Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tokpokki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 2013] Koo Kum/Nghiệt Duyên | Bie Sukrit Wisetkaew & Noona Nuengtida [Vietsub E16]

Đóng [Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 5-1-2014 19:36:00 | Chỉ xem của tác giả
phim này thật đúng với cái tên của nó " nghiệt duyên" một người là người lính đi xâm lược đất nước của người khác mà lại phải lòng cô gái của đất nước đó. tình yêu của hai người thật ngang trái, yêu không được mà yêu thì lại mang trên tội danh phản bội
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 7-1-2014 00:19:29 | Chỉ xem của tác giả
Tình yêu nảy nở trong chiến tranh bao giờ cũng là một tình yêu đẹp đẽ và lãng mạn hơn bất cả thứ gì. Không màu mè, không xa hoa, chỉ có 2 trái tim chân thật đến với nhau.
Thường thì kết thúc cũng rất đẹp (trên phim) nên cũng mong anh chị thành đôi mà xem lại cái tựa thì
Biết trễ quá vào xem có mấy tập down về mà mất hơn nữa ngày mới xong do không có ai giữ seed

Bình luận

buồn man mác mất mấy ngày :((  Đăng lúc 16-2-2014 02:31 AM
nhưng đẹp đẽ lắm. Ko đc như thời bình, trân trọng từng giây phút bên nhau, một cái nắm tay, một cái ôm nhẹ cũng đủ ấm lòng. Hồi xem phim này xong  Đăng lúc 16-2-2014 02:31 AM
ừa phim này buồn, bạn nhìn tựa phim chắc cũng biết là SE rồi. Nhưng xem phim này xong mình thấy thấm thía nhiều, như bạn nói ấy, tình yêu thời chiến đơn giản   Đăng lúc 16-2-2014 02:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 8-1-2014 23:34:06 | Chỉ xem của tác giả
xem tập cuối mà tim đau quặn thắt lại, yêu nhau nhưng lại phải giấu, phải lén lút thật đau khổ. anh bee thì dành tình cảm quá trời cho chị noona, liều mình năm bảy lần cứu mạng chị. nhưng đến cuối cùng thì vẫn phải chia lìa anh ra đi trong vinh quang nhưng lại để lại cho chị sự đau khổ vô vàn, gào thét khóc - xem mà nước mắt chảy ròng ròng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 9-1-2014 05:18:59 | Chỉ xem của tác giả
Diễn viên Thái rất đẹp nhưng mình không thích giọng nói như phim Hàn, từ từ coi mãi sẽ quen thôi.

Bình luận

bạn giúp mình edit bài viết về nội dung phim nhé, 3 dòng trở lên theo đúng quy định.  Đăng lúc 22-1-2014 11:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 9-1-2014 05:20:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình ở Thái cũng lâu rồi, nhưng coi phim vẫn không hiểu được, vì mình không học tiếng Thái mà chỉ học tiếng Anh thôi.

Bình luận

Bạn giúp mình edit bài viết về nội dung phim, 3 dòng trở lên nhé.  Đăng lúc 22-1-2014 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 9-1-2014 11:40:56 | Chỉ xem của tác giả
Mình không thích những phim thuộc thể loại SE, nhưng vì không biết nên đã lỡ xem bộ này, và để cho trái tim thổn thức theo từng đau đớn của 2 nhân vật. Mình đã xem 2 lần, và khi xem lại những cảnh hạnh phúc 2 người bên nhau thì nước mắt mình rơi như mưa vì đã biết trước kết cục là như thế nào.Hạnh phúc sao mà ngắn ngủi quá, nó quá ngắn ngủi đến mức để khi Hideko nhìn lại, cô lại thấy hối hận vì đã cố chấp không thừa nhận tình cảm của mình và nếu thời gian quay lại cô sẽ yêu anh từ lần đầu tiên 2 người gặp nhau.Và sau đó mình đã phải trợ tim bằng vở nhạc kịch Ruk Jup Jai của Bie và Noona để được xem 2 người hạnh phúc bên nhau.
Tình yêu là gì mà khiến cho 2 nhân vật chính phải đau thương như vậy?
Vì tình yêu Kobori sẵn sàng làm mọi thứ vì Hideko (mình thích cách Kobori gọi Ang là Hideko, nghe rất "tình" <3 ), anh sẵn sàng tha thứ cho những  tổn thương, những lời cay đắng và cả những rắc rối có thể khiến anh nguy hiểm đến tính mạng mà cô dành cho mình.Trái tim anh đau khổ, dặn lòng rời xa cô, thuyên chuyển công tác, nhưng số trời an bài lại để anh cứ đến bên cô, tổn thương rồi lại hạnh phúc với từng lời nói, hành động của cô. Đối với anh cô là mặt trời soi sáng trái tim anh, dù đau đớn đến mức muốn huỷ diệt sạch sẽ những gì trong trái tim thì anh vẫn cứ muốn ôm lấy người con gái đó. Phải là thứ tình yêu vĩ đại đến mức nào mà anh có thể nhiều lần tha thứ cho cô đến vậy, chấp nhận cả việc làm mà danh dự của 1 quân nhân như anh không thể nào chấp nhận nổi là phản bội lại dân tộc mình để bảo vệ cho cô. Cứ như anh biết rằng mình sẽ chẳng sống bao lâu, nên tình yêu anh cứ bộc lộ ra 1 cách mãnh liệt, yêu hết mình và sống hết mình cho người con gái anh yêu nhất cuộc đời này. Anh chấp nhận mình là người mà cô ghét, nhưng cũng đau đớn khi nói với cô rằng: “Nếu em ghét anh chỉ vì em là người Thái, còn anh là người Nhật, thì việc đó là điều anh không thể nào lựa chọn được.” Anh yêu cô, chỉ mong dùng thứ tình cảm chân thật nhất để chạm vào cô, hay ít ra cô có thể đừng ghét, đừng hận anh, cũng không mong rằng cô có thể đáp lại tình yêu của mình.Chỉ cần cô ở bên cạnh, đối xử tốt với anh như vậy là đủ cho anh khoảnh khắc hạnh phúc nhất rồi.
Vì tình yêu Kobori dành cho mình mà Hideko tự làm tổn thương chính mình và cũng làm tổn thương cả anh. Cô như con nhím xù lông, đang sợ hãi trước tình yêu của anh, đang cố chỉa những chiếc gai nhọn về phía anh để xua anh đi thật xa. Những lần cô nói ghét anh cứ như là những lần cô tự nói với trái tim mình: “em yêu anh, nhưng danh dự và cả lời hứa với Vanus là thứ ràng buộc con tim em”. Trái tim cô đã bị đánh cắp tự lúc nào không hay biết, nên cô sợ hãi, chỉ biết dùng tính cách cứng rắn như 1 người đàn ông để bao che. Cô đau khổ khi biết mình làm Kobori tổn thương, cô chỉ có thể im lặng và bỏ đi để anh không phát hiện ra đôi mắt mình đã nhoè đi. Cô lo lắng khi biết khu vực của anh không an toàn, lặng lẽ chạy đi tìm anh, và khi thấy anh an toàn cô chỉ thở phào mỉm cười, lặng lẽ trở về nhà. Cô biết mình yêu anh, nhưng 1 khoảnh khắc hạnh phúc của cô lại khiến nội tâm cô dằn xé đau đớn. Tuy nhiều lúc xem Hideko làm tổn thương Kobori, mình rất bức xúc và bực mình với tính cứng đầu của cô, nhưng mình hiểu rõ cô cũng tự làm tổn thương chính mình như vậy. Lúc mà cô thừa nhận tình cảm của mình cũng là lúc thời khắc 2 người mãi mãi xa nhau, âm dương cách biệt, đúng là Nghiệt duyên, số trời sao lại để đôi ta gặp nhau trong đau khổ. Nhưng cảnh cuối là hình ảnh 2 người ôm nhau, như lời Kobori nói: “Anh sẽ không đi đâu cả, sẽ luôn bên cạnh bảo vệ cho em và con, anh sẽ chờ ngày cùng đón em lên dải ngân hà nơi mà chức nữ đang sống.” (khúc này chỉ nhớ lại thôi đã khiến mình muốn khóc rồi...)
Đời mình ghét nhất thể loại SE, đã vậy còn ngược tâm, thật khiến cho mình đau tim mà, “ghét của nào trời trao của ấy” nên giờ sau khi làm tàu lặn mấy năm mới ngoi lên comment cảm xúc về bộ phim. Thanks sub team đã làm bộ này nhé, mình rất thích sub do các bạn làm, nó khiến mình hiểu rõ từng lời của Hideko và Kobori hơn rất nhiều. Mong chờ những tập tiếp theo của các bạn và chuẩn bị khăn giấy chấm nước mắt tiếp.

Bình luận

Mình cũng ghét phim nào SE lắm, xui khiến thế nào lại xem bộ này r khóc k ngừng nghỉ, đến giờ vẫn bị ám ảnh vì Kobori :(((  Đăng lúc 27-3-2014 02:14 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
rosy_rosy + 5 Tiếp tục ủng hộ phim nhé bạn:).
tokpokki + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 26-1-2014 23:26:38 | Chỉ xem của tác giả
vừa mới luyện xong bộ nè!
nói thật là ban đầu thấy tạo hình nhân vật k đc "nung ning cho nắm" cộng thêm tên fim nghe có vẻ là fim bi nên mình quyết định k xem để k bị khóc!
thế rùi vào 1 ngày nọ!thế nào mà lại mò mẫm vào xem!sau đây là đôi dòng phát biểu cảm xúc của iem về bộ phim nè!
- phục trang của nhân vật k nung ning nhưng độ sáng của diễn viên cũng đủ làm sáng cả bộ fim oài!
- chính thức say nắng với nụ cười bừng sáng của P.Bie!cười j mà đáng iu thế vậy trời
- cảm thương vì tình yêu của Kobori dành cho Hideko!từng chút từng chút 1 sự quan tâm của Hydeko dành cho anh được anh gom góp lại, dù là nhỏ nhoi nhưng cũng đủ làm anh cảm thấy hạnh phúc lắm rồi! nhìn anh cười mà thấy vui cho anh nhưng lại càng thương anh hơn!
- cũng k giận Hideko vì tình yêu của cô cũng đến dần nhẹ nhàng,chỉ trách chiến tranh quá tàn nhẫn đã cướp đi người cô yêu!
- ám ảnh mãi về những lời tâm sự của Hideko dành cho Kobori lúc a hấp hối và về kết thúc đau buồn ấy!có 1 sự day dứt về mối tình của họ không hề nhẹ!
- nhạc fim nhất là bài Bie - Nonna song ca!tuyệt hay!
. và bộ phim rất rất hay và đáng xem .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 28-1-2014 15:35:14 | Chỉ xem của tác giả
Koo Kum - E15 - HD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 28-1-2014 15:37:03 | Chỉ xem của tác giả