Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Selly
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Ghế nóng nhà Bin: Phỏng vấn dài hạn: Nu ngây thơ =)) ~♥~

[Lấy địa chỉ]
321#
Đăng lúc 26-3-2013 00:59:08 | Chỉ xem của tác giả
the.road.ahead gửi lúc 25-3-2013 23:59
Lần đầu tiên được tham gia quay chị Sol trên ghế nóng em xin có vài câu hỏi ạ
1.  ...

1. Chị làm tour guide được bao lâu rồi? Đây có phải nghề chị chọn đầu tiên không? (ý em là chị học chuyên ngành này í ạ)
=> Bắt đầu dẫn khách đi lang thang thì được gần 10 năm rồi! Có câu "nghề chọn người" em à! Vì chị vốn học ngoại ngữ ra, ngồi văn phòng 1 thời gian, sau đó chuyển sang làm cho 1 ONG 1 thời gian rồi lại ra đường "lang thang, nói năng lảm nhảm"

2. Những lúc rảnh rỗi chị thích làm gì? Em thấy chị nhiều tài lẻ ghê, từ nấu ăn, đan móc thêu thùa đủ cả, mà em thì làm gì cũng vụng về nên em ngưỡng mộ chị lắm luôn ấy
=> Cũng còn tùy hứng nữa Rô ơi! Đọc sách, đan móc, thêu thùa, may vá, hay nấu ăn, thậm chí là cả "nhậu nhẹt" . Chị thích chế 1 món gì đó, xong rồi gọi bạn bè tới ăn, và mình chỉ nhìn người ta ăn những gì mình nấu! Đang chờ cơ hội kết nạp chị em nhà mình vào "SHC" (Solkhin's Hamsters Club)

3. Tại sao chị gọi Jin h*m là đại gia? Lẽ nào chị định nối gót chị Shin mà mang cảm tình với cô nàng xinh đẹp bôi đậm màu hường này

=> Đợt nào cá độ của nhà mình, lúc đó trong túi chị chỉ có đâu gần 100 xèng, thì nàng Jin "hâm đơ" hào phóng tài trợ cho chị, dù nàng ấy cũng chẳng khấm khá gì! Mới đầu còn "ngờ nghệch" nên chị tưởng nàng ấy đích thực là "đại gia"... ai dè nàng í cũng chỉ là "chân dài" cho Vịt tẹt! Nhưng dù gì, nàng ấy vẫn là "đại ja hâm đơ" của lòng Sol

4. Chị có kỉ niệm nào đáng nhớ nhất trong khi đang đi tour? Có lần nào gặp "sự cố" không?
=> Kỷ niệm khi đi tour thì rất nhiều! Vì nghề này có điểm hay là đi nhiều, gặp nhiều người, luôn có sự thay đổi.
Cách đây vài năm, chị dẫn 1 đoàn 16 khách đi suốt từ Bắc vào Nam. Không khí trong đoàn rất vui, chỉ trừ 1 ông khách. Suốt từ Bắc chí Nam không nói chuyện với ai, luôn luôn ngồi hàng ghế đầu, và đặc biệt là.... không chịu tắm !!! Mà dịp đó là khoảng tháng 11 nên ngoài Bắc trời lạnh, hơn nữa lại vừa bắt đầu tour nên chưa thấy gì... Đến khi vào Huế thì mới bắt đầu "bốc mùi" ... Cho đến khi vào tận Saigon thì cũng không thay đổi gì cả!!! Đến giờ, khách khi viết mail cho chị đều ghi subject là "Chuyến du lịch "bốc mùi"

Bình luận

mùa đông mà, ko tắm cũng ko sao c à :D  Đăng lúc 26-3-2013 09:36 AM
khiếp, đi tuor xuyên việt mà cả đường đi ko chịu tắm =))  Đăng lúc 26-3-2013 08:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

322#
Đăng lúc 26-3-2013 01:10:28 | Chỉ xem của tác giả
Mạng mẽo hôm nay chuối cả nải...

Thôi thì cả nhà cứ hỏi tiếp....

Mai Sol tui còn rảnh 1 ngày nữa, nên sẽ trả lời hết tất cả những gì mọi người hỏi....

Cả nhà ngủ ngon
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

323#
Đăng lúc 26-3-2013 01:59:22 | Chỉ xem của tác giả
solkhin gửi lúc 26-3-2013 01:10

Em chào chị Sol,

Em cũng muốn hỏi nhiều câu ạ, nhân dịp Sinh Nhật chúc chị trẻ khỏe và hạnh phúc chị nhé.

Chị là người mà em ấn tượng từ khi biết nghề “đi lang thang, nói lảm nhảm” của chị, vì em cũng học QTKD DL-NH-KS ra mà không theo nghề, nhưng rất ngứa nghề và thích đi lang thang, hì hì, nên em ngưỡng mộ chị lắm lắm ạ.

1/ Làm nghề HDV lâu năm có khi nào chị chán ghét nghề và chán đi du lịch chưa ạ?

2/ Niềm đam mê với nghề nghiệp này là những gì vậy chị mà níu kéo chị những 10 năm thế kia ạ?

3/ Vào nhà Bin thì chị thấy yêu Bin hơn hay là ghét Bin hơn (khi thấy có nhiều người iu Bin quá xá ^_^)

4/ Nếu có cơ hội gặp Bin (tại VN thì càng tốt, k thì vòng vòng châu Á mình), chị có muốn đi gặp không vậy chị?

5/ Trong các phim Bin đóng thì chị thích vai nào nhất ạ? Và chị mong Bin đóng vai diễn gì trong tương lai?

6/ Tại sao chị iu Bin và tính cách nào/ điểm nào của Bin mà chị thấy đáng iu nhất ạ?

7/ Còn về vụ SHC thì khi nào chúng em có thể làm đơn gia nhập vào hội được hả chị ơi? Nghe chị nấu ăn ngon nhiều nên em cũng kết lắm ấy. Hì hì.

8/ Bọn em hay nói đùa rằng, 5 năm – 10 năm sau sẽ dẫn con cái đi offline nhà Bin, khi đó liệu có còn gặp chị không chị ơi?

Vài dòng hỏi han chị, mong là chị đừng bảo em nhiều lời nhé. <3 <3 <3

P/S: Còn vụ đi châu Âu (đặc biệt Pháp) em cũng máu me lắm nha chị ơi ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

324#
Đăng lúc 26-3-2013 10:05:17 | Chỉ xem của tác giả
solkhin gửi lúc 26-3-2013 01:10

e cũng góp vui, hi hi, tối nay trước khi lên ghế lần 2 chị nhớ tắm rứa trước nhá{:180:}

1. Chị làm bên du lịch, chị thấy nghề nghiệp hiện nay đã thực sự như chi mong muốn chưa? chị có tính đổi nghề ko ạ, Địa điểm nào chị iu nhất khi c đi tour mà c cứ muốn quay lại đó ạ ?
2. Quê gốc của chị ở đâu ạ, có  ở ngoài Bắc như một số chị e nhà ta trong Nam ko ạ?

3. Cơ duyên nào dẫn chị đến nhà mình ạ, có gian khổ lắm ko,? vào nhà chị thấy vui ko ạ?

4.chị yêu  Bin từ lúc nào, từ bộ phim nào, chị yeu Bin trong phim đó thôi hay khi gặp Bin rồi chị  cso muốn xem hết những phim của Bin đóng ko?

5. Chị có mong BIn sớm lấy vợ ko ạ?

6. Nếu được gặp Bin một lần chị sẽ làm gì ?

7. Sao chị nấu nướng giỏi vậy, chị ra HN chị nấu cho bọn e ăn được ko ạ ( tại nhà C Thôi Bị Táo ^^)?

8. Ra Bắc c mong được nhìn thấy ai nhất ạ?

9. CHị có ấn tượng sâu đậm nào về Mót nhà mềnh ko ạ

10. Chị ơi Thi thoảng chị có nhớ em ko ạ ? ( e muốn gặp chị, hè này c ra HN nhóe)

Em chốt a, chị trả lời từ từ cũng đc, hí hí

Bình luận

hả, đã edit, hí hí, @ C Táo:hhuhu ba chỉ nướng :x  Đăng lúc 26-3-2013 02:04 PM
gì mà "được Bin 1 lần" hả chị Nấm =)) chị edit đi, không lại làm nhiều người cả em nữa suy nghĩ lệch lạc bây giờ =)))))  Đăng lúc 26-3-2013 11:41 AM
=)))))) Nấm có vẻ tiếc rẻ hôm ăn uống tại nhà chị lắm chị Táo ơi =))))  Đăng lúc 26-3-2013 11:18 AM
nói cái giề thế? cái giề mà nấu ăn ở nhà tôi  Đăng lúc 26-3-2013 10:58 AM
câu 6 thiếu chữ kìa chị  Đăng lúc 26-3-2013 10:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

325#
Đăng lúc 26-3-2013 10:56:01 | Chỉ xem của tác giả
Em cũng bon chen vào hỏi tiếp ạ.

3. Chị hay nói những câu như "Nếu Sol tôi còn trẻ...", "May mà hôm nay Sol lành tính..." đại để thế. vậy cho em hỏi ngày chị còn trẻ, và hình như hoạt động mạnh bên ttvnol, thì chị có hay chiến war không? chị có thể kể cho bọn em 1 lần chiến war máu lửa nhất của chị là gì? So về kinh nghiệm trước đây của chị, chị thấy khả năng chiến war của mem nhà Bin như thế nào?

Bình luận

trái tim việt nam online em ạ.  Đăng lúc 26-3-2013 02:15 PM
ttvnol ??? là gì hở c  Đăng lúc 26-3-2013 02:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

326#
Đăng lúc 26-3-2013 12:00:21 | Chỉ xem của tác giả
solkhin gửi lúc 26-3-2013 00:40
Mạng mẽo nhà mình hôm nay sao cứ cà ịch cà đuội... chắc vì cứ cắm mãi liên tục n ...

hí hí, em mài dao tiếp đây

8. Sự tích cái tên Sol của chị là gì vậy? sao c lại nhận mình là Sol Khìn thế? Tên thật của chị là gì?

9. Ngày trước chị làm ad box bên ttvn thì chắc có một thời hoàng kim lắm nhỉ? Chị có vụ gì hay hay kể cho bọn em nghe với. Khi em biết đến chỗ đó cũng là lúc nó sập mất rồi

10. Ở nhà c nuôi mấy con chó thế? C có thích mèo không?

Tạm thời 10 câu này đã. tí em nghĩ tiếp 10 câu khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

327#
Đăng lúc 26-3-2013 12:28:51 | Chỉ xem của tác giả
Không biết tối nay trà có giúp chị bớt chóng mặt với đống câu hỏi này không
5. Chị đã bao giờ nản với nghề chưa? Có muốn đổi sang nghề khác không?

6. Chị đã tới HP bao giờ chưa? Ấn tượng của chị về GHP

7. Để tự mô tả về bản thân, chị sẽ nói gì?

8. Tên cuốn sách chị thích nhất? Chị thích thể loại sách nào?

Đúng là ngồi đọc thread này thật thú vị, được hiểu thêm bao điều về chị em nhà mình xx
P.S: em xin đặt gạch đăng ký thành viên SHC chị nhé, ham quá ham quá

Bình luận

lớn rồi nên cho Ba Má ra riêng :-))))))  Đăng lúc 26-3-2013 04:48 PM
:P :D  Đăng lúc 26-3-2013 02:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

328#
Đăng lúc 26-3-2013 15:25:15 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 26-3-2013 12:00
hí hí, em mài dao tiếp đây

8. Sự tích cái tên Sol của chị là gì vậy? sao c lạ ...

8. Sự tích cái tên Sol của chị là gì vậy? sao c lại nhận mình là Sol Khìn thế? Tên thật của chị là gì?
=> Nick ngày xưa ở TTVN của tui là Solitaire - một loại game trên máy tính, hay nếu ai biết tiếng Pháp thì hiểu rõ nghĩa của từ này. Ngoài ra còn là tên 1 bài hát của anh em nhà Carpenters mà Sol tui rất thích. Gọi riết thành ra tắt chỉ còn được mỗi chữ Sol. Lại thêm tính tình hơi "sớm nắng chiều mưa" nên bạn bè gắn thêm cho chữ "Khìn" phía sau. Giờ sang Kites thì thành Solkhin
Còn tên khai sanh cha mẹ đặt cho thì đẹp lắm đó nghen, THIÊN HƯƠNG, họ Nguyễn

9. Ngày trước chị làm ad box bên ttvn thì chắc có một thời hoàng kim lắm nhỉ? Chị có vụ gì hay hay kể cho bọn em nghe với. Khi em biết đến chỗ đó cũng là lúc nó sập mất rồi
=> Eo ồi, cái thời hăng xít tiết vịt ấy mà ! Cứ tưởng tượng ra hình ảnh 1 mụ ác mó, đanh đá, đứng xắn quần xắn váy cầm chổi canh nhà là ra hình ảnh tui lúc đó ! Thực ra thì đó là Box Âm nhạc nên chắc cũng không khác với các idols giờ đâu! Nhưng có điều thời ấy internet chưa phát triển như bây giờ nên các members có phần ít "tinh quái" hơn giờ!
Thường thì cũng có những members "quá khích", tất nhiên cũng vì yêu nhạc Trịnh, nhưng kiểu yêu mỗi người mỗi khác nên cách biểu hiện cũng khác, dễ làm "chướng tai" thiên hạ => chiến thôi

10. Ở nhà c nuôi mấy con chó thế? C có thích mèo không?

Nhà chị thì chỉ có 1 em Khùng thị Lủng May mà thôi! Còn nhà ba mẹ ở Long An thì có tới 7 con!
Chị chẳng thích con mèo tí nào cả, dù bị mấy anh đồng nghiệp tặng cho nickname là "Hương mèo", vì do tính tình cũng khá giống mèo: lười, thích rút trong nhà làm mấy trò im ắng, nhưng khi "điên" lên thì rất giống "mèo hoang"

Bình luận

chiến thôi... em thích câu này của chị quá =))  Đăng lúc 26-3-2013 10:28 PM
e cũng k thích mèo=.=  Đăng lúc 26-3-2013 06:22 PM
ồ, hóa ra chị k ở cùng ba má ạ?  Đăng lúc 26-3-2013 04:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
redapple + 5 tên hay thế :&quot;&gt;

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

329#
Đăng lúc 26-3-2013 15:37:49 | Chỉ xem của tác giả
the.road.ahead gửi lúc 26-3-2013 12:28
Không biết tối nay trà có giúp chị bớt chóng mặt với đống câu hỏi này không
5.  ...

5. Chị đã bao giờ nản với nghề chưa? Có muốn đổi sang nghề khác không?

=> Có chứ em, những lúc phải đi miệt mài hàng tháng trời không gặp người bạn bè, người thân, chỉ liên lạc với nhau qua điện thoại, hay những lúc gặp khách quá "chuối, chối"! Những lúc ấy chỉ muốn bỏ quách tất cả, xách vali mà về, chỉ để được nằm trong cái "ổ chó" của mình , chứ không phải là 1 căn phòng khách sạn, chỉ để tự mình vào bếp nấu mì tôm , thay vì 1 bàn ăn dọn sẵn ở nhà hàng !
Nếu phải đổi nghề, có thể chị sẽ chuyển sang làm về nghề bếp em à !

6. Chị đã tới HP bao giờ chưa? Ấn tượng của chị về GHP
=> Hải Phòng có Harbour View, có đình Hàng Kênh, có chợ hoa, có bánh đa cua, có Đồ Sơn, có sân bay Cát Bi, có vài người bạn có thể chạy ra cùng chị chỉ để uống cốc cà phê trong vài mươi phút ngắn ngủi chờ khách khi chị ghé lại cho khách ăn trưa!
Nếu bảo phải kể ra vài người phụ nữ Hải Phòng thì có thể kể tới Bà Lê Chân và.... nữ quái Dung Hà !
Còn giờ thì biết thêm nàng Tồ, nàng Zồ, thợ may Kẹo, cá Rô Rán Ròn nữa... con gái xứ biển, ăn nói mạnh bạo, tính tình cũng bao la như biển vậy

7. Để tự mô tả về bản thân, chị sẽ nói gì?

=> mập, khìn, nhảm, bựa !

8. Tên cuốn sách chị thích nhất? Chị thích thể loại sách nào?
=> Suối Nguồn của Yan Rand ! Sách về danh nhân, tiểu thuyết lãng mạn nhẹ nhàng... vì nghề của chị phải đọc nhiều sách, nên "ngốn" các thể loại "trinh thám, tình báo" thì

Đúng là ngồi đọc thread này thật thú vị, được hiểu thêm bao điều về chị em nhà mình xx
P.S: em xin đặt gạch đăng ký thành viên SHC chị nhé, ham quá ham quá => Sẵn sàng thôi... chừng nào em vào đây???

Bình luận

quyển Suối nguồn là quyển khó đọc nhất mà em từng biết, mà em còn chưa đọc xong nữa đây ạ, mới được 2/3 và bỏ bẵng từ tận năm ngoái thì phải :((  Đăng lúc 26-3-2013 04:41 PM
chị còn biết nhiều về HP hơn em =)) em vừa đi search xem nữ quái DH là ai, chắc HP nhiều nữ quái quá em k tìm hiểu hết được =)))))))))))  Đăng lúc 26-3-2013 04:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

330#
Đăng lúc 26-3-2013 15:46:23 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 26-3-2013 10:56
Em cũng bon chen vào hỏi tiếp ạ.

3. Chị hay nói những câu như "Nếu Sol tôi còn trẻ... ...

1. Chị làm tour như thế, đi nhiều rồi, có còn thích đi du lich nữa ko? Có nơi nào chị muốn đến vì bản thân mình ko? Có bao giờ chị mong mình được dừng lại, được ở nhà không?
=> Có chứ em, khi vào mùa thấp điểm, hết đoàn, chị thường xách balô - khi đi 1 mình, lúc đi với bạn, đến những nơi ít tìm thấy trên bản đồ du lịch VN, hay ở nước ngoài thì theo kiểu tây balô. Thú vị phết đấy Aloha!! ơi   
Nhưng dạo này thì chị thường nghiêng về dạng tìm hiểu + nghỉ ngơi, chứ không còn "hành xác" như trước nữa !
Vẫn biết 1 ngày sẽ phải dừng lại, nhưng cái máu "đi" nó vận vào người rồi, chỉ ở nhà được vài tuần là lại "cuồng chân", lại tìm cách đi thôi   !

2. Chị có dự đinh nào trong năm nay không? Dự định đó là gì? Chị đã thực hiện đc dự định của chị trong năm ngoái chưa? Có tiếc nuối điều gì trong năm ngoái không?
=> Đang dự tính sẽ làm 1 tour xuyên Đông Nam Á, Miến-Lào-Thái-Cam-Mã-Sing. Ngoài ra còn muốn ta balô Châu Âu 1 vòng nữa! Còn tính phải học cho xong 1 khóa về Bánh Phương tây, nhưng cứ đi miết vẫn chưa học xong được!
Năm ngoái thì dự định phải học cho qua trình độ căn bản của tiếng Tây Ban Nha nhưng vẫn chưa làm được.... Thôi, biển học vô cùng

3. Chị hay nói những câu như "Nếu Sol tôi còn trẻ...", "May mà hôm nay Sol lành tính..." đại để thế. vậy cho em hỏi ngày chị còn trẻ, và hình như hoạt động mạnh bên ttvnol, thì chị có hay chiến war không? chị có thể kể cho bọn em 1 lần chiến war máu lửa nhất của chị là gì? So về kinh nghiệm trước đây của chị, chị thấy khả năng chiến war của mem nhà Bin như thế nào?
=> Câu này tương tự câu của nàng Táo rồi! Nhưng chị thấy khả năng chị em nhà mình cũng máu lửa không kém ai đâu nghen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách