Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mylove28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2012] The King 2 Hearts - Ha Ji Won, Lee Seung Gi

[Lấy địa chỉ]
351#
Đăng lúc 4-7-2012 20:54:32 | Chỉ xem của tác giả

Nếu nhanh thêm 1 bước..
Hay chậm đi dù chỉ 1 bước..
Thì có lẽ đôi ta đã tránh được..
Mối nhân duyên đau khổ..

Tôi nghe thấy tiếng súng nổ..Và anh đứng khựng ở đó..nhìn lên..có máu chảy. Và người con gái anh yêu..đã ngã xuống. Anh thảng thốt. Không dám tin vào mắt mình. Người con gái "lợi hại" đó, người phải chịu nhiều đau khổ, mất mát vì anh. Anh vẫn chưa kịp thực hiện lời hứa của mình kia mà..

"Sau này nhất định, sẽ không để em rơi nước mắt. Dù chỉ là 1 giọt.
Anh sẽ khiến em, trở thành 1 Vương Phi nương nương hạnh phúc nhất trên đời này.
Cho đến khi anh chết, anh sẽ chỉ yêu mình em rất nhiều rất nhiều"..

Em tuyệt đối không được, tuyệt đối không được.. Anh chạy nhanh lên bậc thang. Có cảm giác như khoảng cách đó rất xa..rất xa..Nếu nhanh thêm 1 bước..Hay chậm đi dù chỉ 1 bước..Thì có lẽ đôi ta đã tránh được..Mối nhân duyên đau khổ......

Anh đã làm được gì cho em đâu. Người con gái anh đã từng cầm súng bắn thẳng vào. Người con gái anh đã để em một mình, chống chọi trước toàn dân, người mà anh đã không thể ở cạnh bên, lúc em đau đớn mất đi đứa con đầu tiên của chúng ta..Anh..anh chưa làm được gì cho em hết cả. Vì vậy mà em không thể nào, không thể nào, ra đi như thế được..

Anh đứng đó. Cố gắng giữ mình thật bình tĩnh. Nhưng đầu anh choáng váng. Không được, tuyệt đối không được, chuyện này không thể xảy ra. Em nhất định phải không sao. Nhất định phải khỏe mạnh, bình an sống cùng anh cho đến khi chúng ta da nhăn nheo, đầu bạc trắng. Nhất định phải có cùng anh những đứa con xinh xắn đáng yêu, cùng nuôi dạy chúng trở thành những hoàng tử công chúa tài giỏi đức độ, để khi anh già rồi, có thể cùng em sống những tháng hạnh phúc nhất đời người. Tự do tự tại, có nhau..

"Hang Ah, Hang Ah.."

"Đồng chí Lee Jae Ha. Em không sao"

"Trái tim tôi than khóc, gào thét
Vì muốn yêu em
Mà khiến em đau thương rơi lệ.."

Ôm chặt em trong lòng, siết chặt hơn cánh tay. Anh sợ lần nữa mình sẽ để mất em. Anh xin lỗi, anh xin lỗi. Em ở đây rồi. Anh sẽ giữ em thật chặt, sẽ không để em đi đâu rời xa anh nữa. Anh thật sự thấy sợ hãi rồi. Anh chỉ là đồ rác rưởi, nhưng em đã yêu anh. Đã ở bên cạnh anh. Và tin tưởng anh. Những gì chúng ta đã trải qua, anh không thể nào sống thiếu em được nữa rồi.

Tôi đã khóc, thật sự rơi nước mắt. Đối với đôi tình nhân đẹp như trong truyện thần tiên đó, đối với tình yêu đã vượt qua bao nhiêu thăng trầm trắc trở đó, tôi đã thật sự sợ sẽ có cái kết thúc mà 1 trong 2 phải ra đi. Nỗi đau còn lại làm sao mà có thể chịu đựng được. Những người yêu nhau nên đến được với nhau. Như thế thì cho dù cuộc sống luôn có những bất công, sẽ vẫn còn có nụ cười. Và người ta sẽ lại kiên cường mà tiếp tục sống. Hạnh phúc nhé King và Queen. Đi cùng nhau trọn con đường, san sẻ buồn vui, chia nhau nụ cười gánh nặng. Có nhau từng phút từng giây. Mỗi ngày đều có thể nhìn nhau, mỉm cười và nói

"Anh yêu em
Em cũng yêu anh"

Bình luận

đây là cảnh kinh điển mà. mình xem mấy chục lần rùi. bi h k khóc nữa nhưng vẫn xúc động  Đăng lúc 5-7-2012 01:57 PM
e vừa đem qua rùi. ^^ e chỉ toàn biết nhà m thui :p  Đăng lúc 5-7-2012 01:04 PM
cảm xúc hay lắm, em đem post ở thớt phim k2h 1 cái luôn đi để kéo thớt lên ^^  Đăng lúc 5-7-2012 12:12 PM
những người yêu nhau sẽ đến với nhau :x  Đăng lúc 4-7-2012 09:34 PM
trúng mắt cá đau lắm chứ c >"< mà chị m cũng đang phụng thể bất an còn j, sức yếu nên thế  Đăng lúc 4-7-2012 09:29 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
mylove28 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

352#
Đăng lúc 10-7-2012 14:48:53 | Chỉ xem của tác giả

Credit: HJW DC

Rate

EvelynNg + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

353#
Đăng lúc 10-7-2012 14:50:59 | Chỉ xem của tác giả

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

354#
Đăng lúc 10-7-2012 14:52:40 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

hình nét thật ấy :x quá chuẩn, nhìn chị già lung linh lung linh :x  Đăng lúc 10-7-2012 07:48 PM
Lung linh ạ :x  Đăng lúc 10-7-2012 06:23 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

355#
Đăng lúc 15-7-2012 20:12:31 | Chỉ xem của tác giả
Fanart

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

356#
Đăng lúc 31-7-2012 22:25:13 | Chỉ xem của tác giả
Một biên tập viên trên tạp chí Nhật đã tweet và đang bức ảnh này. Wonnie và Lee Seung Gi đã có cuộc phỏng vấn trên tạp chí 女性自身 (Josei Jishin) . (hình như là do 2 diễn viên điều bận rộn nên ko cùng phỏng vấn chung )

Credit: Baidu

Bình luận

sung sướng :x  Đăng lúc 31-7-2012 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

357#
Đăng lúc 14-8-2012 09:20:29 | Chỉ xem của tác giả
The King 2 Hearts

Khi hai trái tim chung một nhịp đập, liệu đó có phải tình yêu?

Đó là tình yêu đầu của cô gái mang tâm hồn thuần khiết, ẩn mình dưới lớp vỏ mạnh mẽ và gan góc – nữ sỹ quan huấn luyện cao cấp Bắc Hàn: Kim Hang Ah

Đó là mối tình chân thật đầu tiên mà chàng hoàng tử bỏ đi của Nam Hàn đã từng đùa giỡn và gạt bỏ; để vị vua chân chính Lee Jae Ha đã phải dùng cả mạng sống của mình để làm ấm lại trái tim còn chưa hề lên sẹo của người con gái ấy, người đã phải chịu biết bao nhiêu nỗi đau liên tiếp: bị ruồng bỏ bởi người mình yêu và chồng chất lên bởi nỗi bàng hoàng khi mất đi đứa trẻ còn chưa thành hình trong bụng.

Nghe nói một tháng là đã được hơn 1cm rồi đấy, lại còn có tim rồi, đập thình thịch thình thịch nữa. Tại sao cô ngốc nghếch và ngu muội đến như thế hả Hang Ah?

Vua rồi cũng vẫn sẽ phải làm vua. Người đàn ông đáng hận đó, dù có là kẻ rác rưởi, anh ta vẫn không tránh khỏi số kiếp phải làm vua của mình, dù chỉ là một vị vua bù nhìn đi chăng nữa. Nhưng Hang Ah à, cô có quyền lựa chọn mà. Tuy rằng có thể không phải là hoàng tử Arab, hay tài tử Brad Pitt, thực tế là cô có thể thỏa sức tìm kiếm những đối tượng dễ dàng hơn mà, sao cứ phải đâm đầu vào một tên ngốc nghếch bụng đầy mỡ lúc nào cũng nghĩ cách đánh lén sau lưng và không tin tưởng cô như thế chứ. Cô nghĩ rằng đó là tình yêu ư?

Tôi đã dõi theo cuộc tình của cô, có nhiều lúc tôi phát cáu vì cái mà cô gọi là tình yêu. Anh ta là một đối tượng không dễ dàng, và hơn tất cả, anh ta đã từng không yêu cô nhiều như cô yêu anh ta. Anh ta đã để cô chịu đựng quá nhiều quá nhiều rồi, và quan trọng hơn, anh ta đã từng từ bỏ cô.

Thấy không? Cô ngốc quá! Trên đời này ít người ngốc nghếch, ngây thơ như cô, lại đi đâm đầu tin tưởng người đàn ông đã ruồng bỏ mình như thế. Đã như vậy rồi, cô vẫn muốn quay trở về bên anh ta, bỏ lại Tổ quốc cô, bỏ lại cha cô, bỏ lại những cánh đồng lúa bạt ngàn nơi tuổi thơ cô in dấu?

Hang Ah: Tuy tôi không biết ai tốt hơn, nhưng có một người mà tôi hận nhất…

Lee Jae Ha?...

Anh ta lại một lần nữa làm cô khóc…
Không có yêu làm sao có hận, cô đã từng nói thế phải không. Ôi người con gái quá ư đơn thuần và chất phác này. Cô còn muốn quay lại với anh ta ư?
Phải rồi, nhìn thấy giọt nước mắt cô đang rơi, nhìn thấy trong mắt cô ánh lên niềm tin yêu thân thuộc với người đàn ông ấy, tôi biết cô đã quá yêu anh ta mất rồi…

Làm một người con gái, cô chỉ ao ước có được một người yêu cô chân thành, có thể sẻ chia với cô hạnh phúc và cả khó khăn. Cha cô cũng sẽ hạnh phúc khi thấy cô được vui vẻ. Cô cũng hy vọng sẽ là sợi dây kết chặt Tổ quốc của cô và đất nước của người cô yêu.
Cô là một người con gái quá đơn thuần rồi, mọi thứ đâu có dễ dàng như cô nghĩ. Quốc vương Lee Jae Ha, người thật may mắn khi có cô ấy – một người con gái mang tâm hồn truyền thống như đóa hoa mộc lan vậy.

Cô đã khiến bao người khâm phục khi sẵn sàng làm tất cả mọi thứ vì điều mà cô tin tưởng. Cô mạnh mẽ và gan góc trong hành động, nhưng lại trong sáng và thánh thiện trong tình yêu. Cô khiến tôi đi từ khó hiểu, tức giận, đến thương hại rồi đồng cảm và cả sự kính phục nữa. Cô là một tâm hồn rất đẹp Kim Hang Ah ạ.

Hang Ah: Anh đừng chỉ coi em là một người con gái, hãy coi em là một người có thể cùng Quốc vương tiến về phía trước. Bởi vì … chiếc xe hai bánh dù thế nào cũng vững hơn chiếc xe một bánh, hoàng đế của em.

Tình yêu nào đâu nhất thiết phải là long trời lở đất, đâu cần thiết cứ phải chết đi sống lại, đâu nhất thiết phải vượt qua không gian, thời gian tìm đến nhau mới là yêu. Tình yêu đôi khi là cùng nắm tay nhau đi hết cả con đường, nhớ đến nhau trong những khoảnh khắc hàng ngày. Dù đoạn cuối con đường có thể không còn tiếp tục được ở bên nhau, cũng mãi mãi hạnh phúc khi nhìn thấy nụ cười của nhau trong tiềm thức, sẽ tiếp tục vì người kia mà sống, mà bước tiếp con đường cả hai đang dang dở.
Một tình yêu giản đơn, mà vĩ đại biết bao.
Một tình yêu bao trùm cả tình yêu con người, tình yêu dân tộc.
Một tình yêu đầy bao dung để khỏa lấp sự khác biệt cách ngăn nơi vĩ tuyến ba mươi tám đã tồn tại trong 60 năm dài đằng đẵng ấy.

King: Hang Ah à, cứ mãi làm bông hoa mộc lan đứng nép bên anh đi nhé. Anh sẽ là tấm lá chắn để che mưa che gió cho em suốt cuộc đời này.

Queen: Đồng chí Lee Jae Ha, sao đồng chí lại có tư tưởng áp đặt như vậy. Em nào có phải búp bê trong tủ kính hoàng cung của Nam Hàn các anh đâu.
Em sẽ không làm bông hoa đứng nép bên anh, em từ chối lời đề nghị đó của anh, đồng chí Lee Jae Ha ạ.
Em đó, em sẽ làm người đồng hành với anh, nắm tay anh đi suốt cuộc đời này.
Cho nên, lần này Quốc vương hãy nắm chặt tay em đừng buông ra đấy nhé.

King: Anh yêu em!!!

P/S: Phim này mọi người đều xoay quanh nhân vật King mà phân tích. Nhưng với mình thì chỉ có cảm xúc để nói về các nhân vật của chị thôi. Nhưng mà Kim Hang Ah quả thật là khó nói, vì mình cảm thấy dường như Wonnie đã mang một phần tâm hồn của chị gửi gắm vào nhân vật. Sao mà lại có người khờ dại đến thế khi yêu cơ chứ {:432:}

Thêm nữa, vì Kim Hang Ah không phải là nhân vật mình tâm đắc nhất, sẵn sàng chờ đợi và đón chào các thể loại dép, guốc, chổi lông gà, lông vịt, v.v…

Pics cre: MBC

Bình luận

Đồng chí Gấu, đồng chí đã sub xong chưa mà chạy loăng quăng thế này???  Đăng lúc 14-8-2012 01:08 PM
ha ha đồng cảm đồng cảm nên gọi chúng ta là đồng chí nhỉ ;))  Đăng lúc 14-8-2012 12:36 PM
:xxxxxxx Hang Ah e cũng hok tâm đắc nhất nhưng cô ngốc ấy đã đưa e vào nhà mình  Đăng lúc 14-8-2012 10:33 AM
:x chị cũng nghĩ rứa, thanks Cú nhé :x  Đăng lúc 14-8-2012 10:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

358#
Đăng lúc 14-8-2012 11:51:20 | Chỉ xem của tác giả
Hannah0419 gửi lúc 14-8-2012 09:20
The King 2 Hearts

Khi hai trái tim chung một nhịp đập, liệu đó có phải tình yêu?

Hầu hết những nhân vật chị hóa thân đều ít nhiều mang dấu ấn con người thật của chị. Kim Hang Ah cũng không phải ngoại lệ. Tuy rằng chị khá tiết chế cảm xúc và kỹ năng diễn xuất để "xứng đôi" với King, nhưng chị cũng đã đặt được tâm hồn của mình vào Queen. Tôi chả thấy tình yêu của Queen dành cho King khờ dại chút nào. Bởi lẽ..."giờ đây đồng chí Lee Jae Ha nghĩ gì tôi đều biết rõ rồi".

Đến anh bạn thân Cảnh vệ kia còn biết King đang đeo mặt nạ cười hihi haha...Thì Queen không hề khờ dại chút nào khi tin tưởng và yêu King vô điều kiện. Số phận đã sắp đặt hai người sinh ra là dành cho nhau. Những thứ được gọi tên là hoàn cảnh, tính cách... cũng phải tuân theo định mệnh đã an bài thôi. Sợi dây uyên ương mà ông tơ bà nguyệt đã kết lại thì việc chia tay chỉ là nối dài thêm sợi dây hạnh phúc.

Tình yêu của Queen được đặt trên nền tảng là niềm tin tuyệt đối vào người đàn ông của mình thì sao gọi là "khờ dại" được nhỉ? Ngay cả khi họ chĩa súng vào nhau, tôi vẫn thấy ánh mắt đong đầy tình yêu dành cho nhau. Họ luôn có suy nghĩ mang ý nghĩa "nếu có chết thì sẽ chết cùng nhau". Vậy nên, đương nhiên họ sẽ tay trong tay cùng nhau ngăn chặn chiến tranh xảy ra. Chẳng phải "đồng vợ đồng chồng tát biển Đông cũng cạn" đó sao?

Không có một hành động nào không phù hợp, không có một suy nghĩ nào ngu ngốc. Thế sao ai kia lại gọi tình yêu Queen dành cho King là là "khờ dại" nhỉ? Xin bạn luôn nhớ Queen đã trải lòng và thốt ra trước bàn dân thiên hạ thế này: "Tôi chẳng qua là một cô gái yêu say đắm một người đàn ông mà thôi"

Bình luận

Em trả bài rồi, ping pong tiếp nào ^^ Vui vui  Đăng lúc 14-8-2012 12:50 PM
Sẵn sàng chờ em. Nếu chị em mình có suy nghĩ khác nhau thì cùng tranh luận hòa bình nhé em. Chơi ping pong trên tinh thần "tôn trọng sự khác biệt". Chúng ta cùng là đồng   Đăng lúc 14-8-2012 12:46 PM
Vui quá vui quá! Có người ném bài trả. Đang rầu thúi ruột vì các bạn đều nghĩ một hướng. Cho em 15p suy nghĩ trả lời nhé chị Nhiên^^  Đăng lúc 14-8-2012 11:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

359#
Đăng lúc 14-8-2012 12:43:55 | Chỉ xem của tác giả
nhienhuynh79 gửi lúc 14-8-2012 11:51
Hầu hết những nhân vật chị hóa thân đều ít nhiều mang dấu ấn con người thật của  ...

Điều đầu tiên, em phải công nhận là hầu hết những nhân vật Wonnie hóa thân đều ít nhiều mang dấu ấn của chị: Một Hwang Jin Yi yêu nghệ thuật với tất cả bản năng của mình, một Ji Soo chân thành và khao khát được yêu thương, một Ra Im yêu hành động và sống cùng hành động. Nhưng đến với Kim Hang Ah, tâm hồn nhân vật dường như lại bộc lộ một cách vô thức cái cội rễ tâm hồn trong trẻo của Ha Ji Won.

Điều này em cảm nhận được ngay từ những tập đầu của phim, cũng vì điều này mà em không thể ghét được nhân vật, nhưng cái cảm giác tức giận cứ nghèn nghẹn trong lòng mà không sao trút ra được. Vì sao ư?

Trên cuộc đời này có King để sánh vai cùng Queen. Có Lee Jea Ha tự giấu mình trong cái vỏ bọc ngỗ ngược và vô dụng đó, để một Kim Hang Ah ngây thơ hết lòng tin tưởng và nhất mực yêu thương cảm hóa anh trở thành một vị vua chân chính, rồi tình nguyện đi bên anh suốt cả cuộc đời.

Nhưng nếu đổi lại, King không phải người sẵn sàng hy sinh tất cả để đến với người con gái đã bị anh làm tổn thương? (không nói đến vấn đề tại sao biên kịch để King đi tìm Queen, chỉ đề cập đến việc liệu thực tế có người đàn ông nào hy sinh danh vọng, địa vị gia đình và thậm chí cả tính mạng cho một người con gái). Tất nhiên người con gái ngây thơ một lòng một dạ đó cuối cùng đã có được hạnh phúc vì những quyết định mà người khác cho là ngốc nghếch và ai cũng phản đối đó.

Nếu nói về cảm nhận nhân vật, Kim Hang Ah thực đã chạm đến một sự bình yên trong tâm hồn mỗi con người, là người con gái luôn luôn đem lại sự tin tưởng và an tâm tuyệt đối khi ở bên, và thực sự là một người con gái mang một tâm hồn đẹp tuyệt vời.
Chính điểm này lại làm em cảm thấy nghèn nghẹn tức, vì người con gái ấy chắc chắn sẽ luôn là người chịu thiệt thòi, luôn phải hy sinh và chịu đựng. Càng giận hơn khi cảm nhận được rõ nét dấu ấn tâm hồn Wonnie ở đó.
Nếu yêu, Wonnie cũng sẽ sẵn sàng hy sinh như thế phải không...?

Trở lại với Kim Hang Ah, một lần nữa em khẳng định cô ngốc nghếch hay đúng hơn là ngây thơ, nếu đem so sánh với chuẩn mực hành vi của xã hội bây giờ. Tuy nhiên, đó lại chính là nét đẹp của Hang Ah. Cô sống theo bản năng; và vì bản năng cô cảm nhận được những cung bậc cảm xúc khác biệt trong tâm hồn Lee Jea Ha ngay từ đầu. Cô yêu anh, trao anh tất cả niềm tin của cô, dù giây phút cả thế giới quay lại với cô, cô vẫn tin tưởng và chờ đợi anh. Dù ngoài miệng cô nói không còn yêu anh, cô vẫn lo lắng cho anh, vẫn âm thầm bảo vệ, vì đó là người cô yêu. Cô cũng là một trong số những người phụ nữ kì diệu hiếm hoi còn tồn tại trên cuộc đời này.
Cho nên mới nói, Lee Jea Ha anh quả thật quá may mắn khi có được tình yêu của đóa hoa mộc lan đẹp nhất xứ Triều Tiên Kim Hang Ah này.

P/S thêm: Ở trên nói Kim Hang Ah không phải nhân vật tâm đắc nhất, vì nhân vật không có nhiều gai góc để phân tích. Nhưng Hang Ah là một nhân vật dễ yêu, dễ gần và dễ thiện cảm nhất trong số những nhân vật của Wonnie, giống như là xem Wonnie đang yêu vậy. Hị hị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

360#
Đăng lúc 14-8-2012 13:15:01 | Chỉ xem của tác giả
nhienhuynh79 gửi lúc 14-8-2012 11:51
Hầu hết những nhân vật chị hóa thân đều ít nhiều mang dấu ấn con người thật của  ...

Mặt nạ sao, cái sự đùa bỡn bất cần đó là mặt nạ sao? Phải đó là mặt nạ mà Lee Jae Ha dùng để diễn cho quốc dân xem, diễn cho kẻ thù xem, và đến cả người con gái yêu mình tha thiết Lee Jae Ha cũng đem cái mặt nạ đó ra để đáp trả. Chắc là anh không yêu cô gái ấy, hay là sự nghi ngờ ăn sâu vào tiềm thức từ bao năm đã ngăn cản tình cảm trong anh nảy nở? Có rất nhiều mâu thuẫn trong con người của  Lee Jae Ha nhưng điều làm tôi không thể chấp nhận được là sau khi cả hai người đã chung chăn gối, vậy mà anh có thể đuổi cô ấy đi mà không chút đau xót, liệu rằng nếu Hang Ah không mất đi đứa con thì chắc cô ấy sẽ mãi mãi ở Bắc hàn. Lúc đó đã tự hỏi mình rằng, mặt nạ của Lee Jae Ha đây sao, đến với ng con gái trong lòng, ng con gái đã cùng mình mà vẫn dùng cái mặt nạ đó nện vào cô ấy sao? Cô ấy đau, đau lắm, đau đến độ không giữ được giọt máu. Chính lúc này cảm thấy ghét tình cảm của cô hơn bao giờ hết, nó mang lại gì cho cô ngoài sự tổn thương nào, cảm xúc cứ uất nghẹn lên không dằn xuống được, Hang Ah cô trong sáng biết bao, chân thành biết bao, tại sao cô cứ phải nhận những đớn đau về mình. Tình yêu đầu của cô khờ dại, song nó lại đẹp đến khó tả, nó mang vẻ đẹp nguyên sơ thuần khiết, mang đầy lòng tin và sự thủy chung, ai bảo đó người đó là mối tình đầu của cô làm gì để khi bước vào trái tim cô rồi là cô ấp ôm mãi không thôi. Người đó có làm gì đi chăng nữa, cô vẫn nhìn thấy điểm tốt để mà yêu, để tin tưởng, có thể nói quyết định đi theo Lee Jae Ha một lần nữa là cô đã đặt cược trọn niềm tin vào con người này. Lee Jae Ha rất may mắn khi có người anh bao la như Lee Jae Kang và may mắn hơn nữa là có được tình yêu của người con gái trong sáng Kim Hang Ah. Tình yêu giúp anh ta trưởng thành và tôi luôn hi vọng tình yêu sẽ bảo vệ cho cô suốt đời, Hang ah ơi.

Bình luận

đúng vậy 2 mặt đối lập tồn tại song song thì sự vật mới tồn tại,biết thế hiểu thế nhưng cảm nhận trực tiếp bằng nước mắt của chị thì k chịu dc  Đăng lúc 14-8-2012 03:23 PM
Nỗi đau càng nhiều vị đắng thì hạnh phúc sẽ càng nhiều vị ngọt. Tình yêu ở đời này được tồn tại nhờ sự đối lập không thể thiếu như thế này vậy   Đăng lúc 14-8-2012 02:05 PM
Nỗi đau chính là hạnh phúc. Nếu k có nỗi đau thì hp cũng chẳng có giá trị gì cả. (Trích Kinh Hajiwon-ism)  Đăng lúc 14-8-2012 02:02 PM
Công nhận là lúc xem tức không chịu được.Nhưng mà vì sis nên cố chịu đựng mà xem.Tất nhiên mình biết cuối cùng kết cục là HE, nhưng sao vẫn ko hoàn toàn thỏa mãn   Đăng lúc 14-8-2012 01:47 PM
bạn ơi, mình k dám xem lại tk2h vì khi xem lại uất ức trong lòng, cảm giác như mình k bảo vệ dc chị ấy, khó chịu lắm, nhìn hang ah đau mà k chịu nổi >"<   Đăng lúc 14-8-2012 01:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách