Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Cô gái trên cây sa kê/ 面包树上的女人/ Đường Yên, Huỳnh Tông Trạch/ Vietsub E37 END ~ Lúc lá rơi bạn sẽ hiểu sum họp, lúc hoa tàn bạn sẽ hiểu thanh xuân ~

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 5-6-2016 23:31:41 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc một bộ phim dài 37 tập.
37 tập so với các phim của Hàn Quốc chính ra cũng dài đấy chứ.
Thực ra mình là một đứa khá thích xem phim TQ or ĐL vì xem cảm giác nó khá là chân thực và rất gần gũi, cảm thấy cuộc sống nó đang hiện diện ra trước mắt mình vậy.

Cô gái trên cây sa kê là một bộ phim nói về tình yêu, không phải là một mà là câu chuyện của 3 cô bạn thân với nhau. Mỗi người đều có những tình cảm riêng biệt, có những câu chuyện chẳng giống ai và cũng có những cách xử lí của riêng mình.
Nếu như Trình Vận luôn hi sinh và dường như mất đi chính mình vì Lâm Phong Văn, thì Địch Chi lại hết mình vì tình yêu mà bỏ quên tất cả. Và mình thích nhất là câu chuyện của Quang Huê.

Thực ra thích cặp đôi nào cũng phải nói đến diễn xuất nữa. 3 cô gái này đều rất xinh, phải công nhận là rất xinh luôn nhé, ( mình không nói đến gu thời trang ). Nhưng nói đến diễn xuất thì mình không thích cách của Đường Yên cho lắm, kiểu hay tỏ vẻ ra cute ý nên k hợp, nên thích nhất Quang Huệ với Địch Chi ý.

Vì cảm xúc của một bộ phim dài 37 tập khá dài nhưng mình muốn thể hiện cảm xúc đặc biệt của mình với cặp đôi của Quang Huệ và Duy Tống.
Nói thật là mình cũng rất thích mẫu người Quang Huê, xinh đẹp giỏi giang, đảm đang, mẫu người gần như là hoàn hảo. Và tất nhiên mình sẽ không lựa chọn An Tiểu Lộc. Về ngoại hình hay công việc hay tương lai thì mình đều thích Tôn Duy Đống nhất, chỉ một cái anh là mamaboy. Nhưng cái cảm xúc bắt dầu trỗi dậy khi anh bắt đầu thích Quang Huệ, và rồi lúc anh ghen, anh hận, anh chờ Quang Huệ. Từ lúc đó trở đi mình chỉ skip đôi của Trình Vận và chỉ xem đôi của Quang Huệ và Duy Đống thôi ý.
Thế nhưng sống chết có số, nhưng không ngờ số của Duy Đống lại ngắn đến vậy. Xem đến đoạn ấy, mình chỉ hận biên kịch nỡ lòng nào giết chết nhân vật mình yêu thích đến thế, khiến cho cặp đôi mình yêu thích nhất bị không hoàn hảo. Ờ thì cứ coi như đó là một sự công bằng với An Tiểu Lộc đi, nhưng đó là một sự quá quắt với Duy Đống ý. Một chàng trai thật thà, tốt bụng, yêu thương cha mẹ vợ như cha mẹ mình mà không xi nhê bất cứ điều gì, toàn tâm toàn ý nhiệt tình vì người mình yêu, thế nhưng lại có một cái kết không hề công bằng tẹo nào cả
Quả lúc Duy Đống chết ý, mình dỗi không định xem phim nữa cơ vì mất hay rồi. Vì các nhân vật khác đều có đôi đẹp hết rồi Xong kiểu Duy Đống như théeeee ôi phim ơii !!!

Nói chung là phim nội dung khá hay và ổn. Tuy nhiên diễn xuất của diễn viên kiểu hơi làm lố quá. Các nam diễn viên thì ok trừ Uy Liêm, còn lại đều hay. Còn các diễn viên nữa thì hơi hơi làm quá một chút nên xem hơi mệt

Dù sao cũng cảm ơn subteam đã kiên trì ngồi làm 37 tập phim cho những mọt phim chúng em xem nhé

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 3-7-2016 08:40:56 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, xem đến đoạn anh Duy Tống chết mà đau lòng, ông trời quá tàn nhẫn với Quang Huệ Nói thật, mình chẳng ưa nổi cái anh lâm Quang Văn, ưa là mất tích, ưa là xuất hiện, anh này xuất hiện là thấy bực bội sao á.
P/S: Nhiều người cư hay chỉ trích diễn xuất của Đường Yên như kiểu theo phong trào ấy, anw, em yêu chị Đường Yên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 18-10-2016 10:15:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, luon ung ho cac san pham cua doi ngu subteam Kites.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 28-11-2016 20:23:14 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
https://m.youtube.com/watch?v=dqVKwk-7CYM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 17-12-2016 20:47:07 | Chỉ xem của tác giả
Subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 23-12-2016 23:59:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay quá đi
Thik nhất câu nói của nữ chính dành cho nam chính:" Hậnchính là bộ số của tính yêu"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 22-1-2017 12:26:56 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 6-4-2017 00:02:49 | Chỉ xem của tác giả
cá nhân mình bị ấn tượng bởi nhạc phim nhiều hơn là phim. Mình thích nhất hai bài là Say Rượu Đau Lòng và Chúc Anh Hạnh Phúc. Không hiểu sao ca từ của hai bài hát giống như đã phác họa hết phim rồi, nói hết những tâm tư của nhân vật rồi. Xem phim xong, mình không biết nên nói như thế nào, bởi cảm xúc quá mông lung và hỗn độn. Đã yêu rồi, nhưng liệu có nắm tay đi đến cuối trời đất không? Âu cũng là duyên phận.

À, mình thực sự rất thích Huỳnh Tông Trạch trong phim này. Bởi trong phim này anh hôn giỏi lắm ấy //
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách