Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2008] Thiên Đường Tội Lỗi / Sawan Biang | Anne, Ken - Vietsub Ep 12 End

[Lấy địa chỉ]
591#
Đăng lúc 30-10-2012 12:59:54 | Chỉ xem của tác giả
pipinpin gửi lúc 30-10-2012 12:55
dĩ nhiên là phải PR rồi
em nghĩ nếu là ss ss còn PR dữ dội hơn nữa cơ ;))
em chỉ ấ ...

thỉnh thoảng ss cũng có vô
nhưng s sko có cm thôi em ah
ss núp lùm maf
nhớ SB quá đê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

592#
Đăng lúc 31-10-2012 11:38:09 | Chỉ xem của tác giả
uyenluong232 gửi lúc 30-10-2012 09:25
bao nhiêu phim đã xem...
bao nhiêu trai xinh gái đẹp đều đã ngắm
những ấn tượng v ...

dù sao thì Bư cũng nhớ lão Wee nhìu
ấn tượng zìa lão lắm
nên sẽ chẳng thể nào quên lão được:((

Bình luận

http://kites.vn/thread/-ch3-2010-365-wun-haeng-rak-365-nga-y-yeu-ken-amp-ann-happy-b-day-ken-vietsub-coming-soon-363217-1-1.html  Đăng lúc 4-12-2012 09:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

593#
Đăng lúc 31-10-2012 21:46:13 | Chỉ xem của tác giả
meomatbu gửi lúc 31-10-2012 11:38
dù sao thì Bư cũng nhớ lão Wee nhìu
ấn tượng zìa lão lắm
nên sẽ chẳng thể nào qu ...

hehehe
Wee nhà Đỏ mà
sao Bư lại quên đc
cũng là những tềnh iu của Bư mà đúng hem Bư :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

594#
Đăng lúc 1-11-2012 09:12:05 | Chỉ xem của tác giả
Biết bộ này từ lâu mà chưa xem.
Nay t đã xem rồi!
Hic !! khóc từ đầu đến cuối luôn!!!!!!
Kawee đúng là Bad Guy số 1 !!!!! Nhưng mà cũng là bad guy  đáng thương nhất,
Hic !!!! xem xong bộ này tốn giấy  quá!!!!!!! Nhưng mà xem xong lại muốn lùng tiếp cặp đôi này!!!!!!!!heheheh

Bình luận

http://kites.vn/thread/-ch3-2010-365-wun-haeng-rak-365-nga-y-yeu-ken-amp-ann-happy-b-day-ken-vietsub-coming-soon-363217-1-1.html  Đăng lúc 4-12-2012 09:16 PM
uh, công nhận coi bộ đó mà cười đau cả bụng ^0^ ... a.Chen bị c.Pat ăn hiếp cho tơi tả luôn, chả bù với trong Sawan Biang ... heheheh  Đăng lúc 3-11-2012 09:19 PM
ok men!!!!!!  Đăng lúc 2-11-2012 01:20 PM
thế nào? ko hối hận đúng hông nè. nhớ PR giùm mình nhé ;))  Đăng lúc 1-11-2012 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

595#
Đăng lúc 1-11-2012 14:24:35 | Chỉ xem của tác giả
ngohathuylinh gửi lúc 1-11-2012 09:12
Biết bộ này từ lâu mà chưa xem.
Nay t đã xem rồi!
Hic !! khóc từ đầu đến cuối luô ...

vậy bạn coi tiếp Love Recipe (kites có sub nè ^^) --> cái này vui, hay lắm nè
xong coi Oum Ruk, 365 days of love (cái này chỉ có sub đến tập 10 thui ah ^^!) --> 2 film nì thì bạn search Google để kiếm ha ^^
Chúc bạn xem film  vui ^o^

Bình luận

http://kites.vn/thread/-ch3-2010-365-wun-haeng-rak-365-nga-y-yeu-ken-amp-ann-happy-b-day-ken-vietsub-coming-soon-363217-1-1.html  Đăng lúc 4-12-2012 09:16 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=464&pid=4612065  Đăng lúc 20-11-2012 10:59 AM
ôi,nàng lại lang thag sag tận đây àh, hnay mới bđầu xem tập 1 SB nè linh =)))  Đăng lúc 13-11-2012 03:34 PM
xem bộ Oum Ruk cười đau cả bụng. Kawee và Chen # nhau 1 trời 1 vực nhỉ, nhưng giống cùng 1 điểm là đc làm Bố trc khi cưới heheheh  Đăng lúc 3-11-2012 08:12 PM
bạn dễ thương ghê, PR cho lão cầm thú nhà mềnh. hun 1 cái :X  Đăng lúc 1-11-2012 04:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

596#
Đăng lúc 6-11-2012 15:42:57 | Chỉ xem của tác giả
gaumisahuong gửi lúc 1-11-2012 14:24
vậy bạn coi tiếp Love Recipe (kites có sub nè ^^) --> cái này vui, hay lắm nè
xong coi Ou ...

Phải  công nhận bộ Oum Ruk khổ thân cho Chen quá hhiihi mấy tập đầu òn cười đau cả bụng . Nhưng mấy tập cuối t khóc quá trời. mắt thì sưng húp , rồi đầu thì căng như dây đàn luôn, Cơ mà lại muốn xem tiếp bộ nữa !!!!!!
chắc chắn lần này là Love Recipe rồi!!!

Bình luận

zị hả!!!! chiều nay t sẽ coi, bi giờ còn tranh thủ về nấu cơm chớ!!!!!! heheheh  Đăng lúc 7-11-2012 10:27 AM
uh, coi Love Recipe đi ^^, bảo đảm cười bù lại cho mấy tập cuối Oum Ruk phải khóc cho mà xem ... hehehehh ... bộ đó ss Ann thật hết ý luôn ^o^  Đăng lúc 6-11-2012 04:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

597#
Đăng lúc 7-11-2012 23:10:08 | Chỉ xem của tác giả
Thật là thiếu sót khi giờ đây mình mới biết đến lakorn Sawan Biang, công nhận từ diễn viên cho đến nội dung kịch bản quá hay. Xem phim xong mình đâm ra nghiện couple Ken-Ann lun rồi, bữa giờ lùng sục tất cả các lakorn của 2 người để xem. Thấy 2 anh chị diễn đạt quá nên mình ko dám xem những phim khác mà 2 người họ ko đóng cặp cùng nhau, xem phim xong chỉ ước gì 2 người họ thành couple thật ngoài đời, nhưng tiếc là anh Ken đã có gia đình rồi.
Sau khi xem tất cả những lakorn mà anh chị đóng chung khiến mình cảm thấy chỉ khi Ken đóng chung với Ann và ngược lại, họ đóng quá xuất sắc khiến cho các bộ phim như là chuỗi mắc xích một câu chuyện tình cảm diễn ra thật ở ngoài đời vậy: từ khi quen biết rồi yêu nhau, sau đó là kết hôn và happy ending là sự xuất hiện của các baby.
Thanks ST rất nhiều vì đã sub bộ phim này, khiến mình biết nhiều hơn về nền điện ảnh Thái, cũng như đem lòng yêu mến cặp đôi Ken-Ann. Hy vọng sắp tới ST sẽ cho ra mắt bộ 365 Days Of Love của Ken-Ann nhà ta.

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=391862  Đăng lúc 15-5-2013 10:51 AM
http://kites.vn/thread/-party-happy-35th-birthday-to-ken--362595-1-1.html  Đăng lúc 3-12-2012 08:42 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=464&pid=4612065  Đăng lúc 20-11-2012 10:59 AM
http://kites.vn/thread/-actor-ken-theeradeth-wongpuapan-464-1-1.html vô nhà Ken chơi nhé bạn  Đăng lúc 8-11-2012 11:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

598#
Đăng lúc 7-11-2012 23:49:04 | Chỉ xem của tác giả
kellyvan93 gửi lúc 7-11-2012 23:10
Thật là thiếu sót khi giờ đây mình mới biết đến lakorn Sawan Biang, công nhận từ diễ ...

ôi cảm ơn 1 bạn nữa dã bấn Ken Ann nhà chúng tớ
bạn c ứtừ từ xem hết 5 phim của anh chị nha...
rảnh ghé nhà Ken bên box diễn viên  chơi nha bạn

Bình luận

hihi tiếc là mình biết đến bộ phim trễ quá, ước gì 2 anh chị sẽ tiếp tục có những dự án chung nữa hen. Còn bây giờ thì mong chờ lakorn mới của chị Ann thôi :-)   Đăng lúc 8-11-2012 12:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

599#
Đăng lúc 8-11-2012 10:42:02 | Chỉ xem của tác giả
Thấy các bạn ngợi ca Sawan Biang nên cũng xem thử, thích engsub hơn vì trong đó mọi người bình luận rất rôm rả còn vietsub thì không thấy ý kiến gì nhiều bên dưới lắm. Đang xem ep 2 thấy ông bố đúng là không biết nói gì hơn, Mẹ của Wee được 100 ngày đã vội cưới vợ mới, bà Sao đang tang lễ thì ông bố rất quan tâm đến Lee, ngay từ cái cảnh đầu tiên đã thấy tình cảm nhen nhóm nhanh chóng rồi, không thích tính ông bố lắm, có thể là người chồng tốt nhưng lại là người cha tồi. Còn Rin thì không hiểu tính cách của cô nàng này lắm, có vẻ dở tốt dở xấu, việc gì đặt chị mình vào tình cảnh khó khăn đến thế khi nhiều câu động chạm đến máu bad boy của Wee cơ chứ. Công nhận Ken (Kawee) đẹp giai dã man. dáng lại chuẩn nữa chứ.

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=391862  Đăng lúc 15-5-2013 10:51 AM
http://kites.vn/thread/-party-happy-35th-birthday-to-ken--362595-1-1.html  Đăng lúc 3-12-2012 08:42 PM
http://kites.vn/thread/-actor-ken-theeradeth-wongpuapan-464-1-1.html vô nhà Ken chơi nhé bạn  Đăng lúc 8-11-2012 11:45 PM
Tớ cũng đang bấn loạn với bộ này đây, mỗi tội đoạn đấu trí giữa con chồng và dì 2 hơi buồn tí, vì thấy ai cũng bị tổn thương  Đăng lúc 8-11-2012 02:27 PM
bạn cứ vô đây bình luận nhìu vào...sẽ thấy rôm rả liền thôi mà ^^  Đăng lúc 8-11-2012 01:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

600#
Đăng lúc 10-11-2012 11:04:47 | Chỉ xem của tác giả
Tối qua mới chính thức xem xong bộ này, Phim này không những kịch bản hay và diễn xuất cũng rất cừ, Ken (Wee) diễn xuất đạt nhất trong dàn diễn viên, từ tay ăn chơi, mồm miệng nanh nọc đến một Wee nhẫn nhịn chỉ để được chăm sóc cho Rin.

Từ tập 1 đến tập 6, mình đã lăn tăn rất nhiều với nhân vật Lee, tại sao Lee lại đồng ý cưới Kid vậy, tại sao tang lễ của vợ Kid mà Lee trước khi bước vào đã hỏi em gái xem mình thế nào nhỉ? cô vẫn có gì đó mong gặp lại Wee nhiều hơn là gặp ông Kid. Liệu đúng là cô đang lo lắng em gái mình bị tổn thương không nhưng lại giải đáp ở tập 7, tập 7 đã khiến mình suy luận đúng khi Lee vẫn còn yêu Wee, tình yêu xen lẫn sự thù hận. cái Tập 7 khiến mọi người buồn nhiều nhất, buồn vì Kid đã cảm nhận rằng vợ mình yêu con trai mình là sự thật, sự tranh đấu bấy lâu nay giữa mẹ ghẻ và con chồng cũng chẳng qua là sự thù ghét và tình yêu đơn phương mang lại tổn thương cho những người xung quanh, lặng đi cái Rin chứng kiến được tình cảm của chị gái với Wee, cô cũng không biết phải làm gì, 4 con người trong cái cảnh đó ai cũng thật đáng thương và mỗi người chọn cho mình những bước đi tiếp theo mà không biết phải làm thế nào cho trọn vẹn.

Nếu xem phim bạn ghét Wee nhưng mình lại chả ghét tí nào, vì mình cảm thấy nội tâm của Wee ngay từ những giây đầu của bộ phim, một Wee đang vùng vẫy để tìm được sự quan tâm của bố, bố càng không quan tâm thì wee lại càng phá phách, Wee muốn cho bố thấy bộ mặt của Lee, về thứ tình cảm thật của Lee nhưng bố Kid lại chả quan tâm, cho rằng Wee bất trị , ích kỷ và xấu tính nên Wee lại càng ra sức chứng tỏ và lại càng phá phách, có điều Wee không biết là bố Kid đang rất yêu Lee, với ông Lee là người phụ nữ mà ông yêu thứ 2 sau mẹ Wee, không biết ông yêu ai nhiều hơn nhưng Lee khiến ông được vui trở lại, có điều sự dạy dỗ với Wee ngay từ khi chuẩn cưới Lee thật quá kém, kém nên Wee càng căm ghét Lee hơn là quan tâm đến bố.

Bố Kid là người đàn ông tuyệt vời cho bất kỳ người vợ nào, nhân từ, yêu thương, chiều vợ nhưng không đủ là người cha tốt, vì ông đã vì tình cảm cá nhân nhiều hơn là yêu thương con cái, cái yêu thương của ông thay vì thể hiện thì ông lại giấu kín, thay vì hành động thì ông lại chỉ có những suy nghĩ, có lẽ ông không chịu nổi sự cô đơn khi mất mẹ Wee. Nhưng chính vì sự thờ ơ của ông với Wee, sự dạy bảo không đúng cách đã khiến cho Wee càng thêm phá phách và khiến ông thất vọng

Na Rin thế nào nhỉ, 2 tập đầu của Phim thì Rin thuộc dạng đừng hòng mà bắt nạt được, đanh đá và thách thức Wee vì sự thù ghét chuyện năm nào mà Wee đã phũ phàng với tình cảm của chị Lee. Cô không sợ Wee, coi thường Wee nhưng có điều khi cô nhìn những bức ảnh thì chợt nhận ra rằng Wee có nỗi khổ của riêng mình, nhưng sự thù ghét năm nào cộng thêm bản tính không đổi của Wee khiến cô không thể nào bình tĩnh hay nhẹ nhàng trước mặt Wee được. Chợt thấy cô thay đổi sau cái tát của Wee, cô thấy mình không biết phải làm thế nào cả, làm thế nào bây giờ khi cô bị ăn tát mà không dám nói với gia đình, Chính vì sự cam chịu của Rin đã khiến bố Kid phải nhìn lại bản thân mình, chính vì sự cam chịu của Rin với người thân gia đình đã cảm hoá được Wee, có lẽ bố Kid đã cảm nhận sự yêu thương của Wee cho Rin theo cái cách của Wee, làm sao một con người ngang tàng, ích kỷ, mồm miệng nanh nọc lại có thể đối xử dịu dàng với RIn được chứ, Wee lại càng không biết thể hiện sự yêu thương ấy như thế nào.

Rin có yêu Wee không? Rin có yêu Wee nhưng cô cũng sợ con người mà Wee đang thể hiện, chỉ cần tang lễ của bố Kid, Rin đảo mắt tìm Wee, khi chứng kiến cảnh Wee quỳ trước bố, đi vào thì hùng hổ xuyên qua mọi người thân không một câu nói gì, lặng lẽ quỳ cúi đầu rùi lại cúi đầu bước ra, bước của Rin, cái cảnh đấy thấy RIn cũng như muốn trùng xuống, có gì đó RIn hiểu về nỗi đau của Wee mà ngay cả anh bạn thân của Wee không hiểu nổi,

Rin muốn Wee nói lời vì yêu mình chứ không phải vì đứa con mà chăm sóc RIn mà đợi mãi, đợi mãi cũng chỉ nói yêu con của chúng mình, rằng lo cho đứa bé, ôi thôi, nếu mình là người mẹ mình sẽ cảm động lắm vì ít ra bố nó thật sự yêu nó nhưng mà nếu là người phụ nữ thì hơi bị ghét, nhưng RIn làm sao mà nghĩ Wee có thể nói thế, còn nhớ cảnh chị Lee hỏi về tình cảm với Rin, Wee nói là chỉ là chơi bời, Rin thật sự bị tổn thương, cái sự tổn thương đến bật khóc như thế không phải chỉ vì nỗi đau của bản thân mà vì đó Rin vẫn mong tình cảm có gì hơn thế chăng.

Khi chứng kiến chị Lee hôn vụng trộm Wee trong lần say rượu đó, RIn biết tình cảm của chị gái mình, cô biết phải làm thế nào, tự nhiên bị đứng giữa cho 2 người giằng co vì sự ích kỷ của bản thân họ, có một chi tiết khi cô đứng bên ngoài, suy nghĩ về mọi việc, chợt đứng nhìn bụi cây và bức tượng mà Wee từng kéo vào để cưỡng hôn, có lẽ tình cảm của Rin đến chính Rin còn không cảm nhận được, cô bỏ trốn chả nhẽ vì sợ mỗi Wee hay sao?? tình cảm của Rin và Wee với nhau, Lee lại là người hiểu rõ nhất, cô không muốn tin là Wee lại yêu Rin lại càng không thèm tin là Wee và Rin lại có con với nhau, nhìn cái cách cô giằng co với Wee về chuyện Wee yêu Rin lại càng thấy tình cảm của Lee sâu đậm như thế nào.

Còn chi tiết khi chuẩn bị sinh con, lần đầu tiên RIn bật khóc và nói với Wee "xin anh đừng bỏ em đi nữa", rôi cô quay lưng đi để hồi hộp lời hứa của Wee là anh là người đầu tiên em sẽ nhìn thấy sau sinh, rằng anh có thứ tặng cho em, ôi cô hồi hộp để rồi thất vọng khi chị gái là người đầu tiên mà cô gặp còn chàng Wee đang mải ngắm nhìn con ở phòng dành cho em bé, chắc lúc đó RIn thật sự thật sự thấy quá đau lòng, đúng như đoạn cuối, cô sợ sợ mọi thứ chỉ là mộng mị. Liệu vì con hay là vì yêu cô đây.

Pat, cô bạn gái cũ của Wee là nhân vật mình thích sau Wee, chân thật, vui vẻ, nhiệt tình, yêu không dấu diếm, là người bạn chân thành và hiểu Wee nhất trong phim, mình thích tình bạn khi buồn dù một hai giờ sáng cũng gõ chuông nhà Pat, cái cách Pat chạy đến khi Wee buồn, có lẽ tình bạn của họ còn cao cả hơn cả tình yêu, Pat là người Wee cũng chịu nghe lời nhất, là người mà hiểu và yêu thương Wee cũng có lẽ là gần nhất. NGười khác mắng chửi Wee nhưng Pat thì không. Pat như một sự tươi mát thổi vào phim trong những lúc buồn và căng thẳng nhất.

Một bộ phim hay có lẽ bấy nhiêu cái mình viết ra chỉ là góc nhỏ của một bộ phim, cảm nhận nhân vật có lẽ còn có nhiều thứ muốn nói ra lắm nhưng có lẽ đến đây thôi, Một bộ phim mình háo hức vô cùng và là bộ phim THái với gu thẩm mỹ về thời trang đẹp nhất so với những bộ phim THái mà mình từng xem. Nhiều bộ rất đẹp nhất là một số bộ của Lee mặc, hay những bộ của Wee nữa mình rất ưng. Thực ra mình chưa bao giờ đánh giá cao về thời trang Thái nhưng xem xong phim này thì mình phải nghĩ lại, Mình rất thích phim này, sẽ xem engsub lại để còn đọc bàn luận của các fan nước ngoài mê phim Thái. ĐÚng là xem phim THái mà bỏ qua phim này thì thật là quá đáng tiếc.

KHông hiểu mình có tà ý xấu gì không nhưng tập 5 Wee bắt cóc RIn mình cũng rất thích, keke mình chỉ thích 2 con người ở đó với nhau, hành hạ nhau thôi, nếu không có tập ấy thì làm sao mà Wee có thể thay đổi bản thân và biết tình cảm của mình đối với Rin như thế nào chứ.

Bình luận

Thật sự rất mong chờ sự tái hợp của 2 anh chị trong 1 lakorn mới, mình đang xem engsub Qi Pao phim mới của Ann nè, nhưng chỉ thích Ann đóng chung với mỗi Ken thôi :-)   Đăng lúc 10-11-2012 09:01 PM
Đọc xong bình luận của bạn làm mình muốn xem lại phim 1 lần nữa quá, phải công nhận Ken-Ann đóng quá xuất sắc cứ như ngoài đời thật vậy.  Đăng lúc 10-11-2012 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách