Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Hunger Games - Trò chơi sinh tử (Vsub HD & Full HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 7-8-2012 22:47:11 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, cuối cùng cũng có sub rồi.
Tks subteam nhiều lắm :X
Mình phải kéo về xem ngay thôi :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 7-8-2012 22:53:08 | Chỉ xem của tác giả
trò chơi sanh từ. phim hay nhưng khúc đầu hơi nói nhiều, dài dòng lê thê nên coi hơi nhàm, nhiều chỗ coi chẳng hiểu. nữa phần sau thì phim hay, tiến độ nhanh, bớt nói nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 7-8-2012 23:10:34 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi không uổng công em chờ đợi nửa năm lận :(( Cuối cùng thì cũng đã tới ngày này rồi sao :(( Xúc động quá :((
Em cám ơn subteam ạ xD Subteam đã vất vả rồi, hi hi :P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 7-8-2012 23:15:39 | Chỉ xem của tác giả
     Thiệt là hot quá đi !!!
     Bỏ ra 2 tiếng rưỡi down (Hàng hot cố lấy cái FHD) + 2 tiếng rưỡi nữa xem.
     Eo ơi hay dã man. Đúng là ko bõ công mong đợi cả mùa hè !!!
     Hồi trước down lậu bản xấu xấu về định xem, may mà kìm lại đc, vì biết nhà mềnh ko bỏ qua phim này đâu mờ! Hí hí
     Hâm mộ JenLawrence từ hồi Xmen, công nhận chị này đóng toàn mấy vai số khổ: xmen, winter bone, bây giờ là THG
     Xem phim cảm giác lẫn lộn, lúc thì gay cấn, lúc thì hồi hộp, cái đoạn con bé gì chết lại thấy hơi trùng xuống; khó tả. Phim hư cấu hoàn toàn nhưng lại có cảm giác gì rất thật, cứ như đời thường vậy. (Không nhưu mấy phim siêu nhân siêu nhủng xem thấy ngán). Nhạc cũng hay. Mà hình như quay phim kiểu như là quay cầm tay vậy, tự rung hình, lạ lạ (dù nhiều lúc hơi chóng mặt)
     Cuối cùng là thank subteam (sorry vì câu cú hơi lủng củng !!! Hihi)

Bình luận

Ừ đúng rồi đấy. Nhiều khi để ý kĩ khung hình cứ rung rung chóng cả mặt :))  Đăng lúc 8-8-2012 09:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 8-8-2012 00:27:17 | Chỉ xem của tác giả
"Thứ tôi cần là đóa bồ công anh của mùa xuân. Sắc vàng tươi sáng với ý nghĩa tái sinh thay vì hủy diệt. Lời hứa hẹn rằng cuộc sống sẽ tiếp tục, cho dù những mất mát của chúng ta có tồi tệ đến đâu..."
Chưa xem được phim, đã đọc truyện, đọc truyện rồi mới cảm nhận thấy rõ hơn và có cái nhìn đa chiều hơn về tình cảm của Katniss dành cho Peeta. Và trong lòng Katniss, bồ công anh chính là tượng trưng cho hình ảnh của Peeta, người thương thầm trộm nhớ cô rất nhiều năm trời:D
Đọc truyện trước khi xem phim và rất thích anh chàng Peeta, thích hơn anh bạn thanh mai trúc mã Gale rất nhiều, vui khi kết thúc là KatTa nên rất tò mò xem trong phim thế nào mà có vẻ nhiều người lại thích KatGale hơn:)

Bình luận

mình cũng thik Gale lắm lắm... không phải là không thik Petta nhưng không thik bằng Gale mặc dù đọc tập 1 thấy Gale hơi mời nhạt :((  Đăng lúc 11-8-2012 03:17 PM
bạn ơi truyện ra hết chưa, có sách hay dịch trên mạng ko, phim đây mới là tập1 thôi ah, tập 2,3 kết tn, có hay ko, m thì thấy thích peeta hơn gale  Đăng lúc 8-8-2012 03:05 PM
phim được làm theo truyện! truyện có 3 tập! hình như sắp khởi qay tập 2 í! tập 3 được tách làm 2 phần dự kiến 2015 chiếu! tryện thì tiếng việt có tập 1!  Đăng lúc 8-8-2012 12:36 PM
cho mình hỏi phim này được dựng theo truyện, vậy đó là truyện nhiều tập hả? vậy phim đã kết thúc lun chưa?  Đăng lúc 8-8-2012 12:06 PM
to cung doc truyen truoc ma thich gale qua troi :d to doc het 3 tap rui ma thay trong long katniss van lun yeu gale day chu :((( hay tai kieu hoang tuong :((((  Đăng lúc 8-8-2012 11:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 8-8-2012 04:19:50 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ hồi xưa xem Battle Royal nội dung cũng tương tự như The Hunger Games, nhưng thấy Hunger Games truyền tải nội dung có phần nhẹ nhàng hơn so với Battle Royal. (về phần nói về những mặt trái, góc khuất của các phương tiện đại chúng)
Mà ai đã xem phim thì cũng cố gắng xem truyện, dù phim làm tốt đến mấy thì thể nào cũng có những chi tiết bị bỏ sót, gây khó hiểu hay cảm giác cụt cụt khi xem.
Còn về couple KatGale hat KatTa (thích gọi la PeeNiss hơn), đọc cả bộ truyện rồi thì mình thích Peeta hơn (chắc vì chưa có người iu nên luôn mơ mộng có thể gặp được 1 người có thể làm chỗ dựa tinh thần, có thể luôn tin tưởng, bảo vệ và iu đến như vậy). Cũng có lẽ bởi vì hồi bé xem phim ấn tượng với bạn Josh Hutcherson hơn nên có thiên vị cho bạn ấy (trong phim thì thấy đẹp đôi với bạn Katniss chứ ra ngoài đời bạn Josh thấp hơn bạn Jennifer cả tấc ấy, trông như chị em luôn). Đến giờ thi thoảng vẫn thấy fan cãi nhau về cái kết xem có phải Katniss thật sự yêu Peeta ko; hay chỉ là vì sau này Prim đã mất, Kat suy sụp tinh thần mà chọn ở bên Peeta.
P/S 1: tình yêu nam nữ ko phải chủ đề chính của The Hunger Games nhưng mà cứ có bàn cãi là bao h cũng thấy chủ đề này đầu tiên
P/S 2: em xin cám ơn kites subteam đã làm phim này hồi xưa bảo ko công chiếu phim ở VN uất lắm, mãi mới có cảm hứng đi xem phim mà lại bị thế

Bình luận

xin
Cặp đôi Penis sao =)))))  Đăng lúc 8-8-2012 12:06 PM
batte royal la chem giet chinh nhung nguoi ban cua minh! da man :| nhung ma dung la xem hunger games nghi ngay den batte royal thiet :d  Đăng lúc 8-8-2012 11:51 AM
bạn dừng đánh đồng như thế chứ. Rõ ràng batte royal khác vs phim này mà  Đăng lúc 8-8-2012 08:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 8-8-2012 11:38:29 | Chỉ xem của tác giả
E-Zone gửi lúc 4-8-2012 21:22
Thông báo link die tại đây!

@luu_phi: Từ lúc kites đi vào hoạt động (ít nhất ra là từ khi mình biết đến kites) chưa bao giờ mình nghi ngờ về trình độ subteam. Bạn đừng nói thế, làm subteam buồn. Ủng hộ subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 8-8-2012 13:16:58 | Chỉ xem của tác giả
oh tải phim này về coi thử, thấy nổi tiếng và có Taylor Swift hát nhạc phim.
Mà tình hình mấy bác kéo seed hộ với. Thank you.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 8-8-2012 13:35:42 | Chỉ xem của tác giả
Hay quá, có full HD rồi kìa
Thanks ST nhiều nhiều :xxx
Mn giữ seed nhé, tình hình là hơi chậm rồi :)
Thanks!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 8-8-2012 13:39:24 | Chỉ xem của tác giả
{:423:} ôi tình yêu đợi mãi quả hàng này

thanks subteam

chuẩn bị sẵn tinh thần , tư trang đao lốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao