Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2005] One Litre Of Tears / Một Lít Nước Mắt | Vietsub E11 End

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 28-9-2013 01:24:46 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim hay và xúc động nhất mình từng xem

phim rất bi thương nhưng cái bi thương ở đây không bi lụy

mà ngược lại nó lại tiếp cho ta nhiều sức mạnh đối diện với cuộc sống khắc nghiệt hơn

cũng như câu nói của Aya: " mỗi ngày mở mắt ra thấy mình còn sống đó là một niềm hạnh phúc"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 5-10-2013 20:01:33 | Chỉ xem của tác giả
xem xong cảm nhận đây là 1 bộ phim quá tuyệt vời, tiếp thêm sức mạnh cho mọi người, khiến cho người xem thêm yêu cuộc sống, đó chính là aya, 1 cô gái tuyệt vời
hay qá!!!!! xem màk khóc 10 lít nc mắt lun!!!!! khâm phục chị Aya qá?!!!!!! chị ơi. em iu chị!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 11-10-2013 11:14:12 | Chỉ xem của tác giả
Phim đã xem lâu rồi, có thể nói là từ phim mà mình đến với phim nhật luôn, lướt qua box, mình nghĩ nên vào để viết lại ít dòng cảm xúc một chút. Hồi xưa xem phim mình khóc nhiều lắm, thương cho Aya, thương cho chuyện tình dang dở của cô ấy nữa, cả gia đình Aya nữa. Để vượt lên nỗi đâu đó, Aya đã phải nỗ lực rất nhiều, nếu là mình thì chắc không làm được như vậy đâu. Xem phim rồi cho mình thêm động lực sống, để tự nhìn lại bản thân, để biết mình còn nhở bé thế nào khi mà gặp chút khó khăn đã vội nản. Nhật ký Aya luôn giữ một vị trí trong tim mình, dù đã xem bao nhiêu phim khác đi nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 26-10-2013 23:14:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất ít khi xem phim Nhật nhưng giờ chắc mình phải suy nghĩ lại. Phim do người Nhật đóng luôn thấy có giá trị nhân đạo sâu sắc qua mỗi câu chuyện mà diễn viên đóng rất đạt, lấy được nước mắt của người xem. Xem xong 11 tập của phim này, mình nghĩ ai cũng rơi nước mắt hơn 1 lít luôn ấy. Truyện đã rất hay mà phim chuyển thể lại mình còn thấy hay hơn. Xem xong mà thấy nghị lực của Aya thật phi thường, tuy ban đầu cô không muốn chập nhận bi kịch này nhưng sau này cô đã chống trọi lại với căn bệnh nan y này. Phim có rất nhiều tình tiết cảm động, nhất là cảnh bố mẹ chăm sóc Aya, chuyện tình nhẹ nhàng giữa Aya và Asou, khi chứng kiến các bạn của Aya nhận xét về cô ấy Phim này thật sự rất hay và ý nghĩa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 4-11-2013 16:51:47 | Chỉ xem của tác giả
Aya thật nghị lực, mình không thể nghị lưc được như bạn ấy, cả bộ phim là 1 lít nước mắt, cả cuộc đời mình cũng đã chìm trong nước mắt, những giọt nước mắt không để ai biết hết!
Mình có thể kiên trì được đến đâu, mình cũng không rõ nữa rồi! Tương lai luôn bị sương mù che khuất, lạc lõng và bế tắc!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 6-11-2013 08:33:58 | Chỉ xem của tác giả
mình xem bộ phim này rồi...phim lấy đi của người xem đến nhiều lít nước mắt..xem mà thương và cảm động vô cùng nghị lực của Aya.
Đổi lại nếu là mình không biết mình có làm được như bạn ấy không. Một bộ phim dựa trên một câu chuyện có thật...thật nghẹn ngào...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 7-11-2013 01:27:37 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim cảm động và đọng lại rất nhiều sự thương cảm cũng như day dứt trong lòng ng` xem :'( kết thúc phim hâm mộ em erika qá qđịnh tìm em ý hiểu ngoài đời rồi thì tương đối là thất vọng =___=!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 7-11-2013 20:06:56 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình biết đến qua tựa một cuốn sách chứ không phải là một bộ phim :D
Coi xong thấy tội quá :(, thậm chí Aya còn không thể đáp lại tình cảm của Haruto :(
Mà cao trào buồn nhất là cô ấy mất dần từng thứ một mà đáng lẽ một con người bình thường, với cái độ tuổi 15 nên được hưởng. Thay vào đó là dèm pha soi mói của thiên hạ. Vậy mới biết đời khắc nghiệt như thế nào :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 7-11-2013 20:58:01 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim Nhật đầu tiên khiến mình xúc động và
có thể nói làm cho mình rơi nhiều nước mắt như thế này
Lúc trước mình toàn xem những bộ phim Nhật về đề tài học sinh hài
hay về trinh thám. Phim này quả thật cảm động quá :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 23-11-2013 22:41:54 | Chỉ xem của tác giả

xem bộ film này cũng lâu r bây h xem lại thực sự là rất ý nghĩa.
xem tới đâu là có nước mắt tới đấy...
film bùn nhưng có ý nghĩa
quá khâm phục Aya:(((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách