Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2008] Thiên Đường Tội Lỗi / Sawan Biang | Anne, Ken - Vietsub Ep 12 End

[Lấy địa chỉ]
661#
Đăng lúc 13-2-2015 13:01:49 | Chỉ xem của tác giả
phim này chắc mình xem đi xem lại cũng tầm vài chục lần rồi, phim TH duy nhất được mình lưu trong ổ cứng cho đến tận bây h
nhưng lạ cái vẫn chưa chán, càng xem càng nhận ra nhìu cái hay và sâu sắc của phim, càng khâm phục biên kịch, đạo diễn và cả diễn viên trong phim
đv mình SB mãi là tượng đài của lakorn nói chung cũng như thể loại slap/kiss nói riêng, đến h vẫn chưa phim nào có thể đánh bại dc nó cả về nội dung lẫn diễn xuất
riêng diễn xuất của Ken có thể trở thành chuẩn mẫu cho hình tượng bad guy, Kawee vẫn là BG số 1 trong dòng phim drama

năm 2013 TQ có remake lại bộ SB với tên gọi Love is the best
nhưng nhẹ nhàng hơn rất nhìu so với bản gốc, ít cảnh thô bạo, cãi vã, sỉ nhục, chửi bới,...cũng ko rape, nam chính lịch thiệp hơn Wee, nhìu cảnh lãng mạn hơn SB, và dĩ nhiên cũng ko hay bằng SB
có lẽ chỉ có TL mới dám làm kiểu phim bạo lực như thế thôi, TQ làm vậy chắc sợ bị ném đá

mong mỏi lớn nhất của mình là Ann Ken tái hợp 1 lần nữa nhưng sao vô vọng quá T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

662#
Đăng lúc 28-2-2015 18:36:08 | Chỉ xem của tác giả
Ann Ken mau tái hợp đi cho fan mừng huhu. Nói thiệt mình ship cặp này lắm á. Tiếc là cả 2 đều yên ấm hết rồi, nhìn Ann vs bạn trai Ae của chỉ không công khai cho lắm nhưng ảnh luôn là hậu phương vững chắc cho chỉ. Không biết Ken Ann có khi nào có tình cảm thầm kín dành cho nhau lúc quay phim không ta, thấy ánh mắt Ken nhìn Ann tình lắm dù là hậu trường.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

663#
Đăng lúc 4-3-2015 09:38:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa luyện bộ này xong. nếu mà xme phim này hồi năm 2008 chắc mình phải phát điên vì cuồng lên mất, he he ngày đấy cái mô típ hoàng tử lọ lem như này là hot lắm. Bây giờ xem kiểu bị bão hòa rồi nên cũng đỡ cuồng, với lại phim cũ nên thấy quần áo của mấy chị nữ chả đẹp. Ko thích phim lắm nhưng mà chết mê chết mệt a nam chính. Anh Ken tuyệt quá. Hình mẫu lý tưởng của bad boy lòng e, trai không đểu gái không thích, cái này thì thời nào cũng thế ha ha ha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

664#
Đăng lúc 4-3-2015 22:19:55 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ kiểu hoàng tử lọ lem thì phim Hàn đầy rẫy từ trước những năm 2008 rồi cơ, và các hoàng tử đó đa số đều đẹp trai, nhà giàu, giỏi, lãng mạn, lịch thiệp chứ ko có tệ lậu như Kawee (2 anh BG trong BOF với SG vẫn phải bái Wee làm sư phụ hehe)
trong khi những phim đó khán giả vừa xem vừa mơ mộng, thì SB thực tế và nghiệt ngã hơn nhiều, không tạo viễn cảnh màu hồng mà khiến ng xem suy ngẫm nhiều hơn
ý nghĩa của nó ko chỉ đơn thuần về tình yêu mà còn về tình cảm gia đình sâu sắc thấm thía, những đoạn xúc động nhất trong phim theo mình là những đoạn tay đôi của bố con Kawee , xem mà thấy bi kịch gia đình quả thật đáng sợ, 1 bộ phim có chiều sâu thực sự chứ ko phải kiểu phim thần tượng thường thấy
phần lớn mọi ng cuồng phim này chủ yếu vì hình tượng bad guy của Ken là chính

cá nhân mình quan trọng nội dung với diễn xuất còn trang phục bối cảnh vẫn xếp sau
trai xinh gái đẹp ăn mặc sành điệu mà phim dở, diễn đơ thì cũng vứt
SB quá nổi bật về kịch bản lẫn diễn xuất nên bản thân mình cũng chả để ý lắm những cái khác
style của các nhân vật nữ trong phim có lẽ là do ý đồ của đạo diễn lẫn biên kịch
Rin gái nhà lành con nhà nghèo, lại thuộc kiểu nhan sắc bt nên ăn mặc bt, đơn giản cũng hợp lí thôi, W bị R thu hút bởi tính cách và vẻ đẹp bên trong chứ ko phải vẻ bề ngoài xinh đẹp nhưng rỗng tuếch như mấy em bồ của ổng
Lee thì lấy chồng già nên phải ăn mặc cho ra dáng bà chủ, xứng với ông Kid đã ngũ tuần

Nếu xem bộ Soot Seane Ha (2009) cũng phim cũ của Ken Ann, ra sau bộ SB chỉ 1 năm sẽ thấy nhân vật của Alin ăn mặc, quần áo giày dép tóc tai đẹp và hiện đại ntn

P/S: đang xem lại SB hơi bị cảm xúc nên nói hơi nhiều, mong mọi ng thông cảm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

665#
Đăng lúc 6-4-2015 12:47:34 | Chỉ xem của tác giả
Phim Thái hay nhất mà mình tường xem

Mong sự tái hợp của 2 anh chị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

666#
Đăng lúc 15-4-2015 19:50:40 | Chỉ xem của tác giả
Sawan Bang...Ken&Ahn
Mình nhớ 2 năm trước đây mình sợ phim Thái dã man, bởi vì phim Thái nổi tiếng về phim kinh dị.
Cơ duyên mình đến với Lakorns cũng như Sawan Biang là do con bạn mình giới thiệu, dạo đó nó mệt mệ với hình anh Bad guy của anh Ken đây cũng là guu của mình, thế là thỏ non bị cáo dẫn dắt thành công vào động Lakorn
Nhưng mà mình không hề ân hận, còn nhớ mình xem 1 mạch từ đầu đến hết không những vậy còn xem đi xem lại 3 ngày liền, mình biết mình đã anh Ken hạ gục
Sau đó mình tìm 1 loạt phim của anh và Ahn xem, công nhận Sawan biang quá hay, đến bây giờ hình tượng bad guys trong lòng mình chỉ có KEN _ KAWEE
I LOVE KEN&ANN
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

667#
Đăng lúc 3-4-2016 13:20:20 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên biết đến bộ phim này cũng do tình cờ vì ít xem phim của Thái. Nhưng khi xem rồi thì lại ko dứt ra được.
Mô típ hoàng tử lọ lem thì cũng cũ rồi nhưng chưa thấy hoàng tử nào mà tệ thật tệ như thế vin vào lý do rất vớ vẩn để hủy hoại 1 cô gái chỉ vì cô ta là em của ng mình ghét. Lúc đầu xem rất ghét Kawee, cực kì ghét khi anh ấy làm tổn thương Rin Nhưng mà ẩn trong đó là tình yêu mà anh dành cho Rin chính anh cũng ko biết. Từ bộ fim này mà kết hình tượng bad guy kinh khủng
Từ bộ phim đó ship cặp AnnKen điên cuồng dù biết hai người ko thể nào được
Thanks St nhiều vì đã làm bộ này down về để dành coi mới được :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách