ săn, đúng là quá đỉnh rồi các bác ơi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 12-9-2012 18:03:09 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim chán chê rồi thì cũng nên có đôi lời về bộ phim này chứ nhỉ. Chỉ bàn về nội dung thôi, còn khả năng diễn xuất của các diễn viên, hoàng hậu diễn hay ra sao, em Kris diễn dở như thế nào thì ko cần nói thêm nữa, ai ai cũng đều có câu trả lời cho riêng mình hết rồi, ngay cả khi chưa xem phim.

Đầu tiên là về khâu kỹ xảo. Có thể tóm gọn trong một từ: tuyệt vời. Đẹp nhất là cảnh trong khu rừng tăm tối và rừng tiên. Rừng tiên thì đẹp ở phần nhìn với những thứ ong bướm chim muông rong rêu bồng lai tiên cảnh, còn rừng đen thì đẹp vì nó quá thật. Tất cả những sinh vật quái quỷ rùng rợn, những khói độc, ảo giác, rắn rít, bùn lầy, mọi thứ, tất cả đều đẹp. Mình ko chơi game, ko có nhiều cơ hội đọc được những trường đoạn tả cảnh về các khu rừng với những loài động thực vật tuyệt đẹp trong các cuốn sách mà mình từng đọc qua, nhưng trước khi xem fim này mình luôn cho rằng khu rừng đẹp nhất mà mình từng biết là cánh rừng tiên trong miêu tả của Christopher Paolini trong loạt truyện Eragon. Và có lẽ có nằm mơ cũng ko mơ nổi những cảnh giống như thế này. Ngay cả con troll, mày cũng thật là đẹp trai (nếu mày thích được khen thế )

Một trong những yếu tố đóng góp cho sự thành công về phần nhìn của một bộ phim ngoài khâu kỹ xảo ra còn có phục trang và yếu tố vệ sinh. Ai mà chịu khó đọc đến đoạn này chắc sẽ có rất nhiều những suy nghĩ rất đáng giá trong đầu. Vâng, trang phục phim này khá là dìm hàng 1 số đối tượng mà đơn cử như 2 nhân vật có vinh dự được nêu tên trên tựa đề phim, còn vấn đề vệ sinh thì thiết nghĩ từ "dìm hàng" có vẻ như quá giảm nhẹ lắm rồi khi mà cặp nhân vật chính của chúng ta từ đầu đến cuối chìm nghỉm trong bùn lầy và nước cống. Cũng cần nên biết đây là 1 dị bản của Bạch Tuyết, và lúc mới xem tạo hình nhân vật tự dưng liên tưởng đến Robin Hood. Mình cực ghét cái thể loại chinh chiến kiểu này vì nó dơ dáy. Đúng là ghét của nào trời trao của nấy.

Hiểu biết về điện ảnh của mình thì có hạn thôi, cho nên chỉ biết những cái mà người ta hay nói, chẳng hạn như biên kịch, đạo diễn, phục trang. Còn những khâu khác như dàn dựng, đồ họa gì gì đó mình chẳng biết là nó thuộc chuyên ngành của đồng chí nào trong ê kíp làm phim, nên từ giờ mình sẽ dùng từ đạo diễn để làm danh từ chung nhóe, giả như ổng hay fan hâm mộ của ổng mà có thắc mắc đứa nào khen hay chê gì ổng thì cứ bảo ổng đến gặp mình haha. Đùa thôi! Tiếp tục nào... và tất nhiên tiêu chí đánh giá 1 bộ phim ko chỉ có phần nhìn, còn có phần cảm (sorry mình ko đề cập đến phần nghe ở đây vì mình xem fim bằng cái tai nghe bị hỏng mất 1 bên, những lúc các nàng các chàng trong fim thì thầm với nhau chẳng nghe được gì ráo.) Phần cảm ở đây chính là tính logic và tầm quan trọng của những tình tiết mà đạo diễn cho xuất hiện trong phim. Tất cả những cảnh vật, những con người mà đạo diễn xây dựng từ đầu cho đến trường đoạn chiến đấu cuối cùng giữa Bạch Tuyết và Hoàng Hậu, nếu đứng riêng rẽ thì ok, nhưng nếu ghép lại thì hóa ra mọi mảnh ghép đều ko khớp nhau, cứ như thể từng cảnh fim là từng miếng ghép hình mà 1 tay láu cá nào đó thẻo từ cái hộp xếp hình này 1 miếng, chôm từ cái hộp xếp hình kia 1 miếng, khiến cho bức tranh tổng thể chẳng ra cái hình thù gì sất. Tiêu biểu là anh troll đẹp trai, ảnh hùng hổ xuất hiện và ra đi đớn hèn. Cứ cho là màn trình diễn của ảnh là để làm nổi bật trái tim trong sáng của Bạch Tuyết đi, thì giá như đoạn cuối phim cho ảnh tái xuất giúp đỡ Bạch Tuyết có phải là hay hơn ko. Hay như cảnh khu rừng tiên, trong 1 vương quốc tăm tối vì sự cai trị đẫm máu của Hoàng Hậu, thì Bạch Tuyết chính là tia sáng duy nhất có thể xua đi thứ bóng tối ma mị đó, ánh sáng là hy vọng, và Bạch Tuyết chính là hy vọng duy nhất. Thế thì ko hiểu đạo diễn cho xây dựng khu rừng bồng lai tiên cảnh đó làm chi? Thần tiên là ánh sáng, thế mà bị bọn binh lính đánh cho tơi bời khói lửa luôn. Các sinh vật trong rừng tiên rất đẹp, và đều có linh hồn, đều biết sợ hãi, mà đã biết sợ hãi sẽ biết giận dữ. Phải chi đạo diễn cho Bạch Tuyết chết ngay trong khu rừng tiên đó (cùng với con gì có sừng ấy nhỉ), cái chết đó được muôn loài than khóc, cái chết phải đem đến phẫn nộ cùng cực, để rồi cuối phim từng đàn thú phóng ra tiêu diệt những bọn ó, bọn quạ, bọn binh lính chết chóc ở lâu đài thì có phải đem đến nhiều cảm xúc và có lý hơn ko?! Hay như bộ tộc nữ giới sống ven sông ấy, họ đủ mạnh mẽ để tự cào mặt mình mà rốt cuộc cũng trốn đâu biệt tăm luôn khi vương quốc lâm nguy và khi Bạch Tuyết đứng lên kêu gọi đồng bào quyết chiến. Nói thẳng ra là đạo diễn giàu óc tưởng tượng nhưng ko có óc logic, và theo mình thì ổng còn thua xa J.K.Rowling.

Và ko biết, đạo diễn chơi game bao lâu mà lại để cho Bạch Tuyết thiếu tố chất dụng binh đến như thế? Cái đoạn cuối cả đoàn người lao thẳng vào thành trì với bao thứ tên lửa đạn oanh tạc khốc liệt chẳng khác nào cảm tử quân, ai hên thì sống xui thì oan mạng. Thế mà ngay cả 2 anh Thợ Săn và Hoàng Tử cũng răm rắp nghe theo như trúng phải bùa yêu vậy. Sao ko cho 1 đội quân đi đánh lạc hướng (cái này tinh thần cảm tử cao ngời ngời đấy), sau khi mấy chú lùn mở cổng thành thì đội quân chính xông lên. Mình xem đến cái đoạn này còn phải thốt lên ối rời ơi. William mà dẫn đầu đội cảm tử này để rồi gục ngã trên chiến trường thì...

Bây giờ là đến vấn đề ai là người đẹp nhất thế gian. Mình chắc là tất cả đều công nhận, đều khẳng định, và đều sẵn sàng đứng lên làm 1 diễn văn hùng hồn nếu ai đó cho rằng Hoàng Hậu ko đẹp hơn Bạch Tuyết. Và mình cũng yên trí là Hoàng Hậu đẹp hơn Bạch Tuyết (mà nhiều người sẽ hiểu ngầm là Charlize Theron đẹp hơn Kristen Stewart) khi mình viết ra những dòng này. Nhưng các bạn có biết ko, tư tưởng chủ đạo của bộ phim này là trái tim. Hoàng Hậu muốn có trái tim của Bạch Tuyết để hoàn thành khát vọng. Chính vì trái tim trong sáng, thánh thiện của Bạch Tuyết nên mới có chuyện con ngựa phủ phục trước bờ biển và chở Bạch Tuyết đi trốn, và cái tên troll kia mới thế đó. Và chính nhờ con tim mà Bạch Tuyết mới thắng được Hoàng Hậu. Và tấm gương thần chẳng qua nó chỉ là thứ phản chiếu trái tim và khát vọng của con người. Khi trái tim đó mạnh mẽ thì bạn sẽ là người đẹp nhất thế gian, khi trái tim yếu đối thì luôn luôn có lo sợ. Lúc mà Hoàng Hậu giết hết gia đình hoàng tộc và tống giam Bạch Tuyết, đó là lúc trái tim của bả mạnh mẽ hơn bao giờ hết, bả yên trí là ko còn mối đe dọa nào nữa, nên tấm gương đã phản chiếu đúng những gì bả muốn lúc ấy, rằng Hoàng Hậu là người đẹp nhất thế gian. Và khi biết Bạch Tuyết đã trốn thoát và trở thành mối đe dọa đối với ngôi vương cũng như với sắc đẹp của mình, chính sự sợ hãi, ghen ghét, đố kị đã làm bả mờ mắt, thế nên bả mới ghim gút trong lòng là Bạch Tuyết đẹp hơn bả. Nhưng thực ra, Hoàng Hậu luôn luôn là người đẹp nhất thế gian, chỉ có điều tham vọng đã khiến bả sa chân vào tội ác. Thế nên Bạch Tuyết ko đẹp hơn Hoàng Hậu là hợp lý rồi. Còn nếu mọi người vẫn cứ ko chịu Hoàng Hậu đẹp hơn Bạch Tuyết và cố lấy Universal hay gì gì đó ra mà nói, rằng hãng fim này vì muốn lợi nhuận nên quyết tâm nhắm Kristen Stewart vào vai Bạch Tuyết, thì có lẽ nên tự hỏi tại sao họ ko tìm 1 diễn viên nào khác kém đẹp hơn cho vai Hoàng Hậu?! Ngay cả Julia Roberts của Mirror Mirror cũng là người đàn bà đẹp mà

À vâng, nhân tiện nói đến Mirror Mirror, sao mọi người cứ thích so sánh 2 cái fim này thế nhỉ. Cùng 1 đề tài nhưng thể loại khác nhau hoàn toàn kia mà, so sánh thế khác nào so sánh giữa bóng đá với bóng bầu dục, cùng là football cả Mình đã nói rồi, đây là 1 dị bản, giống như Cô gái quàng khăn đỏ, các chi tiết trong truyện chỉ xuất hiện chớp nhoáng, phim này thậm chí 7 chú lùn chỉ đóng vai trò khiến cho bộ phim giống fim Bạch Tuyết mà thôi. Nên nếu mà có so sánh thì ko thể so sánh fim nào hay hơn được (nếu thế thì tôi lên IMDb tôi xem điểm là biết ngay, Mirror Mirror 5,6 còn fim này 6,4 ok chưa) mà so về những thứ râu ria như trang phục, âm nhạc, và Bạch Tuyết nào đẹp hơn. OK, nếu muốn thế thì Mirror Mirror thắng tuốt hết cũng được đấy )

Tổng kết lại 1 câu là fim này thất vọng. Xem fim để xem nó có dở như mong đợi ko, nhưng hóa ra cũng ko quá là tệ như mình tưởng. Phim còn chưa ra mà các bác tranh luận gay gắt quá, nếu mình mà ko quyết tâm xem, thì cũng chẳng thiết quay trở lại để down fim đâu {:400:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 12-9-2012 21:06:55 | Chỉ xem của tác giả
Portkey gửi lúc 12-9-2012 18:03
Xem phim chán chê rồi thì cũng nên có đôi lời về bộ phim này chứ nhỉ. Chỉ bàn về n ...

Mình đồng ý hoàn toàn với MOD về bài này, trừ 1 điểm duy nhất: việc Universal đã nhắm đến KStew làm nữ chính vì mục đích lợi nhuận là có thật, sở dĩ mình dám nói chắc câu này bởi vì người thân của gia đình mình nằm trong ekip sản xuất fim SWATH, & theo lời anh ấy thì Universal chỉ đưa ra danh sách đề cử nữ chính cho có lệ thôi, thực chất trong lúc đó nó đã đi mời mọc em Kris đóng SW rồi. Chỉ cần em ấy gật đầu 1 cái là nó sẽ dẹp ngay cái buổi casting nữ chính & sự thật đúng là như vậy. Bác đạo diễn kia ngoài việc ngồi gật đầu ưng thuận ra bác chả có vai trò gì trong việc tuyển chọn nữ chính cả. Những bài nào viết rằng bác ấy hay vợ bác ấy chọn KStew vào vai SW chỉ là láo toét mà thôi. Mà 0 chỉ mỗi em KStew, cả Chris Hemsworth lẫn Charlize Theron cũng được Universal nhắm vào dàn cast chính ngay từ đầu luôn rồi. Vì SWATH nằm trong list fim tăng doanh thu cho Universal nên mục đích của nó là chỉ cần dv đẹp, ăn khách chứ cái acting skill thì nó 0 care, vì fim sẽ được gỡ gạc lại ở phần kỹ xảo, mà với người xem dễ tính thì những hình ảnh thần tiên đẹp đẽ kia đủ sức đánh bật đi những thứ tầm thường "dở ẹc" khác!!!

Bình luận

gọi mình là Port được rồi ^^  Đăng lúc 12-9-2012 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 13-9-2012 08:04:31 | Chỉ xem của tác giả
yeah hùi nó chiều đang bận thi vs đi làm thêm ko có tg xem
may wá có st làm mừng húm ^^!
trong nhà có ít nhất 4 bản bạch tuyết rồi bản này nghe nói theo hướng hành động là nhiều hóng từ hè tới h luôn {:262:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách