Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mylove28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2012] The King 2 Hearts - Ha Ji Won, Lee Seung Gi

[Lấy địa chỉ]
371#
Đăng lúc 22-8-2012 17:51:48 | Chỉ xem của tác giả
The preview of "TK2H" in Roppongi

http://www.youtube.com/watch?v=f ... ure=player_embedded

Cre: sptlsg-youtube 17.08.2012

Lược dịch phần nói của Wonnie:

Xin chào mọi người, tôi là Ha Ji Won - diễn vai Kim Hang Ah trong TK2H
Cảm ơn vì có nhiều khán giả như thế này tham gia biểu công chiếu đặc biệt của TK2H
Tôi cũng rất mong muốn chính mình đến Nhật Bản làm quen với quý vị khán giả, nhưng chỉ có thể ở đây nói vài lời cùng mọi người, vì vậy tôi cảm thấy rất có lỗi và đáng tiếc.
TK2H kể về chuyện tình giữa vị hoàng tử Nam Hàn và nữ sĩ quan cao cấp bộ đội đặc chủng Bắc Triều Tiên
Bộ phim là câu chuyện tình nhiều trắc trở và mãnh liệt, và là một bộ phim rất hay, hi vọng mọi người sẽ thích.
Chúc quý vị khán giả luôn luôn vui vẻ khỏe mạnh, mọi người phải hạnh phúc mãi mãi nhé!

Chinese trans: 1023CN
Vtrans: Gấu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

372#
Đăng lúc 25-8-2012 06:47:40 | Chỉ xem của tác giả
Japanese Magazine Monthly Sky Perfect TV

HJW DC

Bình luận

=)) ở ngoài đời thì nàng dịu dàng thục nữ chính chắn bữa giờ nh rồi ;)) chị em rõ quá đi chứ tận 10 tuổi cơ mà, Wonnie chúng ta sắp chống lầy dc rồi đấy ;))   Đăng lúc 28-8-2012 07:14 AM
Mặt Gi ảnh này búng ra sữa cơ. Trẻ quá =)) Chị mình cố tình tự làm mình dừ đi để không ai lo lắng đây mà ^^  Đăng lúc 25-8-2012 06:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

373#
Đăng lúc 25-8-2012 20:52:06 | Chỉ xem của tác giả
Dưới đây là bài phỏng vấn Ha Ji Won và Lee Seung Gi trên tạp chí Nhật

"The King 2hearts" là bộ phim kể về câu chuyện tình yêu giữa Vị Thái Tử của Triều đại Joseon và nữ sỹ quan Bắc Hàn trong bối cảnh lúc bấy giờ do chế độ quân chủ lập hiến cầm quyền ở Nam Hàn. Lee Seung Gi (LSG) và Ha Ji Won (HJW) đã vào vai Hoàng tử Lee Jae Ha và đội trưởng Kim Hang Ah, họ đã phải nỗ lực thật nhiều để hóa thân vào tính cách của nhân vật và tất cả đều nhất trí rằng: "Chưa bao giờ có một kịch bản tuyệt vời như thế này".

LSG: "Không có bất kỳ bộ phim truyền hình nào kể về mối tình giữa hoàng tử Nam Hàn cùng nữ sỹ quan Bắc Hàn. Nên tôi đã có một khoảng thời gian vất vả để chuẩn bị cho vai diễn của mình mà không có một hình mẫu nào. Tôi ấn tượng với diễn tiến của nhân vật Lee Jae Ha, ban đầu là một con người vô trách nhiệm, dần dần cậu ấy trưởng thành, trở thành vị vua gánh trên vai vận mệnh của đất nước."

HJW: "Đây là lần trải nghiệm đầu tiên của tôi vào vai một cô gái Bắc Hàn, nhưng tôi hoàn toàn cảm thấy thoải mái. Tôi nghĩ rằng phụ nữ dù ở bất kỳ nơi đâu đều có một tâm hồn đồng điệu. Thay vào đó, tôi tập trung hết mình vào cách họ nói chuyện. Tôi đã phải diễn hoàn toàn khác với cách tôi nói chuyện bình thường, không chỉ là phong thái nghiêm chỉnh của một sỹ quan mà còn của một người phụ nữ bình thường không khoác quân phục."

Cảnh hôn trong căn bếp chính là điểm nhấn của nửa đầu bộ phim, nhưng họ lại có những ý kiến hoàn toàn khác nhau.

LSG: "Tôi đã đọc đi đọc lại kịch bản, nhưng tôi vẫn không hình dung được phải diễn cảnh này như thế nào. Nên lúc tập diễn, tôi đã vuốt ve và hôn Kim Hang Ah từ phái sau. Điều đó đã làm đạo diễn bất ngờ, có thể tôi đã diễn quá phô trương."

HJW: "Dù đây chính là phân cảnh góp phần vào việc chúng tôi đến với nhau sau này, nhưng tôi nghĩ cậu ấy thật là bạo dạn (cười lớn)."

LSG: "Hoạt động chính trị và hệ thống của nó không có ý nghĩa gì trong tình yêu chân thành của người đàn ông và muốn trao tất cả những gì anh có cho người phụ nữ của anh. Phần hay nhất trong câu chuyện đó chính là cảm xúc của Lee Jae Ha khi yêu một người phụ nữ, đó chính là Hang Ah, cùng những định kiến khác biệt trong đất nướ của họ. tôi hy vọng các bạn sẽ yêu thích bộ phim".

Nguồn Eng: try9p
Vtrans: EvelynNg@[email protected]

Bình luận

Ờ đây rồi, cũng chính cảnh BTS về nụ hôn này được tung ra làm nhiều fan được dịp đã ship Gi-Won đây mà =))  Đăng lúc 26-8-2012 03:02 AM
Nên lúc tập diễn, tôi đã vuốt ve và hôn Kim Hang Ah từ phái sau-->OMG  Đăng lúc 26-8-2012 12:09 AM
thanks cún nhé, dạo này có nhiều tin tức về TK2H quá, ui cp hoàng gia đã trở lại  Đăng lúc 25-8-2012 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

374#
Đăng lúc 28-8-2012 00:05:29 | Chỉ xem của tác giả
HanLove phỏng vấn bộ đôi hoàng gia trong "The King 2 Hearts"

Cre: TK2HSeungGiJiWon@youtube

Lược dịch (nghe sơ qua nhé, nội dung đại khái là vậy :)))

Lee Seung Gi : TK2H là bộ phim có sự góp mặt của những diễn viên kì cựu của Hàn Quốc và đạo diễn xuất sắc, cho đến bây giờ thì bộ phim mang phong cách rất khác so với những bộ phim drama thường thấy của Hàn Quốc, mong phim sẽ dc quý khán giả yêu mến

Ha Ji Won: Bộ phim nói về hoàng gia của Hàn Quốc trên thực tiễn ko hề tồn tại, mong quý vị theo dõi chuyện tình thật đẹp giữa hoàng tử Jae Ha và nữ sĩ quan huấn luyện Hang Ah

Đừng hỏi em các bác trong vid nói gì =))))))))))

Bình luận

Là tiếng bồi đấy. Không đọc viết được nên chả dám nói năng gì. ^^  Đăng lúc 28-8-2012 07:45 PM
cám ơn Cò :x, Cú đêm thật là đa tài :x  Đăng lúc 28-8-2012 10:17 AM
Cú biết tiếng Nhật sao? nhà mình có thêm 1 ngôn ngữ nữa rồi, há há :D  Đăng lúc 28-8-2012 03:47 AM
Đoạn sau giới thiệu diễn viên đó mà,ko quan trong đâu.Có phần nói HJW là diễn viên đã đc yêu mến qua SeGa sánh đôi bên nghệ sĩ trẻ tài năng HQ LSG...bối cảnh phim   Đăng lúc 28-8-2012 01:26 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
EvelynNg + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

375#
Đăng lúc 28-8-2012 19:32:19 | Chỉ xem của tác giả
The King 2hearts trên tạp chí Hot Chili Paper số tháng 9

The King 2hearts FB

Bình luận

ư, k nói nên lời ~^^~  Đăng lúc 29-8-2012 07:51 AM
2 người nhìn iu quá đi  Đăng lúc 28-8-2012 11:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

376#
Đăng lúc 31-8-2012 14:17:48 | Chỉ xem của tác giả
"The king 2hearts " trên báo Trung .

The king 2 Hearts trên báo Nhật . Được dịch sang tiếng Hàn bởi Theking2hearts DC

Credit: HJW DC
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

377#
Đăng lúc 6-9-2012 11:38:56 | Chỉ xem của tác giả
"The King 2 Hearts" sẽ bắt đầu chiếu tại Nhật vào ngày 09.09.12

cảnh này trong phim không thấy .

Credit:HJW DC

Bình luận

thật mong Wonie có thể có 1 ng đàn ô thuộc về mình có thể chạy tới ôm ấp 1 cách ấm áp như vậy  Đăng lúc 6-9-2012 08:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

378#
Đăng lúc 10-9-2012 16:06:43 | Chỉ xem của tác giả
TK2H DVD

Cre: DC

Bình luận

thể hiện rất tốt vai trò của ng phụ nữ đứng sau thành công của ng đàn ông. Nếu k có Queen yêu thương chân thành, thì sẽ k có King trưởng thành. Nói thế có quá k ạ   Đăng lúc 10-9-2012 10:07 PM
St Jiwon. Mình nghĩ rằng Kim Hang Ah cũng mang dáng dấp của St Jiwon. Người phụ nữ Kiên định và đặt hết niềm tin vào lý tưởng của mình. Hơn nữa, Hang Ah đã  Đăng lúc 10-9-2012 09:59 PM
Có lẽ vì sự tiết chế của chị trong diễn xuất. Sau Hwang Jin Yi với hình tượng người nghệ sĩ hết lòng với nghệ thuật giống với nhiệt huyết yêu nghề của   Đăng lúc 10-9-2012 09:55 PM
TK2H thì giống như 1 bước biến chuyển của chị.Đáng tiếc là có vẻ nhiều người chưa thấm được sự thay đổi này :( Dù sao Hang Ah vẫn lạ và độc nhất  Đăng lúc 10-9-2012 04:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

379#
Đăng lúc 13-9-2012 22:07:37 | Chỉ xem của tác giả

Credit: HJW DC + baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

380#
Đăng lúc 15-9-2012 16:19:48 | Chỉ xem của tác giả

Credit: HJW DC
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo