Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Mokohan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Đôi bạn đồng trang lứa 8 tuổi, Yoon Hoo và Sung Joon “

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 18-6-2013 23:21:39 | Chỉ xem của tác giả
Hoo vs Joon là 2 đứa mà mình thích nhất trong chương trình này. Mỗi lần nhìn thấy 2 đứa cạnh nhau chơi vs nhau là mình thấy rất vui. 1 đứa lửa 1 đứa băng =))
Hoo thì như nhiều bạn nói là rất tình cảm. Quá ngoan và rất quan tâm đến mọi người. Nói thật là xem Hoo mình nghĩ sao mà thằng bé lại có thể quan tâm đến mọi người ví như Min Yul hay Jun su ý. Mình nghĩ là vì em nó nhận đc ty dạt dào và nồng nhiệt của bố mẹ nên thê. Bố Minsoo thì rất hay ôm, bế, chơi vs Hoo theo đúng nghĩa là bạn vs bạn.. Vì có đc thứ tc như thế mà việc biểu lộ tc vs mọi người của Hoo rất dễ. Hơn nữa thì thằng bé cũng hay bắt chuyện vs người khác như lúc đi chợ hay đi xin đồ ăn.
Ngược lại thì Jun bề ngoài lạnh lùng ít nói nhưng bên trong thì tràn đầy tình cảm. Chính vì điều này mà các chị cứ gọi là đổ rầm rầm. Bố Jun thì già hơn nhiều so vs bố khác nên cách nhìn về việc dạy con cũng khác. Gần như là chú ý ko bao h nựng Jun cả. Cũng theo kiểu dạy bảo còn nhưng bố Minguk hay kiểu nựng thằng bé trong khi bố Jun thì ra lệnh thôi. Vì thế nên Jun tự lập hơn : tự mặc quần áo, tự lấy đồ ăn, đảo trứng hay quạt lò,. Cái này thì cho thấy 1 khía cạnh khác của trẻ em. Vẫn ngây thơ nhưng có phần người lớn trong đấy. Jun <3 khá là khác biết so vs mấy đứa còn lại trừ Junsu ngớ ngẩn chả biết cái gì cũng tính là khác biệt. Vì thê nên dù lên hình ít hơn nhưng mà lại quá hút người xem và yêu quý.
2 đứa chơi thân vs nhau thì khá là thú vị và mình xin nói là yêu cả 2!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 19-6-2013 01:22:31 | Chỉ xem của tác giả
5 bé 5 tính cách. Hoo thì rất biết cách thể hiện tình cảm ra bên ngoài.
còn Joon ~ một cậu bé đúng là ngoài lạnh trong nóng. yêu những người tính cách thế này lắm
Joon thực sự rất giống bố từ ngoại hình đến tính cách. chắc do ảnh hưởng của bố rất nhiều. tuy bố Dong Il nghiêm khắc nhưng dạy con như zậy khá hiệu quả đấy chứ. rất thích cách của Joon biểu hiện tình yêu bởi việc làm chứ hok dùng lời nói ~ nhà này hình như cả mẹ Joon cũng vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 19-6-2013 12:08:37 | Chỉ xem của tác giả
Mình yêu Joon lắm cơ :)))

Kiểu kiểu lạnh lùng nhưng tình cảm dã man ý :x :x :x :))

Đến giờ vẫn chưa hết bất ngờ bởi ông bố và thằng con :)))

Tự thấy mấy đứa trẻ giỏi hơn người lớn rất nhiều, khi chúng ta gần như không nói thành lời bày tỏ cảm xúc với bố mẹ thì mấy bé ấy lại làm đc và làm rất tốt! ngưỡng mộ mấy em :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 19-6-2013 17:10:07 | Chỉ xem của tác giả
Thik Joon, càng ngày càng yêu Joon hơn ^^
Joonie vốn dĩ ko hay bộc lộ tâm trạng cho người khác biết mà, đặc biệt là mấy vụ nhỏ to tâm sự kiểu này...
mà công nhận appa Joon, chú DongIl cũng nghiêm khắc wa
nên em nó cũng không dám nói trước mặt đám đông về appa của em
MÌnh nghĩ có lẽ em ấy đã rút hết can đảm để nói những lời thật lòng khi chỉ có 2 cha con...
Thương Joon wa. càng thương càng ko mún em bị tổn thương...
thui thì em ráng trở thành nhà khoa học, nhà khảo cổ học nha ^^
mà lỡ có thành diễn viên thì nuna sẽ coi finh em đều đều, ai anti em nuna anti người đó {:160:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 19-6-2013 17:42:25 | Chỉ xem của tác giả
không chỉ 2 bé này mà cả 5 bé đều có cách biểu hiện tình cảm hoàn toàn khác nhau
tuy nhiên phải công nhận là dù thế nào đi chăng nữa vẫn biết các bé yêu bố như thế nào
các bố đương nhiên cũng vậy
Yêu 2 bé 8 tuổi, yêu 2 bé maknae, a Minguk thì ít thik hơn 1 tí nhưng cũng dễ thương
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 19-6-2013 18:03:43 | Chỉ xem của tác giả

giật tít luôn
Joonie rất hay xấu hổ nhưng tính tình điềm đạm, có thế do bố Dong II ít thể hirnj tình cảm nên thằng bé cũng rất  khó khăn
Còn Hoo thì bố còn trẻ mà lại lúc nào cũng coi con như bạn nên dễ chia sẻ hơn.
Mình yêu cả 5 bé, 1 bé 1 vẻ đều đáng yêu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!{:158:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 21-6-2013 17:22:18 | Chỉ xem của tác giả
thật ra tuy joon và hoo bẳng tuổi nhau nhưng những gì theo dõi từ trước đến nay cũng khiến ai cũng nhận ra tính cách của hai em ấy hoàn toàn khác nhau, nếu hoo nhí nhảnh thì joon lại đem lại cảm giác trầm lặng hơn, nên điều này cũng không hết sức khó hiểu, mong sao hai bố con sẽ thân nhau hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 24-6-2013 11:36:39 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù mình bắt đầu xem chương trình này vì 2 cha con Jong Hyuk - Junsu, và cũng thích 2 cha con này nhất chương trình nhưng Joonie mới là đứa khiến mình khóc nhiều nhất. Khóc đúng 2 lần và cả 2 lần đều là vì Joon, một lần là khi Joon chỉ lấy trứng, rong biển, khoai tây vì bữa sáng đầu tiên bố đã làm đồ ăn cho em ấy như thế. Và lần thứ hai là lần này T^T~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 24-6-2013 14:31:30 | Chỉ xem của tác giả
Do tính cách của mỗi đứa trẻ khác nhau
Hoo thì sống tình cảm và tình cảm ấy được em thổ lộ hết ra
Còn Joonie lại rất trầm lặng
Tuy bé không nói ra nhưng tròng lòng thì bé yêu bố rất nhiều đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 24-6-2013 18:56:29 | Chỉ xem của tác giả