Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: banhmatong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Chờ Em Lớn Lên Được Không Anh? | Diệp Lạc Vô Tâm (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 8-2-2013 22:17:05 | Chỉ xem của tác giả
Tối qua mình vừa đọc xong, giờ đang đọc ngược lại truyện "Ngủ cùng sói"
"Tình yêu dần lớn lên, thế nhưng trong hai người có ai hiểu được tình yêu của người còn lại. Họ luôn tâm niệm rằng, chỉ cần mình buông tay, chỉ cần người kia hạnh phúc là đã được rồi. Nhưng có ai trong hai người ấy biết rằng, họ sinh ra để dành cho nhau, ràng buộc nhau, nếu thiếu mất một nửa thì cũng chẳng còn gì gọi là hạnh phúc."
Chỉ cần quay đầu lại sẽ thấy chúng ta sinh ra là để dành cho nhau :)

Bình luận

thank bạn!  Đăng lúc 13-2-2013 08:18 PM
thanks bạn, chúc bạn vui  Đăng lúc 9-2-2013 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 6-3-2013 03:44:52 | Chỉ xem của tác giả
Trước khi đọc chuyện này mình đắn đo không viết là có nên đọc hay không, nhưng để ủng hộ má Tâm Tâm nên em đả nhảy xuống hố.
Kiết quả là quá hài lòng, truyện nhẹ nhàng và êm ái, không nhiều kịch tính cho lắm nhưng mà hay không quá nhàm chán.
Bởi vì em đả đôc đời trước của An Dĩ Phong Và Hàn Trác Thần nên khi đọc f1 em cứ cảm tháy nó rất long bong  gióng như tình yêu của hai người 17-18 vậy, em kok thể có cảm nhận được rằng tiều An là một thanh niên trai tráng.
mặc dù độ tuồi cũng 28, cũng jóng như độ tuồi của anh Hàn yêu chị Thiên Thiên vậy, nhưng em cảm nhận được tình yêu họ say đắm, Truyện hay nhưng em nghỉ nó cần chút xí Muối hahahah

Bình luận

đánh giá của bạn rất giống với suy nghĩ của mình đấy!  Đăng lúc 6-3-2013 09:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 17-3-2013 10:34:21 | Chỉ xem của tác giả
mình rất thích đọc những truyện mà các nhân vật có liên quan với nhau, rất dễ nhận thấy điều này trong truyện của Tâm Tâm thì phải
nhưng cả nhà có thấy truyện này và 2 truyện trước ko được thống nhất với nhau lắm ko
vì trong Đồng lang công hôn có nói Tiểu An hơn Mạt Mạt 14 tuổi vậy mà trong truyện này chỉ có hơn nhau 10 tuổi thôi
mà mình có cảm giác suy nghĩ của Mạt Mat quá người lớn, giống như người hai mươi mấy chứ ko phải cô bè mười mấy tuổi nữa
và cách kể truyện giống như Đồng lang cộng chẩm của Tâm Tâm thế này mình cũng ko thích lắm, dôi khi hơi khó liên tưởng quá khứ, hiện tại và tương lai
nhưng dù sao HE là mình cũng rất thích, mình cũng thích truyện của Tâm Tâm  nữa
thank banhmatong đã post truyện nha

Bình luận

^_^  Đăng lúc 18-3-2013 08:27 AM
nhiều bạn đọc cũng nhận thấy việc tuổi của nam nữ chính có chút khác với phiên bản bố mẹ, những nhận xét của bạn đều đúng song đều yêu TT như bạn  Đăng lúc 17-3-2013 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 20-3-2013 13:28:56 | Chỉ xem của tác giả
KHông phải nói gì chứ...truyện này là truyện mình k thích nhất trong những bộ truyện của Chị Tâm

Cốt truyền diễn biến quá chậm..

Không kịch tính bằng mấy truyện trc...đời bố mẹ hay bao nhiêu đời con chán bấy nhiêu...

Dù sao cũng luôn luôn yêu Tâm Tâm

Bình luận

công nhận sức viết của TT ko đều tay, dù sao mình cũng rất thích TT và truyện của chị ấy!  Đăng lúc 20-3-2013 10:12 PM
ối bạn ơi, bạn mà đọc Thoát ko khỏi sự dịu dàng của anh và bộ cổ đại của TT thì bạn mới thấy bộ nì còn hay chán ấy, dù mình rất thích TT nhưng công nhận   Đăng lúc 20-3-2013 10:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 20-3-2013 22:26:36 | Chỉ xem của tác giả
ruby8690 gửi lúc 20-3-2013 13:28
KHông phải nói gì chứ...truyện này là truyện mình k thích nhất trong những bộ truyện  ...

Mình cũng đọc bộ " thoát không khỏi sự ôn nhu " của anh rồi...còn bộ của đại của Tâm tỷ thì mình chưa đọc..và cũng k muốn đọc...vì đang ngất ngây với mấy anh soái ca hiện đại hihi

Bình luận

phải chi chị TT để Thần ca có con trai là ok rồi, j đâu đẻ 1 lần rồi cả 2 bên ko ai đẻ tiếp, nói chung là mình thích truyện của thần ca nhất  Đăng lúc 1-4-2013 11:32 PM
mình cũng chán chết, đọc 2 bộ kiaa xong tìm đọc bộ này cho đủ bộ nhưng thất 7 vọng vô cùng, gét MM thần ca tại sao có đứa con như thế chứ  Đăng lúc 1-4-2013 11:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 30-4-2013 20:39:44 | Chỉ xem của tác giả
"Cô ngoan ngoãn nhắm mắt lại. Bờ môi mềm mại ấm áp đặt trên môi cô, lòng cô trầm xuống, cơ thể tê rần, nhịn không được cả người run lên.
Anh hôn cô! Nhận thức được việc này khiến toàn thân cô như chìm trong mật ngọt.
Nụ hôn anh tựa như mưa phùn, dịu dàng tinh tế mà trằn trọc, tràn đầy sự che chở, thương yêu và luyến tiếc, tràn đầy sự trìu mến nồng nàn.
Toàn bộ tri giác của cô đều tập trung trên đôi môi đang mất đi cảm giác này, say lòng đến nỗi cô quên đi tất cả mọi thứ trên đời…
Nhưng chỉ vậy thôi, anh không hề chiếm giữ sâu hơn, chỉ là lướt qua rồi ngừng lại.
Nụ hôn đã kết thúc từ lâu, cô vẫn không muốn mở mắt, trong lòng không ngừng nhớ lại cảm giác tuyệt vời khi đôi môi ma sát.
Một nụ hôn bình thường như vậy mà đã ngây ngất như thế, không biết hôn lưỡi sẽ là cảm xúc mãnh liệt đến thế"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 7-5-2013 21:00:39 | Chỉ xem của tác giả
Truyện của Vô Tâm lúc nào cũng có cái kết làm ấm lòng người ta, mặc dù trong diễn biến có bao nhiêu sóng gió, dù cho hai nhân vật chính có từ bỏ nhau bao nhiêu lần đi nữa, thì yêu nhau vẫn trở về bên nhau {:298:}
Đã từ lâu quen với lối viết nhẹ nhàng tinh tế, miêu tả cảm xúc nhân vật chân thật của Tâm Tâm nên trở nên yêu cô ấy {:290:} Cứ phải có truyện ra là đọc {:310:}

Thks các bạn đã làm truyện {:301:}

Bình luận

vâng he he :)  Đăng lúc 9-5-2013 05:41 PM
chúc bạn vui  Đăng lúc 8-5-2013 11:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 11-5-2013 09:01:34 | Chỉ xem của tác giả
truyện rất hay. Có lẽ trong các truyện của Tâm Tâm truyện này là nhẹ nhàng nhất , không quá kịch tính không nhiều chuyển biến. Tình yêu của Mạt mạt rất trẻ con nhưng cũng rất mạnh mẽ trong khi đó ty của tiểu an cũng rất sâu đậm. Cả 2 đều hy sinh để cho đối phương được hạnh phúc nhưng cả 2 lại k hiểu đc điều đối phương muốn là gì . Cũng may là cuối cùng họ đã nhận ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 23-5-2013 18:01:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích truyện này bởi vì tình yêu không phân biệt tuổi tác,quan trọng là cảm giác khi ở bên nhau.
Khi đọc chương đầu tiên mình đã cảm thấy Tiểu An đã thích Mạt Mạt rồi,chẳng qua bản thân mình chưa nhận ra mà thôi.
Bởi vì mình cũng từng thích 1 người lớn hơn mình 7 tuổi, nên mình rất hiểu cảm giác của Mạt Mạt khi Tiểu An nói:"Em còn quá nhỏ chưa hiểu gì là yêu đâu." Người đó cx nói với mình như thế,cứ nghĩ rằng mình chỉ là 1 đứa trẻ,k dám yêu.
Khi thấy tên của truyện mình đã đọc ngay vì cảm thấy rất giống với mình và đọc xong truyện này đã cho mình thêm 1 niềm tin khoảng cách tuổi tác không là gì cả trừ khi người đó không yêu mình nếu không vẫn có thêm cơ hội.{:180:}
Thanks các bạn đã edit {:161:}

Bình luận

cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 22-6-2013 05:48 PM
cảm ơn bạn đã thích truyện, mình ko edit mà chỉ post thôi , chúc cho tình yêu của bạn luôn đẹp  Đăng lúc 20-6-2013 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 1-10-2013 22:40:36 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này đọc xong không đọng lại mấy cảm giác {:288:} cảm thấy không hay như các cuốn khác của Diệp Lạc Vô Tâm. Tiết tấu quá chậm, nhân vật cũng không có điểm gì nổi bật, mới mẻ. Dù là soái ca đẹp trai phong độ thì cũng nên có điểm riêng để lưu lại dấu ấn trong lòng khán giả, nhưng nam chính này lại không có, lại còn có vẻ hơi nhu nhược khi không can đảm níu giữ mối tình đầu của mình nữa {:262:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách