Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013-2014] Glee - Season 6 - Vietsub Ep 02 completed

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 28-11-2012 08:58:22 | Chỉ xem của tác giả
list song ep 8+9
EP 8:"Thanksgiving"

"Homeward Bound" / "Home"(Simon & Garfunkel / Phillip Phillips) ---Quinn Fabray, Noah Puckerman, Mike Chang, Santana Lopez, Mercedes Jones and Finn Hudson

"Come See About Me" (The Supremes) --Quinn Fabray with Santana Lopez and Brittany Pierce

"Whistle" (Flo Rida)--         Dalton Academy Warblers

"Live While We're Young"         One Direction         Dalton Academy Warblers

"Let's Have a Kiki" / "Turkey Lurkey Time" (Scissor Sisters / Promises, Promises )--Isabelle Wright, Rachel Berry and Kurt Hummel

"Gangnam Style" (PSY)-- Tina Cohen-Chang, Kitty Wilde and Ryder Lynn with New Directions

EP 9:"Swan Song"

"Somethin' Stupid"(Frank Sinatra and Nancy Sinatra)--Sam Evans and Brittany Pierce

"All That Jazz" (Chicago) --Rachel Berry and Cassandra July

"Being Good Isn't Good Enough" (Barbra Streisand) --Rachel Berry

"O Holy Night"         (Traditional) --Rachel Berry

"Being Alive" (Company) --Kurt Hummel

"Don't Dream It's Over" (Crowded House) --Tina Cohen-Chang, Finn Hudson, Marley Rose, Sam Evans, Brittany Pierce and Blaine Anderson

EP 10 "Glee, Actually"
"White Christmas" (The Drifters) --Blaine Anderson and Kurt Hummel
...

cre:wiki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 28-11-2012 11:55:59 | Chỉ xem của tác giả
gleekout gửi lúc 28-11-2012 01:49
Phần này mí bác í viết rất "có muối" :P
Feedback từ mí bác phê bình phim thì thê t ...

Hey! Moi ở đâu ra 2 đứa gleek có bộ não giống nhau qá vậy =))
Tự dưng GLEE bữa nay trở thành siêu anh hành, lộn ... siêu anh hùng. Thiệt nhãm hết sức.
Tớ biết fan của Blaine bây h đông nhất hội, cơ mà cũng thấy sao sao á.

Tự dưng tớ lên Youtube cmt mừng về vụ dàn old cast quay lại. Đã lâu lắm r GLEE mới có bài hát toàn dàn cast cũ của ss1, ko có Marley, Blaine hay Ridley, etc. Tự dưng chui đâu ra bạn fan Blaine xôg dzô chữi tớ um sùm. Thiệt hài. Suy đi tính lại Blaine chỉ mới xuất hiện như khách mời ở ss2 và sang ss3 mới chính thức. Tớ chỉ cảm thấy mừng vì Quinn, Puck, Mercedes, Santana và Mike trở lại thôi, chưa gì bị ném đá dữ tợn.

Kể từ ss4, tập nào bác Blee cũg có màn solo và duet. Finn or Artie bây h cứ như dùng để trang trí vậy á =)) Chưa kể là Tina hát cũg rất tốt, vậy mà cứ giao cho Marley và Kitty (mà thiệt ra là tớ rất có cảm tình với Marley).

Chắc Ryan đang cố làm lu mờ các nvật cũ đưa tuyến nvật mới vào để rồi từ từ thay thế đồng loạt. Vì dù sao tớ cũg nghe nói GLEE sẽ kéo dài từ 5 đến 7 season. Mà theo đà này thì show này quá thảm rồi. Mới có mấy tập đầu của season 4 mà đã ntnày r, thì kéo rê ra chỉ khổ thân "crazy fandom" thôi. Cơ mà nghe lục đục nội bộ trong dàn cast cũg nhiều manh mối lắm. Nếu mà có ss5 tớ k nghĩ Quinn hay Mercedes sẽ ở lại. Quá lắm là 22 tập thì cũg chỉ ghé qa 1,2 phút cho vui thôi =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 28-11-2012 18:33:19 | Chỉ xem của tác giả
Hey! Moi ở đâu ra 2 đứa gleek có bộ não giống nhau qá vậy
Tự dưng GLEE bữa nay trở thành siêu anh hành, lộn ... siêu anh hùng. Thiệt nhãm hết sức.
Tớ biết fan của Blaine bây h đông nhất hội, cơ mà cũng thấy sao sao á.

Giống mình nè. Xem ss4 giờ cứ nhìn thấy Blaine là lại thấy sao sao ấy. Lúc ss2 mới xuất hiện cùng Dalton phải nói là khá ấn tượng vs nhân vật này, các bản cover hát theo kiểu acapella rất 'vào', kết nổ đĩa bản song ca Baby It's cold outside, mừng thầm cho bạn Kurt cuối cùng cũng tìm đc ng ít nhất là để yêu thương và có những kỷ niệm đẹp thời trung học.
Sang đến ss3 các bác í chuyển Blaine vào dàn cast chính, tập nào ổng cũng tằng tằng ít thì 1 bài, nhiều thì 2 3 bài, nhân vật thì thiếu muối trầm trọng, k có storyline gì ra hồn mà đất hát thì lấn át hết cả Finn, Puck, Quinn, San thậm chí nếu ngồi đếm thì Rachel cũng k đọ đc đâu (nói sự thật thôi, Bleek nào k tin cứ đếm thử)
Ss4 này thì khỏi nói rồi, boys của ND năm nay với sự dẫn đầu của Blaine lấn át hết cả các bạn nữ. 1 phần vì girls của ND bây h thừa tài năng nhưng còn thiếu cá tính, mới mấy tập đầu thôi nhưng sợ rằng storyline cũng chỉ đến thế (Marley thì mặc cảm vì mẹ, Kitty thì mẫu bitchy nhưng làm sao thoát khỏi bóng của San, Tina thì k hy vọng gì lắm, rất thích giọng Tina và hy vọng bạn í có nhiều bản solo hơn nữa nhưng nhân vật này k thu hút đc rating cho các bác í thì chẳng dám mơ là đc xây dựng cho ra hồn, Brit thì mình còn k biết là nàng tóc vàng hoe này có xuất hiện trên fim nữa cơ). Và đặc biệt dị ứng vs việc các bác viết kịch bản 'phản bội' trong Glee quá 'rùng rợn'. Gì mà 1 đứa quen biết sơ sơ nt rủ comeover -> Blaine qua -> phản bội abc xyz tung tóe (lại còn Brody vs bà gì gì đó quên rồi, ngớ hết cả ng)
Rating thảm hại thế này có cố lắm cũng chả kéo đc qua ss5 đâu mà

Bình luận

Glee thêm nhiều characters nhưng lại thiếu trầm trọng characteristics cho từng nhân vật ==> nhạt như nc ốc :]]]]  Đăng lúc 28-11-2012 10:05 PM
pà Melissa j đó diễn cũng bình thường thôi, so mí khúc diễn tâm trạng với Amber-Naya-Dianna là 1 trời 1 vực :P  Đăng lúc 28-11-2012 10:04 PM
nhạc hot để lấy rating :)) Thiệt tội cho GLEE.Bây h chỉ mong các bạn cũ out show sớm để đi tìm nguồn cảm hứng mới.Trả show cho Bleek ;)))  Đăng lúc 28-11-2012 09:15 PM
Haha.Tớ cũg nể cái độ thiếu muối của các bác viết kịch bản rồi.Dạo trước cover diễn tả đc tâm trạg nvật.Giờ cover  Đăng lúc 28-11-2012 09:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 28-11-2012 21:54:38 | Chỉ xem của tác giả
september_rain gửi lúc 28-11-2012 18:33
Giống mình nè. Xem ss4 giờ cứ nhìn thấy Blaine là lại thấy sao sao ấy. Lúc ss2 mới xu ...

hoho tìm dc 2 pạn trên đây giống mình {:298:}
Theo mình, ông Ryan khoái Darren ( Blaine) nên cái j anh này cũng dc "chội" hơn hẳn mí em còn lại ...thà tốt ko nói, Darren ngoại trừ việc đẹp mã, diễn xuất thì cũng chỉ tầm tầm ( so với ông Cory-Finn hay thầy Will thì chênh hẳn mặc dù mình ko thix Finn ), nhiều khúc diễn bi muh người xem bật cười vì cái mặt biểu cảm quá mức cần thiết.
{:294:}{:285:}
Bác Ryan có vẻ muốn tạo ra 1 nhân vật sâu, nhiều chiều nhưng lại quên mất rằng chả phải ai cũng đóng những cảnh tâm trạng "mượt" như dàn cast cũ   
Klaine lúc p2 xem thix chứ mí phần sau càng lúc càng nhạt nhẽo, cheating-breaking up liên tục khiến mình thấy tội cho Chris, sức Chris phải dc hơn những vai như thế
{:263:}
Nhạc thì cũng tầm tầm thôi, mí pạn mới giọng chả có j xuất sắc, so Homeward bound với Some nights là thấy chứ chả cần đâu xa; Homeward Bound nghe lúc khắc khoải, dào dạt lúc thì ... nói sao ha? tạo những khoảng lặng trong lòng người nghe - nhiều fan đáng giá đây chính là phần tiếp theo hoàn hảo của "Dont stop believing" . Trong khi đó, Some nights chỉ đơn thuần là 1 bài hát chung bình thường
{:264:}

Bình luận

List nhạc ss4 này nhiều bài hot, cơ mà chẳng có mấy bài muốn lưu trong playlist. Mấy bài trong ep Britney 2.0 và vở Grease mình thấy là ưng nhất  Đăng lúc 28-11-2012 10:23 PM
Blaine là con cưng của Ryan thì rõ quá rồi. Some nights mình thấy cũng đc, hơi hướm giống We are young ngày xưa, dàn cast mới hát cùng nhau bài này trông cũng có màu Glee   Đăng lúc 28-11-2012 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 28-11-2012 22:02:25 | Chỉ xem của tác giả
coi xong tập 7 tự dưng thấy... quái gỡ sao sao ấy , dàn cast chơi đồ superhero trông... kỳ kỳ ấy, thấy có Blaine mặc đẹp, Kitty cũng ok

tập nỳ gặp lại Sebastian yêu vấu thuở nào (giờ mới chịu xuất hiện ), Kurt đi rùi thì B & S nên là 1 cặp thì hay

Jake & Raider đấu đá giành Marley cũng vui vui, tự dưng tới lúc thấy 2 ổng hiền hiền tâm sự với nhau thì mình mong 2 ảnh thành couple lun cho rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 28-11-2012 23:04:59 | Chỉ xem của tác giả
Sau một mùa Lễ Tạ Ơn dài, chúng ta lại tiếp tục chào đón Lễ Giáng Sinh sắp tới!

Gà Tây, bánh bí ngô và lòng biết ơn là những gì chúng ta cần ngày hôm qua, và bây giờ Hãng Fox lại tiếp tục tung ra những thước hình mới trong tập phim Glee với chủ đề Giáng Sinh trong năm nay. Tập này có tên gọi : "Glee, Actually"!

Chúng ta nên trông đợi những gì trong tập phim về dịp lễ này, khi mà tựa phim khiến ta dễ dàng liên tưởng tới bộ phim điện ảnh nổi tiếng "Love, Actually", phải không?

Glee fan hẳn rất chờ mong diễn biến mới nảy sinh giữa Sam (Chord Overstreet) và Brittany (Heather Morris), có vẻ cặp đôi tóc vàng của New Direction đã quyết định sẽ sống 1 cuộc sống thật đầy đủ trước khi Ngày Tận thế của người Maya diễn ra, trong khi Kurt (Chris Colfer) lại đang chuẩn bị cho 1 buổi tiệc Giáng sinh mà cậu ấy sẽ không bao giờ quên được.

Dĩ nhiên, Glee cũng không hề quên Hanukkah cũng như anh em Jake (Jacob Artist) và Puck (Mark Salling) sẽ cùng trải qua một khoảng thời gian sum vầy đầm ấm bên nhau, họ sẽ gặp lại người mẹ trẻ của nhà Puckerman, do Aisha Tyler đóng.

Tập phim Christmas sẽ phát sóng vào ngày thứ Năm, ngày 13/12, lúc 9 p.m

Eonline
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 29-11-2012 11:49:34 | Chỉ xem của tác giả
Nghe mấy bạn cmt mà hk hứng coi phim nữa. Bác biên kịch dạo này tệ nhỉ. Có con bạn, lúc trc coi Glee với nó ngồi 8 sợ luôn, vậy mà qua phần 4 nó nói hk hứng coi nữa, cast cũ đi hết rồi...T.T

Bình luận

Ep 4 5 6 7 và sắp tới là 8 mình thấy cũng đáng xem lắm, có dàn cast cũ quay lại nên còn thấy đc chất Glee trong đó. Ep5 đến h là tập mình thik nhất =;  Đăng lúc 29-11-2012 12:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 30-11-2012 12:50:54 | Chỉ xem của tác giả
có ai xem EP 8:"Thanksgiving" chưa vậy??9ph32' là bài Fantasic baby của bigbang đó {:313:}

klanie của mình {:306:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 30-11-2012 17:00:03 | Chỉ xem của tác giả
Lúc trước coi hết phần 3 thì mọi người hùa nhau bảo sợ thành Rachel's show. Giờ thì ss4 ra, R càng ít hát bao nhiêu thì rate càng tụt bấy nhiêu. LOL

Nhưng tụt vẫn xem vì trong Glee xem chủ yếu là hát và thông điệp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 30-11-2012 19:38:45 | Chỉ xem của tác giả
xem xong ep 8 tất cả đều tuyệt ngoại trừ màn cover gangnamstyle mà theo mình là quá nhạt nếu ko muốn nói là quá tệ. mình cứ nghĩ ND sẽ cover theo 1 cách rất glee chứ ai ngờ lại để Tina hát chính mà lại hát bằng tiếng Hàn nghe cứ léo nhéo làm sao ấy. nói chung là thất vọng (ý kiến cá nhân mong ko bị mọi người ném đá)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách