Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HyunBinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event] Thư tình cá tháng tư ~~ Kết quả post 113 ~~ Done trao giải

Đóng [Lấy địa chỉ]
71#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:15:56 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 54 :

Người gửi: NgọcHuyền  Người nhận: selly   

Chị yêu!
Hôm sinh nhật em, chị nhắn tin chúc mừng làm em vui lắm đấy. Đang ngồi trong lớp mà cứ muốn cười to cho thoả mãn thôi. Chị lúc nào cũng quan tâm đến mọi thành viên trong nhà; có ai thi cử, rồi có chuyện không vui chị đều dọn bánh trái đủ thứ ngon miệng lên để “ vỗ về cái bụng khổ chủ”. Em mấy lần đi thi được nhận quà của chị đều làm bài suôn sẻ hết.
Nghe chị kể chuyện cũng hấp dẫn lắm luôn. Em công nhận là chị có tài ăn nói lắm đó. Có hôm chị em ngồi nói chuyện, em nghe chị kể về bộ truyện chị đọc rồi làm em cũng muốn tậu ngay một bộ về luyện. Giọng chị nghe cũng rất hay, em thích!!!
Trong nhà, chị là người hay giải đáp thắc mắc của em nhất, làm riết thành quen, cứ việc gì không hiểu em đều hỏi chị, dựa dẫm chị hoài luôn ~~~~.
Với em thì chị lúc nào cũng là chị lớn để em ngưỡng mộ và học hỏi ( mặc dù nhìn hai chị em mình thì không biết ai lớn hơn, hehe). Mong gặp chị sớm để em được chiêm ngưỡng quả đầu “nhớn” của chị.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:18:10 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 55 :

Người gửi: JinJin  Người nhận: Bow   

Bow thộn của em :x .Thề là nếu không gặp chị ở nhà Bin trước mà là ở ngoài đời thì 100% là em sẽ không có cảm tình với chị đâu ạ :| chịu.Tại sao á?tại con người chị điệu từ trong ra ngoài í ạ /:) Cả cái giọng nói quãng tám,quãng chín của chị nữa í,nghe rất chi là thảo mai ấy ạ :-S .Thật là trước giờ em có siêu định kiến với những người kiểu điệu điệu ấy,không hiểu sao luôn thật sự là không thích một tý nào :| Ờ,nhưng chị đừng buồn vội ạ,thì cũng chỉ là cái "nếu như" thôi mà :"> .Còn như hiện tại thì em quý chị lắm,quý cực kỳ quý luôn ấy ạ :x.(Lại) Tại sao á?Vì chị tốt,rất tốt,rất  quan tâm đến mọi người và...đến em :)) .Dù rằng chị vẫn rất điệu (cái này thì chắc chắn không thể thay đổi được rồi mà nếu thay đổi thì đã không còn là Bow thộn nữa rồi,chị nhờ ;))cơ mà bây giờ em  lại thấy cái điệu đấy cũng...ừ thì...dễ thương :">
Em không biết thư kiểu này thì có được coi là tỏ tình không nữa =)).Mong chị vui và đừng...buồn khi nhận được bức thư này của em,yêu chị ;;)  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:25:42 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 56:

Người gửi: maya  Người nhận:  selly   

Hey, t k biết viết cho m  thư tềnh như thế nào?
Dạo này hay quên trí nhớ chập chờn, công nhận theo kiểu như m thường nói là thiếu 20%, não cứ k đủ hoạt động nên hay quên. nhiều lúc đãng trí quá k biết có phải là dấu hiệu của tuổi già k? mặc dù mới hơn 20t =))))
Nhờ m t biết đến nhà Bin, biết đến 1 ngôi nhà và giờ t cũng trở thành 1 thành viên trong ấy, biết đến 1 nơi dù mạng ảo nhưng tình cảm là thật, làm t thay đổi cách nghĩ khi tham gia 1 diễn đàn.  
M có 1 gương mặt baby nên đôi lúc t nghĩ k biết tại sao trong đầu m lại có lắm trò thế k biết, ở trong nhà mình m luôn bày ra những trò vui, những cuộc thi này nọ để mọi người cũng chơi và t rất là hâm mộ cái trí tưởng tượng phong phú đôi khi hâm đơ của m nhá. Hehe, và đặt biệt là m có 1 đôi mắt “cú vọ” rất là tinh( có thể là do đôi mắt hí ấy ;))) nên hay bắt được những lỗi mà ít ai để ý.
M luôn mong ngoại hình già thêm 1 tý để ng khác đỡ bắt nạt bằng việc ăn mặc chững chạc hơn, cơ mà vẫn chưa đạt được ý nguyện đâu, thôi nhìn trẻ con cho lâu già m ạ, nhìn iu iu xinh xinh mỗi tội hơi bà cụ non 1 tý thôi.
T hết chữ rồi m ạ, nhìn trên word nó cũng dài dài đấy, k biết lên ấy thì sao ^^
p/s: à mà khi nào m vẽ tranh đường phố lúc ấy nhớ vẽ cho t một bức nhé.

Bình luận

:x  Đăng lúc 2-4-2013 10:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:27:54 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 57:

Người gửi: maya  Người nhận: yk_nhubinh   

Gửi m, 1 đứa bạn của t!
Có lẽ dạo này m thấy t sao hơi nóng tính với m đúng k? m hay bảo dạo này t hơi dữ ^^ có lẽ nguyên nhân chắc m cũng biết rồi.
Khi viết những dòng này, t k biết phải nói như thế nào, tẩy rồi viết, k biết viết từ đâu cả, nhưng nội dung bức thư này là m cho t xin lỗi nhá, xin lỗi vì những lần t nóng tính với m, có lẽ là t hơi ích kỷ  nên đôi lúc nói chuyện chẳng ý tứ gì với m.T định sẽ k la m nữa đâu  nhưng cán chổi bảo sau này t mà k la m thì khó lắm, nên sau này t sẽ ít la m đi thôi ^^
Điều cuối cùng t muốn nói trong này là m tập ăn mặn đi, nhìn gầy trơ xương ra, mỗi lần đi ăn nhìn m tội lắm đó có biết k?

Bình luận

=))) cô dìm tôi à =)) la ít thôi hả =))  Đăng lúc 2-4-2013 09:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:29:11 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 58 :

Người gửi: selly  Người nhận: Aloha!!  

Hờ hờ, nói thật là đặt bút lên chả biết viết gì cho chị thật đấy =)))
Hiện tại em đang trong tình trạng ngồi phơi bụng, mới uống xong ly sữa, chờ tiêu tiêu tí rồi đi ngủ. Tranh thủ viết cho chị mấy chữ chứ ko lại Gato với ng ta. Ờ đấy, em có thói quen uống một ít sữa trước khi đi ngủ, cũng ko biết có hại ko nữa =)) Nhưng cơ bản hôm nào mệt thì phải uống ngủ mới ngon và đỡ mơ mộng được =))
Em thích lời chúc sinh nhật của chị lắm nhé. Một trong những lời chúc thích nhất của em. Em ghi chúng lại vào nhật ký, để những khi chán ghét bản thân hay những thứ xung quanh, em lại lấy ra đọc lại để có niềm tin cố gắng vì sự yêu quý và kỳ vọng của mọi người.
Định viết văn vẻ vui một tí, nhưng chắc do tác dụng phụ của sữa làm em muốn sến quá, thôi viết kiểu sến vậy =))
Phải nói thật sự em rất yêu quý chị, quý lắm lắm.
Thích cái chị nhiệt tình tham gia mọi thứ, thích sự lạc quan, vui vẻ trong mỗi bài post của chị. Em biết chị chắc cũng sẽ có những chuyện buồn chứ, chỉ là ko phơi ra cho mọi người thấy thôi. Điều này chị giống em lắm lắm.
Em thích cái cách chị đứng ra giải quyết các vấn đề trong nhà Bin, cực tình cảm mà cũng thật lý trí. Chuyện xảy ra gần đây, tự nhiên làm em yêu quý nhà Bin lắm lắm, nhận ra nhà Bin thật tuyệt vời. Nhớ nhất câu nói của chị "nhà Bin chiến war nhiều, nhưng đã bao giờ thấy 2 đứa nhà Bin cãi nhau chưa?"
Chị giống giếng nước của nhà Bin vậy, vô cùng giản dị nhưng vô cùng cần thiết. Mãi là bạn tốt, là chị gái tốt của em chị nhá.
Em thật lòng hứa đám cưới của chị em nhất định tham dự, nếu ko đc chắc chắn sẽ gửi phong bì =))))))))))
Vậy nhé, em đang dần bựa trở lại, sữa tiêu rồi, em đi ngủ đây. Gụt nai ~~~~~~

Bình luận

tặng em =)). dantri.com.vn/suc-khoe/nhung-loi-ich-chua-biet-cua-uong-sua-toi-486811.htm  Đăng lúc 2-4-2013 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:30:20 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 59:

Người gửi: selly  Người nhận: sis_wanabe  

Em đã từng bảo với chị, nếu ko có Bin, chắc em với chị như 2 đường thẳng cắt nhau luôn. Vì 2 đứa quá ư là khác nhau. Sở thích ko chung nhau tẹo nào. Thậm chí, khi sang kites, 2 đứa ko hề nhớ ra chuyện add friend nhau. Một ngày đẹp trời, chị tìm nick để Pm mới phát hiện ra, và nhắn cho em với 1 lời nhắn cùng nụ cười khả ố ko lẫn vào đâu đc "hóa ra chúng ta là người dưng ngược lối sao )))))))))))))))))))))))))))"

Cái giai đoạn sắp giao áo tù, em lần nào bùm yh chị cũng thấy chị im re hoặc ngã vật ra kêu khóc ầm ĩ, thực lòng em cũng thấy tội lắm chứ. Nhưng em đã quyết tâm rồi, bộ áo tù này, em phải quyết tâm gây dựng lại danh tiếng thợ may người Lào của em. Ờ nhắc đến đây cũng sẵn kể tội luôn, người đầu tiên gọi em là Cán chổi là chị, người phong em tước thợ may người lào cũng là chị luôn, thật là tức mà. Người ta đang muốn gắn mác thợ may Ý chớ bộ.

Về cơ bản, 2 chúng ta phối hợp với nhau hơi bị đc, chắc là vì đứa nay bù đắp cho đứa kia hớ hớ. Nhà Bin có chị, cũng thiệt là may mắn mà. Nhưng mà dạo này chị hơi ít vào nhà, độ bựa hình như có vẻ giảm sút, nói em nghe có phải chị chuyển sang giai đoạn cuối cuối của Giai đoạn cuối căn bệnh thế kỷ ko? Có gì  vẫn nhớ lê thân bệnh tật ấy vào nhà chị nhá, ngoài đường chả ai chứa đâu, nhưng nhà Bin cần chị lắm lắm.

Em xem bói cho chính mình, kết quả năm nay vận mệnh gắn liền với tuổi rắn, thế nên em quyết định:
năm nay, nhiệm vụ của em là làm cho tai tiếng của chị lừng lẫy toàn kites; mục tiêu của em là lột xèng của chị càng nhiều càng tốt. Thế nên, chị cũng nhớ mặt em đấy nhá )))))))))))))))))

Bình luận

xạo hả, hồi nào nha =))))))))))))))))  Đăng lúc 2-4-2013 02:17 PM
Hắn ngán đồ tù nên hạn chế post bài đấy em, để thoát tù rồi em lại thấy hắn tung tẩy quăng bom thôi :))  Đăng lúc 2-4-2013 08:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:31:50 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 60 :

Người gửi: shinjiteru   Người nhận: Pronto   

Confession số #

E thích chị từ khi những ngày đầu lội lán đọc bài chị.
Đọc bài chị e cứ gọi là tâm đắc vô cùng. Ban đầu e nghĩ, có lẽ đấy là sự đồng cảm của những đứa fan gơ chăng? Phải chăng chị đã giúp e nói bộc toẹt tất cả những gì e muốn nói mà chưa bao h nói được chăng? Phải chăng chị biết cách đem ruột gan của 1 tềnh êu khó gọi tên, khó miêu tả của 1 đứa fan gơ phơi bày một cách nồng nhiệt, chân thực, giản đơn đến vậy, nên e thích chị chăng.

Nhưng ko đơn giản thế đâu chị à, e thấy c đáng yêu và đáng được yêu đến mức kì diệu ấy. Có những lúc e rất nhớ chị, và rất muốn được trò chuyện, được tâm sự thật nhiều với chị, dù là vẫn chưa có cơ hội, chẳng hiểu vì sao :">

Tình cảm con người nó lạ thật chị nhỉ, e được nhìn, được nghe kể, được đọc, được chứng kiến, được trải nghiệm rất nhiều rất nhiều những câu chuyện cảm động có, li kì có, sôi nổi có, hài hước có, muôn mầu sắc, muôn trạng thái, muôn cung bậc, nhưng đó luôn là điều không thể lý giải, chỉ có thể tự mình cảm nhận, từng chút, từng chút một. Ai bảo internet là ảo nhỉ, ai bảo 4rum là thứ ôm đồm và thị phi nhỉ, ai bảo bạn trên mạng là thứ ko tung tích, là thứ ko đáng tin nhỉ. À có đấy, nhiều lắm, nhưng chắc ko phải nói đến Kite, nói đến nhà Bin và nói đến chị e mình đâu chị nhỉ.

Chị ơi e muốn kể chị nghe, e đã vui, đã phấn khích bao nhiêu mỗi khi đọc bài mà cười đến nghiêng ngả, e thích ngồi yên nghe chị e mình to nhỏ sớm tối, vồn vã những câu chuyện chung, thân thương những câu chuyện trong nhà, có ngày nắng ngày mưa, có tất cả cuộc sống hối hả ngoài kia trong mỗi câu chuyện kể, có những cuộc sống riêng trong một ngôi nhà chung, cứ thế e thấy bình yên đến lạ.....

Chị à, có phải là vì tại Bin ko chị nhỉ? Chắc cú luôn. Anh kì diệu quá chị nhỉ. Anh là con người kì diệu thế thật, hay chị e ta mới là những điều kì diệu nhất hả chị?
Nếu gặp anh, e sẽ hỏi anh có biết anh có biết chị tồ nhà e không, chắc chắn anh không biết chị tồ nhà e chân thành, mộc mạc, đáng yêu đến thế nào đâu, với e chị tồ nhà e là người rất đẹp. Anh hãy tự hào vì anh được chị tồ nhà e yêu đến thế nhé.
Nếu e hỏi anh có biết chị trùm nhà e ko, anh làm sao mà biết được, chị trùm nhà e "ghê gớm" đến mức nào.
Nếu e hỏi anh, anh có biết chị táo, chị tím nhà không, làm sao anh biết được hai chị e là những người người chị toẹt vời đến thế nào
Nếu e hỏi anh, anh có biết Sida ham ngủ, vịt tẹc hâm hâm lon ton bon chen nhà e không, anh mà biết khéo sida nhà e tình nguyện mặc áo tù cả đời, vịt tẹc trở thành thiếu nữ đoan trang mẫu mực mất :P
Nếu e hỏi anh, anh biết hai chấm than với cán chổi nhà e không, anh sẽ thộn ngay ra cho mà xem, làm sao mà anh biết được 2 cô bé này thông minh, sắc sảo đến mức nào
Nếu e hỏi anh, anh có biết bé kẹo nhà e không, chắc anh có sống hết đời cũng ko biết được anh có 1 "stylist" xa xôi, làm anh đẹp rạng ngời đến mức mê mẩn trong từng cái áo cái cuồn nhà e không.
Nếu e hỏi anh biết jin h*m nhà e không, anh sẽ lắc đầu quầy quậy, và hỏi e "sát thủ bàn phím" là gì?
Nếu e hỏi anh biết po ú nhà e không, anh chưa kịp trả lời thì po ú nhà e sẽ cho anh tràng khiến anh trở tay không kịp
Nếu e hỏi anh biết bé sao, bé rô, bé nấm, bé wind, bé huyền nhà e ko, anh không biết được đâu, e sẽ bảo anh cứ đến nhà e cái biết liền
Nếu e hỏi anh biết Bow thộn nhà e không, e khuyên anh đừng nên biết, có biết thì hãy dừng lại  ở mức độ nhìn từ xa thôi anh nhé, không thì......... e thương anh lắm
Nếu e hỏi anh biết chị Hậu, chị rô, chị sol nhà e không, chắc anh lại trả lời không chị nhỉ, chị thấy anh có chán không.

Anh chẳng biết gì cả, anh chẳng biết ai cả, chỉ có chị e chúng ta biết anh, và chị e ta biết nhau.
Rốt cuộc anh là ai mà chị e mình có 1 cái họ chung, chị e ta thành chị thành e, chị e ta có nhà có cửa thế này chị nhỉ?
Tại sao vì biết đến anh, và h e thật muốn 1 bức thư tình, để kể thật nhiều với chị, để nói với chị rằng e yêu quí chị, rằng chị rất đặc biệt, rằng chị ơi e thích nhà mình quá, rằng chị ơi e muốn viết nhiều bức thư tình cho mỗi chị e nhà mình quá, rằng thì mà là chị ơi, e là 1 thành viên nhà Bin, nhà mình đấy, e thích lắm!
Và e thực sự muốn cảm ơn anh, anh thực sự rất kì diệu.

0h29' ngày Cá tháng tư, 2013 ^^

Bình luận

bài này thật tình là hay quá đi  Đăng lúc 9-4-2013 04:20 PM
Vậy mà lại là của chị thật :XXX Cảm ơn em :(((((((  Đăng lúc 9-4-2013 08:08 AM
Ơi là Shin viết cho chị Tồ sao :-* Lúc đọc chị cũng muốn nghĩ là viết cho mình lắm, nhưng lại tự nhủ là thôi đừng có tưởng bở đi :DD  Đăng lúc 9-4-2013 08:07 AM
tồ ko phải nhắc đi nhắc lại như thế đâu =))))))  Đăng lúc 2-4-2013 02:18 PM
*chị e ta mới là những điều kì diệu nhất*.. đáng iu quá :x  Đăng lúc 2-4-2013 10:23 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Vikky + 5 :XXXXX

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:33:43 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 61:

Người gửi: pronto  Người nhận:  maya   

Lâu lâu rồi chị em ta chưa nói chuyện điện thoại với nhau em nhỉ?
Nghĩ lại thì thấy hầu như các cuộc điện thoại giữa chúng ta đều là cái miệng của chị, những vấn đề của chị, còn em thì toàn lắng nghe và lắng nghe. Chị thật vô tâm và có lỗi với em quá :(

Em có nhớ lần đầu tiên chúng ta chat YH với nhau không :D
Chị thì nhớ rõ lắm, vì đó cũng là lần đầu tiên chị được trò truyện cá nhân với một thành viên trong gia đình mình mà :x
Đó là một buổi tối sau khi chị vào nhà đc ít ngày. Cả ngày hôm ấy chị em trong nhà đều buồn phiền và lo lắng vì có tin Bin sắp bị chuyển ra đảo Baekryung – gần biên giới tranh chấp với Triều Tiên để đóng quân. Đó là một nơi rất nhiều gian khổ và hiểm nguy rình rập :(( Và hôm ấy cũng là lần đầu tiên chị làm thơ tặng cho Bin nữa…

Chúng ta đã chia sẻ với nhau rất nhiều thứ, sự lo lắng giành cho Bin, hỏi han nhau về công việc, học hành, rồi gia đình, quê quán, ôi biết bao nhiêu là chuyện… Nhưng chắc chắn là em ko biết chuyện này đâu, bây giờ chị mới dám thú nhận với em đây: Xin lỗi em vì lần đầu tiên chat với nhau chị đã nói dối em rồi :|

Chị bảo em chị đang online ở nhà, mà sự thực lúc đó chị đang ngồi ở quán net đấy. Tại vì chị không muốn lần đầu tiên gặp gỡ lại để lại cho em ấn tượng xấu, chị sợ em nghĩ chị là một bà già cuồng giai, hư hỏng và vô công rồi nghề, mải mê chat chit đến nỗi mài mông online ở quán net tới tận gần 11h đêm :(

Sau này chị ko còn ra quán net nữa, vậy nên là ngoài lần đó ra chị không phải nói dối em thêm một lần nào nữa cả. Thật đấy, xí xóa cho chị nha :D

Dù có thể lâu rất lâu em không vào nhà, và chúng ta chẳng nói chuyện với nhau nhiều như trước, nhưng chị vẫn luôn ghi nhớ rằng em là một người bạn đầu tiên và vô cùng thân thiết của chị ở nơi này. Cảm ơn em vì tất cả <3

Bình luận

c tồ ơi là c tồ=]]đáng yêu quá:-*  Đăng lúc 9-4-2013 03:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:36:07 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 62 :

Người gửi: pronto  Người nhận: sis_wanabe   

Chị ngồi kiểm tra lịch sử chat của chị em chúng ta thì thấy: ngoài lúc chúng ta bàn chuyện trọng đại ra, những câu chuyện buôn dưa còn lại đều chi chít những mặt cười lăn lộn, đểu giả, rồi lại ôm ấp, hôn hít và nháy mắt đủ loại, nhìn đến là xoắn ruột =))
Chị luôn có cảm giác thú vị, thỏa mái, vui vẻ như vậy khi nói chuyện với em đấy :x

Lúc nào trong mắt chị em cũng thật đặc biệt.

Có những ngày dù buồn lắm, dù chỉ định vào thăm nhà một chút rồi ra, nhưng là vì có những bài viết của em mà chị có thể bật cười và comment ngay được. Và là vì có một người đồng phạm như em nên chị có thể thỏa mái với những ý nghĩ quái dị và phạm pháp của mình với Bin mà ko phải lo lắng bị đơn độc trước sự kỳ thị của cả nhà =))
Thật là may thật là may =))

Em đừng có chối cãi gì nữa, bệnh của chị đều là do em lây cho còn gì. Ngay cả cái đặc sản bỏ dấu sai của em nữa, hình như chị cũng đang bị ảnh hưởng một chút rồi đây. Khỗ quá cơ :P

Dù bận đến mấy thì em cũng không được vắng nhà quá lâu đấy nhé, đừng để chị phải bơ vơ người ơi :(

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 00:38:59 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư tình thứ 63 :

Người gửi: Aloha!!  Người nhận: DinhDinh   

Ấn tượng đầu tiên của chị về em là em đã hòa nhập cực kỳ nhanh với nhà mình. Nhanh 1 cách kinh dị ý. có thể vì em nằm vùng đã lâu rồi, cũng có thể vì em bản chất rất hợp với nhà mình =)), nhưng dù vì lý do gì đi nữa, thật mừng là nhà mình có em.

Ấn tượng thứ 2 của chị về em là khi chị gọi điện thoại cho em lần đầu tiên. Thực sự là em rất rất rất là ngoan. Em luôn vâng dạ vô cùng ngoan ý. Mặc dù mỗi lúc em nói chuyện hoặc trêu mọi người, điển hình là Bow Thị Thộn thì vô cùng điêu, cười đau cả bụng. NHưng mỗi lần nói chuyện với người lớn tuổi hơn thì lại rất ngọt ngào. Lúc đó chị cứ nghĩ, chà, sao mà con bé này ngoan thế.

Ấn tượng thứ 3 về em là khi chị đọc lá thư của em viết cho chị Thục. Lúc đó em mới chỉ mới vào nhà thôi, lúc đó chị cũng không hay nói chuyên với em lắm. Lá thư em viết lộn xộn, không xuống dòng, ít ngắt câu, nhưng đọc thấy chứa chan tình cảm. Đọc lá thư đó thấy yêu mến em vô cùng, em gái nhỏ ạ.

Ấn tượng thứ 4, thứ 5, thứ 6..., thực sự những dấu ấn em để lại cho chị rất nhiều. Từ hồi tốt nghiệp đến giờ, chắc em bận nhiều, ít khi thấy em vào nhà, giao việc cũng hay xù nợ :)), nhưng em vẫn là em gái của nhà Bin, em nhỉ. Chúc mọi việc của em thuận lợi. Gửi em 999 cái kít xừ :*

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách