Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trangiabao
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] AOA | Ace of Angels - Comeback with 'Like a Cat'

[Lấy địa chỉ]
531#
 Tác giả| Đăng lúc 29-10-2012 22:18:21 | Chỉ xem của tác giả
AOA "Love Letter" Event ! _Chanmi

cr: AceOfAngels8
___
Event này (hình như) là mỗi tuần một thành viên chọn ra một lá thư của fan và viết thư tay trả lời cho fan đó thì phải??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

532#
 Tác giả| Đăng lúc 29-10-2012 22:30:41 | Chỉ xem của tác giả
AOA Seolhyun đóng vai bạn gái Jungshin trong ‘My Daughter Seoyoung’

AOA Seolhyun sẽ tham gia diễn xuất trong phim ‘My Daughter Seoyoung‘.

Seolhyun sẽ đóng vai Seo Eun Soo, người sẽ trở thành bạn gái của CNBLUE Jungshin.

Nói về quá trình tuyển chọn, cô cho biết, "Tôi rất vui khi được chọn tham gia ‘My Daughter Seoyoung’ bởi vì tôi đã theo dõi bộ phim này ngay từ đầu. Trong quá trình tuyển chọn, tôi đã nỗ lực hết mình vì tôi thực sự muốn có được vai diễn này và tôi vui mừng vì nhận được kết quả tốt. Tôi lo lắng vì đây là bộ phim truyền hình đầu tay của mình nhưng tôi cũng cảm thấy an tâm bởi vì tôi sẽ diễn xuất cùng tiền bối Jungshin. Anh ấy là nguồn sức mạnh lớn. Tôi sẽ làm việc chăm chỉ và luyện tập thật nhiều".

Về vai diễn, cô nói, "Nhân vật có tính cánh vui nhộn và cuốn hút. Cô ấy có sức lôi cuốn rất riêng".

Link: http://www.allkpop.com/2012/10/a ... y-daughter-seoyoung
Dịch: [email protected]
___
121029 Seolhyun quay phim cùng CNBLUE Jungshin

source: @mi_malice / reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

533#
 Tác giả| Đăng lúc 29-10-2012 22:44:06 | Chỉ xem của tác giả
121026 SBS The Show AOA White - Get Out

cr: KMusicLiveSBS
___
Vừa kêu ban nãy thì giờ đã có video rồi ^^ Cái này 2 eps, chắc chủ nhật tới mới đến lượt Black. Nói chung, không hiểu sao, các em comeback tới giờ được 3 tuần rồi thì mình thấy chỉ khi nào đi Music Bank các em live mới ổn. Ổn nhất trong các show. Kỳ lạ là cả Black và White đều live cực ổn trong ngày thứ 6, các ngày khác thì có chỗ nọ chỗ kia chưa được tốt. Nếu tuần này Music Bank mà tốt nữa thì... Nhưng tới giờ chưa có lịch, chả biết tuần này các em có đi Music Bank không nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

534#
 Tác giả| Đăng lúc 29-10-2012 22:58:48 | Chỉ xem của tác giả
[Twitter Update] 121029 @Official_AOA

@Official_AOA: 안녕하세요 AOA 막내 찬미입니다! 여러분 이제 쌀쌀한 겨울이 다가오고 있는데요.. 겨울하면 귤이죠! 저는 연습실에서 맛있는 귤을 먹고 있어요ㅎㅎ 귤 귀엽죠?ㅎ 여러분~ 감기조심하세요~
[Trans] Hello, it’s AOA maknae, Chanmi! Everyone, chilly winter is coming now.. Winter tangerine! I’m in the practice room eating delicious tangerine. Hehe. Isn’t it cute? He. Everyone~ Be careful not to catch a cold~
Xin chào, đây là maknae của AOA, Chanmi! Mọi người ơi, mùa đông lạnh giá đang đến...Quả quít của mùa đông đây! Tôi đang trong phòng tập ăn quả quít ngon lành này. Hehe. Trông dễ thương phải không? He. Mọi người ơi ~ Cẩn thận đừng để bị cảm lạnh nhé ~

cr: @Official_AOA / Trans by @FYAOA / [email protected] dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

535#
 Tác giả| Đăng lúc 29-10-2012 23:20:05 | Chỉ xem của tác giả
Nhóm nữ tân binh AOA ghi điểm tại Đài Loan với concept "Ban nhạc-Nhóm nhảy"

Nhóm nữ AOA đã nhận được rất nhiều sự chú ý trong khu vực châu Á.

Sự nổi tiếng của AOA có thể thấy rõ qua việc họ được chọn là nhóm nữ Hàn Quốc đầu tiên được tạp chí Đài Loan, TRENDY, mời phỏng vấn nhân dịp kỷ niệm 3 năm tạp chí này phát hành.

TRENDY nhận xét, "Rất khó cho những nhóm nhạc nữ có thể nổi tiếng tại Đài Loan. Tuy nhiên, sự nổi tiếng của AOA tại Đài Loan hiện nay cao tới mức chúng tôi nhận được rất nhiều đề nghị qua facebook và online, mong muốn đọc bài phỏng vấn về họ".

Khi được hỏi, tại sao AOA lại nổi tiếng, TRENDY bình luận, "Đó là do concept độc đáo của họ, pha trộn giữa ban nhạc và nhóm nhảy. Kỹ năng của họ có vẻ như vượt qua cả thực tế rằng họ mới chỉ là những tân binh".

TRENDY được biết đến là tạp chí hàng đầu châu Á, nổi tiếng tại Trung Quốc, Hồng Công và các nước khu vực châu Á.

Link: http://www.kpopstarz.com/article ... d-dance-concept.htm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

536#
Đăng lúc 30-10-2012 10:10:10 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua không thấy tin gì của các em hôn nay bạn Bảo up một loạt tin mới lun. AOA lần này có vẻ quảng bá ít hơn đợt trước, đợt trước show nào cũng diễn, giờ thì bỏ bớt rồi. Mà mình có một thắc mắc là sao các ca sĩ và nhóm khác quảng bá một lần 2 bài, một bài chủ đề và một bài khác nhưng sao các em chỉ hát một bài thôi nhỉ.
Theo mình thấy cách quảng bá này có tốt hơn so với trước nhưng vẫn chưa thấy tối ưu và hấp dẫn lắm, nếu là mình thì sẽ quảng bá nhóm nhảy một bài còn band có thể sẽ thay đổi bài khác (có thể vì để chứng tỏ mô hình chuyển đổi một bài hát vừa dance vừa band nhưng như vậy với lần đầu thì được chứ những lần sau làm vậy sẽ thấy nhàm). Vì nhạc dance khi chuyển sang chơi nhạc cụ có thể sẽ không thích hợp lắm. quảng bá hai bài hai kiểu khác nhau sẽ tạo nên cá tính cũng nhưng khả năng của nhóm hơn.

Chanmi mặc dù thấp hơn so với Seol và Heyj nhưng chân chanmi dài và đẹp nhất lun đó. Chân các em không được tung hô là số đo hoàn hảo, tỉ lệ vàng bạc gì đó nhưng cũng chẳng kém tí nào đâu.
Các em bắt đầu đi show và đóng phim rồi, còn thêm phỏng vấn tạp chí nữa…cú đà này mà tiến nha.

P/s hiểu biết Kpop nông cạn nhưng tham gia ý kiến tí thôi sai đừng ai ném đã nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

537#
 Tác giả| Đăng lúc 30-10-2012 17:06:17 | Chỉ xem của tác giả
Choa hát live trên MBC Radio "Shindong's ShimShimTapa"

Hôm thứ sáu, thành viên Choa của AOA đã xuất hiện trên MBC Radio "Shindong's ShimShimTapa" và giới thiệu bài hát mới của họ "Get Out" là bài hát nên nghe vào mùa thu.

"Get Out" nói về một cô gái đang bị tổn thương, vượt qua nỗi đau và lấy lại sự tự tin. Bài hát dành cho tất cả những người phụ nữi đã bị tổn thương trong tình cảm. Choa gợi ý đây là bài hát hàn gắn tâm hồn. Trong chương trình, cô đã hát live đoạn cao trào của bài hát này.

Choa là thành viên chơi guitar trong ban nhạc, cô xuất hiện trong chương trình bên cạnh Hwang Je Sung và BOB4 Myungkyu. Choa nói rằng, cô rất thích nghe chương trình và lấy làm vinh dự khi được tham gia chương trình này, cô cảm thấy rất vui và gửi lời cảm ơn tới những vị khách cùng xuất hiện trong chương trình.

AOA đã phát hành single album thứ hai "Wanna Be" và họ quảng bá "Get Out" với hai phiên bản, một với ban nhạc và một với nhóm nhảy. Họ đã biểu diễn phiên bản ban nhạc trên KBS Music Bank và thứ sáu và MBC Music Core hôm thứ bảy.

Link: http://www.kpopstarz.com/article ... -s-shimshimtapa.htm
___
Radio show này của MBC cũng có off. trên youtube nhưng mà toàn chỉ up những đoạn video của những nhóm nào có tiếng Hallyu thôi, còn mấy nhóm mới mà không/chưa nổi thì không up. Đến cựu binh như FT cũng chỉ có một vài đoạn cut thôi á...Đành trông chờ vào fan up lên...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

538#
 Tác giả| Đăng lúc 30-10-2012 17:16:53 | Chỉ xem của tác giả
[Info] Cây đàn "Trident" của Jimin

Lần quảng bá "Get Out" này, Jimin không dùng cây Fender màu đen + vàng đợt debut mà chuyển sang dùng cây Gibson màu đỏ thẫm này. Theo một bài báo, cây guitar Gibson này có tên "Trident", "có liên quan với cây Yong Yong Yi của tiền bối Yonghwa và cây guitar "Banana" của tiền bối JUNIEL. Tôi đặt tên nó là "Trident" vì hình dạng như chạc cây ba ngả của nó".

source: kpopstarz.com
___
Em đổi cây này cho hợp với màu trang phục, guitar này cũng đắt tiền nhưng mình thích cây Fender kia hơn chút xíu. Còn nếu gọi là thích thì Bảo thích cây Gibson Les Paul trắng của em Choa hơn cơ ^^ Mà vẫn chưa thẩm thấu được tên guitar của bạn Yonghwa, gì mà Yong Yong Yi, haha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

539#
 Tác giả| Đăng lúc 30-10-2012 17:24:51 | Chỉ xem của tác giả
JYHwa gửi lúc 30-10-2012 10:10
Hôm qua không thấy tin gì của các em hôn nay bạn Bảo up một loạt tin mới lun. AOA lần n ...

Theo mình, vì mình theo dõi mấy show ca nhạc hàng tuần từ hồi Juniel debut thì thấy bây giờ không phải show nào cũng đi rồi, hầu như chỉ tuần đầu tuần cuối là đi hết thôi còn giai đoạn giữa 1 tuần nghệ sĩ chỉ diễn 2,3 shows.

Còn quảng bá 1 bài, theo mình có 2 lý do, một là đánh vào concept, 1 bài tôi biểu diễn được 2 version khác nhau. Chúng ta bám sát các em thì biết rồi chứ vẫn còn rất nhiều người chưa biết AOA là ai và làm gì mà ^^. Hai là do set up với các shows ca nhạc. Các nghệ sĩ cũng chỉ đợt đầu đợt cuối mới được diễn 2 bài chứ còn đâu vẫn quảng bá một bài chủ đề mà. Thêm nữa, Cá Bánh dù sao vẫn chưa đủ mạnh để có thể ra điều kiện với các đài truyền hình :)) Để gà Cá Bánh có thể diễn 3, 4 bài trong comeback stage, sân khấu lung linh mờ ảo.. chắc phải chờ thêm 1,2 năm nữa quá ^^

Hiểu biết về group của mình cũng hạn hẹp lắm, các em là nhóm nhảy nhót đầu tiên mình theo. Còn trước đây thì mình chỉ tìm hiểu những nhóm nào, người nào có liên quan đến giai mình thôi, hoặc những nhóm comeback cùng thời điểm để hiểu đối thủ, hehe...Thật sự mà nói, rất may là các em BIẾT HÁT, chứ nếu không mình cũng không có hứng mà theo....^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

540#
 Tác giả| Đăng lúc 31-10-2012 14:05:00 | Chỉ xem của tác giả
Angels' Cam_#5 IngiGayo GET OUT_band

cr: AceOfAngels8
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách