Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: munki1986
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(I Miss You) – MBC hứng chịu sự chỉ trích từ khán giả và truyền thông vì cảnh qu

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-11-2012 12:30:07 | Chỉ xem của tác giả
Chịu
Chả dám comt vì chưa xem tập phim này
Cơ mà cũng nói lên 1 vài quan điểm
1. về khía cạnh của phim thì bé này đã thể hiện rất tốt, chỉ đơn giản như vậy thôi
và về phía của BK thì họ đã phản ánh đúng cái thực trạng trong xã hội, có thể nói là đáng báo động, ở nước nào chẳng thế, cái chuyện này nó nhan nhản lên ấy, chính vì thế mới có cái luật là Quan hệ với trẻ dưới tuổi vị thành niên sẽ bị xử phạt như thế nào
2. về khía cạnh 1 con người thì quả thực hình ảnh này nó sẽ còn ám ảnh bé ấy, cho dù là chỉ là phim nhưng đừng nói là không ảnh hưởng, chắc chắn k ít thì nhiều sẽ làm cho bé ấy có cảm giác sợ sệt và sẽ nghĩ: nếu mình mà bị như thế thì sẽ ra sao????
Cho nên chốt lại là cần phải xem xét kỹ lưỡng những cảnh quay trong phim sao cho nó phù hợp với độ tuổi của diễn viên, dù em ấy nhìn có lớn, có thể hiện rất tốt thì cũng mới chỉ là cô bé 14t mà thôi

p/s: mình mà là bé này thì có là 10 năm, 20 năm..... mình cũng không tha thứ được {:437:}{:437:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 16-11-2012 13:28:02 | Chỉ xem của tác giả
Ui , đúng là drama nên bị xăm soi nhiều quá . Cá nhân m thấy chẳng làm sao , có đưa những cảnh đó vào thì bộ phim mới thêm phần thuyết phục . Mà m còn bị ngơ cơ , ko đọc báo chắc ko nghĩ tới việc SY bị xâm phạm , cứ tưởng con bé bị đánh đập dã man thôi. Thấy nhà sản xuất cũng tránh đi nhiều rồi đấy chứ , ko có cảnh quay trực tiếp ( lúc SY bị xâm phạm toàn quay mặt JW phẫn nộ & đau đớn thôi à ), trên phim cũng ko hề nhắc tới từ xâm phạm hay rape nào T_T.
Drama Hàn vs movie Hàn đúng là 1 trời 1 vực , movie Hàn nhiều lúc m xem chỉ muốn che mắt lại vì nhiều cảnh dạn dĩ quá . Như cái phim "Lò nung" nội dung nói về việc bạo hành và xâm phạm trẻ em ( <12t) mà cũng nhiều cảnh "kinh dị" lắm >"<.

Bình luận

bạn giống mình đó. đúng là không nói thì không thể biết được JW đã nhìn thấy những gì, hức hức :(  Đăng lúc 17-11-2012 02:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 16-11-2012 13:28:44 | Chỉ xem của tác giả
Tuy là vấn đề nhạy cảm nhưng với mình đây là yếu tố thu hút mình quyết định xem phim.
Thích những bộ phim thực tế như thế này, tuy chưa coi mấy tập đầu nhưng vẫn thuờng xuyên theo dõi diễn biến xem sao. Lúc đọc về nội dung phim ko biết là hai nhân vật chính sẽ chia cách nhau với tình huống như thế nào. Ban đầu cũng vẽ ra đủ kiểu như là nữ chính mất trí nhớ, cũng nói đến trường hợp nam chính chạy thoát một mình còn nữ chính bị bắt lại, vân vân và vân vân... Nhưng nếu như với những lý do lãng xẹt như trên dẫn đến sự xa cách thì dù mình coi rồi mình cũng sẽ drop phim.

IMY là thể loại melo nhưng ko phải hoàn toàn là dạng melo truyền thống của Hàn Quốc truớc đây như bệnh tật, mất trí nhớ nên nam nữ mới phải xa nhau. Nói thật giờ mình ớn nhất là hai trường hợp trên, quá nhạt nhẽo. Thích dạng Melo pha vào những tình huống thực tế như thế này. Tuy nhiên dạng này hơi kén người xem, Miss Ripley năm ngoái cũng là phim ấn tượng nhất đối với mình đến giờ nhưng cũng ko nhận được phản ánh tích cực từ khán giả.

Nói chung là nội dung bốn tập đầu của IMY như thế là thu hút rồi, kéo phin về xem thôi. Hy vọng về sau BK phát triển câu chuyện logic như vậy.

Còn chuyện chỉ trích từ người xem thì mình ko dám phê phán ai vì quan điểm và cách nhìn nhận mỗi người khác nhau, cũng như cách giáo dục của từng cộng đồng xã hội khác nhau. Với mình nên dạy cho trẻ cách nhìn nhận và phân biệt được ranh giới giữa cái đúng và sai và hãy bổ sung kiến thức xã hội khi cần thiết và trang bị hành trang cuộc sống sau này. Chứ ở mình cứ dấu dấu giếm giếm ko đề cập đến chuyện TD để rồi nhan nhản trẻ vị thành niên bây giờ cứ vào bệnh viện giải quyết.

Chuyện để một diễn viên còn nhỏ như Kim So Hyun đóng vai này cũng tội cho bé nhưng dù sao bé cũng là một diễn viên chuyên nghiệp và cảnh quay này chỉ mang tính minh họa không quay thực sự nên bé sẽ nhanh thoát ra khỏi nhân vật thôi. Với lại sống trong giới giải trí đầy phức tạp  thì chắc những chuyện như thế này bé cũng nghe hàng ngày rồi. Chuyện cứ nhan nhản ngoài đời, thậm chí là bên cạnh mình đấy thôi.

Bình luận

com chuẩn :x  Đăng lúc 16-11-2012 02:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 16-11-2012 13:47:06 | Chỉ xem của tác giả
Tập 3 đúng là buồn tả tơi lun
Về chi tiết SY bị cưỡng bức thì mình nghĩ đây là một tình tiết quan trọng dẫn đến hành động đáng tránh mà sau này JW phải hối hận 14 năm. Nếu không có chi tiết này thì việc JW điên cuồng đi tìm kiếm mối tình đầu trong vòng từng ấy năm có vẻ hơn sến và khó chấp nhận với những người xem phim khó tính. Hơn nữa thực ra canhhr quay cũng chẳng phải là cihi tiết j cho cam nên k nghĩ rằng nó phải chịu sự chỉ trích từ mọi người như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 16-11-2012 13:58:46 | Chỉ xem của tác giả
Ái chà, khán giả Hàn cũng hay thật đó ha

Con rết nhà Mít thì rõ là thấp mà sao đông người phản đối nội dung quá nhể

Hay là kiểu thấy người ta nói tôi cũng chẳng kém miếng k biết

Nếu thực sự xem phim thì chắc đã k có những comment với vẩn này nọ vì chi tiết này hoàn toàn phù hợp với logic phim

Mình thì k phải người thực tế cho lắm nhưng mà mấy chi tiết xa nhau vì mất trí nhớ này nọ mình không chấp nhận được, cách giải quyết như vậy quá ư vô trách nhiệm

Hồi trước xem Miss Ripley cũng thế, phản ánh thực tế 1 tí là bị ném đá hoài. Cứ làm như mọi người sống mơ mộng lắm ý, cứ làm như chưa thấy tội ác bao giờ ý, chán chả buồn nói.

Mọi người cứ nói là đến dàn cast lớn thì Mít sẽ tăng rết cơ mà chả biết thế nào, đến bây giờ đã hay rồi còn k xem thì cũng k nói trước được gì, chỉ mong nỗ lực của đoàn phim được mọi người ghi nhận.

Bình luận

:x hí hí  Đăng lúc 16-11-2012 02:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 16-11-2012 14:38:44 | Chỉ xem của tác giả
Thế này...
Thường thì mấy cái vấn nạn xã hội này được nếu lên trong mấy movie...các bé hay các diễn viên lớn diễn tốt ắt hẳn sẽ có giải vì nói lên được mặt tối của xã hội
Còn drama...thường là các ajuma, những người khá khó tính và bảo thủ...và tất nhiên, vì thế, khẩu vị cũng khác...Những bộ phim mà mang tính xã hội cao quá, nó hiện thực quá sẽ bị chỉ trích ngay...
Riêng mình thấy...cảnh này là cảnh cần thiết tăng thêm sức thuyết phục của phim...đó là điều chắc chắn...Khán giả Hàn cũng đổi khẩu vị đi là vừa...sống trong mấy cái romcom mà thấy cuộc đời toàn màu hồng
Và vấn nạn này ko chỉ ở HQ mà ở các nước...Chả nói đâu xa, VN giờ cũng đầy yêu râu xanh trá hình...Tới nỗi ngày nào mẹ mình đọc báo cũng phải gọi điện cho mình kể lể rồi yêu cầu mình nâng cao cảnh giác dù đã già đầu 21 tuổi chứ đừng nói 15 tuổi..
Ủng hộ I Miss You :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 16-11-2012 15:12:52 | Chỉ xem của tác giả
cảnh này đúng là nhạy cảm thật
nhưng mà cũng là vấn đề nan giải của xã hội
trực tiếp đưa lên phim ảnh thì cũng ko nên, nhưng ko có nghĩa mà bị lên án như thế nhỉ
híc
với lại cũng ko phải là lộ liễu mà
khổ phim, mới ra mà bao nhiêu chiện xảy ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-11-2012 15:15:49 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là bên Hàn soi kỹ quá nhỉ
Chứ cảnh đó trong phim này là đúng rồi, có thế mới đấy cao trào đau thương lên đỉnh điểm
và đó là cái cớ để JW ân hận tự dằn vặt mình suốt bao nhiêu năm, cố công đi tìm kiếm lại người yêu thương chứ
Thật ra cá nhân em khi xem cảnh này cũng có phần hơi sốc, nhưng mà không phải là sốc vì cảnh quay mà sốc vì nhân vật SY đã phải chịu quá nhiều đắng cay trong cuộc sống rồi lại còn phải chịu đựng thêm một tổn thất lớn về thể xác lẫn tinh thần thế này thì quá thương tâm
Với lại cũng thấy đúng với những gì mà mn đã com trong thớt này, đây là hiện thực trong cuộc sống hiện nay mà, thực tế cuộc sống nó như vậy thì trốn tránh làm sao được, chi bằng cứ đưa ra như thế cho các em để các em còn biết đường mà tránh thôi.
Còn với diễn viên thì đúng là em này đóng đạt thật, nhìn ánh mắt lúc nhìn JW bỏ chạy mà thấy thương đứt cả ruột
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 16-11-2012 15:27:53 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là khán giả khó tính như ma.
Vừa muốn xem phim hay, phản ánh chân thực đời sống xã hội, muốn được khóc cười với nhân vật...
Vậy mà khi người ta hết mình với vai diễn thì lại "ném đá" này đá nọ...
Tuy nhiên, cũng ko thể trách quá được, mỗi người 1 suy nghĩ mà...
Người nào ném cứ ném, người bênh cứ bênh thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 16-11-2012 15:57:49 | Chỉ xem của tác giả
mặc dù đau lòng khi xem cảnh này nhưng thấy cũng cần thiết vì nội dung phim có nhiều bi kịchmà.đây cũng là tình tiết dẫn đến bước ngoặt chia cách 2 người mà!!
mà sao dân Hàn khó tính thế nhỉ!!phản ánh sự thật ngoài cuộc sống cũng bị phản đối là sao??
thanks chủ thớt đã dịch tin nha!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách