Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ichigo_daifuku
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[D][Tư Gia] (¯`·.º-:¦:-† Noona♥Bie †-:¦:-º.·´¯) Nhân Duyên Trời Định (¯`v´¯) Trọ

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 23-5-2013 11:23:12 | Chỉ xem của tác giả
huhú tin tốt đây bên af thông báo Kangsom tuyên bố sẽ không tham gia vở nhạc kịch mới với noona vậy nên đều đó đồng nghĩa với việc chúng ta sẽ thấy biena trong vớ nhạc khịch mới này "Luerd Kut Thee Ya" nhưng mà kết thúc nam chính chết mới đau sao chết hoài vậy nhưng chưa có gì là chắc chắn vậy nên phải đợi đến ngày 24/5 này coi có thông báo chính xác mong là tin này là thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 23-5-2013 11:26:52 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 23-5-2013 10:44
Thanks e post clip nhé.
Vì chủ yếu thích BieNa nên ko có tìm hiểu nhiều riêng về Noona ...

Sao hiểu được tiếng Thái hay vậy? Mình coi chủ yếu chỉ để ngắm người đẹp =))
Đa số fan của DBSK toàn thích Jaejoong thôi, Jae mà biết có fangirl như Noona chắc sướng lắm ế,xinh thế cơ mà  ^^
Mềnh cũng đang nóng lòng chờ đợi DVD RJJ ra lò, mà chắng biết cái vở kịch này đóng hồi nào nhỉ?Chắc cũng vừa mới đấy thôi, style với lại phong cảnh giống gần gần với bây giờ.
Mà có ai nói cho mình biết cách tính ngày tháng bên Thái hơm, 13-2-54 là sao dậy :((

Bình luận

giàu sinh lực dữ, làm việc thế chắc mệt lắm ý.Mình học túi bụi mà còn thở không ra hơi nữa là  Đăng lúc 23-5-2013 11:42 AM
rak jub jai đóng hồi khoảng đầu năm tập luyện giữa năm ngoái là công chiếu đó bạn đóng xong là nhảy qua bên koo kum luôn  Đăng lúc 23-5-2013 11:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 23-5-2013 11:36:44 | Chỉ xem của tác giả
ChuppyMiu_95 gửi lúc 23-5-2013 11:26
Sao hiểu được tiếng Thái hay vậy? Mình coi chủ yếu chỉ để ngắm người đẹp =))
Đa ...

Vì nghiện phim T nhạc T quá nên ráng banh tai ra nghe đó bạn. Cơ mà có nghe đc hết đâu, cả clip bao nhiêu nghe đc có vài câu thôi mà, ngoài ra thì còn ngôn ngữ hình thể nữa.
Bên T là dùng lịch theo đạo Phật, năm nay 2013 nhưng bên T là năm 2556, nếu 54 thì chắc là 2011.
Phật giáo T là dòng Tiểu thừa, trong khi VN mình Đại thừa nên ít nhiều có khác biệt.
RJJ thì khoảng năm ngoái, khoảng tháng 4 đến giữa năm, sau đó cuối năm hai ng lại đóng Koo Kum chung :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 23-5-2013 11:40:40 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 23-5-2013 11:36
Vì nghiện phim T nhạc T quá nên ráng banh tai ra nghe đó bạn. Cơ mà có nghe đc hết  ...

Cảm ơn nhá, hihi.
Coi phim, nghe nhạc Thái lâu nhưng mình vẫn chẳng hiểu koo kwan, koo gine nó nghĩ như thế nào.Chỉ hiểu lớ phớ được thôi với lại bên Thái có nhiều cách gọi quá nên mình chẳng bao giờ phân biệt được TT.TT
Cơ mà Noona lại tham gia nhạc kịch sao? Mình muốn thấy BieNa trong lakorn kìa, nhạc kịch thì xem không có đã =.=''
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 23-5-2013 11:48:20 | Chỉ xem của tác giả
ChuppyMiu_95 gửi lúc 23-5-2013 11:40
Cảm ơn nhá, hihi.
Coi phim, nghe nhạc Thái lâu nhưng mình vẫn chẳng hiểu koo kwan, koo  .

Dù gì Noona cũng xuất thân ca sĩ mà bạn, cũng phải cho nàng ấy tham gia musical chứ, ko thì phí tài năng, nàng ấy hát hay thế cơ mà. Vẫn còn đang ghiện bài Ham Jai của Noona đây, mỗi lần nghe là cảm xúc dạt dào.
Còn đóng lakorn thì càng tốt, fan như mình dễ đc coi hơn, chứ musical thì dài cổ đợi DVD

Kookwan thì chắc bạn nghe nhiều rồi, kiểu hai ng có chemistry tốt trên màn ảnh, fan lakorn T chắc bạn biết KenT-Ann rồi Aum-Aff nhỉ.
Ko biết đúng hay ko nhưng theo mình hiểu koo có thể hiểu như là 'cặp' trong cặp đôi ấy. Nhớ OST KooKum có bài Kerd Ma Koo Gan do Bie hát, Tzone mình có sub ấy, hình như dịch là Sinh ra để yêu nhau thì phải. Ngay cả cái phim KooKum cũng có nghĩa là cặp đôi yêu nhau nhưng ko đến đc w nhau đấy thôi.

Còn bạn nói bên T nhiều cách gọi là sao? Cách xưng hô à?

Bình luận

mà nghe đồn phim mới này hay lắm không phải remake nên hơi uồng nhưng mà miễn biena có cơ hội gặp nahu là em vui òi  Đăng lúc 23-5-2013 12:02 PM
dạ chị nói đúng có lần đầu tức có lần sau chắc còn có hy vọng mong khun boy nghĩ lại nhưng mà đóng nhạc kịch thì ích cảnh scene lắm không bằng đóng phim  Đăng lúc 23-5-2013 12:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 23-5-2013 11:50:23 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi cái gì vậy nè trời tin vui buồn nó lận lộn hết vậy ,mình vừa mới nói chuyện với fan bên đó xong họ tuyên bố câu xanh rờn, P'San hình như là đạo diễn của kookum đang chuẩn bị quay phim mới và đang có ý định cho biena đóng chính ,nhưng mà nếu tin biena tham gia nhạc kịch mà thiệt là đồng nghĩa sẽ không thấy biena trên phim trong thời gian gần đâu nhưng cái đáng nói là trả giá quá đắc nếu mà đóng nhạc khịch mà không đóng phim cũng chẵng sao, nhưng mà khun boy đã có ý định nhạc kịch lần này không ra đĩa nữa vì lần trước fan muốn đanh sập trang chủ của khun boy nên ổng mới cho, và có nghĩa là chĩ fan thái sẽ có thể thấy biena trên sân khấu còn fan quốc tế thì đợi đến năm sau hoặc năm tới nữa chán quá đi huhu  khun boy ác thiệt nhưng mà nếu nhạc kịch có cảnh hun thì sẽ hun tới sức môi luôn chỉ tín tới tập luyện chưa tính biểu diễn thì cũng phải tập 1.2tháng gì đó

Bình luận

nói chứ RJJ có tới bốn cái kiss kìa e, trg vòng 2 3 tiếng mà kiss nhiêu đó, trong khi phim mười mấy tập nhiều khi còn ít hơn. Đc mỗi cái R là hơn thôi haha.  Đăng lúc 23-5-2013 12:03 PM
mình 'khủng bố' Khun Boy thêm phát nữa cho ra đĩa thôi, lúc RJJ cũng tưởng hết hi vọng đấy thôi, cuối cùng cũng đc :)  Đăng lúc 23-5-2013 11:56 AM
công nhận nhiều hơn, vừa hát vừa diễn, ko đc làm sai vì ko có cơ hội edit. Tuy fan như mình buồn nhưng thôi nghĩ tích cực, thế là tốt cho BieNa rồi. Bất quá fan  Đăng lúc 23-5-2013 11:56 AM
Bình tĩnh e, gì mà như sắp khóc rồi. Musical thì sẽ có promotion, và int'l fan sẽ đc xem cả đống ảnh và một số cut scene. Đóng nhạc kịch đc tức là khả năng đc   Đăng lúc 23-5-2013 11:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 23-5-2013 17:02:57 | Chỉ xem của tác giả
bellaswan gửi lúc 23-5-2013 11:50
trời ơi cái gì vậy nè trời tin vui buồn nó lận lộn hết vậy ,mình vừa mới nói chuyệ ...

Biến thái quá đê =))
Cơ mà như bella nói thì khun Boy không định cho BieNa tái hợp, ỗng cho phát hành RJJ là tại gì bị Fans khủng bố chứ chính ỗng hình như không muốn cho BieNa kết hợp nữa =.=''
Mình cũng phải công nhận là BieNa cả về ca hát lẫn diễn xuất đều thuộc vào dạng hơi '' khủng '' ở Thái lan.Nhất là mấy cảnh khóc sướt mướt ấy, nước mắt tuôn ra như mưa ấy =))
Kiss tới sức môi, gì mà ghê vậy bella @@ Như hình như mấy scene chỉ có Bie là chịu mở miệng, còn Noona đóng chặt luôn.Cho thấy thân thì thân chứ Noona vẫn không dễ dãi trong ba cái chuyện hôn hít là mấy @@
Không phải phim remake thì càng tốt chứ sao.Mình vẫn mong đó là slap/kiss, slap/kiss có nhiều chemistry hơn lakorn bình thường với lại mấy scene kiss với R cũng tương đối hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 23-5-2013 17:40:59 | Chỉ xem của tác giả
ChuppyMiu_95 gửi lúc 23-5-2013 17:02
Biến thái quá đê =))
Cơ mà như bella nói thì khun Boy không định cho BieNa tái hợp, .

không phải như vậy đâu khun boy thích noona lắm mới cho chỉ đóng ruk jub jai với koo kum, ruk jub jai thì không nói chứ koo kum, khun boy mua bản quyền quay năm 2007 hay 08 rồi, mà chưa tính exact mà mua bản quyền là chuẩn bị lâu nhất là ba năm vậy mà koo kum ổng lại ngâm dấm đến 5 năm, mới cho bắt đầu quay một phấn là vì ổng tin tưởng bie muốn giao vai này cho bie nhưng ổng phải chờ cho diễn xuất của bie tiếng bộ mới cho đóng (thấy ổng thương bie thấy ghê luôn chứ gà của ổng quá trời) một phần là chưa kiếm được nữ chính phù hợp với vai ang nên ổng còn phải tìm vì đây là bộ phim đình đám của điện ảnh thái ,vậy mà ổng mới thấy noona đóng rjj là mời qua đóng koo kum liền chưa nói lúc chuẩn bị nấm máy bị fan la quá trời nào là noona còn non mặt trẻ kinh nghiệm ít không phù hợp với vai ang vậy đó ,mà ổng cứ bỏ ngoài tay cho bấm máy luôn và còn nói rất tin tưởng vào nắng lực của noona chứ ổng mà không thích noona là ồng kiếm diễn viên khác liền .thiếu gì người có kinh nghiệm và diễn xuất ok hơn noona muốn đóng bộ phim dình đám của thái và còn chưa nhắc bie là gà cưng mà ổng còn không tin tưởng phải cho ổng 5 năm tập diễn xuất nữa chứ, vậy mà noona mới cái dớt liền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 23-5-2013 17:50:02 | Chỉ xem của tác giả
sợ bạn đọc nhiều loạn luôn cái này là mình giải thích về cái vụ trên chắc tại mình gi không rõ rjj là quay trước koo kum lúc đầu khun boy không có ý định phát hành đĩa (tại rjj là nhạc kịch chỉ diễn trên sâu cho fan xem chứ không có trình chiếu rộng rãi đâu phải ai cũng có cơ hội xem nhất là fan quốc tế như bọn mình) nhưng mà do fan quốc tế của bie la ó quá với một phần fan coi xong koo kum càng kết biena nên fan của hai bên liên kết tấn công trang chủ chủ của ổng khủng bố một thời gian dài với một phần ổng cũng muốn quảng bá biena với fan quốc tế  nên ống mới chiu (chứ noona lúc này chỉ nổi ở thái thôi ) chứ cái vụ biena hẹn hò ổng là người ra mặt nhờ báo chí đừng cang thiệt vào chứ ai (theo như fan bên đó nói) chứ có ai mà nói khiến bên báo giới phải nể như ổng đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 23-5-2013 17:56:53 | Chỉ xem của tác giả
còn về phần nhạc kịch mới này lúc đầu như mình nói ổng thích vớ tin tưởng noona nên ổng mới cho noona vai chính để nâng cao tên tuổi chỉ lúc bie đi mỹ nhưng mà 2 ông nam chính tự nhiên có việc bận nên không đóng đành phải nhờ bie tại nhạc khịch phải có hát nữa  chứ không phải là không thích ổng còn đinh cho biena thành koo gine nữa mà nên chuyện hai người này đóng chung là hiển nhiên cái tin nhạc kịch thì còn chờ lỡ phúc cuối kiếm được cha nội nào thế với bà nào váo vai nữ chính thay na thì lúc đó mình sẽ thấ biena lên phim theo như dự tín cuối năm nay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách