Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: banhmatong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Chờ Em Lớn Lên Được Không Anh? | Diệp Lạc Vô Tâm (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 21-5-2012 21:34:34 | Chỉ xem của tác giả
banhmatong gửi lúc 21-5-2012 21:13
thanks bạn đã đọc và bình luận rất đáng yêu

mình cũng giống như bạn vậy đó, b ...

Hế hế, thanks bạn :x. Chắc phải đợi khi nào có thời gian mình mới đọc tiếp được, mà nếu chọn đọc thì sẽ ko do dự mà nhảy vào hố của bạn và bạn Nhutphonglin đào ngay thôi ;;). Khi nào đọc xong mình sẽ comment ngay :D.

Yeah, bạn nói rất đúng, truyện nào của TT cốt truyện cũng rõ ràng, tình tiết kịch tính, diễn biến nội tâm rất logic và H thì hỡi ôi... TT là vô đối luôn :">. Nhớ 1 thời đọc "11 phút" của Paulo Coelho mấy cảnh H mình đọc mà muốn dội ngược, thế mà đọc của TT thì vào sâu trong não [chưa kể vụ còn ghiền H nữa] =)), chẳng biết bản thân bị cái gì :))

Ấy vậy mà 1 vài người nói TT viết truyện ko rõ ràng, lúc này lúc kia tức muốn điên ><
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
 Tác giả| Đăng lúc 21-5-2012 21:48:18 | Chỉ xem của tác giả
Timangos gửi lúc 21-5-2012 21:34
Hế hế, thanks bạn :x. Chắc phải đợi khi nào có thời gian mình mới đọc tiếp được, ...

10 người 100 ý mà bạn, mỗi ng một sở thích, mỗi người 1 suy nghĩ thôi.

mình cũng thấy rất nhiều bạn chê TT, ko sao cả, mình thích, mình đọc, mình cảm nhận và nói theo cách nghĩ của mình là tuyệt rồi.

để viết một tt cho rõ ràng kết cấu, nội dung lôi cuốn là vô cùng vô cùng khó. người đọc phần lớn ko hiểu được nổi khổ của người viết đâu.

theo mình thì so với nhiều tp khác, thì tt của TT hơn họ về rất nhiều mặt. mình còn phục TT ở cái khoản sửa chữa nữa chứ,TT  sửa tp đã hoàn cực kỳ là giỏi luôn, sửa khỏe vô biên, thêm nhiều tình tiết hấp dẫn, quan trọng nhất vẫn là can đảm sửa chữa kia, vì ko phải tác giả nào cũng dám lôi t cũ ra mà sửa, vả lại cảm xúc viết qua rồi làm sao mà sửa tiếp được

mọi ng yêu thích TT vẫn cứ thầm cầu nguyện TT sửa mấy tp chưa sửa đó bạn, hoặc bổ sung thêm Nt j đó, hahaha

Bình luận

1 là làm cho vợ thêm nóng bỏng, 2 là ghen chết thôi, há há.... 3 là ss ko biết nữa  Đăng lúc 22-5-2012 09:04 PM
Ừ chắc là chị Tâm cũng married rồi mới miêu tả H nóng bỏng như vậy được :">, nhưng mà chị àh, liệu chồng chị đọc truyện của chị sẽ nghĩ sao nhỉ ;;)   Đăng lúc 22-5-2012 08:13 PM
H nóng bỏng đến phát dại như thế đc chứ, thường thì ko kinh nghiệm ko có viết cho đúng đc đâu, há há, mình nghĩ vậy đó!  Đăng lúc 21-5-2012 10:14 PM
mình ko biết nữa, nhưng chị ấy cũng khoảng >30 một chút, mình thấy ảnh của chị ấy rồi, cũng rất là dịu dàng, theo mình chị ấy có chồng rùi, ko thì làm sao H   Đăng lúc 21-5-2012 10:13 PM
Ùh, thôi thì miễn có người yêu TT như tụi mình là được rồi :D. Luôn luôn ủng hộ TT :x. Mà ko biết TT nhà mình có husband chưa bạn nhỉ? Thắc mắc lâu rùi ;;)  Đăng lúc 21-5-2012 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 24-5-2012 21:32:30 | Chỉ xem của tác giả
Tìm đọc truyện vì nghe nói nó kể về con gái của Hàn Trạc Thần, người đàn ông khiến trái tim phụ nư hết sức mê đắm. Truyện có thể không hấp dẫn, không kịch tính như thế hệ cha mẹ đời trước. Nhưng không thể nói nó dở. bất kỳ truyện nào của Tâm Tâm cũng mang một màu sắc, một ý vị riêng, tựa như hương thơm của các loài hoa. có nồng đậm cũng có thanh đạm. Câu chuyện của An Nặc Hàn cùng Mạt Mạt tựa như một bản tình ca, thực đẹp thực sâu lắng, chỉ phảng phất chút buồn đau. Họ lớn lên cùng nhau, yêu nhau đến thẳm thiết, tình cảm bắt nguồn từ gốc dễ, ăn vào máu thịt, không thể dùng khái niệm, yêu, thích đơn thuần mà định nghĩa được.Chính vì vậy họ không nhận ra được tình cảm của nhau, không thực sự nắm bắt được nhịp đập của nhau, không dừng lại một phút để nghĩ về điều mình muốn mà chỉ toàn tâm nghĩ đến  cái gì là cần là tốt của cho đối phương. Đôi khi quá yêu nhau mà lại không thực sự hiểu nhau cũng là một loại bi kịch.
Tình yêu của ANH và MM làm mình nghĩ đến câu chuyện Đồi Gió Hú, không biết định nghĩa loại tình cảm này là gì? là tình yêu, tình thân hay tình bạn. Không phải là một mà là bao gồm tất cả ...như loài giây leo theo bản năng mà sống bám vào nhau, ko thể tách rời..
Không hiểu sao mình rất hài lòng với cốt truyện nhẹ nhàng này, mặc dù cực thích câu chuyện tình yêu dữ dội trong ĐLCC, ĐLCH,  chỉ nghĩ đó là sự nối tiếp hợp lý. Hàn Trạc Thần, An Dĩ Phong đã trả giá rất nhiều trong quá khứ nên trong tương lại những đứa con của họ sống trong hạnh phúc bình yên là sự đền bù xứng đáng.

Bình luận

Mình thích đoạn nhận xét cuối của bạn :x. Đúng, đời cha mẹ đã quá đau khổ thì ko lý gì đời con lại tiếp tục có 1 cuộc tình đau khổ nữa. Nice ^^  Đăng lúc 25-5-2012 09:45 AM
cảm ơn bạn đã chia sẻ những cảm xúc rất tuyệt khi đọc tp này!  Đăng lúc 24-5-2012 09:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 29-6-2012 23:26:57 | Chỉ xem của tác giả
Thấy bé Mạt Mạt còn nhỏ mà suy nghĩ sâu sắc quá! :)

Thích anh An Nặc Hàn.

Tks bạn vì đã edit. :*

Bình luận

Dù sao cũng cảm ơn bạn mà. :)  Đăng lúc 30-6-2012 09:23 PM
là bạn Lily edit bạn ạ, mình chỉ xin post thôi :)  Đăng lúc 30-6-2012 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 16-7-2012 17:50:30 | Chỉ xem của tác giả
-rất thích truyện này, nhè nhàng hơn nhé Tp uf  VT là nhứt , H cũng mún sặc máu mũi
.
-Cho mình hỏi truyện đã end chưa vậy nè Mong là sẽ còn có thêm ngoại truyện

Bình luận

truyện đã Hoàn rồi đó bạn, chắc TT ko viết thêm nữa đâu, bạn tìm đọc thêm truyện khác cùa TT đi, cũng hay lắm đó bạn, mình bấn lắm!  Đăng lúc 16-7-2012 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 18-7-2012 18:08:40 | Chỉ xem của tác giả
TieuBach chưa đọc ĐLCC và ĐLCH đã đọc truyện này rồi. Hihi. Cũng khá hay. Nhưng thực sự dạo này không tìm được truyện nào đem lại cảm giác mạnh mẽ như ĐPHC với MMLBX (TLTYCA). Huhu. 2 truyện đó làm mất hết cảm giác khi đọc các truyện khác của TieuBach rùi. Mọi người có truyện nào thực sự tâm đắc không, giới thiệu cho TieuBach với!!!

Bình luận

Vậy để TieuBach đọc ĐLCC xem cảm giác thế nào sẽ phản hồi lại mọi người nhé. Thanks mọi người đã suggest!  Đăng lúc 19-7-2012 08:44 AM
=.= ko Đồng lang cộng túy là kết quả của cộng chẩm và cộng hôn , mà bạn lại đọc cộng túy trước =)) , đọc cộng chẩm có khi lại ghiền hơn ^^  Đăng lúc 19-7-2012 07:41 AM
tieubach đọc ĐLCC đi, đảm bảo bấn i như ĐPHC và TLTYCA.  Đăng lúc 18-7-2012 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 19-7-2012 21:05:08 | Chỉ xem của tác giả
Sa thêm vào cái hố của mẹ Tâm
May là bh đã dc lấp đầy
Sao mà truyện nào của Tâm Tâm cũng ngọt ngào qá chừng
Coi truyện của các bậc trưởng bối họ An với họ Hàn dữ dội qá, coi truyện này của các tiểu bối cho cân bằng lại
Thank các editor :x

Bình luận

thanks bạn đã ủng hộ!  Đăng lúc 19-7-2012 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 10-8-2012 23:06:54 | Chỉ xem của tác giả
Bộ ba truyện, phần nào cũng hay, cũng lôi cuốn cả. {:292:} Mình đọc đi đọc lại hoài mà thấy nó vẫn cứ hay

Bình luận

cảm ơn bạn... mình cũng rất thích bộ ba này...  Đăng lúc 10-8-2012 11:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 31-8-2012 22:03:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc ĐLCC và ĐLCH xong là ém bộ nè một thời gian liền, đến bi giờ mới dám đọc.
Và khi đọc rùi thì bị cuốn vào lun, mình cực thích tình yêu của Mạt Mạt với An Nặc Hàn.
Tình yêu ấy làm mình càng đọc càng cảm động, có lẽ trong tất cả các nhân vật nữ chính của DLVT thì bé Mạt Mạt là ng khiến mình yêu thích nhất.

Bình luận

cảm ơn bạn...  Đăng lúc 31-8-2012 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2012 18:13:44 | Chỉ xem của tác giả
Lang thang Youtube vô tình thấy được clip bào Quá giới hạn do bạn KimSuna91 đăng...

Ong dẫn links ở đây cho các bạn xem nhé! Hình ảnh rất đẹp, khá phù hợp với nội dung câu chuyện

Mọi người thưởng thức đi

http://www.youtube.com/watch?v=oFAnEGvWkOc&feature=related

Bình luận

Dung hay luon do Ong oi...thanks  Đăng lúc 27-9-2012 10:21 AM
bh ms biết có bài này đấy, quá đc luôn, phù hợp vs Tiểu An quá ;))  Đăng lúc 26-9-2012 08:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách