Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Động Phòng Hoa Chúc Sát Vách | Diệp Lạc Vô Tâm (Rebeta

[Lấy địa chỉ]
561#
Đăng lúc 2-7-2012 20:35:34 | Chỉ xem của tác giả
BÀI BÌNH LUẬN ^^
& |) ?! x; B! ~6 B% s6 q. f/ z# @6 B' A©2024 Kites.vn | All rights reserved
     Hi, xin chào cả nhà! Trước tiên, thật lòng cảm ơn nhóm biên tập đã đem đến một "Động phòng hoa chúc sát vách" hoàn hảo hơn, sâu lắng hơn. Mình đã đọc cả hai bản cũ mới,  ngoài việc bản thân tác giả đã chỉnh sửa nội dung hợp lí và chặt chẽ hơn, mình thực sự "cam bái hạ phong" vì khả năng biên tập rất mượt mà của Nhutphonglin và Ong. (cho ôm hun 1 cái để tỏ chút lòng được hem? (*_^). Tiếp theo, hơhơ, là chút "suy tư" của mình khi đọc ĐPHCSV, viết ra để chém gió với mọi người, hehe  ;0).
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 u8 _  y9 k& t. ~2 ]8 t
     ĐPHCSV có đầy đủ những điểm quen thuộc trong của truyện TT: một đôi kim đồng ngọc nữ,  một tình yêu để đời, tình huống quanh co dẫn đến "đường tình đôi ngả", và quan trọng là một HE như hoa nở rực rỡ sau sóng gió, mất mát. Nhưng, khác với không khí nhiều hận thù của thế giới tranh tối tranh sáng trong  hai truyện Đồng lang (cộng chẩm, cộng hôn), cũng không có sự day dứt bởi tình huống éo le của Vượt qua lôi trì, Sa ngã vô tội, hay tình yêu ảo - thực đầy cổ tích trong Trao lầm tình yêu cho anh, ĐPHCSV là câu chuyện của những sự ngẫu nhiên tình cờ rất thường gặp trong đời. Họ (nam và nữ chính) tình cờ là hàng xóm của nhau khi du học ở Nhật. Dù Diệp Chính Thần ban đầu tiếp cận với Bạc Băng là do nhiệm vụ, nhưng...tại sao không phải là ai khác? Đơn giản thôi, bởi vì cuộc đời vốn có rất nhiều những cuộc gặp gỡ ngẫu nhiên, phần lớn chúng sẽ đi qua rất nhanh, nhưng cuộc gặp gỡ này đã ở lại, như một hạt mầm tìm được vùng đất hứa, chỉ chờ mưa xuống sẽ nảy chồi. Một cách tự nhiên, Diệp Chính Thần tìm thấy ở Bạc Băng những gì mình khao khát: tự do, sự ngây thơ thuần khiết, yêu đời - những thứ vốn trái ngược với thế giới đầy những kỷ luật và quân lệnh của anh và ngược lại, khí chất của Diệp thiếu chính là hình bóng mơ ước của cô bé Bạc Băng từ ngày xa xưa - chứa đầy những đối cực: vừa mạnh mẽ, phóng khoáng, dữ dội, cực đoan vừa dịu dàng, cẩn trọng, tỉ mỉ, trách nhiệm; vừa rất bá đạo lại cũng trẻ con "hẹp hòi", dám yêu dám hận và nỗ lực bằng tất cả khả năng để đạt được mục đích cả trong tình yêu lẫn công việc. Bởi vậy họ gặp và yêu nhau tự nhiên giống như hoa sẽ nở vào mùa xuân, lá rụng mùa thu, như mưa mùa, như đói phải ăn cơm, lớn lên phải dựng vợ gả chồng... như trăm ngàn thứ nhỏ nhặt hoặc to lớn tự nhiên trong trời đất.
©2024 Kites.vn | / k0 P& L* S0 n0 e# N( |2 A) uAll rights reserved
     Bạc Băng có thể không phải là cô gái trong mơ của các chàng trai (vì có tên nào đọc ngôn tình đâu ;) nhưng Diệp Chính Thần thì  chính xác là giấc mơ của rất nhiều "sắc nữ" =)). DCT đủ lí trí để không "bỏ việc, bỏ nhà theo vợ", càng không "cao thượng" theo kiểu "nhìn thấy cô ấy hạnh phúc là tôi vui" , anh tự tin (mặc dù cái tự tin này bị cản trở gat gắt bởi trăm thứ bà dằn;) có thể yêu và mang lại hạnh phúc cho cô gái của mình cho nên không ngại dăm lần bảy lượt có "phỗng tay trên", có "cướp ngay trước  mắt" BB từ tay người khác. Bởi vậy, để lại ấn tượng cho mình không hẳn là thời gian yêu đẹp như mơ  của DCT - BB giữa mùa xuân, nơi nhà trọ nhỏ có cây hoa anh đào nở hoa bay bay bên cửa sổ (bởi vì thấy nhiều cảnh như này lắm rồi :) mà là cách DCT yêu: yêu bằng cả sinh mạng, "dụng tâm để yêu", quyết liệt "giành" lại tình yêu, hạnh phúc vốn thuộc về mình (dù có sắp trở thành của người khác cũng kệ, cứ cướp =)).  
©2024 Kites.vn | # D1 q/ n- x$ y) @2 zAll rights reserved
     ĐPHCSV tất nhiên vẫn chỉ là tiểu thuyết, cùng với Dương Lam Hàng, Diệp Chính Thần khó có thể tìm thấy ngoài đời, nhưng bản thân mình "học"   được một bài học tuyệt vời về tình yêu, chỉ như thế thôi  nhưng thật thấm thía.
©2024 Kites.vn | 5 B: h1 S' s; uAll rights reserved
    Cuối cùng: PS. I love u, Trịnh Vỹ =))

Bình luận

Banhmatong nói về Nở rộ của Sói Xám Mọc Cánh rất đúng. H dày đặc, mình đang đọc dở đến Ch35 mà cũng chưa có ý định đọc tiếp vì H nhiều hơn nội dung.  Đăng lúc 10-7-2012 11:15 AM
ss ong: ý em là về độ H ấy, chứ anh Thần là không thể so sánh :)  Đăng lúc 3-7-2012 10:15 PM
@Mei: càng tưng bừng càng vui Mei ơi, thanks e  Đăng lúc 3-7-2012 04:19 PM
hơ, cảm ơn bà con ủng hộ, mình viết tham gia là phụ , thấy đông vui nhào vào cho tưng bừng là chính ^^  Đăng lúc 3-7-2012 12:59 PM
@Hang: Lương Phi Phàm và Cố Yên trong Nở Rộ của Sói Xám Mọc Cánh, ui, Hang ơi, H của nó dày đặc, H cạn máu trong ng lun, nếu cô thiếu máu tôi khuyên cô ko nên nhảy hố ó   Đăng lúc 3-7-2012 10:47 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 :X cái PS thiệt là... =))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

562#
Đăng lúc 3-7-2012 11:31:50 | Chỉ xem của tác giả
Muốn tham gia mà quả thực k biết viết tnao cho hay, chỉ vào đây cảm ơn công sức của các bạn đã làm bộ truyện này thôi :"> Mình đặc biệt thích phần kể lể của má Tâm ở cuối mỗi chương, cảm giác thật...khó đỡ =)))
  [/ f+ m, r" j1 k( Z& }©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cảm ơn các bạn đã làm bộ truyện này thật nhiều >:D<

Bình luận

Bạn ơi cứ tự nhiên viết đi bạn, thích gì viết nấy...bình luận cho vui nhà vui cửa  Đăng lúc 3-7-2012 02:31 PM
bạn cứ viết đi, tham gia cho vui mà, bình 1 đoạn hay chỉ 1 câu nói của nv trong tp là đc rồi! Cứ mạnh dạn tham gia bạn nhé!  Đăng lúc 3-7-2012 11:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

563#
Đăng lúc 3-7-2012 22:21:16 | Chỉ xem của tác giả
Không ngờ các em lại mê đắm anh thế này
2 K. n+ q4 q" A) r0 k! D' G©2024 Kites.vn | All rights reserved
gửi đến các sắc nữ của box văn ngàn nụ hôn {:418:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved( W  q& i; W  L8 l" z- b
xin lỗi anh thân anh chỉ có một nên chỉ có thể dành cho Bạc Băng thôi

Bình luận

À, xin đính chính một chút với tiểu đệ Than là ta không mê đắm DCT, chỉ mê đắm chuyện tình của DCT và BacBang thôi. Tiểu đệ cũng đúng là giàu trí tưởng bở quá   Đăng lúc 10-7-2012 11:20 AM
Haha. Ngộ ghê. TieuBach không nghĩ lại có cả man tham gia vào Box này đấy. Lại còn để nick DiepChinhThan nữa chứ? Ngộ ghê ta. Woman nào lấy nick BacBang cho có đôi đi.   Đăng lúc 10-7-2012 11:18 AM
sao anh hok để avar để dân tình được diện kiến dung nhan =))))))  Đăng lúc 5-7-2012 01:23 AM
Ồ cái nick rồ quá  Đăng lúc 4-7-2012 11:38 AM
ồ, hay em nó cũng làm một qua BacBang nhỉ =)))))))))))  Đăng lúc 4-7-2012 07:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

564#
Đăng lúc 3-7-2012 22:34:05 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO CHÍNH THỨC VỀ GIẢI THƯỞNG CHO BÀI BÌNH LUẬN

©2024 Kites.vn | All rights reserved8 c' [( S' ?# ]4 [/ \
6 J1 f7 B" D! e( T" {( |- S©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhận được sự đóng góp 200 xèng của bạn Heybaby, BBT quyết định trao giải thưởng như sau:
8 Y0 U! b" P) e  M) _©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | : B. s) Y3 w8 Y8 I3 o2 cAll rights reserved
1 giải đặc biệt 200 xèng
* D8 q0 l8 d7 T5 S( v©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | - y5 F+ l, f) K" d+ E8 UAll rights reserved
2 giải khuyến khích 100 xèng
# B) b! c. f# n) o" z+ ?2 i" T6 z©2024 Kites.vn | All rights reserved

©2024 Kites.vn | . A! E$ a! [2 p' AAll rights reserved
Các bạn mau mau gửi bài bình luận để nhận xèng, BBT sẽ thông báo ko nhận bài trước 3 ngày.
, _+ K0 j/ h3 U* r- K* G©2024 Kites.vn | All rights reserved

Bình luận

@petitecyndi: e muốn viết thể loại j cũng đc, mọi ng đọc hiểu là ok, viết đi e nhé!  Đăng lúc 5-7-2012 12:17 AM
chắc đc đó bạn, miễn sao thể hiện tình cảm của mình đc r :))))) mình nghĩ ban tổ chức sẽ cho điểm sáng tạo ^^ yên tâm có 3 giải lận mà  Đăng lúc 4-7-2012 11:25 PM
bài luận này bắt buộc phải là văn hả chị =)) em làm kiểu khác ng có đc k ạ =))  Đăng lúc 4-7-2012 11:09 PM
ôi yêu các em thế còn có cuộc thi viết bình luân về anh à :)  Đăng lúc 3-7-2012 10:55 PM
em sẽ cố tranh thủ mai được nghỉ đọc lại lần nữa rồi viết, quả thực là em rất bấn loạn anh Thần nên chả biết viết từ đâu cả :)  Đăng lúc 3-7-2012 10:53 PM

Rate

DinhDinh + 5 Ủng hộ ủng hộ ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

565#
Đăng lúc 3-7-2012 22:58:07 | Chỉ xem của tác giả
banhmatong gửi lúc 3-7-2012 22:34
! c( W; y' ^8 p( v) S©2024 Kites.vn | All rights reserved
8 }( {) O% c! C9 n9 V* E2 K* m4 B. x©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved' o' ^$ v) u4 }5 ^# \
Nhận được sự đóng góp 200  ...

tôi nhấn mạnh là tôi ko viết cảm nhận H đâu mấy cô nhá
2 Q) j* G! D6 Z: A& T2 x©2024 Kites.vn | All rights reserved
cũng ko có cái SM fic như em thỏ yêu cầu đâu
# U; V% o: Q; S7 v. e©2024 Kites.vn | All rights reserved
cái này là "cảm nhận" về truyện thôi mấy cô ơi
) M7 s- V, ~) W9 B" r, a6 O5 u©2024 Kites.vn | All rights reserved
chứ giờ các cô kêu viết cảm nhận H rồi cho nó vô ebook
©2024 Kites.vn | # R( f0 [- u; a; C# R. q6 kAll rights reserved
thế thì cái danh "đại sắc nữ" nó sẽ thực sự khiến tôi ế chồng luôn

Bình luận

@Lib: ko có SM thì có JQ cũng đc cô ạ, há há, đằng nào cũng tuyệt dứi tay cô Lib mà =))  Đăng lúc 4-7-2012 08:26 PM
đã nói là ko có SM mà.... hự.... các cô hóng thế này làm mình type run tay quá  Đăng lúc 4-7-2012 05:47 PM
SM. Ss Libra, trinh ss cao the? Em hong nha.=))  Đăng lúc 4-7-2012 05:43 PM
tôi cũng choáng cô ah... chả biết "gái" nào ác thế... tạo nick hù chị em nhà mình cô ơi....  Đăng lúc 3-7-2012 11:56 PM
Ôi trời, cái nick DiepChinhThan làm tôi shock té ghế cô Libra, thêm mấy cái lời bình nữa chứ  Đăng lúc 3-7-2012 11:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

566#
Đăng lúc 4-7-2012 00:00:49 | Chỉ xem của tác giả
BÀI BÌNH LUẬN
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ c' E5 u/ v# {; z; q3 M
Tình yêu bắt đầu từ sự lừa dối ngọt ngào
0 A2 d) Z* W0 z- p©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nếu ai là fan của DLVT thì đều nhận ra một điều, tình yêu trong truyện của mẹ Tâm đều bắt nguồn từ những tình huống tưởg chừng như là không tưởng: quen nhau qua mạng (Dương Lam Hàng - Bạch Lăng Lăng), một đêm tình( Trác Siêu Việt - Tô Mộc Mộc), mối tình đầu lúc 5 tuổi ( Lâm Quân Dật - Diêu Băng Vũ), hay bằng sự lừa dối ( Diệp Chính Thần - Bạc Băng). Những tình huống ấy có thể mang lại tình yêu bùng cháy trong chốc lát chứ mấy ai có nghĩ nó sẽ trở thành tình yêu bền vững?Nhưng đối với DLVT thì không có gì là không thể, sư sinh luyến thì sao? Họ thầm lặng yêu nhau trong 5 năm để rồi khi nhận ra nhau tình yêu chợt vỡ òa. Bạn gái của anh trai thì sao? Cái gì cũng có thể vượt qua được, miễn trái tim vẫn thuộc về nhau và thời gian sẽ xoa dịu tất cả. Người đó thay đổi thì sao? Dù là bao nhiêu lâu, nhưng người đó vẫn yêu mình nguyên vẹn thậm chí còn hơn xưa. Dối trá thì sao? Dù thời gian có qua đi, dù biết đó là những lời nói dối sẽ giết chết tình yêu nhưng mình không cam lòng buông tha tình yêu đó.
©2024 Kites.vn | ( z& s/ F: y( H5 {9 PAll rights reserved
  Bạc Băng là một cô gái bình thường, có những mơ mộng của thiếu nữ khi mơ về chàng bạch mã hoàng tử của mình: là chàng quân nhân khi mặc quân phục thì nghiêm trang, khi cởi ra thì đủ khiến cho người ta phải sôi trào. Vì giấc mơ về mối tình đầu đẹp như trong truyện cổ tích mà cô quyết định đến Nhật Bản Du học để tránh sự gán ghép của bố mẹ với người bạn thanh mai trúc mã, với cô tình yêu và tình bạn phân định rất rạch ròi. Rồi chàng hoàng tử ấy cũng xuất hiện, là hàng xóm sát vách với phòng cô. Anh đẹp trai hơn cả tưởng tượng của cô, anh đào hoa, anh thay người yêu so với đổi xe càng nhanh hơn. Lòng cô luôn tự nhủ chỉ là anh em với anh, anh là con người nguy hiểm không nên sa vào. Nhưng làm sao cô không bị cuốn hút được, ở nơi xa xứ hai người là chỗ dựa cho nhau rồi lâu ngày sinh tình làm sao mà cưỡng lại được. Tình yêu bùng cháy, cô lao vào đó như con thiêu thân, cháy hết mình cho mối tình đầu, tin vào lời hứa: ba năm sau anh sẽ cưới cô. Rồi đến một ngày khi cô nhận ra tất cả chỉ là giả, những lời nói dối anh dựng lên khiến cô tin anh một cách ngốc nghếch để đến khi vợ anh xuất hiện đưa giấy chứng nhận kết hôn ra trước mặt thì tất cả đổ vỡ. Cho dù anh thanh minh thế nào thì với những điều mắt thấy tai nghe cô làm sao mà tin anh cho được,cô quyết dứt áo ra đi mang theo trái tim tan nát mặc cho anh đuổi theo cầu xin giải thích. Đơn giản vì yêu càng nhiều  thì khi tan vỡ sẽ càng đau, mà mấy ai có thể quên được mối tình đầu?
©2024 Kites.vn | All rights reserved  V" h8 a8 r+ W
Diệp Chính Thần là một quân nhân, vì chấp hành nhiệm vụ bí mật anh phải sang Nhật Bản làm nghiên cứu sinh. Anh là người không biết có bao nhiêu cái mặt nạ, với cha anh: là đứa con cố chấp ngang bướng. Với chiến hữu anh là người trọng tình nghĩa. Trong quân đội anh là quân nhân cao quý. Với người ngoài anh là hoa hoa công tử, phá gia chi tử chỉ biết ăn chơi trác táng. Với những người phụ nữ yêu anh, anh sẵn sằn giúp đỡ bất kỳ điều gì trừ tình yêu. Với Bạc Băng, anh là tên cầm thú, là sắc lang, là kẻ nói dối không chớp mắt nhưng chỉ có Bạc Băng mới thấy con người thật của anh, và chỉ với cô anh mới sống thật với bản thân mình. Thật nực cười, người ta không yêu và chỉ lợi dụng nhau mới nghĩ cách lừa dối nhau, còn anh vì yêu cô anh mới phải tìm mọi cách để dối cô. Diệp Chính Thần tự tin có thể khống chế được suy nghĩ của người khác, anh biết những điều Bạc Băng nghĩ nhưng anh không thể kiểm soát được cô và kiểm soát được trái tim mình. Dù biết sẽ nguy hiểm nhưng anh vẫn lao đầu vào, cùng lắm là " vạn kiếp bất phục, chết dưới mẫu đơn, thành quỷ cũng phong lưu". Bạc Băng có tài gì mà khiến cho anh phải như vậy? Cô cũng chỉ xinh đẹp một chút thôi, cuộc sống và ước mơ đơn giản, thậm chí là ngốc nghếch, cô nấu cho anh bát mỳ cay Thành Đô, buổi sáng dậy sớm ra ban công ngó sang chào anh,... tất cả đều quá bình thường so với cuộc sống của anh, có thể đó là phần bổ khuyết cho trái tim anh? Anh đối với cô sinh ra cảm giác lệ thuộc rồi chiếm hữu lúc nào không hay. Làm sao anh có thể chấp nhận được cảnh người anh yêu ở trước mắt mà anh không thể yêu, chỉ lặng lẽ đứng phía sau nhìn? Đó không phải bản chất của anh, anh bất chấp để yêu cô thậm chí là dối trá anh mặc kệ. Nhưng nói dối có giỏi đến đâu rồi cũng bị phơi bày, Bạc Băng biết được, cô ấy đau một thì anh đau mười, anh không thể giải thích cho cô hiểu mà cô dứt khoát chấm dứt tất cả. Anh không thể uy hiếp cô như với người khác, càng không thể trói chặt trái tim cô nói chi là thể xác.
# L* v! l9 B/ a9 ?6 t+ M©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ba năm đủ để người ta trưởng thành hơn nhưng không thể làm cho người ta quên đi một mối tình, Bạc Băng tuy là nhận lời kết hôn với Ấn Chung Thiêm nhưng vết thương lòng còn rỉ máu. Còn Diệp Chính Thần hoàn thành nhiệm vụ trở về nước và giành lại người yêu. Hóa giải hiểu lầm để hiểu nhau hơn, Bạc Băng càng hiểu rõ con người anh, anh vẫn nói dối, vẫn dùng khổ nhục kế vẫn gian ngoan và xảo quyệt như vậy, có thể tất cả đều là dối trá nhưng tình yêu của anh dành cho cô là thật dù bất kỳ lý do nào đi nữa.

Bình luận

ước mơ của ta nhỏ nhoi thôi,có một chân trong ebook của các nàng để lòe mấy đứa bạn mà ta đã lỡ kéo chúng nó xuống hố ngôn tình=> đọc câu này xog té ghế lun =))   Đăng lúc 10-7-2012 12:22 PM
bài này hay ế <3  Đăng lúc 4-7-2012 09:46 PM
ước mơ của ta nhỏ nhoi thôi,có một chân trong ebook của các nàng để lòe mấy đứa bạn mà ta đã lỡ kéo chúng nó xuống hố ngôn tình.hehe  Đăng lúc 4-7-2012 01:57 PM
ung hộ 1 cái :)  Đăng lúc 4-7-2012 01:54 PM
@Lib: tôi chờ bài bình luận của cô Lib chờ đến cổ sắp thành cổ ngỗng, nhưng tôi biết tôi sẽ nhận được sớm thôi, cô Lib nhể =))  Đăng lúc 4-7-2012 12:02 PM

Rate

DinhDinh + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

567#
Đăng lúc 4-7-2012 11:00:54 | Chỉ xem của tác giả
mình đang nghĩ đến giả dụ như, giả dụ thôi nhá, các tác phẩm của DLVT được dựng thành phim liệu có nam diễn viên nào đủ sức để đảm nhận các vai nam chính trong truyện không nhỉ? mình nghĩ chắc diễn viên đó đủ trình để đạt giải oscar cũng nên. Trước hết chắc chắn nam diễn viên đó phải đẹp trai ở cấp độ.... khủng khiếp, đủ để đốn ngã đống sắc nữ là fan của DLVT trong 3s, nếu không chắc chắn anh này sẽ bị chọi dép cho thê thảm.. Nhưng điều quan trọng nhất đó là khí chất của các anh. Có ai đủ khí chất uyên bác, thanh cao và nhẫn nại củ Giáo Sư Dương? Có ai đủ sức thể hiện con người muôn mặt Diệp Chính Thần, vừa phóng đãng, vừa cao ngạo, vừa gian tà mà lại si tình đến bá đạo? Có ai đủ sức để thể hiện sự dịu dàng, sự đau đớn, sự cố chấp si mê của Lâm Quân Dật? Có ai đó có thể có vẻ bề ngoài phong lưu nhưng sâu trong đó là sự chung tình tuyệt đối và sự mâu thuẫn giằng xé giữa tình yêu với tình anh em của Trác Siêu Việt? Có ai có thể có sự gian tà và ngây thơ trong tình yêu của An Dĩ Phong? Có ai có khí chất vừa gian, vừa thâm(nho), vừa lạnh lùng tàn nhẫn mà vừa trọng tình nghĩa như Hàn Trạc Thần? May ra dễ đóng nhất là Âu Dương Y Phàm thôi. Còn theo mình khó nhất là Dương Giáo sư, Diệp Chính Thần và Hàn Trạc Thần. Chưa thấy ai có thể thể hiện được họ, trước hết là vẻ bề ngoài không đủ cho mình thỏa mãn.
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 U6 i1 F* E& H  e& W" {0 c
  Trong những bộ phim mình đã từng xem của TQ mình thấy hay nhất, diễn viên diễn thành công nhất là : Mật Ngọt(2007) do Đặng Siêu và Tôn Lệ thủ vai, tuy Đăng Siêu không quá đẹp trai nhưng khi anh thể hiện vai Lôi Lôi đã khiến mình yêu nhân vật Lôi Lôi ngay tập phim đầu tiên. Tại sao mình lại nói về phim này? trước hết nhân vật Lôi Lôi là con cán bộ tỉnh, suốt ngày lêu lổng, đánh nhau ăn trộm vặt, ai cũng nghĩ anh là đồ bỏ đi nhưng thực sự anh là người trọng tình nghĩa, nhất kiến chung tình và chỉ chung thủy với một mối tình, dù có chia tay thì cũng chỉ có một mình nữ chính mà thôi. Đăng siêu đã thể hiện được nhân vật Lôi Lôi từ khi còn trẻ, bồng bột cho đến khi trưởng thành vô cùng tự nhiên, vô cùng đáng yêu, quả là người đàn ông đích thực. Thực ra Đặng Siêu chẳng phù hợp với anh nào ở đây cả nhưng cái mình muốn nói đến là diễn xuất của anh đủ để khiến cho người ta rung động về nhân vật. mấy ai có thể làm được điều đó?

Bình luận

Mình cũng từng suy nghĩ có ai diễn đc mấy soái ca của DLVT ko nhưng thật sự là ko có ai hết. Dù có dựng thành phim mình nghĩ cũng chỉ thể hiện 1 phần nào đó thôi   Đăng lúc 8-7-2012 02:43 PM
Con dzai của mẹ Tâm chắc k ai đủ sức kham nổi đâu ah ^^  Đăng lúc 6-7-2012 12:36 AM
mình để cứ Lưu Khải Uy, trong Thiên Sơn Mộ Tuyết anh này đóng vai chính quá hoàn hảo, khí chất phải nói là tuyệt vời  Đăng lúc 5-7-2012 08:24 AM
Mấy anh nam chính của mẹ TT hoàn hảo quá, nên k có ai đóng được đâu..  Đăng lúc 4-7-2012 11:46 AM
ko ai đóng được đâu e ơi, hí hí, các anh này, anh nào cũng tuyệt hết á!  Đăng lúc 4-7-2012 11:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

568#
Đăng lúc 4-7-2012 20:31:23 | Chỉ xem của tác giả
đã treo giải thưởng rầu mà chưa có nhiều bạn tham gia, hí hí
©2024 Kites.vn | - X* q7 {8 G1 Z0 vAll rights reserved
©2024 Kites.vn | " N2 h  n' u4 `( N& X" Z7 DAll rights reserved
bê tô ờ nghèo quá cả nhà, nên ko có nhiều xèng để tặng, chả biết làm sao để giàu, bạn nào biết trò game nào hay cách nào có nhiều xèng thì chỉ Ong với nha.
8 [0 ?9 n' Q- w' J2 O9 H©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | / @/ D) r# A' G3 f! j8 j- e4 QAll rights reserved
mục đích kiếm xèng của Ong là để bày ra các trò viết bài hay đoán vui có thưởng mà tặng xèng cho các bạn tham gia. Nên bạn nào biết cách kiếm xèng thì chỉ Ong với nha, Ong hứa hẹn ở thread này, thread sau, thread sau nữa đều sẽ có trò tham gia nhận xèng.

Bình luận

@troiuihuhu: mình cũng ko biết, mình còn chẳng rõ xèng để làm j nữa, hihi, để mình hỏi MOD  Đăng lúc 5-7-2012 10:48 AM
@Si: cảm ơn e nhìu lắm, chị e mình ko mặc quần quen rồi Si ha... =))  Đăng lúc 5-7-2012 10:47 AM
cái vụ chuyển xèng này làm như thế nào ấy nhỉ?mình là ma mới nên không biết.hức.  Đăng lúc 5-7-2012 09:30 AM
:)) tiền dù sao cũng ko đủ mặc quần, e vừa rồi đá banh ko bị ra đê là may rồi! Thôi thì ủng hộ cho vui haha  Đăng lúc 4-7-2012 11:02 PM
@Si: nhìu ng ủng hộ quá, ss ngại quá đi à  Đăng lúc 4-7-2012 10:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

569#
Đăng lúc 4-7-2012 21:13:51 | Chỉ xem của tác giả
banhmatong gửi lúc 3-7-2012 22:34
©2024 Kites.vn | 1 x1 P5 N+ P& ~All rights reserved
©2024 Kites.vn | * @- R" o1 S& p+ F' `( p0 \; v+ fAll rights reserved
©2024 Kites.vn | , `9 [# Z' q2 x5 F$ X7 D0 R; RAll rights reserved
Nhận được sự đóng góp 200  ...

Chậc chậc, đây là câu khách trắng trợn còn giề, chuyện tình hấp dẫn máu me be bét à nhầm, yêu đương sâu sắc của cầm thú hay sắc lang DCT và tiểu bạch BB còn hút hàng hơn cả siêu sao thì cần gì phải treo thưởng, bà con dân tình còn đang chờ hàng nóng về, để được lấp cái hố này mà tha hồ tưởng tượng bay bổng, treo thưởng sợ làm mất cảm hứng của không ít độc giả í chứ.
©2024 Kites.vn | : Z- b) q9 G# r3 A+ bAll rights reserved
Chủ thớt cứ yên tâm tiếp tục edit với beta, dân tình hóng nước dãi chảy thả dàn, nội đọc xong máu me đã bết hết vào máy tính (vì hành động của cầm thú nào đó) chật vật mãi mới ngoi ngóp dậy mà comment được, chắc chắc sẽ hết mình còm khí thế tới khi cạn kiệt sức lực thôi, chả cần treo thưởng đâu mất công sinh ra tréo ngoe lắm ^^

Bình luận

Há há, mình đang chờ xem ai giựt được giải nè, thấy dân tình xôn xao ghê quá  Đăng lúc 4-7-2012 10:30 PM
treo thưởng để vui thôi bạn ơi, có thi thì phải có thưởng chứ! sắp hoàn rùi, mình sẽ ráng!  Đăng lúc 4-7-2012 09:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

570#
Đăng lúc 4-7-2012 22:59:13 | Chỉ xem của tác giả
Bài bình luận
' d7 V. k: L4 R6 b. T. {; w' f©2024 Kites.vn | All rights reserved
Không phải là một tác phẩm kinh điển về văn học, nhưng với tôi, “Động phòng hoa chúc sát vách” là một tác phẩm xứng đáng được coi là kinh điển về tình yêu.
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ U0 o+ T) `4 W' ]1 f
Sẽ có người nói tôi mơ mộng, nói tôi ngây thơ, nói tôi dại khờ khi tin vào cái tình yêu trên giấy, mà cụ thể ở đây là trong ngôn tình.
©2024 Kites.vn | 4 [% V& H) {, @  M3 w+ S: k8 EAll rights reserved
Phải, nhưng có ai cấm mơ đâu. Và quan trọng hơn là, trong giấc mơ ấy, tôi vẫn tìm được cái hiện thực cho cuộc đời, cho lý tưởng tình yêu.
©2024 Kites.vn | * D/ I9 j: e( c0 A8 _All rights reserved
Điều đó là sai sao???
; m6 H: ^8 r  o# L, e& i  I©2024 Kites.vn | All rights reserved
………
©2024 Kites.vn | All rights reserved% y3 f. u. e4 I/ O9 j1 d* Y
“Động phòng hoa chúc sát vách” cho tôi biết rằng:
©2024 Kites.vn | " L- G9 S' n: Z' L4 ~+ eAll rights reserved
Yêu…. không có ai đúng, ai sai…. chỉ có người hiểu, người không hiểu
4 L! C' G3 ^6 t6 q3 I, q: m. C©2024 Kites.vn | All rights reserved
Yêu…. là cuồng si, là chiếm hữu, là không có chỗ cho người thứ ba
©2024 Kites.vn | 7 w1 o0 }2 @- K. p9 v9 EAll rights reserved
Yêu…. là phải biết tin, nếu không còn tin, thì tình yêu sớm muộn cũng rạn nứt
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 N: U" S# F  w& I
Yêu…. đôi khi phải chờ phải đợi, buông tay khi còn vấn vương sẽ đau khổ hơn khi còn nắm chặt
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 s2 s! ?7 n7 y7 \
Yêu…. cũng là một loại thử thách bản lĩnh của con người. Sẽ nhược tâm, sẽ nhược thân, nhưng trái được kết sẽ ngọt vô cùng.
©2024 Kites.vn | All rights reserved! h" i8 n5 m0 l7 J, C
…………………
©2024 Kites.vn | 1 B+ `; {; `) M4 y+ B4 VAll rights reserved
Tôi chưa yêu, nên càng không thể hiểu được cái gọi là “Tình yêu khắc cốt ghi tâm”. Nhưng chí ít, thì tôi có thể hiểu được thế nào gọi là “Tình yêu cuồng dại” từ “Động phòng hoa chúc”.
©2024 Kites.vn | " d* g1 I5 E$ J8 K8 a# ]3 ^All rights reserved
Trong tình yêu của Diệp Chính Thần và Bạc Băng có 3 điều làm tôi nhớ rõ, đó là:
©2024 Kites.vn | All rights reserved  ?8 Y9 J# h! Z" a
“Hận”, “Tin”“Cuồng”
- L) \, V; l0 }©2024 Kites.vn | All rights reserved
...................
©2024 Kites.vn | 5 W" J2 y6 r) w/ g( eAll rights reserved
Nói đến “Hận”, tôi sẽ nhớ đến Băng Băng hai lần nói với Diêp Chính Thần:
! \( e( G  U1 j& F+ z. s. n©2024 Kites.vn | All rights reserved
“Hận… muốn được tha thứ chỉ khi nào anh chết đi”.
" C" h5 Z' m; h# {9 S: V9 N©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tôi thực sự muốn hỏi Băng Băng: “Phải yêu bao nhiêu mới hận được như thế?”
©2024 Kites.vn | * H7 J/ U# J! F* {3 C+ u5 H5 {All rights reserved
Còn đối với Diệp Chính Thần, tôi cũng đã từng nghĩ nhát dao khi ở Nhật Băng Băng dành cho anh; cùng với việc cầu xin 3 phút ngắn ngủi để giải thích mà không được khi ở sân bay là đủ cho anh hận Băng Băng cả đời. Nhưng có vẻ như cái tình yêu điên dại mà anh dành cho Băng Băng còn lớn hơn cái “hận” mà tôi nghĩ rất nhiều.
3 ?" |  P/ t0 i3 \©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bạc Băng đã từng hỏi Diệp Chính Thần:
©2024 Kites.vn | & c: Q+ x/ @( {2 g- YAll rights reserved
“Anh hận em như vậy à? Hận đến nỗi muốn em sống cũng không được, chết cùng không xong ư?”
% B6 y* Z  ]5 T2 j" K! b1 I©2024 Kites.vn | All rights reserved
Anh trả lời: “Không phải hận mà là yêu… Không cần biết dùng bất cứ phương pháp gì, hay thủ đoạn như thế nào, cho dù chỉ là thể xác thôi cũng được, nhưng anh cũng nhất định phải mang em trở về bên cạnh anh…”
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 N. ^9 a' F6 F4 o) k. B- A
Tới đây tôi chợt hiểu ra rằng… Hận… âu cũng là một cung bậc của tình yêu.
, G( A! `+ u9 [% x5 |2 a©2024 Kites.vn | All rights reserved
Vì yêu càng đậm, hận mới càng sâu.
; t, @7 R. m5 I+ g" q! q©2024 Kites.vn | All rights reserved
………………….
©2024 Kites.vn | % E7 n# M- \  aAll rights reserved
Nói về “Tin”… Tôi thực sự không biết nên thương, nên trách hay nên buồn cho họ…
/ z2 J! R9 e7 j( g7 k©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đau khổ 3 năm, thổn thức 3 năm, nhớ nhung 3 năm, đè nén 3 năm…
( B& L4 d& x3 D0 X, B6 t©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tất cả đều bắt nguồn từ chữ “Tin” mà Băng Băng dành cho Chính Thần.
$ u# n6 X; J8 |9 b/ d8 W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Diệp Chính Thần đã từng nói:
©2024 Kites.vn | All rights reserved* }/ y# M+ T( `' p
“Đừng tin những lời người khác nói, hãy tin vào cảm giác của chính mình.”
©2024 Kites.vn | 0 ?6 w4 ], s( RAll rights reserved
Nhưng có lẽ, Bạc Băng đã không đủ can đảm để tin vào cảm giác của chính mình, không đủ can đảm để tin vào tình cảm mà Diệp Chính Thần dành cho cô.
( W; v4 E6 ?8 _, e7 l( s! u©2024 Kites.vn | All rights reserved
Để rồi sau 3 năm đầy luyến tiếc, đầy nhớ mong, rồi Băng Băng mới nhận ra rằng:
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 n5 X8 |8 g0 D5 g" Q
“Diệp Chính Thần không hề tự cho mình là đúng, anh chỉ tin tưởng vào bản thân mình và cũng tin tưởng vào cô. Có trách thì trách cô không có đủ niềm tin mà đợi đến cuối cùng”
©2024 Kites.vn | All rights reserved' u- D! p% D( A( w' a6 e0 I, P9 b7 K
………………
  a$ b" \! p! \3 u©2024 Kites.vn | All rights reserved
Dấu ấn lớn nhất để lại trong lòng tôi, mà tôi tin là phần lớn đọc giả của “Động phòng hoa chúc” cũng phải công nhận đó chính là “Cuồng”
©2024 Kites.vn | ( U% q3 _7 M: V" Z+ B/ |8 FAll rights reserved
Vốn dĩ tình yêu đến với họ không hề dễ dàng. Họ đã từng phải đè nén cảm xúc vì trách nhiệm, vì nghĩa vụ, vì cả cái gọi là đạo lý đời thường mà chối bỏ, chạy trốn tình yêu. Nhưng với họ, hai con người, hai tâm hồn luôn khao khát tình yêu, thì càng đè nén bao nhiêu, tình yêu đó càng mạnh mẽ bấy nhiêu.
8 Z6 r& E4 ~& @3 p. U; X©2024 Kites.vn | All rights reserved
Để rồi……
©2024 Kites.vn | All rights reserved, [' p; m' g% c( R. h/ G
Bao lần “cuồng loạn” xé bỏ những rào cản giữa hai người, để da lạnh được hòa vào thịt nóng
" d; c2 b- Y& g" R& L' {©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bao lần anh trong thân cô, cô trong tay anh mà cảm xúc vỡ òa, để cô gọi tên anh trong cơn mê dài
©2024 Kites.vn |   N0 s. V0 F! M3 q: q- x: t8 `All rights reserved
Bao lần chiếc giường trở nên nhàu nát với vách tường tràn ngập chữ Chính minh chứng cho sự thăng hoa của họ
©2024 Kites.vn | + s: {+ x6 |3 ~  A. mAll rights reserved
……………….
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 L  M6 N! z( I) r1 z/ Z% x: w
Cô gọi anh là cầm thú, là sắc lang, nói anh bỉ ổi, đê tiện.....
©2024 Kites.vn | All rights reserved# q! }; H! L- y: T& {( ]% r1 B
Anh gọi cô là Nha đầu, là cô bé ngốc.......
©2024 Kites.vn | 6 H5 z' ?9 m+ C3 z6 Z; }All rights reserved
Nhưng có trời mới biết, cô yêu anh và anh yêu cô đến nhường nào….
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 M5 H3 ?; }- U
Tựa như lời bài hát mà họ đã hát cùng nhau:
©2024 Kites.vn | & H6 {8 c8 z3 Z* P) a0 G9 q2 a# WAll rights reserved
“Chỉ có trời mới biết anh đối với em quan trọng như thế nào…”
; O0 S9 N* c' z7 m+ k% J©2024 Kites.vn | All rights reserved
“Chỉ có trời mới biết tình cảm của anh chân thành như thế nào…”

, |/ J( @0 i6 {! @3 J©2024 Kites.vn | All rights reserved
.............................
©2024 Kites.vn | 0 b8 z0 z4 B0 V6 y) L1 UAll rights reserved
Tất cả cứ từng chút, từng chút, góp nhặt tạo nên tình yêu của họ….
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ U* a7 @# q" f. W0 f9 J: d* u. |- V
Diệp Chính Thần và Bạc Băng
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 z0 `; N9 v  c9 J
! m  L1 I" ]+ ^1 i©2024 Kites.vn | All rights reserved
/ q2 n3 f& n  Y6 S& U% Q+ j. F' }©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ps 1: xin chia buồn và cáo lỗi với chị em nào đã trông chờ thịt mỡ...
©2024 Kites.vn | All rights reserved, y8 i* W0 F# \0 T9 ^2 o
thực sự thì mềnh muốn viết một bài cảm xúc chân thành cho bộ truyện yêu thích....
/ c' x: H5 g1 f$ F©2024 Kites.vn | All rights reserved
nên.....
; m) O+ V2 r0 Q$ S+ \©2024 Kites.vn | All rights reserved
sẽ không bộc lộ những mảng "đen tối" nhất ở đây ....
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 C/ v2 S* r. ]1 M0 n
tuy nhiên, nếu soi kỹ một chút bài trên thì cũng có thấy chỗ hơi hơi đục mà.....{:438:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 L4 [$ p/ N6 L. h3 v
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 B9 m: W# ]/ P% z
Ps 2: Mình chưa từng viết SM hay JQ nên ko biết bắt đầu từ đâu hết... ngay cả nâng cấp cũng chưa từng thử...
©2024 Kites.vn | All rights reserved- m& J, I9 V: a" t7 z
có cô nào viết thì viết đi...
% q4 n# @: }+ y6 x; _©2024 Kites.vn | All rights reserved
mình sẽ góp phần đốt lửa để bình loạn
©2024 Kites.vn | : x" d+ ~. C2 @; X, T/ h4 KAll rights reserved

Bình luận

@ss bống: trong rõ là trong mà... ;)))  Đăng lúc 13-7-2012 04:58 PM
xD  Đăng lúc 6-7-2012 09:44 PM
thank tieubach ^^  Đăng lúc 6-7-2012 05:13 PM
Vừa đọc truyện vừa nghe ca khúc "Yêu", rồi đọc bài bình luận của Libra và nghe ca khúc "Yêu", cảm xúc thật sâu sắc, mãnh liệt.  Đăng lúc 6-7-2012 05:12 PM
Bài bình luận của libraIme rất hay! :)  Đăng lúc 6-7-2012 04:41 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
msh2 + 5 ss thấy nó đục nhiều hơn trong ế .
DinhDinh + 5 :X
sis_wanabe + 5 great!!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách