Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: nhimxu8409
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[ Horoscope ] VIRGO – HỘI NHỮNG NGƯỜI THUỘC CUNG XỬ NỮ ( 24/8 - 23/9) TREO TEM 5

[Lấy địa chỉ]
3931#
Đăng lúc 25-11-2013 08:36:32 | Chỉ xem của tác giả
Ghi chú Sáu. Về Xử Nữ. - PHẦN I

Xử Nữ thờ linh tượng của nữ thần Đất đai và Thu hoạch. Đây là cung thứ 2 thuộc chủ quản của Thủy Tinh.

Cung Xử Nữ mang trong mình tính chất ưa chi tiết, tính chất này nổi bật và đặc trưng cho Xử Nữ đến nỗi không thể nhầm lẫn cung này với bất kỳ một cung nào khác.

Xử Nữ siêng năng, thận trọng, thường làm việc với những tính toán cặn kẽ, có tinh thần kiên trì khắc phục khó khăn để hoàn thành công việc. Xử Nữ có khả năng ghi nhớ tốt và thường phán đoán sự việc bằng thái độ bình tĩnh. Xử Nữ thường đối mặt với các vấn đề khó khăn bằng cách phân tích, loại bỏ các yếu tố bản thân cho là không quan trọng, trong đó thường bao gồm các yếu tố thuộc về tình cảm, chú tâm vào các điểm chính yếu rồi tìm ra phương pháp giải quyết. Phương pháp này về lý thuyết thì nghe có vẻ rất tốt và dựa trên các cơ sở suy luận rõ ràng, nhưng thực tế thì lại không được hoàn hảo như vậy.

Cũng giống như so sánh giữa cách chữa trị Đông và Tây Y. Một bên chữa từ gốc chữa lên và một bên từ ngọn chữa xuống, khoan nói bên nào hiệu quả hơn, chỉ là một cách hình dung tương đối để thấy phương thức Xử Nữ sử dụng có vẻ nghiêng về Tây Y nhiều hơn. Các biện pháp của Xử Nữ đưa ra mang tính thực tế khả thi rất cao, có thể nhanh chóng giải quyết triệu chứng vấn đề, nhưng lại khó đi sâu vào đến gốc.

Điều này không chỉ ảnh hưởng đến Xử Nữ trong công việc mà còn cả tình cảm của họ. Xử Nữ cứ như luôn từ chối biết tình hình thực sự của bản thân và gốc rễ của những phiền phức họ đang phải đối mặt vậy, cho nên, thực sự rất khó để Xử Nữ có thể hình thành một quan hệ gắn bó lâu dài mang tính mật thiết với bạn bè.

Có khả năng độc lập đến đâu thì còn tùy thuộc vào sự tác động của các hành tinh khác, nhưng phải thừa nhận Xử Nữ có tính tự chủ cao. Sự lo sợ bị phụ thuộc khiến đa số Xử Nữ đều có tính tiết kiệm. Tuy nhiên, khi vững tin vào sự độc lập kinh tế của bản thân, Xử Nữ chi tiêu cũng thuộc dạng phóng khoáng như ai.

(Trích: "Câu chuyện chiêm tinh trong túi áo.
Tác Giả: Viên
Nguồn: Vnfiction
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3932#
Đăng lúc 25-11-2013 12:53:20 | Chỉ xem của tác giả
Ghi chú sáu, về Xử Nữ. - Phần II

Xử Nữ có đôi mắt đẹp, gương mặt nếu không mang vẻ hơi đăm chiêu hoặc suy tư, thì cũng thường bình lặng, thậm chí là lãnh đạm. Nhìn chung không phải bọn có chữ vui vẻ rộn ràng viết trên mặt. Cho dù người khác có cố gắng đến đâu thì cũng hầu như không thể nào làm Xử Nữ lộ ra những biểu hiện cảm xúc thái quá. Những biểu hiện tình cảm như kiểu ôm hôn vồn vã, nước mắt lưng tròng không thuộc từ điển hành vi của họ.

Đương nhiên, hãy loại trừ những biểu hiện mang tính nghệ thuật ở đây. Bởi sự thật cho thấy rằng Xử Nữ có một khả năng nghệ sĩ thiên phú và họ thành công trong những ngành diễn xuất của nhân loại cũng không ít. Tuy nhiên, ngoài những trường hợp ngoại lệ và những thời điểm ngoại lệ cần vận dụng khả năng đó, thì đa phần Xử Nữ khá chân thành trong biểu hiện cảm xúc của bản thân.

Xử Nữ hướng nội và không ưa ồn ào. Những công việc đòi hỏi niềm nhiệt huyết mạnh mẽ cháy bỏng, phải thường xuyên đương đầu với những hoàn cảnh xấu hoặc cần những quyết định tức thời mang tính áp lực cao đều không phải thế mạnh của Xử Nữ. Họ thích hợp với những công việc thực hiện mang tính cá nhân hoặc phía sau hậu trường. Khi ở một mình, không phải chịu những áp lực về những quyết định mang tính cấp bách, Xử Nữ có thể tập trung tinh lực và thời gian, xử lý mọi việc theo phương cách phân tích truyền thống của nó một cách cẩn thận để đạt được hiệu quả công việc tốt nhất.

Trừ khi có Thủy Tinh Sư Tử, còn thì Xử Nữ dứt khoát không nên làm nhà quản lý. Xử Nữ được nhân gian ca ngợi nhiều về cái nhìn sắc bén và óc phân tích tốt. Nhưng trái ngược với những Sư Tử, Xử Nữ quá chú trọng tiểu tiết mà nhiều khi quên mất cả tổng thể đại cục.

(Trích: "Câu chuyện chiêm tinh trong túi áo.
Tác Giả: Viên
Nguồn: Vnfiction
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3933#
Đăng lúc 27-11-2013 07:42:43 | Chỉ xem của tác giả
Oh không ngờ trong kites cũng có nhà cho Xử Nữ nữa ah. Em chỉ lảng vảng bên khu news thoy

nên ít vào FC. Hôm nay rãnh rỗi dạo 1 vòng thì thấy ngay nhà Xử Nữ. Dạo này đọc news trên FB thấy

cũng hay lắm cái gì cũng đúng hết ah. Em làm mem mới mong mọi người chỉ bảo thêm ah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3934#
Đăng lúc 29-11-2013 19:27:53 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng cung xử nữ , không ngờ là kites cũng có cái này, vô đây đọc chia sẻ của mọi người thích thật
mình là xử nữ mà lại ko hiểu lắm về xử nữ mí ghê chứ, trc đây toàn nhầm lẫn mình là sư tử vì phân biệt âm lịch dương lịch loạn cả lên chào cả nhà ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3935#
Đăng lúc 5-1-2014 14:23:53 | Chỉ xem của tác giả
nhimxu8409 gửi lúc 13-11-2013 05:18 AM
chào e nhé

welcome vào nhà thường xuyên hơn nha

Trời ơi mới có mấy tháng đi lang thang không về nhà mà nhà cửa thành ra thế này à
Mạng nhện+ bụi giăng đầy hết rồi nè
Dạo này mọi người di cư đâu hết rồi.
Má Nhím + mấy anh em đâu hết rồi vào dọn nhà đón TẾT đi

Tuần mới của Xử Nữ :

1. Tổng quan :
Tuần mới khá nhiều cám dỗ với Xử Nữ. Đừng để bản thân buông thả quá đà nhé bạn. Kì nghỉ Tết sắp đến, và nếu bạn sẵn sàng xả hơi từ bây giờ, bạn sẽ tiêu tốn khá nhiều thời gian để hoàn thành mục đích của năm nay đấy. Hãy quay trở lại công việc trước khi bạn cảm thấy hối tiếc nhé.

2. Sự nghiệp : công việc suôn sẻ nhưng nếu bạn còn đang mải mê với những trò lí thú của những ngày giáp Tết Nguyên Đán, bạn sẽ chợt nhận ra có một núi công việc chưa hề động tay đến. Trấn tĩnh đi, hiệu suất làm việc trong môi trường ăn chơi của bạn là rất lớn. Đừng ì quá là có thể hoàn thành rồi

3. Tình cảm : gia đình thật là số 1. Đặc biệt trong những ngày này, hãy dành thời gian chuẩn bị đón Tết về nhé bạn.

4. Tình yêu : đừng than phiền tại sao mình FA khi bạn không cho ai cơ hội lại gần. Nếu bạn muốn FA, đừng đau buồn khi thấy người khác có đôi. Hãy đi đánh lẻ với những người khác giới, đánh lẻ không có nghĩa là hẹn hò và từ hẹn hò lên thành yêu đương thì xa lắm. Yên tâm

5. May mắn sẽ mỉm cười nếu bạn làm việc hiệu quả vào tuần này. Từ từ đã nào, 3 tuần nữa mới Tết.
Cre: Hội Những Người Thuộc Cung Xử Nữ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3936#
 Tác giả| Đăng lúc 5-1-2014 23:00:14 | Chỉ xem của tác giả
tackebong gửi lúc 5-1-2014 02:23 PM
Trời ơi mới có mấy tháng đi lang thang không về nhà mà nhà cửa thành ra thế này à ...

con k biết từ ngày k có xèng là nhà thành ra thế này à

1 mình má chán chả muốn tự kéo nhà lên nữa

ít ra cũng có vài mem thì mình còn có khí thế

chứ có 1 mình, chả lẽ vác nhon vào post bài thì k được

thế nên đành phủi bụi đó con iu

đi đâu mà h này mới vác mặt về hở con
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3937#
Đăng lúc 6-1-2014 16:42:38 | Chỉ xem của tác giả
nhimxu8409 gửi lúc 5-1-2014 11:00 PM
con k biết từ ngày k có xèng là nhà thành ra thế này à

1 mình má chán chả muốn t ...

bận rộn chồng kiếm chồng mà má

má cũng biết con gái má sắp bị liệt vào hàng ngũ gái ế rồi à

ủa mà không kiếm dc xèng vẫn lên cấp dc mà sao nhà chả ai thèm vô hết vậy

ủa sao ko thể sử dụng cờ nhon để post bài à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3938#
Đăng lúc 6-1-2014 23:08:17 | Chỉ xem của tác giả
Top 5 cung hoàng đạo hay bị quá khứ ám ảnh
nguồn: ione.net

Top 5. Xử Nữ

Thường nghĩ nhiều, nghĩ sâu nên Xử Nữ không bao giờ bỏ qua những chuyện trong quá khứ khi đánh giá một cái gì đó. Cậu ấy phải ghi tạc ấn tượng xấu về lần đầu gặp gỡ, về cú đụng độ trong công việc, cuộc sống ngày xưa để sau này còn có cái bắt bẻ, "nắm thóp" người ta chứ. Điều này nghe có vẻ hơi xấu xa nhưng trên thực tế nó giúp ích khá nhiều cho Xử Nữ trong việc làm hoàn hảo mọi vấn đề.''

cre: faecbook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3939#
Đăng lúc 6-1-2014 23:09:30 | Chỉ xem của tác giả
dannoduy gửi lúc 27-11-2013 07:42 AM
Oh không ngờ trong kites cũng có nhà cho Xử Nữ nữa ah. Em chỉ lảng vảng bên khu news tho ...

helu em không ngờ em cũng là xử nữ hả

ss cũng là xử nữ nè

nữa vào nhà thường xuyên đi 2 ss em mình 888
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3940#
Đăng lúc 6-1-2014 23:14:16 | Chỉ xem của tác giả
phuongha109 gửi lúc 6-1-2014 11:09 PM
helu em không ngờ em cũng là xử nữ hả

ss cũng là xử nữ nè

Oh ss cũng xử nữ nữa ah. Dạo này đóc mấy cái cung hoàng đạo của mình

thấy đúng ghê ah ss. Cái gì thuộc cung xử nữ em cũng có hết ah