Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Assassins/ Đồng Tước Đài/ 铜雀台 - Châu Nhuận Phát, Lưu Diệc Phi, Ngọc M

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 2-3-2013 01:06:15 | Chỉ xem của tác giả
mấy anh đẹp zai lần này toàn đóng vai phản diện thui ah, thấy thương thương phục hoàng hậu á, còn linh nhi thì mềnh bít ngay sẽ kết thúc thế mà nên cũng chuẩn bị tâm lý. mà phải công nhận diễn xuất của phi ngày càng tiến bộ, tạo hình trong phim thấy quá chuẩn lun. Người đâu mà đẹp thía ko bít .
chẳng bít các mem thía nào chứ mềnh cứ hóng phi đóng vai phản diện ở 1 phim nào đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 5-3-2013 19:02:08 | Chỉ xem của tác giả
ây da da da   mới đầu thấy phim này nghĩ nghĩ thấy không khoái lắm, tính ứ coi, hôm nay làm sao mà nó rãnh rỗi ngồi kéo xuống mần
nói chung phim cũng không hay ghê hay gớm nhưng có nhiều điểm cộng lắm
đầu tiên là Lưu Diệc Phi, ồ hóa ra dạo gần đây ẻm ấy đóng phim tiến bộ nhìu rồi này   nhớ hồi đầu nhìn thấy ẻm, ấn tượng cái xinh đẹp   còn diễn xuất thì....  ôi thôi khỏi nói, từ đó trở đi cứ thấy phim nào của em ấy y như rằng đinh ninh trong đầu "phim này chắc ngắm diễn viên là chính" {:264:}  cơ mà giờ phải xem xét lại rồi {:398:}
cái thứ 2 là Tô Hữu Bằng {:290:}  lúc đầu ứ nhận ra anh ý lun chứ, để ý kĩ mới thấy, lâu lâu mới thấy ảnh trong vai phản diện nên hơi giật mình, cảm thấy mới lạ
cái thứ 3 là hình tượng nhân vật Tào Tháo, rất thích nhé, bản thân mình luôn cảm thấy Tào Tháo rất giỏi, rất thích, dù truyện miêu tả ỗng chả ra gì, nhưng thiết nghĩ, chẵng qua vì cái luật bất thành văn với vai chính cùng cái câu "thắng làm vua, thua làm giặc" nên Tào Tháo bị dìm hàng thế thôi, chứ người như ông ấy rất đang kính trọng
cốt truyện có ý nghĩa, coi đến khúc cuối cảm thấy rất xúc động (nhưng ko có khóc nhé) {:310:} {:284:}
tóm lại một câu, phim đáng coi!{:301:} {:263:} {:301:}
p/s: đang bị dở hơi, nói lang mang đừng ném đá nhé{:425:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 8-3-2013 11:50:40 | Chỉ xem của tác giả
Haizz phim này dở ghê. Quy tụ dàn diên viên nổi tiếng nên may ra còn vớt được chút ít.
Chứ kịch bản chán, nút thắt nút mở của phim cũng còn sơ sài.
khoản quay phim với đạo diễn thì bá đạo thường thấy trong phim cổ trang tàu rồi.
Lưu diệc phi vẫn xinh như thường he he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 8-3-2013 20:04:41 | Chỉ xem của tác giả

theo tui đoán - dựa trên tựa phim - thì chủ yếu nói về tranh quyền đoạt lợi, hẹn nhau ở Đổng Tước Đài rồi "giáp lá cà" phải hông?
dạo này thích cô Lưu Diệc Phi, hông phải khen cổ diễn tốt hay thích cổ đẹp mà thích ... nét mặt bất cần của cổ, mắt cổ nhìn xa xăm trông hay hay, kiểu như thoát tục vậy  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 10-3-2013 09:50:17 | Chỉ xem của tác giả
Hixx ai cấp cho link MF được hông ... ở nhà kéo Torrens mãi ko đc ... ko hiểu sao luôn ???

Bình luận

bọn mình ko cung cấp link MF, bạn có thể down bằng fshare hoặc filefactory, sendspace  Đăng lúc 14-3-2013 06:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 10-3-2013 16:11:41 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim với dàn diễn viên sao:
Tô hữu bằng, lưu diệp phi và châu nhuận phát.
Nội dung phim đã cải biên đi khá nhiều...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 11-3-2013 12:23:07 | Chỉ xem của tác giả
Đã down được một thời gian nhưng đến giờ mới xem xong.
Cảm nhận đó là: một Tào Tháo rất khác các Tào Tháo đã xem trước đây. Một Tào Tháo trung thành, anh hùng, kiên trung, bất khuất chứ không phải là "gian tặc' như bao tác phẩm khác. Và Tào Tháo này thật chung tình. Xem xong lại thấy cảm động và yêu quý nhân vật Tào Tháo dù trước đây chưa bao giờ ưa.

Bình luận

giống như là hư cấu vậy. tàu mà lúc tốt lúc xấu biết đâu mà lần  Đăng lúc 12-3-2013 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 11-3-2013 19:17:36 | Chỉ xem của tác giả
Tào thào của Đổng Tước Đài đúng với cốt truyện tranh nhất, chấp nhận mình được coi là 1 kẻ tham quyền lực, khống chế nhà vua, nhưng trên tât cả những điều đó thì sâu xa hơn là Tào Tháo muốn xây dựng 1 đất nước hùng mạnh, k sợ các thế lực khác dòm ngó. Mình thích nhân vật này sau Quan Vũ thôi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 15-3-2013 09:52:46 | Chỉ xem của tác giả
Lưu Diệc Phi lột xác hoàn toàn trong bộ phim này
bộ phim cho thấy khả năng diễn xuất tuyệt vời của cô
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 18-3-2013 10:45:04 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay lắm bà con ạ !!
tạo hình nhân vật, diễn xuất của diễn viên khỏi chê luôn ;x