Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Assassins/ Đồng Tước Đài/ 铜雀台 - Châu Nhuận Phát, Lưu Diệc Phi, Ngọc M

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 15-11-2013 23:48:54 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn cái poster đúng là xem vì có cô nàng xinh xắn Phi thôi :)
Cảm ơn subteam nhiều nhé. Nhưng mà về nội dung phim thì thấy nó cứ loãng thế nào ý. Không hay lắm xem xong chả nhớ gì luôn :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 6-7-2014 04:32:49 | Chỉ xem của tác giả
nguyentim1311 gửi lúc 23-3-2014 02:49 PM
Xem cứ như là sắp nổ tung! Phim đúng chất hay! Cuối cùng thì không biết là trung thần ...

Bạn đang nói Tào Tháo hả?
Theo mình thì có lẽ trong phim này ông ấy là một trung thần. Còn trong Tam Quốc Diễn Nghĩa thì ông ấy là một gian thần. Còn sự thật thuộc về lịch sử thì sao?
Bộ phim này đã thay đổi suy nghĩ của mình về Tào Tháo. Thật ra khiến mình kinh ngạc nhiều hơn nên đã dành hơn 3 tiếng chỉ để nghiên cứu về con người thật của Tào Tháo trong lịch sử, xem nó khác với nhân vật Tào Tháo trong Tam Quốc Diễn Nghĩa thế nào... Kết quả là Tào Tháo "thật" cũng tài năng, mưu trí, cũng gian hùng,cũng tàn nhẫn như trong Tam Quốc vậy, , nhưng ông không đê tiện. Trong Tam Quốc có rất nhiều tình tiết hư cấu không đúng về Tào Tháo >> đến mức khiến ông ấy trở nên "đê tiện". Đối với mình "đê tiện" thì ko thể chấp nhận được. Còn cái sự "gian hùng" và "tàn nhẫn" thì có thể thông cảm. Chiến tranh loạn lạc, "thập diện mai phục", phe nào cũng đầy mưu kế, giết chóc, rồi phản bội..., thử hỏi trong thời đại đó, muốn thống nhất thiên hạ thì có thể làm khác được sao? Khó có thể kết luận được ai đúng ai sai.
Nói tóm lại, ai mà xem Tam Quốc chắc ko ưa nổi nhân vật Tào Tháo đâu vì ông đã bị La Quán Trung biến thành nhân vật phản diện hoàn toàn mất rồi, trái ngược hoàn toàn với Lưu Bị được thần thánh hóa. Còn sự thật thì Tào Tháo cũng là con người, có mặt tốt, mặt xấu.
Theo mình đánh giá thì phim này khai thác khá thật một khía cạnh khác của con người Tào Tháo. Cảm giác rất thú vị và mới lạ, một hình tượng Tào Tháo trái ngược với Tam Quốc mà mọi người từng biết.

Một bộ phim hay

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 9-10-2014 19:12:33 | Chỉ xem của tác giả
Trời!! Mộc Ngọc Hồng ... để tên như vậy làm sao mà biết đó là Chiaki đại ca  
Nếu để Tamaki Hiroshi thì mình đã nhào vô từ đầu rùi.
Ôi !!! Phim này down về lâu mà vẫn chưa coi. Hôm nay nhất định phải luyện vì có Chiaki senpai mà !!!
Thank subteam thật nhiều nhé. Mình rất muốn xem Tamaki và LDP sẽ xảy ra phản ứng hoá học như thế nào !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách