Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: LamMuoiMuoi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Tình yêu thứ ba/ 第三种爱情/ Lý Quang Khiết, Trương Hâm Nghê

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 27-3-2013 10:19:39 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn anh Lâm Khải Chính có hơi thất vọng, không soái như mình vẫn tưởng
Nhưng Châu Vũ thì ok rồi, bổ luống mà vẫn xinh

Hy vọng kịch bản theo sát với truyện, vì cá nhân mình thấy cái kết trong truyện là hợp lý rồi (dù rất đau lòng cho LKC), nếu kịch bản mà cố tình cho 1 cái happy ending chắc mình nằm mơ bóp cổ biên kịch quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 27-3-2013 22:03:17 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là mình hóng phim này lắm các bạn ạ, vì Tình yêu thứ ba là 1 trong những truyện ngôn tình mà mình thích nhất. Có thể khi lên phim sẽ không diễn tả được hết như những gì mình cảm nhận khi đọc truyện, nhưng mình vẫn muốn xem người thật, xem TV và LKC yêu nhau như thế nào ^^ Không biết phim đã đóng máy chưa và bao giờ thì chiếu nhỉ? Mong khi đó Kites nhà mình sẽ làm sub :)

Bình luận

phim này quay xong từ năm ngoái rồi,chừng nào chiếu thì chưa rõ  Đăng lúc 27-3-2013 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 27-3-2013 23:58:40 | Chỉ xem của tác giả
Ah, chưa đc quyền bình luận trực tiếp
@LamMuoiMuoi: Mình đoán bên đó tiến độ làm phim và chiếu phim cũng ngang ngửa VN, tầm 6 tháng - 1 năm sau chiếu chẳng hạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 4-4-2013 15:55:04 | Chỉ xem của tác giả
thích đọc truyện này kinh khủng khiếp, nhưng tìm thông tin về phim thì hơi thất vọng. nhìn mãi mình cũng không thấy anh nam chính có khí chất của LKC.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 13-8-2013 18:03:13 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự đang hy vọng phim giữ tình tiết như truyện, rồi kết thúc HE, vậy mà đi lang thang lại đọc được tin Tả Huy không phải chồng cũ mà là vì Trâu Vũ muốn rời xa LKC nên mới lấy sau này, rồi vì cứu công ty nên LKC lấy Tâm Dao, rồi gì mà Trâu Vũ lấy bố LKC và nhân vật LKC bị bệnh tim.

Chắc bệnh vậy nên trong hình nhân vật LKC nhìn chán chán gì đâu, xem trên youtube tuy không hiểu lắm nhưng chắc là đúng rồi
http://www.youtube.com/watch?v=86RC1iXjCKs#at=1019

Bình luận

xem xong link của bạn thấy thất vọng quá. Truyện hay như vậy mà phim chẳng thấy giống chi tiết nào :(((  Đăng lúc 25-8-2013 08:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 21-8-2013 11:17:53 | Chỉ xem của tác giả
không biết bao giờ phim tình yêu thứ ba này mới được chiếu nhỉ, hồi trước đọc truyện tình yêu thứ ba trên mạng mà kết anh Lâm khải chính lắm, nhưng mà tiêc vì truyện không cho anh chính và chị vũ thành đoi với nhau không biết trong phim sẽ thế nào, mà cái anh đóng vai lâm khải chính đóng phim "lạc lạc cố lên " thì phải nhìn anh này không đẹp trai lắm hix nhưng vẫn mong phim cầu mong phim sẽ có kết thúc hạnh phúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 3-12-2013 00:43:48 | Chỉ xem của tác giả
ôi hóng phim này quá. không biết bao giờ mới lên nhỉ :(
mình đọc tiểu thuyết truyện này mấy lần rồi mà lúc nào đọc lại vẫn thấy hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 3-12-2013 04:35:03 | Chỉ xem của tác giả
tiểu thuyết này mình cũng đã đọc và rất thích, nhưng hầu như mình thấy những bộ ngôn tình đc làm thì thường không theo sát mấy tình Lâm Khải Chính trông có vẻ đứng tuổi nhưng mình thấy cũng hợp với vai diễn, mong rằng sẽ sớm đc xem phim :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 14-4-2014 16:05:37 | Chỉ xem của tác giả
Mới đọc lại truyện này, khóc huhu sưng cả mắt vẫn k biết khi nào mới ra phim. Mình vẫn cảm giác ca ca Chung Hán Lương or Khưu Trạch hợp vs hình tượng LKC : Cái a này xem đi xem lại cảm giác k có khí chất của LKC
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 8-6-2014 15:13:57 | Chỉ xem của tác giả
Tình yêu thứ 3 và Gấm rách là 2 bộ tiểu thuyết yêu thích và khiến ta suy ngẫm nhìu nhất
Lúc nghe truyện dc chuyển thể vừa mừng vừa sợ, sợ vì khi lên phim thì ko giữ dc cái cảm xúc khi đọc truyện
Lâu lâu ta vẫn lôi truyện này ra gặm lại mà lần nào củn khóc...
Về tạo hình nhân vật thì thấy bạn DV nhân vật Trâu Vũ ko giống như những j ta tưởng tượng
Chị Trâu Vũ ko đẹp sắc sảo, dạng đẹp của người con gái giỏi giang, tự tin, thực tế và hiện đại á...
Hi vọng lên phim cảm giác sẽ khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách