Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
271#
Đăng lúc 23-12-2012 00:24:25 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 23-12-2012 00:17
Chương 67 : Người quen cũ?

Edit : Kurt

Lần đầu tiên giật đc tem, lại sa hố này nữa.                     
Tks bạn edit nhìu :)
Tớ sửa rùi đây ( cũng muốn cmt dài n mà từ trc h toàn tàu ngầm nên k dám viết lung tung)

Bình luận

bạn ơi, bạn edit lại comment dài hơn đi nhé. Như thế này sẽ bị coi là "cố tình xuống hàng", bị xóa bài đó.  Đăng lúc 23-12-2012 12:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

272#
Đăng lúc 23-12-2012 00:34:54 | Chỉ xem của tác giả
đọc chương này buồn cười Tuyệt ca quá, mùi giấm chua cứ gọi là...
còn Đinh Phi Danh này là người trong gia tộc của Khinh tỷ rồi,
tỷ ấy đã cho con đường rút lui rồi, ko biết là có tiếp tục tìm cách hại Tuyệt ca nữa ko?
cảm ơn các b đã edit truyện nhé! ^.^

Bình luận

hừ, không ở trong hoàn cảnh của ta các người cười gì, Vân Khinh chỉ có thể ở bên 1 mình ta, Vân KHinh là CỦA TA  Đăng lúc 23-12-2012 05:37 AM
đúng là cần thuốc trợ tim. Mấy chap tới tụi mình edit ngày xưa lẫn beta giờ đều đau hết cả não. Dồn dập, thế trận, đủ thứ trên đời.  Đăng lúc 23-12-2012 12:44 AM
thế thì chắc chắn trong hoàng lăng sẽ xảy ra chuyện jui, nhờ thế tc của 2 ac lại càng tiến triển hơn, càng ngày càng gay cấn, phải chuẩn bị thuốc trợ tim thui   Đăng lúc 23-12-2012 12:41 AM
bạn cứ an tâm, mấy chap sắp tới hại não vô cùng, gay cấn vô cùng, n cũng cảm động vô cùng ^^  Đăng lúc 23-12-2012 12:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

273#
Đăng lúc 23-12-2012 10:08:40 | Chỉ xem của tác giả
há há, trước đây bạn cũng có nghe Thú Phi nổi tiếng lắm lắm, nhưng từ lúc để ý đến, định đọc thì thấy các nàng treo cái biển Drop làm mình chả dám nhảy hố, chỉ sợ không leo lên khỏi hố được :)) thấy cái chương 66 comeback nên quyết định lao đầu vào luôn, còn tự nhủ tận thế mà đọc được chuyện hay thế này cũng đáng =))
èo, đọc  một lèo đến chương 67 luôn, ngất ngây vs Tuyệt ca và Khinh tỷ :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

274#
Đăng lúc 23-12-2012 10:15:11 | Chỉ xem của tác giả
Kiểu này về Vân Khinh lại bị Tuyệt Ca "cắn" cho nát người :))
Nhìn zai khác thôi mà đã ghen lồng ghen lộn rồi mà lại còn hẹn hò trong đêm thì Tuyệt ca bỏ qua thế nào được.
Tên họ Đinh kia xuất hiện là không có chuyện tốt rồi, đã thế hắn lại còn là người thi công cơ quan trong hoàng lăng nữa. Phen này lại có biến.

Bình luận

thích cái từ "cắn" =))  Đăng lúc 23-12-2012 12:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

275#
Đăng lúc 23-12-2012 10:47:54 | Chỉ xem của tác giả
mỗi lần vô chap mới là đều thấy một mùi chua như dấm
chẳng biết là zai Tuyệt đề cao quá mức vẻ đẹp của chị Khinh
hay là quá tự ti về bản thân mình
nên lúc nào cũng kè kè giữ người đẹp bên cạnh
nhìn không cho, liếc cũng chẳng đc
lại đc thêm zai Mặc Chi,
ơ mà còn chưa biết mặt của zai Tuyệt hay sao mà lại còn quát ngược lại thế kia
=))))))))))))))))
rõ là khổ thân zai
đêm hôm khuya khoắt còn nhọc công đi bắt gian với cái bản mặt than ;))))

Bình luận

=)))) nhìn chung thì ông nào ghen vì tình mặt đều thành mặt than hết =)))  Đăng lúc 23-12-2012 01:20 PM
bạn lib nói bản mặt than làm mình nhớ Than tướng quân,chồng Mi idol ^^  Đăng lúc 23-12-2012 12:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

276#
Đăng lúc 23-12-2012 20:02:44 | Chỉ xem của tác giả
Ôi thấy chương mới mừng quá.
Cm cái đã, đọc sau :))
Thks các bạn nhìu nhìu. Mọi ng vất vả quá :*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

277#
Đăng lúc 24-12-2012 00:23:15 | Chỉ xem của tác giả
Hay quá, hay quá! Bộ Thú phi này thật tuyệt vời. Thích hình tượng của Tuyệt ca và Vân tỷ khủng khiếp
Tuyệt ca thật là tinh mắt nha, mặc giáp đen đứng trong bóng tối quan sát Vân tỷ với tên kia nữa chứ
Mấy câu của Vân tỷ nói làm xao động lòng người mà, kiểu này thì sớm hay muộn Vân tỷ cũng bị Tuyệt ca 'bắt' về nhà là 'phu nhân'
Mà Tuyệt ca cũng vì những lời của Vân tỷ mà suy nghĩ và dám bỏ cả luật lệ. Tình yêu của cả 2 thật tuyệt vời
Mong đợi chap sau. Cảm ơn MDH đã edit một bộ truyện hay như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

278#
 Tác giả| Đăng lúc 24-12-2012 12:06:23 | Chỉ xem của tác giả
TẠI SAO LẠI LÀ MDH

Haizzz. Mọi người cứ nhầm MDH thành MHD.

MHD là tên bạn chuyên convert truyện bên TTV. Còn tụi mình là MDH.

Thực ra MDH là chữ viết tắt của Mắc Dịch Hội.

Nguyên nhân của cái tên này là từ thú phi mà ra. Ngày xưa tụi mình edit thú phi cho nội bộ sở thú đọc. Và từ lúc đó là bỏ bê hết việc của sở thú, ai kêu gào cũng bảo "mắc edit rồi". Và từ đó cái tên "Mắc Dịch Hội ra đời, do đám thú quái ác của sở thú đặt.

Chữ Mắc ở đây là bận.

Dịch thay cho chữ edit. Vì không thể gọi là Mắc Edit Hội được (chỉ sợ mọi người đọc MEH ra thành Mắc Ẹ Hội thì toi =)) ).

Đó. "Mắc Dịch Hội", nghe thì ngàn chấm vợi đó, nhưng nghĩa thực sự thì rất chong xáng và hợp với nhóm =))

Mong rằng từ nay không còn ai nhầm MDH với MHD nữa ^^

MERRY X'MAS

Bình luận

hà hà, sau khi nghe chân truyền, bây giờ mỗi lần muốn đánh tên chỉ cần miệng lảm nhảm" Mắc dịch hôi" thì sẽ không bị lầm nữa, mà lại dễ nhớ nữa chứ, hà hà   Đăng lúc 25-12-2012 01:42 PM
cụ nói thụ làm em liên tưởng tới CÔNG =)))  Đăng lúc 25-12-2012 04:14 AM
cuối cùng cũng đã chịu nhận cái tên Thụ =))  Đăng lúc 24-12-2012 08:54 PM
ôm chị thuchang một cái, chúc chị giáng sinh vui vẻ :x  Đăng lúc 24-12-2012 08:18 PM
chúc cụ giáng sinh vui vẻ nè, mau mau khỏi bệnh nhen :x  Đăng lúc 24-12-2012 07:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

279#
Đăng lúc 24-12-2012 12:34:26 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn MDH đã edit tiếp bộ Thú Phi!!! <3. Yêu các ss quá!
Em thì cứ tưởng "mắc dịch" theo nghĩa khác cơ. keke.
CHÚC CẢ NHÀ GIÁNG SINH VUI VẺ NHA!

Bình luận

nghĩa giè =))  Đăng lúc 24-12-2012 03:23 PM
Mình hiểu theo đúng nghĩa đen nhá....:)))))))  Đăng lúc 24-12-2012 12:40 PM
hơ, hình như ai cũng tưởng MD theo nghĩa khác thì phải =))  Đăng lúc 24-12-2012 12:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

280#
Đăng lúc 24-12-2012 15:10:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình làm tàu ngầm trong thớt này lâu rồi, bây giờ quyết định ngoi lên  ^^
Theo dõi truyện này từ những ngày đầu bạn Cút đem về box Văn
Phải nói mình rất thích truyện này, thích cực kì luôn á nhưng mình văn chương không được hay với lại trước giờ tính hơi nhát nên không dám comment để ủng hộ các bạn.
Bạn Cút có nói Thú Phi rất dài và khó làm,câu văn trúc trắc, chiến thuật này nọ có thể không đạt tiến độ 3 cháp/tuần.
Không sao cả bạn ạ, mình nghĩ ai cũng có công việc riêng, bận bịu nhiều  nhưng các bạn đã dành thời gian edit truyện cho tụi mình đọc đó đã là điều đáng quí rồi.1 cháp/tuần cũng được ( mình nói thật lòng đó).
Vả lại mình nghĩ  rằng nếu đã là truyện yêu thích thì chờ đợi là 1 điều HẠNH PHÚC.
Điều cuối cùng mình muốn nói  là xin gởi ngàn nụ hôn và  lời cám ơn chân thành đến các bạn trong nhóm MDH ,  mình không nhầm thành MHD đâu =)).
Chúc các bạn một mùa Giáng sinh an lành!

Bình luận

Cảm ơn sự động viên của bạn, bọn mình rất cần những người thấu hiểu như bạn vậy đó :X  Đăng lúc 24-12-2012 08:11 PM
truyện này mang về box đã hơn 1 năm rồi đó, vậy mà còn chưa đựơc 1/4. Ôi, tội lỗi quá ^^. Xmas bạn nha :x  Đăng lúc 24-12-2012 03:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách