Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shinmoney
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GAME](Running Man Special Ver) LET'S RUN AWAY WITH KHJ

Đóng [Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 11-3-2012 23:36:27 | Chỉ xem của tác giả
thiệt là dã man quá đi !!

Khó ngàn chấm luôn.

Đội mìh toàn hít khói, hức hức.
Hận Shinnnnnnnnnnnnnnnnnn

pê ết, giờ chưa hiểu rõ miss 2 nà

Bình luận

@Try: chậc, vậy là ta bị hố rồi nàng ạ. hic hic (ôm ôm, hổm rày hok thấy nàng). ai bỉu shin mở hàng kêu là ss trước làm chi, làm ta cứ tưởng...@shin: đền bù cho ss   Đăng lúc 13-3-2012 09:46 PM
Shin va Sora deu nho hon ta va nang 1 tuoi, "em" cai ri chu????  Đăng lúc 13-3-2012 08:15 PM
hi, lần đầu tiên chơi, ss làm e bị shock ....em còn chưa quen với sơ đồ nhà anh nữa, hic hic, may mà có bé anna :), nhờ vậy em mới bít được kha khá :).cám ơn ss  Đăng lúc 13-3-2012 05:21 PM
có hướng dẫn ở dưới ... ss mong là e cũng thích như cả nhà đang bị thích nè  Đăng lúc 12-3-2012 02:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 11-3-2012 23:57:09 | Chỉ xem của tác giả
đã tìm ra đáp án vòng 2

Đội D: Diễm Mai

Bình luận

mình còn 2 tấm =))  Đăng lúc 12-3-2012 12:04 AM
chính xác....chúc mừng mai nha  Đăng lúc 11-3-2012 11:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 12-3-2012 00:26:06 | Chỉ xem của tác giả
hợ hợ, e thật là khâm phục BTC shin ạ {:295:}
hứt, cả 3 vòng e k tìm dc j ráo
vòng 1: ngồi nhức óc ghép kiểu j nó cũng sai, biết cái gợi ý rầu mòa sai có 1 câu nên hem thể nào mở dc pass
vòng 2: ôi cái này là hại não nhất, tìm lung tung loạn xạ luôn
vòng 3: dạ rằng thì là mà e ghi hết tên các bài hát ra giấy, xong rầu... ngồi ngẩn ng ra cái chìa khóa là cái rì ta, đến lúc ngẩn ng ra xong vô đã thấy ss lu đăng cái chứng nhận to đùng , quả thât, hại não hại não
dù sao thì sau cái running man này e cũng được chạy mệt nghỉ, xả stress luôn vụ ôn thi, hehe, cảm ơn ss shin nhiều ạ
thâu, tình hình là, e phải đi tăng cường não bộ với mắt gấp (đi ngẩu đấy ạ), e chúc cả nhà ngẩu ngon, chúc mừng đôi ss Lu - Bu và ss ss Yo - ss Sệ đã giành $

Bình luận

lần sau e tham gia hẳn 1 đội nha ... mai đc nghỉ zui quá chẳng bùn ngủ ^^  Đăng lúc 12-3-2012 02:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 12-3-2012 00:43:29 | Chỉ xem của tác giả
Thiệt nha...trong 3 vòng,tui khoái nhất vòng 2.....thích dã man luôn ấy...vì rất là hay...cảm giác tìm ra thật thú vị...hoạt động não nhanh nhạy....khoái dễ sợ...hôm nào chơi kiểu ẩn số này nữa nha shin...

...phải công nhận cô shin nhà mình nghĩ ra được gameshow như thế này..đầu óc thật thông minh lắm nha...

Bình luận

ss lọ cũng thật là giổi :XXX  Đăng lúc 12-3-2012 01:12 AM
hihi...vòng 2 là kiểu game ấn tượng nhất và c thích nhất đó...:x..cảm ơn cưng :x  Đăng lúc 12-3-2012 01:05 AM
ss thích à ...zui zui ... e sơ mọi ng la thôi vì suy nghĩ dữ quá mà  Đăng lúc 12-3-2012 01:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 12-3-2012 00:45:30 | Chỉ xem của tác giả
Tuy ko tìm đc ảnh...nhưng đội Pa- Dê (-mem nữa là ss Lọ xưng đệp ;;) ) xin đưa ra đáp án ẩn số..

- Topic: [2009][Drama] KBS - Boys Over Flowers MANH0 ( mã #48 )

- Topic: [CF] Tổng hợp các pic, vid CF của Hyun Joong MANH3  ( mã #17_ trên cuốn sổ và số 0 >>> #170 )

- Topic: [Henecia room] Phòng lắc [19+]  MANH4 ( mã #1508 )

- Topic: ๑۩۞۩๑ NHẬT BÁO 4D ๑۩۞۩๑ là MANH5 ( mã: #158 )

- Topic: [2012][Album] Kiss Kiss/Lucky Guy MANH2 ( mã #193 và bôi đen Cre là ra link ảnh )

- Topic: (¯`'•.¸ KIM HYUN JOONG Profile ¸.•'´¯) là MANH6

>>>> ghép đc LINK mission 3 :D

Hehe.. chúc mừng GAme của ss SHin thành công tốt đẹp mặc dù sau khi chơi e vừa lòi mắt vừa hại não.. nhưng đội chúng e rất chi là thích thú ạ =))

Thz ss SHIN thật là nhiều :x

Bình luận

@Pa: nhưng chơi xong,tìm ra,cũng thú vị quá em..:))...nên ko $ mà khoái,cũng coi như oki...=))  Đăng lúc 12-3-2012 01:19 AM
e muốn kiếm $$$$ cơ ....mà lại lủi thủi ra về :((((  Đăng lúc 12-3-2012 01:18 AM
khổ thân Dê...mạng chập chờn....>.<...  Đăng lúc 12-3-2012 01:17 AM
đội mền cũng lợi hại lứm chứ bộ =))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 12-3-2012 01:11 AM
công nhận shin nghĩ ra trò chơi kiểu này tài ghê nha...:|  Đăng lúc 12-3-2012 01:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
 Tác giả| Đăng lúc 12-3-2012 01:33:19 | Chỉ xem của tác giả
Cách nhanh chóng để cả nhà vượt qua mission 2

*Theo thứ tự hình ảnh xuất hiện trong clip nha*

*Và dùng chức năng di chuyển nhanh ở trang 1 mỗi thớt nếu biết địa chỉ*

1. Thớt "NÊN XEM"  và giới thiệu về chung về game show, CF, con đường nghệ thuật của oppa

==>    (¯`'•.¸ KIM HYUN JOONG Profile ¸.•'´¯)

Tìm trong đó sẽ thấy một mảnh ghép.

2. Thấy tin tức về oppa mà còn thêm chữ "Các bạn hãy đón đọc nhé"

==> ๑۩۞۩๑ NHẬT BÁO 4D ๑۩۞۩๑

Ngay phút 0:56 chú ý sẽ số trang có số 16 xuất hiện kì lạ, nhảy ngay đến trang 16 kéo từ trên xuống dưới tìm (cách này mò lâu)

Phút 1:08 chú ý chỗ "Tìm kiếm" sẽ thấy 158#. nhảy đến trang 1 gõ 158, enter đến nơi

3. Thấy số trang 585 và toàn các nàng nhà mình xuất hiện đủ

==>    [Henecia room] Phòng lắc [19+] - Shake it, shake it......^^

Ngay lúc đầu đã thấy 1508 chỗ di chuyển nhanh rồi, gõ 1 phát đến nơi

Còn không chú ý thấycomt toàn nhắc đến "Trung Thu", tức là 15 tháng 08, gõ 158 không thấy thì gõ 1508, okie ngay.

4. Toàn quảng cáo từ Tony, đến Hangten

==>   [CF] Tổng hợp các pic, vid CF của Hyun Joong

Mới lúc đầu đã thấy _ _ 0# chỉ cần tìm hai con đầu là okie

Phút 2:34 và 2:38 thấy 17_# trên cuốn sách và trên chỗ tấm card VIP giới thiệu

Cộng lại thành 170#, chạy đến kiếm ảnh

5. Toàn liên quan đến Kiss Kiss

==> [2012][Album] Kiss Kiss/Lucky Guy

Lúc 2: 51 chú ý chỗ "Cre: Let's running away with KHJ"

Sau đó sang 2: 55 thấy 193# chỗ trang, chạy đến ngay, không thấy hình đúng không

Chú ý chỗ "cre: http", bôi đen là thấy ngay link ảnh, down về (Cái này khó nhất đó)

6. Hình diễn viên nhí và hình oppa trong BOF, hoặc thấy chữ hàn, chắc cũng đoán được

==>    [2009][Drama] KBS - Boys Over Flowers 꽃보다 남자

Chú ý thấy 4_, chạy đến trang 5 tìm từ đầu đến cuối (lâu quá), nhìn kĩ trên hình thấy số 8

Ghép lại 48#, chạy thục mạng đến thấy

Cuối cùng thấy được 6 mảnh ghép, mở phần Paint lên, ghép lại thấy nguyên dòng

"http://youtu.be/Dp0h9V3vryA"

Đến là chơi tiếp Mission 3 ^^

PS: KHÓ NHƯNG CẢ NHÀ CHÚ Ý LÀ TÌM ĐƯỢC NGAY ...

Bình luận

hum qua trong phòng lắc , M nghĩ trung trung thu nên đi kiếm từ ngày 11-13/9 dương lịch mà kiếm hoài ko thấy, sau đó vô tình gõ thử 1508 trong chỗ di chuyển nhanh cái ra:))   Đăng lúc 12-3-2012 12:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
 Tác giả| Đăng lúc 12-3-2012 01:48:35 | Chỉ xem của tác giả
Cách giúp cả nhà vượt qua Mission 3

*Thực tế thì không dễ như nãy mình chơi đâu, vì thấy cả nhà ngồi cả đêm mà chẳng tìm được gì sợ cả nhà buồn shin nên shin mới đổi luật chơi ^^*

Tìm được khóa vòng 3: http://youtu.be/Dp0h9V3vryA

Và đọc phần hướng dẫn cũng biết là phải nghe nhạc đoán bài rồi nhưng mã đúng được gợi ý bằng một hint trong clip (nếu nghe nhạc thì shin làm clip chi ^^)

Phút 0:51 trở đi thấy được chữ "HINT Break down Kiss kiss Smile", nếu hình ảnh có màu thì thấy chữ đầu tiên của bài hát lớn hơn và cùng màu với HINT nên suy ra mã ở đây là ghép chữ đầu của các bài lại

Mã chuẩn là : OPITSUK

Và người cần tìm chính là "Người Quyến Rũ", ám chỉ em Ốc với phần giới thiệu dưới áo trong nhà là "Mafia Quyến Rũ" hoặc tên trong nik yahoo "Ốc Dừa Quyến Rũ"

Chỉ cần pm mã cho Ốc là đc, sau đó Ốc sẽ cho một gợi ý để tìm "Giấy Chứng Nhận", tìm ra post lên là thắng.

PS: MỘT LẦN NỮA SHIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN CẢ NHÀ ĐÃ BỎ THỜI GIAN CẢ ĐÊM CHƠI TRÒ HẠI NÃO NÀY, MỘT LỜI CẢM ƠN ĐẾN EM ỐC ĐÃ NGỒI ĐỢI TỈ TỈ MẤY MÙA THU VÌ ĐỢI CÁI PASS. VÀ ĐẶC BIỆT CẢM ƠN ĐẾN NÀNG TRY VÌ ĐÃ TIN TƯỞNG CHO SHIN MƯỢN CHỨC QUAN TO ĐỂ ĐI GIẤU ĐỒ, KHÔNG CÓ TRY LÀ KHÔNG CÓ VÒNG 2 THÚ VỊ RỒI.

THỰC SỰ RẤT ZUI VÌ ĐẾN GIÂY PHÚT CUỐI MÀ CẢ NHÀ VẪN NHIỆT TÌNH KHÔNG KỂ ĐÊM NGÀY. MỌI NGƯỜI ZUI THẾ NÀY LÀM SHIN CŨNG ZUI THEO VÀ ĐỠ ÁY NÁY VỤ LÀM CẢ NHÀ TỐN CHẤT XÁM VÀ TỐN THỜI GIAN. TRONG QUÁ TRÌNH TỔ CHỨC VÌ LẦN ĐẦU TIÊN NÊN CHẮC CHẮN LÀ CÓ SAI SÓT NÊN HI VỌNG CẢ NHÀ BỎ QUA NHA. NẾU CÓ LẦN SAU, SẼ LÀM TỐT HƠN. HI VỌNG LÀ CÓ LẦN SAU ^^

CẢ NHÀ CÓ MUỐN CHẠY NỮA KHÔNG? 30/4 CHẠY VIỆT DÃ QUANH KITES LUÔN CHO HOÀNH TRÁNG. OKIE HOK NÀO

Bình luận

shin em giỏi quá ,ss không chơi được vì cuối tuần ss phai/ đi làm ,em vẫn giữ số phone củ phải không ,sao ss gọi mà không được  Đăng lúc 12-3-2012 09:50 AM
chạy từng đó là mệt nghỉ rồi em =))...hnay chỉ chạy trong nhà Joong đã mỏi hết rồi nè...:))..mà c chỉ biết mỗi nhà J TT^TT...30/4 sẽ mệt lắm đây...:))  Đăng lúc 12-3-2012 02:21 AM
okie ss ... đảm bảo 30/4 chạy đã đời luôn ... sẽ chạy hết khu Actor trước ... từ từ mở rộng ^^  Đăng lúc 12-3-2012 02:10 AM
có shin ơi...30/4 đã biết kiểu chơi rồi,sẽ hết mình luôn...c thích n~ trò như vậy nè..:x..đúng thật lần đầu chơi.bỡ ngỡ quá,n` ng ko quen:x..hnao chơi lại:x  Đăng lúc 12-3-2012 02:06 AM
cho nên e mới đổi đó ss ... nếu không mọi ng tìm cũng phê luôn ^^ ... 30/4 chơi típ hok ss ơi  Đăng lúc 12-3-2012 02:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 12-3-2012 11:15:39 | Chỉ xem của tác giả
Gameshow đợt này thú vị quá
Khó mà vui, tiếc là em không tham gia được
30/4 làm tiếp nữa ss Shin ơi
em sẽ tham gia nhiệt tình á, bữa đó được nghỉ mà nên em nghĩ mọi người sẽ rảnh rang và chơi đông đủ hơn
Em cảm ơn BTC đã dành thời gian lập GS rất tuyệt vời này
Mọi người giỏi quá trời :x :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 12-3-2012 12:31:13 | Chỉ xem của tác giả
GS thực sự rất hay... mặc dù hơi mệt não chút ạ...keke

Đội e toàn bị bỏ thua sát nút...TT.TT

Ở mission 3 ss Hill post chậm hơn 4p
Ở mission 2 khi ss Mai post ảnh thì đội e cũng đang trong quá trình tìm miếng cuối cùng...T.T khóc k thành tiếng :((

30/4 chơi tiếp đi ss Shin để đội e quyết tâm phục thù ;))
Thực sự rất thú vị ạ...tks BTC ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
 Tác giả| Đăng lúc 12-3-2012 12:38:20 | Chỉ xem của tác giả
Tranh thủ giờ nghỉ tí đi học tiếp vô xem tình hình nhà mình đã hồi phục sức lực chưa ... tình hình là khá vắng vẻ ^ ^

Mọi người hứng thú dậy, làm tối qua shin cũng zui hok ngủ đc lun đó và nghỉ ra một trò mới

Rút kinh nghiệm sẽ post luật chơi trước cho cả nhà tham khảo và sẽ tổ chức ngày mà nhiều ng có thể chơi đc. chẳng hạn hôm qua ss Q đi làm hên hok chơi đc nè (chéo giờ mà), ưu tiên cho các pé đi học và các ss có con nhỏ ...

Và hok hứa trước nhưng sẽ cố gắng làm một cuộc chơi mới

Ý tưởng le lói tối qua (sau khi coi Family Outing S1) ... chúng ta sẽ đưa cả nhà đi dã ngoại ngày lễ 30.4 bằng cuộc chơi [FAMILY OUTING] (SPEC VER) PLAY WITH KHJ

Đã nghĩ được 1 trò hay hay trong chuyến dã ngoại đợi tới rồi ...

^^

Bình luận

Docamtu sn 87 do em iu. Nang nghi ra tro choi nay thiet la gioi, bai phuc lun^^. Ta nhin vao chang hieu ri :(((((  Đăng lúc 13-3-2012 08:18 PM
ss thử rủ rê các mem trong box actor chạy việt dã thử xem, để mọi ng bít chàng of e luôn. bữa chơi, mà vô nhìn hìh chàng,e bị đứng hìh một lúc, có chạy đc đâu :)   Đăng lúc 13-3-2012 05:26 PM
hóng FO của nàng , công nhân 1 mình nàng mà nghĩ ra trò này thật là giỏi ^^  Đăng lúc 12-3-2012 09:01 PM
ủng hộ mạnh mẽ luôn...:x..lâu lâu mới thấy Game thú vị và lạ vậy:)):x..độc đáo ghê đó shin:x  Đăng lúc 12-3-2012 03:30 PM
đội của diễm cũng thắng rồi nè ^^ sẽ cố làm game mới ... cả nhà ủng hộ nghen  Đăng lúc 12-3-2012 12:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách