Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[LAKORN 2011] Tawan Deard (Boiling Sun): Yaya Urassaya, Mark Prin

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 17-2-2012 11:00:20 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 17-2-2012 11:01:23 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 17-2-2012 11:18:06 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 17-2-2012 11:19:13 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 17-2-2012 11:20:18 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 23-2-2012 12:29:37 | Chỉ xem của tác giả
Thời gian này ko có News gì của tụi nhỏ, TNNKK chắc vài tháng nữa mới lên sóng, ngồi buồn lôi Tawan Deard ra coi xem Yaya nhà mình đóng thế nào?

Lụm được 2 chữ "thất vọng". Cái phim kịch bản phim hành động như vậy là hay rồi, nhưng khổ nỗi Yaya với Mark đóng đơ quá, coi mà ko cảm được cái gì cả là sao?

Mark tạo hình OK, Yaya thì quá già, tóc tai nhìn nóng nực ko chịu nỗi chắc là để hợp với cái tựa chăng? Ko phải vì ship Yadech mà Ya đóng với Mark mình chê đâu. Nhận xét rất công tâm chứ ko hề có thiên vị.

Yaya chỉ đóng với bé Na là mình thấy có cảm xúc, mình ko hiểu tại sao nhưng rõ ràng nó hiện lên trên phim là như vậy. Mình cứ nghĩ ánh mắt của Yaya nó tình sẵn rồi nên đóng với Na nhìn mơ màng rung động cũng ko có gì lạ.

Nhưng rõ ràng coi TD thì mình nhận ra ko phải vậy. Cũng diễn viên đó, cũng đôi mắt đó nhưng sao đóng cảnh tình cảm với Mark trong TD mình chỉ thấy là 1 đôi mắt rất to , rất đẹp nhưng vô cảm của Yaya mà thôi. Cười cũng gượng,  hôn cũng gượng, chỉ có hôn trán và hôn má thôi mà sao nó mất tự nhiên đến vậy ko biết.

Vậy thật ra đóng với Na xúc tác từ đâu ra mình ko biết, cũng ko dám khẳng định. Nhưng thật sự, Ya đóng với P'ek khác hoàn tòan ko có chemistry.  Hoa hồng ko gai với Rome , rồi TD với Mark cũng thế. Chỉ nhận thấy 1 Yaya ngọt ngào và diễn xuất thăng hoa khi hợp diễn với Nadech mà thôi. Các bạn fan Yaya đừng buồn chứ mình nói là thật tình.

Tuy vậy, ngoài cảnh tình cảm ra , những cảnh hành động khác bé Ya diễn tương đối OK, ko đến nỗi nào. Nhưng mặt Yaya vốn hiền và thuần khiết quá, thật sự ko hạp với những vai cá tính cương liệt, mạnh mẽ. Cùng lắm chỉ nên có cá tính, hay tomboy 1 chút như Jeed hay Fah thôi.

Thật ra ngoài hình quá hiền và ngoan của Yaya cũng là 1 yêu điểm khiến em ấy sẽ khó hóa thân vào tất cả các dạng vai như bé Na. Bé Na nó có gương mặt ác bẩm sinh=)))), giả nai cũng được, mà bá đạo cũng OK, đổi kiểu tóc và ánh mắt chút là ra.

Còn bé Ya , nét ngoan hiền và dịu dàng quá, nó chỉ cần trang điểm đậm, nhìn sắc lên hay dữ lên 1 chút như đi 1 số event là thấy chói con mắt ngay.

Coi TD thích cặp Pope và Mint C hơn, cặp này vậy mà chemistry hơn cả cặp chính nè. Anh Pope trong GRGR đóng như tượng thế mà qua phim này lột xác thấy rõ, vai của P còn lấn át cả vai Mark. MintC tạo hình xinh và trẻ trung hơn Yaya, vai diễn và tính cách của Mint C trong phim cũng tạo thiện cảm hơn với mình.

Nói tóm lại, TD nội dung rất OK,có kịch tính,  cảnh hành động các dv đều diễn mức coi được, chuyện tình cảm thích cặp Pope và Mint C. Hai dv chính thì đóng chán ngắt. Hết.

Bình luận

Mình thấy Ya nhà mình make up nhẹ nhàng la đẹp thôi, make up đậm mình chẳng thích tí nào.Còn về anh chàng Mark sao mình chẳng thích tí nào nhìn anh đơ đơ làm sao ý   Đăng lúc 23-2-2012 05:35 PM
@LoveYadech : Bạn viết bìn luận rất hay,nói thiệt với nàng là ta cũng chẳng xem phim riêng lẻ của chúng nó bao giờ chừng nào Yadech nhà mình đúng chung thì mình mới xem   Đăng lúc 23-2-2012 05:28 PM
em xem đc 1 tập xog bỏ ngang luôn, quả thật bé Ya đóng với Mark nhìn cứ đơ đơ, em thích đôi Pope với Mint C hơn cả đôi chính  Đăng lúc 23-2-2012 01:48 PM
bài bình luận ta thích nhất 2 câu: "Chỉ nhận thấy 1 Yaya ngọt ngào và diễn xuất thăng hoa khi hợp diễn với Nadech mà thôi" và "bé Na nó có gương mặt ác bẩm sinh" =))   Đăng lúc 23-2-2012 12:43 PM
tự hứa với lòng k xem phim này rồi nên k biết gì để bình luận,nhưng nhờ nàng mà ta có mấy câu mát ruột ghê,đúng là chemistry của 2 chẻ nhà mềnh là vô đối ;)   Đăng lúc 23-2-2012 12:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 24-2-2012 17:46:18 | Chỉ xem của tác giả

Cái clip này trong cái show Ratree Samosorn về phim TD này
Phải công nhận là Yaya dễ thương kinh khủng dù không có ở trường way vì bận nhưng mà làm nhìu hành động đáng iu wá, gòy còn hát nhạc trong fim nữa ^^
Còn cái vụ con ngựa gì đó sao thấy ai cũng la là con đó sao sao á, hehe mà coi thấy khen Yaya wá trời, dù ko có coi fim này nhưng mà cái kịch bản chắc là hay và kịch tính vì nghe toàn là bắn súng gòy đánh nhau gòy có dùng dao nữa >"<

Bình luận

ya ya đáng yêu quá, làm sao mà bỏ cái nhà này được  Đăng lúc 9-4-2012 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 2-4-2012 12:39:55 | Chỉ xem của tác giả
[MV] นาฬิกาตาย - Yaya Urassaya | Tawan Deard(ตะวันเดือด)

[LIVE] Yaya ร้องเพลงนาฬิกาตาย in TD Star Chat Extra

Cre: couplelovers24, TheBarryYa@ytb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 2-4-2012 12:40:52 | Chỉ xem của tác giả
Tawan Deard - SSBTS

Cre: KissKeepInTouch, TheGluaygluaY@ytb@ytb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 2-4-2012 12:41:08 | Chỉ xem của tác giả