Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Fast & Furious 6

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 23-5-2013 16:52:45 | Chỉ xem của tác giả

justjared
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
 Tác giả| Đăng lúc 25-5-2013 22:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Hai nghệ sĩ 2 Chainz và Wiz Khalifa đã trình diễn tại sân khấu CityWalk tại Los Angeles trong ngày ra mắt bộ phim Fast & Furious 6 với một đoạn video bao gồm những cảnh phim trích từ loạt phim tốc độ cao này. Diễn viên được yêu thích của loạt phim là Tyrese Gibson đã giới thiệu hai người nghệ sĩ này trước khi họ trình bày ca khúc We Own It, trích từ album soundtrack của phim. Hãy cùng thưởng thức:

movieweb
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
 Tác giả| Đăng lúc 26-5-2013 17:26:33 | Chỉ xem của tác giả
Doanh thu thứ Sáu, 3 gương mặt mới là The Hangover Part III, Fast & Furious 6 và phim hoạt hình Epic đều chiếm vị trí cao

collider
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 26-5-2013 19:42:54 | Chỉ xem của tác giả
Mới đi xem phim này chiều nay
Thực sự thì phim hành động Mỹ xem nhiều rồi,dạng này mình có xem Người vận chuyển,phim này có biết tiếng nhưng không xem mấy phần trước
Có mấy chuyện muốn kể
Theo mình tìm hiểu(sau khi xem xong phim mê quá nên google) thì phim này càng về sau càng hay,có lẽ thế thật vì mình đã xem các phần trước luôn sau khi xem xong phần 6 này ,nhưng không thích bằng
Tập 6 này có mấy đoạn làm khán giả trong phòng chiếu phải ồ lên
Cảnh lúc Hobbs vào cứu Dom khỏi 2 gã trong đó có 1 gã to con hơn Hobbs 1 tý khiến mọi người vỗ tay,vì thấy Dom chết chắc,gã đó to quá,nhưng Hobbs đến làm mọi người vui quá nên thế,mình cũng vỗ tay nữa
Cảnh lúc Dom nhảy ra cứu bạn gái cũ,hai người 1 nhảy 1 bị văng ra khỏi xe,cô gái sắp bay xuống cái cầu cách thung lũng phía dưới dễ đến cả trăm mét,Dom nhảy không ngần ngại ôm lấy cô ấy rồi 2 người bay đập vào 1 xe đang chạy.Tất cả khán phòng ồ lên,mình kêu"sợ quá,đúng là phim" thì đứa bạn xem cùng nói "thì tên phim là quá nhanh quá nguy hiểm mà"
Phim hay,nhiều cảnh hành động đua xe rất đẹp,thật lắm,cả cảnh máy bay cháy nữa,trông không giả tý nào,mấy cảnh đuổi nhau trên đường giữa sa mạc cũng rất đẹp
Đoạn đẹp nhất là đua trên đường đó,sau đến cảnh cái cầu mình nói ở trên
Đua trong London khi 2 nhân vật nam nữ chính gặp lại nhau cũng đẹp
Nhạc phim rất hay,1 phần do xem ở rạp,âm thanh tốt,mà chỉ là rạp thường(rạp tháng Tám) chứ mình nghĩ rạp xịn chắc nghe còn hay hơn.Đứa bạn mình khen DJ hay hơn cả bar,cái này thì mình không biết
Nhưng cái khiến mình phải viết ra những dòng này là anh chàng Han và Gis cơ.Thường thì mình không thích kiểu thiếu nam tính,tóc dài cũng ok nhưng phải cơ bắp như Dom ,rất mạnh mẽ.Vậy mà anh chàng Han lại khiến mình chết đứ đừ.Không phải vì trông lãng tử,hay tại người châu Á như mình,hay diễn xuất,đua xe đẹp,mà vì câu nói"anh giữ được em rồi"
Cảnh đó Han và Gis kẹt trên xe trong khi xe bị máy bay kéo,Gis bị tuột tay Han bắt được,nhưng vì nhìn thấy có kẻ địch sau lưng định đánh rơi cả 2 ,Gis đã buông tay Han ra rồi rút súng bắn gã kia.Han nhìn Gis rơi xuống rồi quay lại đám hắn không thương tiếc,còn vứt xác vào bánh xe(ghê quá)
Vì đôi này,mình đã lục lại mấy phần trước,tiếc là k xuất hiện mấy,được cái phần 5 có cảnh lúc cuối 2 người hôn nhau rất đẹp,mình cap làm hình nền luôn
Nói chung phần 6 này:
-nội dung hấp dẫn,tình tiết diễn biến xuôi chiều hợp lý,rõ ràng,dễ hiểu
-các cảnh đua xe,đánh đấm cũng rất hấp dẫn,ai cũng được đánh nhau hết,đánh nhau nhiều là đằng khác
-2 anh chàng da đen pha trò rất vui
-tình cảm cũng hay,chỉ tiếc đoạn cuối bạn gái cũ của Dom về,Elena bỏ đi,buồn cho cô ấy ghê,người yêu đi cứu bạn gái cũ thế là mất tất luôn
Đại loại phim giả trí xem hay,không tiếc tiền,thấy đáng vô cùng và muốn đi xem lại.hehe

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Portkey + 5 thanks bạn :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
 Tác giả| Đăng lúc 27-5-2013 17:05:15 | Chỉ xem của tác giả
Doanh thu cuối tuần, thiết lập kỷ lục mới, trở thành phim ăn khách nhất vào ngày Lễ Tưởng Niệm từ trước đến nay

collider
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 27-5-2013 18:00:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình làm quen loạt phim này từ khi chiếu Fast 5 ở rạp, mình là mình ko hay xem mấy dạng phim kiểu series như thế này, càng ko quan tâm đến kiểu phim hành động nhưng hồi đấy khi hết kì thi lũ bạn  thân rủ đi xem phim, mình cũng chỉ gật đầu rồi chúng nó tự đi mua vé Fast 5 T_T lúc đó mình hơi ko thỏa mãn vì xem luôn phần 5 ko hiểu thì sao, ai ngờ xem rồi về tim tất cả các phần khác xem lại vì nó quá hay. Mình mê luôn từ độ đó đến h

Mình đi xem phần 6 này 2 lần ở Lotte rồi, trc khi chiếu trên mạng có bản leak nhưng mình ko xem vì kiểu phim thế này ra rạp mới thực sự cảm nhận đc hết vì hầu như toàn là đua xe mà những cảnh này mình chỉ thỏa mãn khi xem FULL HD hoặc HD thui. Mà mình xem 2 lần là thứ 6 và chủ nhật nên tiền vé đắt nhưng quả thật quả là đáng đồng tiền bát gạo.

Fast 6 lần này quả thực là cho khán giả đã mắt vs cảnh đua xe và đánh nhau, ko những vậy tình cảm gia đình và tình bạn đc đan xen rất khéo làm cho phim này ko phải loại phim chỉ là hành động rồi yêu nhau, rồi chơi gái thông thường. Họ ko nói nhiều nhưng hành động của họ cho thấy còn nhiều hơn như vậy, họ ko nói 1 lời hi sinh vì nhau, chiến đấu vì nhau. Câu mình tâm đắc nhất phim là câu của Dom" Ko đc quay lưng lại vs gia đình của mình kể cả khi họ làm như vậy vs mình". Bạn gái tưởng như đã chết của Dom vẫn còn sống, và chỉ vì điều đó, anh bất chấp tất cả để đưa cô trở về. Thậm chí khi Letty bị ngã ra khỏi xe tăng, Dom ko ngần ngại nhảy ra khỏi xe để đỡ cô và ko cần biết phía dưới là gì hay có gì đỡ ko anh lấy thân mình đỡ phía dười cho cô!

Cảnh đánh nhau trên máy bay và cảnh xe tăng làm mình đau tim nhất, ngồi trong rạp phim mình như há hốc mồm ra, nghe nói nhiều cảnh ko dùng công nghệ máy tính, diễn viên phải quay thật luôn nên mình thực sự khâm phục.  Qủa thật quá đau tim và hồi hộp, khi Hobbs và anh to béo da trắng đánh nhau, nếu ko có sự giúp đỡ của Dom đỡ anh đấy lên thì Hobbs cũng khó mà giải quyết nổi anh này, đoạn này song kiếm hợp bích quá tuyệt

Mình rất thích loại con gái như chị Gis và Letty và cảnh đánh đấm giữ phụ nữ vs nhau, cool ko tả. Điều làm mình tiếc nhất là Han-Gis, Gis và Han đã ngồi bàn luận về cuộc sống hạnh phúc sau này ở Tokyo nhưng cuối cùng là gì? Gis hi sinh để cứu Han, Han đã nắm đc tay cô nhưng vì bảo vệ anh ấy từ tên phản loạn đằng sau mà cô đã thả tay anh để bắn tên phản loạn đằng sau và rơi xuống từ trên cao và hi sinh, cái quan trọng hơn là cuối phim Han bị anh trai Shaw trả thù Torreto đâm vào và cho nổ xe chết nốt. Thôi, họ sẽ sống hạnh phúc cùng nhau ở trên thiên đường. Cảnh Han bước ra từ xe ô tô lúc máy bay cháy, mặt anh sắp khóc đến nơi, mình cũng khóc và khi Brian đến ôm an ủi thì anh khóc thành lời luôn. Trời ơiiiiiii

Nói chung là phim này đỉnh của đỉnh, các bạn ko phải lo tốn tiền hay ko khi đi xem phim này nhé :)

Rate

Portkey + 5 thanks bạn nhé ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 27-5-2013 22:02:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng vừa đi xem phim này vào chiều hôm nay xong. Quả thật phim rất hay, thật sự rất xuất sắc. Lúc trước, xem phần 3 mình có thấy Han đã chết vì tai nạn xe hơi khi đang đua xe tại Tokyo, sang phần 4 thì bỗng dưng thấy anh chàng này xuất hiện trở lại, lúc đó mình thật không hiểu tại sao anh này chết rồi mà sao lại xuất hiện nữa???? Đến khi xem hết phần 6 này mình mới hiểu, thì ra phần 3 diễn ra sau tất cả những sự kiện ở phần 1, 4, 5 và 6. Sắp tới sang phần 7, bộ phim hứa hẹn sẽ kịch tính hơn khi có sự tham gia của Jason Statham, hy vọng vị đạo diễn mới sau này sẽ tiếp tục làm bộ phim đầy kịch tính và hấp dẫn hơn nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 31-5-2013 21:22:43 | Chỉ xem của tác giả
tòi ơipọt đã coi chưa pọtttttttttttt????????

hw crel mới đi coi về.hự hự.
series này coi từ fần 2 ròi cơ.miệt mài tới giờ thì trong kí ức cũng ko còn nhớ câu chuyện nó ra làm sao nữa
nhưng coi thì cứ coi.và phần 5 thì có vẻ ko liên quan gì nhiều tới phần 6.

phần này rất đã, đã hơn phần 5.
và đau đớn là đua ở london nên cày nát cái london shynh đẹp của tôi ko thương tiếc.
mở màn phim với màn rượt bắt với shawn.
càng ngày giới chơi xe càng có fương tiện hiện đại, cứ bắn cái gì vào là liệt bánh :)) vui phết.
tuy nhiên, anh cớm bỏ nghề vẫn dữ dội ông mặt trời cà xe để cái đó nó văn đi.thix khúc đó quá trời luôn.thế là ko bị lết bánh.
khúc đó thấy bạn shawn ghê gớm wá, team bạn cũng ko thua kém j` team của bạn dom.

tiếp theo là khúc bắn nhau ì xèo bánh bèo của letty với gisle đúng là 2 cô, 1 cô đấm võ với letty, wánh nhau ko thương tiếc .thiệt chứ wánh kỉu đó mà đứng dậy bỏ chạy mà ko hề cảm thấy đau đớn gì thì đúng là nội tạng thépkhủng hỏang.coi mà đau dùm các cô.ứ ừ

tới nữa là khúc dom đua với letty.ôi tình cũ gặp nhaunhưng ko hiểu sao vẫn thấy tội tội cô cảnh sát kia.khúc cúi phim, thực chứ cũng ko biết là dom nên chọn ai, vì letty hay cô kia đềufù hợp, nhưng ròi sau khi dom bảo là "êm ko cần fải đi" thì cũng ko biết là nếu cô cảnh kia ở lại thì wan hệ tay 3 ra sao (chắc lại thành phim hàn  =)))

đua thì ít mà fá xe thì nhiều.âu mọe ơi, coi mà xót thương cho ng` đi đường, cái màn trình diễn xe tăng ko ai ngờ tới đó nó tàn fá mấy cí xe dữ dội luôn.wá khủng khiếp
còn cái màn anh dom jà bay lên bắt cô letty thì ảo ko đỡ nỗi.
xe anh cách cô cũng cả chục thước, chưa kể là ko biết lấy đà kỉu gì mà chụp.ròi bay wa thành cầu bên kia đáp "an toàn" lên cái nóc xe kia thì cũng.sạo ko chê đc.mà thôi, phim thì vậy với hấp dẫn chứ nhở =))

tiếp theo, cái màn letty quay về với dom và mia xuất hiện.lên máy bay.
cái khúc nghẹt thở đó cũng tầm 15' cúi phim
có điều, vì nhìu nhân vật quá nên đất diễn của mỗi ng` ko nhiềutội nhất vẫn là cô gisle với anh ng` nhật.
đây là điểm mình bất bình nhất.cho 2 đứa chết lãng gì đâu là lãnggggggggggggg(tuy là anh nhật chết hòi fần 3 thì cũng kéo dài dài tới phần 7 8 gì cũng đc)

màn 2 cô dần nhau trên  máy bay lại típ diễn (dù bi jờ 2 cô lại đứng về 2 fe khác nhau, tớ thix điểm này)
khúc brian làm cháy xe cái con bé gì bên team của shawn cũng đã nữa
thix cái con bé đó, nhưng xuất hiện ít, đất diễn cũng ko nhiều, mà chết wách ròi.nhìn mãi chả nhớ tên gì.chỉ nhớ mặt wen lắm luôn
khúc cuối lúc nổ máy bay chả bao jờ nghĩ là dom chết cả.(dĩ nhêin nv chính sao mà chết đc)
có điều ngồi trong rạp mà cứ why, why tại sao gil của tui lại chếttttời ơi.đao đớn, 1 cái chết lãng xẹt
ròi anh nhật ko có cô bồ đi đua xe cũng chết lãng ko kém, trong khi xe thì lăng mấy vòng lúc bị kẹt bánh thì chả ai làm sao.
coi đó, chịu nổi ko.
coi hw xong về tức wá lục lại 5 fần coi 1 lèo lại luôn.coi xong mắt mún rụng luôn vì way phim cái kỉu đua xe này.nhức cả mắt

bản tường trình đã hếtttt.pọt rết đêyyy =))

Bình luận

đấm đá đâuuuu cm đàng hòan mà =))  Đăng lúc 31-5-2013 09:45 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
Portkey + 4 +4 thôi vì com chỉ toàn là đánh n.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
 Tác giả| Đăng lúc 3-6-2013 15:40:43 | Chỉ xem của tác giả
Doanh thu cuối tuần, tiếp tục dẫn đầu tuần lễ thứ hai bất chấp có sự xuất hiện của các phim mới như After Earth

collider
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 4-6-2013 22:10:24 | Chỉ xem của tác giả
ax ax, mới coi film này hôm thứ 7, về nhà cứ thắc mắc hoài sao anh chàng Han chết nhìu lần thế, đọc xong bình luận của mấy bạn ở trên mới hiểu, hichic
được coi mấy phần đầu từ lâu lắm rồi nên có fast6 là thích mê tơi, đúng là phần này hay hơn cả phần 5 nữa cơ, nhưng có lẽ bạn nào chưa coi mấy phần trước mà xem chắc sẽ thấy hơi khó hiểu và dễ bùn ngủ lúc giữa film
xem xong rồi mình thấy tiếc cho cặp đôi chị cảnh sát với anh Dom đẹp trai tóa thể nhưng chắc có lẽ anh Dom vs Letty hợp hơn vì dù gì hai người cũng yêu nhau thế cơ mà
cái tiếc nhất trong film là cảnh Han vs Gis phải xa nhau mãi mãi, coi cái cảnh anh Han thẫn thờ lúc máy bay rơi và không thể nào gặp lại chị Gis nữa mà muốn khóc thiệt, tới lúc coi cảnh anh Han bị tông cuối film mà thấy xót cho cặp đôi này quá thể, chuyện tình đẹp vậy mà tự dưng..
coi xong film này lại càng thấm thía cái câu của anh Dom nói "chúng ta không từ bỏ gia đình", càng nghĩ càng thấy ngoài những pha đua xe tốc độ cao, cảnh quay đẹp mắt khiến người xem mãn nhãn mà bộ film còn truyền tải đến người xem một thông điệp sâu sắc, không gì bằng gia đình mình, dù bạn là tội phạm, là cảnh sát, là người giàu hay người nghèo, tốt hay xấu thì đều mong muốn có một gia đình hạnh phúc, đó luôn là ước mơ tận sâu thẳm trong trái tim con người, chính vì vậy Dom và nhóm bạn anh ấy đã không bỏ rơi em gái mình lúc cuối film
coi mà ghét cái ông Shawn kinh khủng, bất ngờ nhất chắc phải là cái cảnh ỗng được thả đi rồi kêu "gà" của ỗng đi vs ỗng, ai cũng nghĩ là chị Letty, vậy mà lại là bà cảnh sát trợ lý của Hobbs, tới lúc bã bị Letty bắn ra khỏi máy bay rồi kêu "chọn nhầm team rồi con khốn" mà khoái dã man.
đúng là bỏ tiền đi xem film này là đáng lắm lắm lun ah.
giờ mong nhất là nhanh nhanh có sub film này down về nghiền ngẫm lại =]]

Rate

Portkey + 5 cảm ơn bạn :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách