Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: miyudoll
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(I Miss You) Yoo Chun JYJ và Yoo Seung Ho yêu Yoon Eun Hye theo hai cách khác nh

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 14-12-2012 14:31:04 | Chỉ xem của tác giả
nhìn cái hình mà suýt hết cả hồn, 2 chàng nhìn giống nhau quá :))
chung quy lại cách yêu nào cũng là suy nghĩ cho chi ấy mà thôi, điều đó cũng thể hiện cái tôi của từng người :)
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 14-12-2012 14:57:27 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi người đều sẽ yêu theo những cách khác nhau, tình yêu của JW là tình yêu cao thượng, sẵn sàng buông

tay nếu người con gái ấy muốn như vậy, còn tình yêu của HJ là thứ tình cảm chiếm hữu, cố chấp muốn giữ cô

bên cạnh cho dù cô có muốn hay ko. Ko ai đúng, ko ai sai, ko có gì gọi là đáng hay ko đáng ở đây, chỉ đơn giản vì

tình yêu là ko có sai hoặc đúng mà thôi :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 14-12-2012 15:06:12 | Chỉ xem của tác giả
Tùy SY chọn lựa nhé
Một anh hay khóc nhưng thực ra rất mạnh mẽ :">
Một anh khóc ít nhưng thực ra cũng yếu đuối lắm :">
Em không chọn anh nào vì chọn a ở quần e mất rồi =)))))

Bình luận

khổ quá cả quần lẫn áo, chả lẫn đi đâu được, chị em mình thì chỉ có anh đó, chứ chả có JW hay HR nào cả  Đăng lúc 14-12-2012 03:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 14-12-2012 15:48:09 | Chỉ xem của tác giả
Tuyến nhân vật thứ chính - phản diện thường đã luôn bị mang nỗi bất công kể từ lúc biên kịch đặt bút khai sinh ra họ rồi. Họ cũng yêu nhân vật chính bằng tình yêu mãnh liệt và hy sinh sâu sắc. Họ có tài, có sắc, có sự cao thượng thậm chí còn hơn cả nhân vật chính - chính diện. Nhưng vì những hoàn cảnh bất lợi mà họ bị đặt vào, họ sẽ không thể lúc nào cũng anh hùng, ngay thẳng như nhân vật chính.

Rất thương Harry. Từ rất bé đã phải mang nỗi đau tột độ, bị sẹo đến tật nguyền thân thể chứ không chỉ tổn thương về tâm hồn. Cậu yêu Joe có thua gì Jung Woo? Thậm chí, còn cao thượng hơn khi tiếp nhận và cùng hồi sinh cùng cô từ tận cùng đau khổ. Cậu cũng luôn hiểu rõ Joe yêu thương và oán hận Jung Woo như thế nào. Thấy rõ sẽ bị mất một người quan trọng như thế, trách sao được khi cậu cố gắng níu chặt?

Nhưng trong định kiến của mọi người dành cho tuyến nhân vật như cậu, cậu phải bị ghét, bị xếp sau Jung Woo cả trong tình yêu với những người quan sát bên ngoài.

Bình luận

chuẩn quá ! :">  Đăng lúc 15-12-2012 11:49 AM
like! comt chất thế. Người ta k mún về níu kéo làm j, buông ra là điều tất nhiên  Đăng lúc 15-12-2012 10:40 AM
huhu harry  Đăng lúc 14-12-2012 07:14 PM
kết cuộc của H là 1 die, 2 trắng tay tha phương cầu thực =))  Đăng lúc 14-12-2012 04:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 14-12-2012 16:26:13 | Chỉ xem của tác giả
2 người yêu theo 2 cách khác nhau,ko thể nói cái nào là tốt, tùy theo hoàn cảnh.
JW đã chờ đợi 14 năm, 14 năm dằn vặt trong quá khứ, vẫn luôn chừo đợi SY.Đến khi gặp lại, chỉ muốn sự tha thứ của SY, muốn bên cô mãi, tình yêu của JW ko ai là ko cảm nhận được, ngay cả SY cũng cảm nhận được. SY còn tình cảm với JW ko? Tất nhiên là có, vì yêu nên mới hận,yêu hận đan xen.Cô muốn quên quá khứ, ko muốn là SY của ngày xưa, chỉ vì nối đau quá lớn nên suy nghĩ như zậy cũng ko có gì sai
HR thì sao ? Anh yêu cô, lúc cô khó khăn nhất, anh luôn bên cô và giúp đỡ cô, giúp cô sống với cái tên mới, là nguồn động lực giúp cô vượt qua nối đau về tinh thần.SY có yêu HR ko, nếu nói ko có thì ko đúng, nhưng có lẽ tình thân trong đó nhìu hơn, như 1 người thân trong gia đình, luôn bên cạnh an ủi và giúp đỡ khi b cần, cảm giác bình yên khi ở bên cạnh.
JW buông tay, chỉ cần ngừoi mình yêu hạnh phúc là anh cũng hạnh phúc.
HR thì sự chiếm hữu thấy càng nhìu, anh ko muốn buông tay SY, đối với anh cô là duy nhất là tất cả, nếu mất cô anh ko còn gì.
Nhưng tình yêu có lý lẽ riêng của nó
nếu của mình thì sẽ là của mình, ko phải của mình có cố cũng ko được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 14-12-2012 16:31:24 | Chỉ xem của tác giả
Vốn dĩ cả 3 nhân vật đều đáng thương, nhưng có vẻ sự đau khổ lặng lẽ của Hary khiến nhiều người cảm thấy xót thương hơn thì phải. Mình lại thích kiểu người lạc quan nên thích cách sống tích cực của Woo hơn.
Với cách sống của Hary quá khép kín và có vẻ như k tin tưởng ai ngoại trừ Zoe, Hary đặt hết tình cảm nơi Z, H sẽ tìm mọi cách níu giữ Z là cuyện bình thường, nếu thực sự Z trở về bên Woo thì Hary quá đơn độc, chỉ sợ Hary sẽ gục ngã.
JW thì lại khác bởi vì JW có cách sống tích cực, JW quan tâm đến nhiều người hơn, có nhiều mối quan hệ tình cảm hơn và nhiều mối ràng buộc hơn nên cho dù không có SY, JW vẫn sẽ k gục ngã mặc dù có thể rất đau lòng.
tuy nhiên người có quyết định lại là SY, đây là cuộc sống của SY, là tình yêu của SY nên cho dù SY quyết định thế nào thì cũng chẳng ai có quyền trách SY cả, tình yêu thì nên để con tim quyết định

Bình luận

để tiếp tục sống và bước tiếp  Đăng lúc 14-12-2012 04:33 PM
mình nghĩ đây chính là thông điệp writer muốn nhắn nhủ đế n khán giả. Qúa khứ đau thương ai cũg có nhưng tương lại phụ thuộc vào cách bạn chọn  Đăng lúc 14-12-2012 04:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 15-12-2012 00:56:47 | Chỉ xem của tác giả
Chun ơi, cậu có biết tôi tự hào về cậu lắm lắm, tôi vui vì cậu nhận được một nhân vật cực kỳ thú vị, một nhân vật cực kỳ có chiều sâu, chiều rộng và chiều ngang để cho cậu thử thách khả năng của mình, cậu làm tốt lắm, Tình yêu của cậu thật làm người ta đâu cả lòng, cậu là người đầu tiên khiến tôi xem phim Hàn mà phải rơi nước mắt, tuy không dám nhận làm một fan nhiệt tình của cậu nhưng tôi luôn dõi theo từng bước đi của cậu, Cố lên nhé Chun à !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 15-12-2012 11:19:25 | Chỉ xem của tác giả
tình yêu của JW như mùa xuân ấm áp
tình yêu của Harry như mùa thu se lạnh
vậy SY sẽ chọn mùa nào xuân hay thu đây?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 15-12-2012 18:57:42 | Chỉ xem của tác giả
Tình yêu thật muôn màu muôn vẻ
Cuối cùng Yoon chọn ai cũng được
Chỉ cần Yoon được hạnh phúc
Cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 15-12-2012 21:48:47 | Chỉ xem của tác giả
Tập 12 hình như là lần đầu tiên SY cười? khi thấy JW và anh cảnh sát ôm nhau đùa nghịch?
có lẽ người làm cho SY cười trở lại là JW, Harry dù rất yêu nhưng cũng ko làm được
vậy nên tốt nhất là SY với JW, nên quay lại thôi. cứ kéo dài thì mệt mỏi cho cả 3, mà khán giả xem phim là mình cũng mệt vì thích Harry rất nhiều, nên mong Harry hạnh phúc
-----
tuy nhiên mình phản đối kịch liệt việc ship Harry vs em gái JW, nó rất gượng ép, kiểu sau này trở thành 1 cặp vs con gái kẻ thù để xóa bỏ hận thù kiểu này cũ rồi, mà ko thực tế lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách