Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888] Đường Mật - Trung tâm chém gió

[Lấy địa chỉ]
11351#
Đăng lúc 23-4-2015 09:26:14 | Chỉ xem của tác giả
purpletulips gửi lúc 23-4-2015 09:05 AM
ừ, cái Rockie Awards này có 26 loại giải thưởng, mà mỏi chương trình chỉ được 6  ...

Copy cái tìm hiểu về giải thưởng này của Tulip về FB mới được.
Mình cũng nghĩ khả năng BNTĐ đạt giải là không cao, Vì phim mang năng vấn đề thân tượng và trào lưu quảng cáo quá nhiều, nếu thiên về nghệ thuật một chút tốt hơn,  với lại cảm nhận cảm xúc phim ảnh của người phương tây và phương đông khác nhau. BNTD có thể đình đám vì được chuyển thể từ tiểu thuyết ăn khách, có diễn viên chính hút fan nên đã có sẳn lượng khán giả nhất định thôi, chứ thật tình về mọi thứ thì vẫn thua so với một bộ lãng mạn của Hàn.
Nhưng dù sao có thể thắng nhiều đối thủ để lọt vào đề cử trên danh sách thì đã là một chuyện đáng ăn mừng rồi,Tung bông cũng được rồi.   Nói thật thì có thể gọi là bộ chuyển thể thành công rồi. Có nhiều bộ chuyển thể như vậy nhưgn hình như chưa bộ nào làm được như vậy nhỉ?
Và  dù có nhiều ý kiến trái chiều nhưng phải công nhận nhờ bộ phim này mà cả tên tuổi CHL và ĐY được phổ biến rộng hơn, có thể gọi là cao hơn một bậc. Dù trước đây họ từng có nhiều bộ phim để người ta biết đến, nhớ đến nhưng vang dội nhất vẫn là bộ này đây.

Mình thì nghĩ Đường nên chuyển sang điện ảnh đi, thật tình thì diễn viên điện ảnh thường được đánh giá cao hơn. Nhiều diễn viên truyền hình là toàn vai chính nhưng cũng phải lay lất mấy vai phụ nhỏ lẻ ở lĩnh vực điện ảnh mới được nhận vai chính. Bà Đường bây giờ có thể đang hoàng kim ở lĩnh vực truyền hình rồi, nhưng mà sóng sau xô sóng trước, bây giờ đầy em diễn viên nữ trẻ đẹp hơn, phù hợp hơn với thị hiếu khán giả trẻ hơn. Bà Đường xếp vào hàng "gái già" rồi. Chuyển ngành là vừa rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11352#
Đăng lúc 23-4-2015 09:50:13 | Chỉ xem của tác giả
sofiali gửi lúc 23-4-2015 09:26 AM
Copy cái tìm hiểu về giải thưởng này của Tulip về FB mới được.
Mình cũng nghĩ kh ...

phim điện ảnh đầu tư cao và tthêm có nhiều cạnh tranh, ko những cạnh tranh với những phim trong nước mà còn cả nước ngoài nữa.nên tham gia điện ảnh ko những phải có thực lực mà còn nhờ may mắn nữa.Chứ mà trọn trúng bộ phim ko có sức hút kháng giả thì diễn viên có diễn tốt cấp mấy thì cũng bị đi theo chìm luôn mà lỡ bị mấy lần như thế thì xong đời ng` diễn viên.còn phim truyền hình thì dể hơn nhiều, có một lượng kháng giả hẳn hoi

nhưng mà mình đồng ý với sofi là phim truyền hình bây giờ, Yên đóng càng it thì càng tốt   tốt nhứt là mỏi năm 1 bộ thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11353#
Đăng lúc 23-4-2015 11:11:40 | Chỉ xem của tác giả
purpletulips gửi lúc 23-4-2015 09:50 AM
phim điện ảnh đầu tư cao và tthêm có nhiều cạnh tranh, ko những cạnh tranh với nhữ ...

Mình cũng thấy mỗi năm chiếu một bộ càng tốt, chiếu càng nhiều thì càng gạch đá nhiều thôi. Để màn ảnh nhỏ lại cho mấy em gái khác đi.

Mà Đường cũng liều mạng quá đi. Hôm trước đang đóng phim còn phát bệnh tim nữa chứ, sợ luôn. May mà không sao, bởi vậy mới nghỉ ngơi du lịch một chuyến đó chứ. Mà ba mẹ Đường xót con lắm, có một thôi mà.

Lúc trước Đường đóng Phong vân cũng khá hay, còn Lộ Thủy hồng nhan xuát hiện vài phút lướt qua màn ảnh nên không nói được nhiều. Bởi vậy chờ mấy cái dự án mới này. mà Đường có bộ điện ảnh Để tình yêu về nhà đóng vai tù nhân cũng thử thách lắm, chỉ ngại là phim đang edit cẳt bỏ hết phần nam chính đóng do dính scandal ma túy thôi. Nghe nói sau khi cắt thì đây là bộ phim không có nam chính luôn. Phim này tập hợp toàn sao nổi tiếng, và kỳ cựu không đó, chỉ là không biết khi nào mới công chiếu thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11354#
Đăng lúc 23-4-2015 14:15:52 | Chỉ xem của tác giả
@ sofiali, ss nói "mạng Trung thì không biết mà mạng Việt thì nhiều em à... Đường mật Trung thì không." nghĩa là sao vậy ss, em không hiểu ý ss lắm. Em thấy trên face của đôi Đường- Trần Kiện Phong liệt kê có đến 5 blogger khẳng định là hẹn hò rồi mà.
Cái phim Tam thể mới em nghĩ Đường được lên hình 5-10 phút là căng, mà tham gia phim bom tấn là tốt rồi, cố gắng diễn xuất rồi từ từ đi lên vậy. Năm nay nàng còn 3-4 phim chờ lên sóng nữa, tha hồ coi

Bình luận

ý ss Sofiali là bên Việt Nam thì đồn nhiều Phong Yên, bên Trung Quốc thì ko rõ thế nào, còn ĐM thì ko ship tỷ vs ai hết ^^  Đăng lúc 24-4-2015 06:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11355#
Đăng lúc 23-4-2015 15:34:47 | Chỉ xem của tác giả
sofiali gửi lúc 23-4-2015 11:11 AM
Mình cũng thấy mỗi năm chiếu một bộ càng tốt, chiếu càng nhiều thì càng gạch đá  ...

ừ năm ngoái Yên đóng nhiều phim thiệt.  Ko có giờ nghĩ luôn mà, để ý thường mổi năm Yên nghỉ khoảng một tháng đi chơi chổ này chổ kia, nhưng năm ngoái ko thấy đi đâu hết, toàn làm ko, ko mệt xỉu mới lạ.Chắc làm bù cho năm 2013 hay sao mà, hình như năm '13 chỉ có đóng bộ KNLD thôi, còn ngoài ra ko có tham gia phim nào hết thì phải.Năm nay coi bộ ngoài NTKCương, thì nhiều lắm là tthêm một bộ truyền hình nữa thôi.Sau Tam Thế rùi đến Ma Thổi Đèn là kéo đến tháng 7 tháng 8 rùi.Mà ko biết hai bộ Sake với NVPhòng chừng nào lên ssóng đây ta??Hai phim này được ngăm hơn hai năm rùi đó nha, cứ lôi phim củ ra chiếu mà phim mới lên ssóng.

Để Tình Yêu Về Nhà, đề tài khá mới mẽ, nhưng ko biết lên phim điện ảnh có thu hút được kháng giả ko thôi... mong là phim thành công, ngoài những dv kỳ cựu ra còn có Chu Ân nữa, mình thích Chu Ân

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11356#
Đăng lúc 5-5-2015 14:59:26 | Chỉ xem của tác giả

vào phủi bủi phát, Đường tham gia RM, nhìn pic này xót quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11357#
Đăng lúc 7-5-2015 15:46:14 | Chỉ xem của tác giả
lim293 gửi lúc 5-5-2015 02:59 PM
vào phủi bủi phát, Đường tham gia RM, nhìn pic này xót quá đi

Mình cũng vào phủi bụi luôn