Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: LamMuoiMuoi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Tình yêu thứ ba/ 第三种爱情/ Lý Quang Khiết, Trương Hâm Nghê

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 28-7-2014 11:05:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim chả có liên quan gì đến truyện cả, nếu có thì giống ở...tên nhân vật thôi, đúng là hy vọng càng lớn thì thất vọng càng nhiều. Ngoại hình anh nam chính đẹp trai kiểu nam tính và chững chạc. Nhưng biên kịch đã biến anh thành 1 thằng cha tưng tửng - nói chung là méo mó và vẹo vọ. Phim thế này thà ko làm còn hơn, ảnh hưởng đến cả nhân vật truyện trong lòng minh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 28-7-2014 11:08:27 | Chỉ xem của tác giả
teaxynh gửi lúc 14-4-2014 04:05 PM
Mới đọc lại truyện này, khóc huhu sưng cả mắt  vẫn k biết khi nào mới ra phim.  ...

May mà 2 anh kia ko lieen quan gì đến phim này bạn ạ. Biên kịch làm hỏng hình tượng nhân vật hết rồi. Mình thích ngoại hình của anh diễn viên này lắm, nhưng trong phim tính cách chán ko chịu được. tớ khuyên bạn là  nếu chưa xem thì đừng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 28-7-2014 16:43:19 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem mấy tập đầu của phim, nói chung là chốt 1 từ "chán".
Chán không tả nổi, tạo hình nhân vật thì ăn mặc toàn kiểu teen,trang điểm thì tối hết cả mặt.
Híc, đã thế, tính cách nhân vật lại còn kiểu tưng tửng, nói chuyện cứ như đang đóng kịch trên sân khấu.
Buồn buồn rầu rầu vì đã quá kỳ vọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 6-8-2014 19:34:00 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi, là thật sao, đọc mấy comment phía trên của mấy bạn mà tớ buồn hết sức buồn, một cuốn truyện hay như vậy sao biên kịch lại có thể nhào nặn thành một mớ hỗn độn thế kia chứ , tớ cũng từng rất mong chờ film này, truyen đọc cung phải 3 lân chứ không ít, nhưng từ khi nghe thông tin Trâu Vũ lấy Cha Khải Chính, tớ thấy hụt hẫng phần nào rồi, giờ thêm spoil của mí bạn, chắc tớ từ bỏ quá , thật đáng buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 7-8-2014 09:41:16 | Chỉ xem của tác giả
chocolate001 gửi lúc 6-8-2014 07:34 PM
trời ơi, là thật sao, đọc mấy comment phía trên của mấy bạn mà tớ buồn hết sức buồ ...

Tốt nhất là đừng xem bạn ạ. Xem rồi lại thất vọng. Mình không thể theo dõi đc đến tập 6.
Phim này chắc chỉ mượn tựa để truyện với tên nhân vật thui, chứ chắc phải chắp vá từ vài cuốn tiểu thuyết khác nên xem không logic j cả
Hy vọng bản điện ảnh sẽ khá hơn, sát nguyên tác hơn
( Nhưng thực lòng mình không thấy Lưu Diệc Phi hợp với Trâu Vũ tẹo nào )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 7-8-2014 09:46:22 | Chỉ xem của tác giả
Khuyen_BB gửi lúc 7-8-2014 09:41 AM
Tốt nhất là đừng xem bạn ạ. Xem rồi lại thất vọng. Mình không thể theo dõi đc đ ...

haha, tớ cũng đồng ý kiến với bạn, Lưu Diệc Phi không có khí chất của 1 luật sư, cũng chưa có vẻ đẹp từng trải, chín chắn của 1 phụ nữ từng qua 1 cuộc hôn nhân thất bại, chỉ được cái nữ tính ( xin lỗi fan chị Phi nhé), thật sự lúc tung hình tạo hình thì tớ thấy không hợp, chưa biết lên film thế nào, còn anh Song thì khá ok heheh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 7-8-2014 09:54:47 | Chỉ xem của tác giả
chocolate001 gửi lúc 7-8-2014 09:46 AM
haha, tớ cũng đồng ý kiến với bạn, Lưu Diệc Phi không có khí chất của 1 luật sư,  ...

hì, thực ra mình không thích diễn viên Hàn đóng phim Trung, xem khẩu hình miệng chẳng khớp tẹo nào.
Nhưng nhìn anh Song cũng hợp với LKC nên cũng an ủi phần nào. Còn Trâu Vũ thì mình thấy chị đóng phiên bản truyền hình còn hợp hơn so với LDP
Nói chung là phải xem kịch bản với diễn xuất chứ cứ đóng kịch như bản truyền hình thì chán.
Ps: bạn xem trailer bản truyền hình chưa, hay lắm nhưng phim thì ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 20-8-2014 10:57:38 | Chỉ xem của tác giả
Tớ cũng đã từng dành rất nhiều tình cảm cho bộ tiểu thuyết này, từng đã đau lòng vì Khải Chính và Trâu Vũ, từng cảm thấy day dứt vì tình yêu của 2 người. Và khi có tin truyện được dựng thành phim thì mình đã hạnh phúc bao nhiêu.

Nhưng khi xem xong tập 1 và 2 thì mình đã thôi ko dám hi vọng j hết. Ta nói diễn viên diễn nhạt, không bộc lộ được tính cách nhân vật. Nội dung cứ như là đâu đâu. Cả 2 diễn viên chính đều không toát lên được khí chất của nhân vật. Nhưng mình không ghét diễn viên, chỉ ghét biên kịch và đạo diễn đã tạo ra bộ phim chán như thế này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 22-8-2014 10:29:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thích xem truyện hơn phim, xem phim thì thấy 2 nhân vật đóng không hay. Anh chính thì không thấy ảnh thâm trầm như trong truyện, mà đúng là hơi action quá, còn mấy cái quần lửng ảnh mặc đến công ty nữa...hai bên thái dương ảnh có mấy cái đốm lấm tấm nhìn hơi..xấu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 3-10-2014 10:12:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay lắm mọi người ơi, nam chính tuy nhìn không thật sắc xuất nhưng vào vai diễn thì rất ok
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách