Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Mokohan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Đôi bạn đồng trang lứa 8 tuổi, Yoon Hoo và Sung Joon “

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 18-6-2013 10:53:50 | Chỉ xem của tác giả
Sung joon đáng yêu quá cơ
Một cậu bé đáng yêu nhưng cũng rất cool và chững chạc đối lập hoàn toàn với Hoo nhí nhảnh, hài hước
Ngay cả cách bố con nói chuyện với nhau cũng thế
Mỗ khi Hoo nói chuyên với bố là mình không thể nhịn được cười
Ngược lại thì 2 bố con Sung Joon thì có vẻ điềm đạm hơn
Thật sự rất thích cái cách PD xây dựng show xoay quanh tính cách của các em ấy, xem mà thấy nhớ tuổi thơ của mình ghê
Thanks bạn đã dịch tin

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 18-6-2013 10:55:00 | Chỉ xem của tác giả
“Vì con xấu hổ quá nên đã không nói gì. Con rất yêu bố. Dù đôi khi bố có hơi đáng sợ nhưng con cám ơn bố vì bố đã yêu thương con. Giờ com cũng mới nhớ ra là lúc nãy con có lời định nói nhưng đã không thể nói được. Con thực sự rất cám ơn bố”.

câu nói nghe dễ thương vô cùng luôn í. Joon là bé sống nội tâm mà. nên em ngại phải nói trước nhiều người thế cũng ko fải là điều gì đáng ngạc nhiên.
Mình chưa xem ep này nhưng đoán là lúc ấy bác Dong Il hẳn rất là hụt hẫng và nghĩ rằng có lẽ con trai ko thực sự yêu quý mình. Nhưng chính vì vậy mà lúc nghe đc câu này của Joon thì niềm vui của bác sẽ đc nhân lên thêm nhiều lần. Tình yêu giữa bố con là thế, đâu cần cả thế giới phải biết. Chỉ bố Dong Il và Joon biết là đủ rồi nhỉ?! :) Nhờ có máy quay mà mọi người mới đc chia sẻ niềm vui cùng 2 bố con :D
Còn Yoon Ho thực sự rất đáng yêu nhỉ?! Ông bố nào ko tan chảy vì có đứa con "cưng" như thế!!
Noona yêu 2 đứa nhiều ơi là nhiều í!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 18-6-2013 10:55:59 | Chỉ xem của tác giả
Ta yêu tất cả các bé, mỗi bé có một nét đáng yếu riêng.
Chương trình thật ý nghĩa, chắc qua chương trình này các bố phải là người cảm ơn chương trình đầu tiên đã giúp bố con được hiểu nhau hơn, được thể hiện tình yêu với nhau mà có lẽ trước kia họ chẳng thể tưởng tượng được. Mình thấy tình cảm bố con nhà Sung Joon biểu hiện rõ nhất về điều đó.
Cám ơn bạn đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 18-6-2013 11:19:32 | Chỉ xem của tác giả
Joonie có tính trầm nhưng điềm đạm, rất bít suy nghĩ...hai bố con khoảng cách tuổi khá xa lại cũng ko thân thiết lém...hồi đầu Joonie kòn thấy bố đáng sợ...nhờ show nì mà tình cảm bố con cũng cải thiện rùi...
Joonie đúng là phiên bản nhí của Ji Hoo BOF lun...làm noona bấn loạn...
Hoo thì lun tình cảm mờ...e í cũng chú ý đến suy nghĩ của người khác...
Pé nào cũng dễ thương cả...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 18-6-2013 11:32:19 | Chỉ xem của tác giả
bé Hoo tính khá cởi mở nên rất dễ bộc lộ tình cảm
Còn Joonie thì lại lạnh lùng nên bảo khó mà thể hiện cảm xúc trước mặt nhiều người được
Chính vì thế khi biết Joon thuộc cung Song tử mình cảm thấy khá bất ngờ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 18-6-2013 11:49:56 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ vì thế mà 2 ku nó mới hợp và chơi thân với nhau chăng :)
Cả 2 đều rất nhân hậu và tình cảm, nhưng cách thể hiện lại ngược nhau. 1 ku Hoo luôn bộc lộ và thể hiện hết bên ngoài, 1 ku Joon thì nội tâm và nhút nhát :)
Chắc 2 tính cách bù trừ nhau khiến 2 đứa càng ngày càng dính nhau thế :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 18-6-2013 12:20:27 | Chỉ xem của tác giả
Hoo có thể dễ dàng bộc lộ lòng mình hơn vì bố thằng bé cũng làm điều tương tự như vậy. Hai bố con thường xuyên trò chuyện, chơi đùa với nhau nên Hoo đối với bố cũng vô tư hơn.
Bố Joon không biết cách bày tỏ tình cảm, từ bé đến lớn em nó đều sợ bố nên khó nói ra lòng mình là đúng thôi. Giống kiểu nghĩ ra nheieuf thứ lắm: "Mình sẽ nói với bố như thế này...", "Se cho bố biết mình yêu bố thế nào"...nhưng lại không biết bắt đầu từ đầu. Vì chưa bao giờ bày tỏ nên càng ngượng ngùng.
Xem show này ban đầu vì các con nhưng sau thích hết cả các bố nữa rồi {:408:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 18-6-2013 12:44:47 | Chỉ xem của tác giả
Không hiểu sao mình có suy nghĩ là Hoo rất người lớn còn Joonie thì rất trẻ con :D.
Mình thấy Hoo bề ngoài thì rất đáng yêu, dễ thương, baby nhưng là người sống tình cảm, hay suy nghĩ, cái tập mà suy nghĩ của em ấy về việc bố mẹ cãi nhau ấy, không phải người lớn nào cũng suy nghĩ được như thế (ít nhất là mình :D) , lúc xem đoạn đó mình đã nghĩ rằng "Một đứa con nít 7 tuổi mà đã nói được câu như thế á ???"
Còn Joonie thì mình lại thấy tuy bề ngoài em ấy lạnh lùng, cool boy, chững chạc nhưng bên trong lại rất trẻ con :), ltrẻ con từ cái suy nghĩ mà em ấy thấy bố rất đáng sợ nên không dám nói chuyện với bố, trẻ con từ cái mà trong chuyến du lịch đầu tiên em ấy nói yêu bố, rằng bố không đáng sợ như em ấy nghĩ, chỉ được một chút tình cảm của bố thôi em ấy cũng thấy rất vui vẻ.

Bình luận

nhìn áo bạn mình lại nhớ tới ava của con bạn trên fb  Đăng lúc 19-6-2013 10:49 PM
uhm, mình cuk nghĩ vậy ^^  Đăng lúc 18-6-2013 10:15 PM
suy nghĩ giống mình . Bé Hoo có suy nghĩ chín chắn vô cùng , nhạy cảm và quan tâm đến cảm xúc mọi người . Jun thì điềm đạm , ngây thơ .  Đăng lúc 18-6-2013 01:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 18-6-2013 12:56:09 | Chỉ xem của tác giả
Joon luôn luôn như vậy mà, vẻ điềm tĩnh, lạnh nhưng rất ấm áp, còn Hoo béo thì đơn giản nhưng lại rất rõ ràng, nghĩ gì nói đó, rất chu đáo, cả 2 nhóc đều rất đáng yêu..!! :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 18-6-2013 13:41:29 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là Joon có khác. Nhìn em là biết mẫu hot boy lạnh lùng mà (đã hot lại còn lạnh). Kể cũng hơi khổ thân Dong Il appa ha? Appa muốn qua chương trình này e sẽ thân thiết và thoải mái hơn mà em lại cứ ngại thế . May mà về nhà e đã thốt ra được những câu đó, không appa khóc cả đêm luôn mất =))

Thật tình là rất hiếu kì rằng lớn lên các em sẽ thế nào. Soo còn 4D thế không, Hoo sẽ vẫn thích Jiah chứ? còn Joonie sẽ đĩnh đạc và người lớn với phong thái lạnh lùng như bjo chứ???  Trời ơi, háo hức quá

Dù sao thì cũng mong các em luôn mạnh khỏe và hạnh phúc. Yêu các em vô cùng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách