Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KitesQuote] Let the moment last forever

[Lấy địa chỉ]
3961#
Đăng lúc 10-3-2015 17:12:22 | Chỉ xem của tác giả
"Tôi yêu, mà mãi đến khi nhìn người khác ôm cô ấy, thấy tim đau thắt, tôi mới nhận ra điều đó."
{Tình yêu nhỏ trong thành phố lớn – Lê Ngọc Minh}

des by meomapxautinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3962#
Đăng lúc 10-3-2015 17:12:34 | Chỉ xem của tác giả
Chúng ta chỉ là những người trẻ sống trong một thành phố già, chúng ta cố gắng để đạt được ước mơ, tiền bạc, địa vị và nhủ lòng không được từ bỏ. Chúng ta vắt kiệt mình không thương tiếc rồi tự hỏi mình tại sao cô đơn thế?Chúng ta không chịu từ bỏ mục tiêu, cứ như mũi tên trên tấm cung lớn của cuộc đời không ngừng lao về phía trước. Chúng ta tự cho mình 1 điểm tựa nhỏ bé, điểm tựa duy nhất vào tuổi trẻ của bản thân, để gồng mình lên gánh cả những vai diễn quá sức. Chiếc áo đạt được, đôi khi chẳng vừa vặn, chẳng biết có hợp với mình không, nhưng chúng ta vẫn hoan hỉ diễn mặt cười đắc thắng với cuộc đời. Chỉ có chúng ta tự hiểu, trong chiếc áo rộng thênh thang là một tâm hồn cô đơn tới tận cùng.”
{ Mộc Diệp Tử
Photo by Analaurasam}

des by Aqua
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3963#
Đăng lúc 10-3-2015 17:12:47 | Chỉ xem của tác giả
"Ơn trời, cuộc đời này nếu không ưu ái ban cho bạn một đứa bạn thân thì cũng sẽ xếp bạn vào một hội nhóm “đi đâu cũng có nhau” nào đó. Cứ yên chí, khi là một thành phần trong đấy, bạn sẽ hiểu cuộc đời này có cả một nghìn thứ hay ho.
1. Ngay cả khi bạn không có mặt ở mọi cuộc chơi, không tham gia được đầy đủ mọi lúc mọi nơi những cuộc hội họp thì bạn vẫn có “nghĩa vụ” phải cập nhật những chuyện đã xảy ra với mình cho những người còn lại biết.
2. Bất cứ khi nào muốn một cuộc tụ họp đông đủ, sau khi rủ rê tất cả mọi người, bạn nghĩ mọi thứ thế là xong xuôi thì luôn có một người “không biết có đi được hay không”.
3. Giới thiệu người bạn mới cho cả đám là một việc cũng khá may rủi. Vì sao ư, nếu như họ không thích thì bỗng nhiên bạn cũng tự hỏi là “tại sao mình lại thích người này?”
4. Và mọi chuyện chẳng dừng lại ở đó đâu, họ sẽ tìm đủ mọi cách để “dìm hàng” bạn trước mặt người bạn mới. Dìm đến độ không thể ngóc đầu lên được mới thôi.
5. Đám bạn đó sẽ luôn có mặt ở mọi sự kiện mà bạn cần hỗ trợ. Cứ yên tâm đi, bạn sẽ chẳng bao giờ lẻ bóng đâu.
6. Rồi những chuyến du lịch, đi phượt cùng nhau nữa. Bạn sẽ không nghĩ đến người bạn đồng hành nào khác ngoài họ cả đâu.
7. Cũng giống như đứa bạn thân, mỗi khi ai đó có cãi nhau với người yêu, hoặc thậm chí chia tay, hoặc gặp phải một vấn đề gì đó, cả nhóm sẽ ở bên cạnh “luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu”.
8. Bởi vì chơi với nhau lâu nên các bạn ngày càng có xu hướng giống nhau, kể cả cách nói chuyện và trêu đùa mọi người.
9. Và những câu chuyện từ ngày xửa ngày xưa cứ được nói đi nói lại mãi, nói nhiều đến nỗi chẳng ai biết là nó có đúng sự thật hay không.
10. Họ sẽ không bao giờ phán xét những thứ mà bạn làm.
11. Mỗi lần ra ngoài cùng họ là một lần cười đến rách cả họng, đau cả bụng và mỏi cả mồm! Cứ như là cuộc tụ tập của các danh hài vậy!!! Và nếu như có ai đó bỗng nhiên mất tinh thần, thì cả nhóm sẽ giúp họ quên đi chuyện buồn và lại tiếp tục cười thôi.
12. Bạn sẽ chẳng đếm được những mẩu chuyện bắt đầu bằng “ai trong số chúng ta sẽ là người đầu tiên…?: có người yêu/ chia tay/ kết hôn... blabla.
13. Và thi thoảng sẽ cùng nhau ảo tưởng sức mạnh một chút, kiểu như “tớ là Taylor Swift thì ai sẽ là Karlie Kloss đây?”
14. Bạn luôn biết rõ và sáng suốt hơn trong chuyện tình cảm của những đứa còn lại hơn là với chuyện của mình.
15. Và xin chia buồn với kẻ đã làm trái tim của một người nào đó trong nhóm “tan nát”, kẻ đó hẳn sẽ bị oán than bởi cả đám luôn.
16. Còn chuyện vực lại tinh thần hậu chia tay cho người bạn kia thì dễ rồi, vì cả nhóm đã quá quen.
17. Nếu bạn muốn làm quen với ai đó ư? Cứ yên tâm, đám bạn của bạn sẽ soạn sẵn tin nhắn đầu tiên, và cùng nhau sửa đi sửa lại, rồi gửi hộ bạn luôn!
18. Rồi thay nhau diễn tập, nghĩ ra đủ tình huống có thể xảy ra để bạn… lường trước.
19. Một người trong nhóm ghét một ai đó, bạn cũng ghét theo luôn, dù chả hiểu vì sao và chả cần biết đó là ai.
20. Bạn biết chính xác biểu hiệu của những người còn lại khi họ say, khi họ tán tỉnh một ai đó, khi họ tức giận, và dĩ nhiên rồi, khi họ quá khích vì vui!
21. Giữa các bạn thì chả có chủ đề nào là không thể khai thác được cả. Mọi thứ là không – giới – hạn!
22. Và cả đám có thể trêu chọc một người còn lại cho đến khi họ… phát bực lên thì thôi.
23. Nhiều bộ não chắc chắn sẽ có ích hơn một bộ não. Đó là lý do mà có khó khăn là họ sẽ lao đầu vào suy nghĩ giúp bạn. Cảm ơn cuộc đời là mọi thứ lúc nào cũng trông rất khả quan.
24. Nhiều khi ngồi nghĩ lại quãng thời gian chơi chung với nhau, bạn cũng tự thấy ngưỡng mộ…
25. Vì bạn biết rằng, có những người xuất hiện và rời đi trong cuộc đời bạn, chỉ có họ là ở lại rất lâu rồi…"
{Những điều chỉ những nhóm bạn chơi thân với nhau mới hiểu - Thùy Dung}

des by HinaNg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3964#
Đăng lúc 28-3-2015 17:42:58 | Chỉ xem của tác giả
"Ai đưa con sáo sang sông
Để cho con sáo mất công bay về.
Bay về ngoảnh lại chửi thề
Má thằng mất dạy làm nghề trộm chim."

{Sưu Tầm}

des by HinaNg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3965#
Đăng lúc 28-3-2015 17:43:05 | Chỉ xem của tác giả
Q: Hãy kể một truyện cười đã làm bạn cười cả nửa đời người, vậy mà mỗi lần kể lại cho người khác vẫn còn cười tiếp được.
1. Lật quyển tập làm văn của thằng em trai, tổng kết: Bố mẹ bị bệnh nặng 6 lần, ly hôn 2 lần, ông nội nằm viện 2 lần, mình chết 13 lần.
2. Thằng em họ tôi học không tốt lắm, có lần cô giáo hỏi nó Viên Minh Viên là do ai đốt phá, nó trả lời: "Không phải em đốt!". Cô giáo gọi cho bố nó: "Con anh càng lúc càng có vấn đề, tôi hỏi trò ấy Viên Minh Viên do ai đốt, trò ấy lại nói là không phải trò ấy đốt." Sau khi về nhà, nó bị bố nó cho một trận. Hôm sau, bố nó gọi điện cho cô: "Tối qua, nó đã thừa nhận Viên Minh Viên là do nó đốt rồi..."
(Viên Minh Viên, hay Ngự Viên, di tích được mệnh danh là "Vườn của muôn vườn" tại TQ, bị liên quân Anh Pháp phá hủy vào năm 1860.)
3. Tôi với bạn gái đi nhảy ở một sàn nhảy ngoài trời. Cô ấy không biết nhảy nên chỉ ngồi ở một bên ghế cắn hạt dưa. Sau đó, có một gã đi về phía cô ấy, vươn tay ra ý mời nhảy. Tôi tận mắt nhìn thấy cô bạn gái "thông minh không để đâu hết" của mình bốc cho gã kia một nắm hạt dưa...
4. Một người tôi quen đã dùng bộ quyền học trong quân ngũ để đối phó với một tên côn đồ. Múa được 16 đường quyền và bị tên côn đồ đó chém 32 nhát.
5. Có giọng cười của một vài người nghe còn buồn cười hơn cả truyện cười.
6. Thằng bạn em mới là đỉnh nhất. Em nhớ hồi cấp hai, có lần vào giờ nghỉ trưa, bọn em trốn trong WC hút thuốc. Nó còn một rít cuối cùng, rít mạnh một cái, bỗng nhiên thầy chủ nhiệm bước vào. Thấy bọn em đang dựa vào cửa sổ, thầy hỏi: "Hai cậu làm gì đấy hả?" Em sợ hãi quay đầu nhìn nó, vẻ mặt nó đến giờ em vẫn không quên! Khói bay ra từ hai lỗ mũi, nó nói: "Em đang tức giận."
7. Có buổi, thầy dạy Toán của bọn tôi uống say, mùi rượu nồng nặc, tôi mới quay sang nói với bạn: "Thầy say rồi mày ạ!". Thầy nghe được, liền nói to: "Đúng là tôi có uống rượu, nhưng tôi không say, bài tôi giảng có gì sai hay sao?! Có sai không?!" Tôi: "Dạ, không sai ạ." Thầy: "Tốt!!! Vậy giờ xem món tiếp theo..."
8. Hồi ấy thầy chủ nhiệm của tôi nghiêm kinh khủng, đến trường là không được cầm theo điện thoại, nếu để thầy nhìn thấy chắc chắn sẽ bị ném vỡ ngay tại trận. Hôm nay, đang giờ Toán, tôi bị đau bụng nên mượn điện thoại của thầy Toán để ra ngoài gọi điện cho mẹ, vừa nói xong thì thấy thầy chủ nhiệm hằm hằm bước về phía mình, không nói lời nào, giật luôn cái điện thoại rồi ném... Tôi sẽ không bao giờ quên vẻ mặt lúc ấy của thầy Toán...
9. Thằng cháu: "Cậu ơi, cậu xem Tây Du Ký bao giờ chưa ạ?"
Tôi: "Cậu của con xem Tây Du Ký mà lớn đấy, xem cả mấy chục lần rồi, hè năm nào TV chẳng chiếu lại, cậu còn thuộc làu mọi tình tiết trong phim đây."
Thằng cháu: "Thế cậu đọc lại kim cô chú cho con nghe thử với, ông Đường Tăng lần nào cũng đọc nhanh quá, con nghe không kịp."
Tôi: "..."
10. Q: "Con trai học được kỹ năng gì sẽ khiến hai mắt của con gái sáng lên?"
A: "Hàn xì. Đừng nói là sáng lên, đến sáng mù mắt còn được nữa là."
11. Đêm qua nằm mơ có một thằng nhóc cứ dùng cung bắn mình. Mình tức quá mới chạy đến tẩn cho nó một trận, đến khi nó nói lần sau không dám như thế nữa mình mới thôi. Lúc gần đi, mình hỏi nó tên gì, nó bảo nó tên là Cupid...
12. Đi làm ở nhà hàng Thái, tui được yêu cầu mỗi lần cửa mở khách tới phải chắp tay vào nhau và nói: "Sawadikap!" Có lần cửa mở rồi, chắp tay rồi, thế mà tự dưng quên mất phải nói câu gì, buột miệng nói luôn: "A di đà Phật!"
13. A: "Nếu một người trên người có một cái nút, ấn một cái là bị mất trí nhớ, người ấy sẽ như thế nào?"
B: "Ơ? Chỗ này có cái nút, ấn thử cái coi... Ơ? Chỗ này có cái nút, ấn thử cái coi... Ơ? Chỗ này có cái nút, ấn thử cái coi... Ơ? Chỗ này có cái nút, ấn thử cái coi... Ơ..."
14. Có một cậu bé mười tuổi bị rơi xuống giếng, một người qua đường tốt bụng thấy vậy bèn đậy nắp giếng lại để đề phòng sự cố tái phát sinh.
15. Hoàng thượng: "Người tới! Lui ra hết cho trẫm!"
16. Hồi cấp 2, mấy đứa rủ nhau lập bang Thanh Long, không ngờ bị cô giáo phát hiện, cả lũ trắng trợn đổi thành nhóm học tập Thanh Long.
17. Trong bar xảy ra xung đột, tôi cho đối phương một cước, to mồm: " Mày có biết bố tao là ai không?" Đối phương có vẻ cũng sợ: "Không biết." Tôi ngồi sụp xuống đất khóc rống lên: "Tao cũng không biết, tao là trẻ mồ côi mà."
18. Thanh minh, đốt vàng mã cho ông ngoại, đốt luôn cả một đống bài kiểm tra Toán, vừa đốt vừa nói: "Ông ơi, ông ở bên kia mà chán quá thì làm ít Toán cho vui nhé, tốt cho đầu óc lắm. Nếu ông không biết làm thì ông đưa giáo viên Toán của con đi, bảo cô dạy cho ông, ông nhé."

{Source: weibo - Yingie Cassiopeia dịch}

des by HinaNg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3966#
Đăng lúc 28-3-2015 17:43:11 | Chỉ xem của tác giả
"Nếu có thể yếu đuối, có thể dựa dẫm, không có cô gái nào muốn làm người mạnh mẽ."

{Hoa hồng giấy - Lâm Địch Nhi}

des by meomapxautinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3967#
Đăng lúc 28-3-2015 17:43:16 | Chỉ xem của tác giả
"When a woman is loved correctly, she becomes ten times the woman she was before."

{someone}

des by nhiteehee
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3968#
Đăng lúc 28-3-2015 17:43:33 | Chỉ xem của tác giả
Q: Hãy miêu tả trình độ mặc cả của bản thân!
1. [+4784] Mỗi lần trả giá, chỉ cần trả giá thành công lại cảm thấy bản thân bị lừa...
2. [+4374] Nếu là ông già bà cả bán hàng, đảm bảo mọi người sẽ không mặc cả.
3. [+3540] Bình thường toàn mẹ mình mặc cả, còn mình đứng sau phụ họa: “Đúng rồi! Đúng rồi!”
4. [+3316] Tôi: “Ông chủ, cái quần này bao nhiêu tiền thế?” Chủ quán: “1500!” Tôi: “Khu chú có cái ngân hàng nào không ạ?” Ông chủ hí hửng: “Có! Có chứ!” Tôi: “Thế sao chú không đi cướp cmn đi!!!”
5. [+2462] Ở cổng trường bọn tớ có bà bán dép 20 tệ một đôi, tớ: “10 tệ được không ạ?” Bà mỉm cười đầy hiền từ: “Được chứ! Thế con muốn đi chân phải hay chân trái?”
6. [+2587] Định mua cái tai nghe, hỏi người bán: “Chú ơi, cái tai nghe này bao nhiêu ạ?” Người bán tai nghe: “Cái này à, hàng Nokia chính hãng đấy, giá gốc 350, bán lẻ 120, mà nhìn cô bé thật thà, chú bán 8 tệ thôi.”
7. [+1460] “Cái quần này bao nhiêu ạ?” “80 tệ!” “Thôi, 50 có bán không?” “50 không được, bán thì tôi lỗ vốn!” “Không bán thì cháu đi đây?” “Cháu đi thật này!!!” “Cháu, cháu đi thật, đi thật đấy!!”
8. [+1487] Đằng ấy cứ hỏi giá đi, sau khi nghe giá xong thì bỏ đi ngay, không đầy 5 giây sau chủ quán sẽ gọi đằng ấy lại và tự mình trả giá xuống một nửa! Trăm phát trăm trúng!
9. [+1297] Đi mua quần áo với bạn gái, vào phải quán bán đắt cắt cổ, ông chủ chém giá lên tận trời. Bạn gái bỗng dưng khóc rống, cầm tay tôi cầu xin: “Chồng ơi!! Đừng mà!! Không phải anh đã hứa với em sẽ không giết người nữa hay sao!!”
10. [+1268] Có lần mua đồ, muốn mặc cả, em thông minh đột xuất: “Bác ơi, cháu chỉ có 50 thôi, bán cho cháu đi mà!” Chủ quán kiểu miễn cưỡng đồng ý. Sau đó em hí hứng lôi đồng 100 ra khỏi ví đưa cho chủ quán, cả bầu không khí như đông lại vì ánh mắt của chủ quán, tới giờ em vẫn không quên.
11. [+1267] “Không bán thì cháu đi đây!” “Thôi, cô vào đây!”
12. [+1210] Trả giá xuống một nửa trước, sau đó trả xuống thêm 20 nữa! Quy tắc vàng đấy!
13. [+1182] “Cô ơi, bộ này bao nhiêu ạ?” “350!” “Thế mua quần không?” “Hả, 260!” “Vâng, thế gói cho cháu cả bộ!”
14. [+884] Đi chơi với con bạn thấy có đôi giày chào giá 180 tệ, mình tính mặc cả xuống 120, kết quả con bé kia tí tởn nói với chủ quán: “Chú ơi, giảm cho bọn cháu 5 tệ được không?”
15. [+338] “Cô ơi, giảm giá cho cháu một tí đi!” “Cô bé, không giảm được nữa đâu!” “Haiz, dạ vâng, thế cho cháu lấy!”

{Source: weibo - Yingie Cassiopeia dịch}

des by HinaNg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3969#
Đăng lúc 28-3-2015 17:43:40 | Chỉ xem của tác giả
"Tôi rất hiếm khi có cảm giác tin tưởng một ai đó. Những người sống một mình quá lâu sẽ đều như tôi. Không phải vì đa nghi hay khó tính, mà là vì không thấy an toàn.
Thế giới này rất rộng lớn và xa lạ, người có thể khiến chúng ta gửi gắm lại rất nhỏ bé…"

{Truyện ngắn: Bình minh trên biển - Thủy Vũ}

des by meomapxautinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3970#
Đăng lúc 28-3-2015 17:43:56 | Chỉ xem của tác giả
"Nhà tiên tri nổi tiếng bị người phụ nữ mà ông yêu sát hại. Trước lúc lìa đời, người phụ nữ ấy còn đắc ý mà nói rằng: Tiên tri cái gì chứ, ông lường được sự ra đi của toàn thế giới, mà cũng đâu lường được số mệnh của chính mình".
Nhà tiên tri nở nụ cười thê lương mà rằng: "Vào thời khắc tôi gặp em, tôi đã biết trước kết cục này, chỉ là tại thời điểm đó, tôi đã quyết định tha thứ cho em."
Thì ra, tất cả mọi người đều như vậy, cái tránh được là vận mệnh, không tránh được là chọn lựa."

{Rainie Nguyen dịch@Ai rồi cũng phải đi}

des by HinaNg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách