Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 4-3-2013 18:52:13 | Chỉ xem của tác giả
Trong loạt phim chiếu rạp cuối năm 2012 mình thấy phim này hay và ý nghĩa nhất (mặc dù A werewolf boy xem tốn nhiều nước mắt hơn)
Mình thích Lucas nhất phim, thằng bé vừa mạnh mẽ vừa thông minh vừa cool không chê vào đâu được Hai nhóc em cũng dễ cưng
Đây là phim dựa trên câu chuyện có thật làm tăng sức thuyết phục, nhìn cảnh thảm họa đáng sợ, thấy được sự kỳ diệu khi cả gia đình đó sống sót.
Xem xong và mình nghĩ, cần phải tập bơi và trèo cây gấp

Đã xem ở rạp rồi, nhưng vẫn phải down về nghiền ngẫm lại. Tks subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 5-3-2013 14:16:12 | Chỉ xem của tác giả
phim hay, cảm động thật đó.
xảy ra biến cố, con người ta sẽ trưởng thành lên, cả 3 đứa con đều đã trưởng thành.
thằng bé thứ 2 cũng mạnh mẽ đó chứ, lucas mạnh mẽ tạo chỗ dựa tinh thần cho mẹ.
khi 3 anh em và bố gặp lại nhau thật xúc động phát khóc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 5-3-2013 14:21:32 | Chỉ xem của tác giả
Uhm. Mình cũng thấy bộ phim này rất ý nghĩa và sâu sắc.
Tuy gặp thảm họa nhưng không ai mất đi ý chỉ.
Để rồi cuối cùng mọi người cũng gặp được nhau.
Thật là hạnh phúc biết bao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 6-3-2013 16:19:04 | Chỉ xem của tác giả
Khi bắt đầu xem phim này, mình không nghĩ là gia đình này lại may mắn đến vậy. Vâng, bây giờ thì mình mới nhớ người ta từng nói: những cái đời thực đau đớn thì ai cũng biết rồi, ai cũng quá đau khổ khi nghĩ về nó rồi, thì những bộ phim như thế này mang đến cho chúng ta cảm giác nhẹ lòng hơn, làm cho người Thái bớt đau khổ hơn. Vì thực tế đây là 1 sự may mắn gần như là hy hữu khi cả 5 người trong cùng 1 gia đình còn sống.
Những bộ phim của E-zone luôn luôn là vậy, dạy cho ta những bài học thật quý báu và những tình tiết phim khiến mình phải suy nghĩ rất nhiều cũng như nhận ra cái hay trong những chi tiết nhỏ nhất. Sự giúp đỡ - sự chia sẻ không phải ai ai cũng có, bản thân khi chúng ta gặp vào tình huống như vậy thì không thể tránh khỏi sự ích kỷ nhưng sao..
Người Mẹ trong phim thật vĩ đại, người Bố đầy yêu thương vợ con, đứa con lớn thật dũng cảm và cả 2 cậu nhóc thật chững chạc. Một gia đình thật sự gần như đạt đến độ hoàn hảo, cách dạy con của 2 vợ chồng này làm mình rất là thích, thích cực kỳ.
Cảm ơn các bạn đã làm bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 7-3-2013 23:51:38 | Chỉ xem của tác giả
hix, xem cái intro mà đã thấy cảm động chết mất thôi
toàn phim hay mà đang có một đống bài mới đau chớ
đau lòng quá đi mất thôi {:432:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 8-3-2013 10:04:17 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước xem quảng cáo thấy phim này thích mê, tự nhủ khi nào có phải xem ngay, vừa thấy kites có phim down về luôn, phim hay quá, vô cùng cảm động. Cảm ơn Subteam nhiều lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 8-3-2013 10:32:17 | Chỉ xem của tác giả
phim có nhiều cảnh tình cảm làm mình mất bao nhiêu nước mắt hình ảnh người mẹ và đứa con trai đầu cùng Daniel trên cây ,hình ảnh Thomas nói chuyện với bố sau khi tìm đc 2 đứa nhỏ,hình ảnh Thomas vượt qua sợ hãi chăm sóc đứa em út khi nó mới có 7 tuổi rưỡi và đặc biệt là khi Lucas gọi bố và Simon nghe thấy hai đúa nhỏ gào thét gọi tên anh Lucas .phim quá hay thank subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 8-3-2013 11:26:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích mấy loại phim về thảm hoạ này ko phải vì thích sự chết chóc mà vì muốn xem để thấy sự khốc liệt của thiên nhiên. gia đình trong phim quá may mắn khi mọi người đều sống sót và tìm lại đc nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 8-3-2013 12:53:07 | Chỉ xem của tác giả
Thời khắc gia định đoàn tụ thật đẹp, xem mà xúc động quá chừng. Lúc ở bên nhau thì thấy bình thường, xa nhau rồi mới biết nó đáng quý đến nhường nào- GIA ĐÌNH!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 8-3-2013 13:05:13 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim tuyệt với!
Nó dạy chúng ta biết trân trọng cuộc sống và những gì ta có hơn:)
Xem mà không cầm được nước mắt, thật xúc động, nhất là cảnh cà nhà tìm thấy nhau ><
Những bộ phim dựa trên những câu chuyện có thật luôn khiến người ta phải suy ngẫm và nhìn lại chính mình.
----------------
Thanks ST nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách