Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Selly
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Ghế nóng nhà Bin: Phỏng vấn dài hạn: Nu ngây thơ =)) ~♥~

[Lấy địa chỉ]
361#
Đăng lúc 6-4-2013 11:59:32 | Chỉ xem của tác giả
Hnay trời đẹp quá, em lăn lê đoc truyện cả tối qua vs sáng nay, tới giờ mới mò mặt vào nhà thì đã thấy cái vụ chị Táo lên ghế nóng rồi thôi thì em cũng có vài câu hỏi chị hí hí

1. Chị có kỷ niệm nào vui nhất từ trước đến giờ ko? kiểu như chị cảm thấy cuộc sống chưa bao h thú vị hơn thế và mình sống vô cùng có ý nghĩa ấy
2. Điều j làm chị hay suy nghĩ và buồn phiền nhất?
3. Chị có thói quen xấu j ko? *cười gian trá*
4. Chị có thích cảm giác mạnh ko? có chơi được mấy trò lộn nhào tung tóe hay đua xe tốc độ ko
5. Chị sợ con vật j nhất? thích con j nhất?
6. Khi gặp một người khác phái, điều đầu tiên chị đánh giá về người ta là gì?
7. Tên của chị có ý nghĩa j ko? chị có thích tên em ko
8. Có vẻ chị cũng là người lãng mạn, vậy chị có thể kể 1 kỷ niệm lãng mạn nhất mà chị từng có ko?
9. Cuốn sách yêu thích của chị là gì? vì sao chị lại thích?
10. Nếu được thay đổi nơi sống, chị thích sống ở đâu nhất? có muốn sống gần gia đình ko?

--- tạm vậy đã chị nhé  {:173:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
redapple + 5 bài 10 này :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

362#
Đăng lúc 6-4-2013 16:16:12 | Chỉ xem của tác giả
em cũng vào "xoay" chị Táo vài câu nà
1. Thấy chị làm việc hoành tráng quá, đi Châu Âu tận mấy tuần, vậy chị có thể kể sơ sơ thành tích học tập của chị cho em chiêm ngưỡng không? Học trường nào? Có giải thưởng gì về học tập không?

2. Chị liệt kê ra những nơi chị đã từng đi du lịch đến đi! Có nơi nào chị mơ ước được đến từ lâu mà chưa có dịp không?

3. Chị học nấu ăn từ mẹ hay từ sách vở? Món tủ của chị là gì?

4. Chị hay làm gì vào cuối tuần? Chị thích ở nhà nghỉ ngơi hơn hay đi ra ngoài gặp gỡ bạn bè?

5. Trong số các phim của Bin, phim nào chị xem lại nhiều lần nhất Cảnh phim chị thích nhất trong các phim của anh là gì?

tạm thời 5 câu thôi chị nha, em nghĩ ra tiếp thì sẽ hỏi nữa

Bình luận

quên, chị nhìn nhầm bài với Sao  Đăng lúc 9-4-2013 11:38 PM

Rate

redapple + 5 bài 10 này :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

363#
Đăng lúc 6-4-2013 17:25:14 | Chỉ xem của tác giả
em cũng chạy vô chúc mừng chị cho đủ bộ xậu, chứ thật có mỗi dịp này để xoay chị{:176:}

1. Chị giỏi từ năm mấy tuổi ạ ^^?

2. CHị thích đọc loại sách gì, về vấn đề gì, khoa học viễn tưởng chị thích ko ạ?

3.Về ngành học và việc làm của chị hiện tại, hồi 18 tuổi là c tự quyết hay bố mẹ gia đình hướng ạ?

3. Chị biết iu năm chị bao nhiu tuổi và đến nay đã trải qua bao nhiu mối tềnh roài ^^, mối tình năm mấy tuổi làm c nhớ nhất, hiện tại đã có ý định mang tính bước ngoặt ko?

4. Sắp tới đc nhìn thấy tềnh iu của c bằng xương bằng thịt chị có cảm xúc ntn, lỡ c bị xỉu trước vẻ đẹp đó khi chưa kịp chiêm ngưỡng or sang đó nhìn thấy phát là bị tiếng sét ái tình đánh trúng phát nữa thì c làm thế nào??

5. Chị được đi du lịch nhìu thế, nơi nào c iu nhất, món chị thích ăn nhất ở nước ngoài, có nơi nào c muốn đến và ở đó luônko?

6. Dự định tương lai gần của chị là ntn?

hí tạm thời 6c thui đã nhá, ko chị hoa mắt chóng mặt lắm ^^

Rate

redapple + 5 bài 12, chốt :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

364#
Đăng lúc 6-4-2013 19:04:13 | Chỉ xem của tác giả
Selly gửi lúc 5-4-2013 23:14
đi học về mệt phờ, nhưng nhớ ra chị Táo lên ghế nóng nên phải lê xác vào đây =) ...

Mời em ăn thử miếng mứt táo đỏ của chị

1. Tại sao lấy tên nick là redapple?

Vì chị thích ăn táo, từ ngày ở bên Úc. Và chị chỉ thích ăn táo đỏ, không thích ăn táo xanh vì táo xanh chua lém.
{:144:}

2. Điều chị thích và ko thích ở nhà Bin?

Điều chị thích nhất ở nhà Bin đó là mọi người sống rất tình cảm, luôn biết chia sẻ với nhau những vui buồn trong cuộc sống. Vì thế mà khi vào nhà chị không còn cảm thấy đây là một mạng ảo với những con người ảo nữa.

Có một đứa bạn thân của chị khi biết chị tham gia mạng ảo như thế này cứ thắc mắc mãi sao chị có thể sống với nơi này lâu thế. Chị đã nói với bạn chị rằng: chị thấy ở đây có những em, mặc dù ít tuổi hơn chị rất nhiều, suy nghĩ rất chín chắn, cư xử rất đúng mực, sống rất tình cảm, khi làm sub thì rất có trách nhiệm, không giống như hội thanh niên bây giờ sống rất hời hợt, vô trách nhiệm, đôi khi còn không biết mình đang làm gì.

Có một chị bạn, sau khi vào link nhà mình xem và sau khi tiếp xúc với em Ếch, đã rất tin lời chị nói.

Điều không thích ở nhà  Bin thì nhiều lắm. Ví dụ như sự cả nể của Tồ tẹt này, sự ít nói của Jin h*m mỗi lần đi ọp này, mọi người đã mất công đi ọp bao nhiêu mà con bé nó cứ im im ngồi nhìn mọi người bắn pháo liên thanh. Rồi thì cái sự  vội vàng ra về của bụng chửa này, chưa bao giờ ngồi với chị em cho đến phút cuối cùng. Cái giọng trên quãng 8 của Bow thộn đến là đau tai. Cái vẻ mặt đanh đá ứ, kệ chị đấy của Shin tồ. Rồi cái kiểu ngố quá là ngố của Nấm ngố… Thôi chị không kể nữa đâu, chị xách dép đây.

3. Người khác với tưởng tượng của chị nhất trong hội off nhà Bin là ai? Người mà gặp chị sốc ngay ấy )

Đấy là Trùm mafia. Vì nhà mình chưa ai gặp Trùm mafia trừ Win nên mọi người không có ảnh ọt gì để show cho chị nhìn hình dáng của Trùm mafia. Khi ở Đức, ngồi trên tàu chị đã nghĩ không biết bạn Trùm trông thế nào nhỉ? Khi tàu đến ga, qua cửa sổ chị nhìn thấy một bạn con gái mặc áo đỏ, khoác cái túi ngang vai thì chị nhận ra ngay. Tuy nhiên cái quãng đường đi từ ga tàu về nhà gây sốc cho chị vì cái tốc độ nói nhanh như gió, cái giọng nửa nam nửa bắc và cái dáng vẻ đi nhanh như tên lửa đó. Đặc biệt là vì mọi người cứ nói là “chị Trùm ghê” làm chị cũng nghĩ vậy. Ai dè khi tiếp xúc rồi mới thấy chả hiểu Trùm mafia khi gõ bàn phím thì ghê thế mà sao ở ngoài đời lại nhí nhố thế vậy.

Nói mới nhớ, hắn là người cho mình lên ghế nóng vậy mà từ hôm qua tới giờ mất mặt nhỉ. Chả lẽ không có gì muốn hỏi mình sao?

4. Nếu kiếp trước chị là một con vật, chị thích mình là con gì?

Nếu kiếp trước chị là một con vật, chị thích mình là một em cún. Vì em cún sống rất tình cảm và trung thành với chủ.

5. Hãy kể 3 câu chuyện về 3 lần đầu tiên của chị mà chị nhớ mãi

E hèm, cái này lại phải ôn lại kỷ niệm chút à.

1. Lần đầu tiên chị được chiêm ngưỡng những tinh hoa của nhân loại trong bảo tàng Lourve của Paris. Khi đó, chị ấn tượng nhất là bức họa vẽ cảnh đăng quang của Hoàng đế Napoleon và hoàng hậu Josephin. Trong bức tranh, hoàng hậu Josephine đang quỳ xuống đón nhận vương miện hoa hậu từ hoàng đế Napoleon. Khi ngắm nhìn bức tranh đó, chị cảm nhận được từng sợi lông tơ mềm mại trên áo choàng của hoàng hậu, sự uy nghiêm thể hiện trên vẻ mặt của hoàng đế Napoleon. Khi đó, trước mặt chị không còn là một bức tranh mà gần như là những gì thật sự đang diễn ra trước mắt. Chị đã quá ấn tượng với bức tranh đấy, hơn cả bức họa vẽ nàng Mona Liza. Và đó là lần đầu tiên chị ý thức được nghệ thuật là như thế nào. Trước  giờ ở VN việc học về nghệ thuật và cảm nhận về nghệ thuật đều bị bỏ qua. Nên khi đứng trước kho tàng khổng lồ đó, chị thật sự thấy choáng váng và thấy mình thật thiếu hiểu biết về văn hóa. Sau này bài viết về tầm quan trọng của nghệ thuật đối với việc giáo dục trẻ con khi đi thi ielts của chị được 9 điểm đấy.

Bức tranh đó đây

2. Thứ hai là lần đầu tiên chị được đón chào một sinh linh bé nhỏ trên tay mình. Đó là vào ngày em gái chị sinh con. Chị đã đến bệnh viện để túc trực lúc nó sinh. Rồi đêm đó chị ở lại bệnh viện trông hai mẹ con. Cả đêm chị không dám chợp mắt phút nào, tay bế đứa bé mà không dám ngủ. Chỉ sợ nếu lúc đó mình ngủ quên mất mà có chuyện gì xảy ra thì không trở tay kịp thôi vì chị là người ngủ tốt lắm. Thi thoảng nó khóc đòi ăn, hay lúc nó tè phải thay tã. Người nó bé tí như cái phích nước con, chị chỉ sợ mình bế một vòng tay chả đủ, cứ ôm ấp nó mãi trong lòng. Lúc đó, cũng là lần đầu tiên chị cảm nhận được sự thiêng liêng của việc nuôi nấng một đứa bé từ khi mới lọt lòng.

3. Lần thứ 3 là khi chị nhận được một lời tỏ tình cực kỳ lãng mạn trong một quán café. Khi đó hai bọn chị rủ nhau đi café như mọi tối, rồi anh ấy đi lên nói với mấy em phục vụ gì đó và nhạc chợt tắt. chị thấy anh ấy đi lên chỗ cái đàn piano thì ngạc nhiên lắm, không biết anh ấy định làm gì vì bình thường có biết đánh đàn piano đâu, chỉ là chơi đàn organ phọt phẹt thôi. Thế rồi anh ấy vừa đàn vừa hát bài You can trust me. Khi hát xong anh ấy nói là bài hát đó dành cho một cô gái xinh đẹp nhất đang ngồi trong quán này. Rồi nhân viên quán đó đưa cho anh ấy một bó hồng và anh ấy tiến đến cạnh chị… Tèn tén ten. Em tự tưởng tượng tiếp.

Bài hát đấy đây

Đó là ba lần đầu tiên nhé

6. Chị có kỷ niệm nào từng làm việc gì khác thường so với thói quen của mình ko? một phút hứng chí ấy, có gây ra hậu quả nghiêm trọng gì ko?

Cho đến giờ thì chưa nghĩ ra có việc gì làm khác thường không, căn bản là chưa có hậu quả nghiêm trọng nào xảy ra nên không nhớ lắm. Nhưng thực lòng mà nói, nếu chị làm gì đó khác thường với thói quen thì chẳng ai biết đó là khác thường cả vì chị thế nào cũng làm cho người khác nghĩ đó là chuyện bình thường của huyện thôi.

7. Chị nghĩ thế nào về mem nhà Bin? điểm nào khác biệt giữa mem nhà Won vs mem nhà Bin? Em hỏi câu này xong chị có bị mặc áo tù nhà Won ko?))))))))))))))

Hôm trước, khi có vụ Vịt tẹc phải mặc quần áo tù, chị đã định sang nhà Won nói vài câu về cảm nhận mem nhà Won. Nhưng sau đó nghĩ lại nếu nói thế thì không phải với nhà đó quá nên chị không nói gì nữa. Chị thấy Vịt tẹc nhận xét cực đúng luôn về mem hai nhà. Tuy nhiên lời nói thật bao giờ cũng khó nghe nên mới sinh ra cái vụ áo tù của Vịt tẹc. Thứ nữa là chị không đăng ký làm mem nhà Won nên chị không sợ phải mặc áo tù nhà Won đâu. Với lại riêng vụ chị đăng ký làm mem nhà Bin, ăn nằm ở cái nhà này cũng đủ làm câu trả lời cho em rồi phải không?

8. Chị có thưởng 20 xèng cho mỗi câu hỏi như đại gia Zịt ko? )

Chị không phải là đại gia, cũng không phải là chân dài nên chị không giàu có như Zịt đại gia. Nếu ai có lòng thì trans xèng hộ chị với, chị xin chân thành cảm ơn.

Bình luận

Sol cũng thích bức này! Đã từng làm 1 bức puzzle 1000 mảnh về bức tranh này. Tiếc là sau lần dọn nhà - sửa nhà thì bức tranh hư mất rồi :-((((((  Đăng lúc 9-4-2013 07:27 AM
Oa cuộc đời em liệu có khi nào được đón nhận những lần đầu tiên hoành tráng như vậy đây :xxxxxxxx  Đăng lúc 7-4-2013 09:58 PM
Oa.e tưởng tượng nốt đoạn sau :x  Đăng lúc 7-4-2013 08:46 AM
nghe chị kể chuyện hay quá >:D< bài hát kia em cũng thích từ lâu, và chắc hẳn lúc đấy chị phải "thăng hoa" lắm, lãng mạn hơn phim luôn hehe  Đăng lúc 6-4-2013 07:26 PM
Màn tỏ tình ấn tượng quá chị ơi :XXXXXXXXXXXXXX  Đăng lúc 6-4-2013 07:20 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
violetrose + 5 Hay quá &lt;3
Vikky + 5 :X:X:X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

365#
Đăng lúc 6-4-2013 19:20:36 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 6-4-2013 19:04
1. Tại sao lấy tên nick là redapple?

Vì chị thích ăn táo, từ ngày ở bên Úc. Và ch ...

Này cái nhà Thôi Bị Táo kia!
Gì mà xỉa xói nhau thế!
Người ta cho đằng ấy lên thớt, nhưng chưa mài dao, như thế là nể tình lắm roài, còn than với vãn cái gì hử?
Mà đằng này thấy bộ "100 câu hỏi kinh điển ma de bai Vờ Rờ" của em Tím-tình-iu-tím-cả-đợi-chờ nhà mình roài thì chả biết còn câu gì để hỏi nữa
Nói chứ, khi nào thấy có câu nào mọi người chưa hỏi thì sẽ vác dao ra mài mần thịt
Vụ nói nhanh thì chả cãi, nhưng mà đi bộ hôm đấy đâu có nhanh.
Ở đây 12-13 năm đi bộ tốc độ đấy là bình thường ở cái xứ sợ chết này roài (ơ chắc tại người ta sợ có khủng bố hay cháy chiếc gì mà chạy không kịp hay sao í, dân bên này đi như thế là bình thường). Mà đằng này đi bộ với bọn Đức toàn đi sau cùng, chắc tại chân ngắn, vừa đi vừa chạy mới kịp cái bọn sợ chết kia. Thế nên đừng có kêu nữa!

Bình luận

thì ra đây là cờ-lon của nàng Trùm.... ai cũng biết - chỉ mình tui không biết ;-)))))  Đăng lúc 9-4-2013 07:28 AM
Thì ra là do hoàn cảnh =))  Đăng lúc 7-4-2013 09:58 PM
Ớ, em có biệt danh ấy bao h vậy nhỉ? :))  Đăng lúc 6-4-2013 09:14 PM
ờ, thế thôi, ngồi hóng đi bạn =))))))))))))  Đăng lúc 6-4-2013 07:43 PM
Bọn sợ chết =))))))))))))))))  Đăng lúc 6-4-2013 07:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

366#
Đăng lúc 6-4-2013 20:08:39 | Chỉ xem của tác giả
the.road.ahead gửi lúc 5-4-2013 23:57
Chưa gì em đọc câu hỏi cũng thấy hoa mắt, lần này chị Táo tha hồ mà giãi bày hehe
E ...

Mời em ăn món sữa chua dầm Táo nhé ^^

1. Chị có thấy hài lòng với công việc hiện tại không? Nhiều lúc em thấy chị cũng kêu mệt rồi bận, có lần còn bảo muốn nghỉ việc 5 tháng dạt vào miền Nam nữa, chị nghĩ nếu được thì chị có ở hẳn 5 tháng đó trong miền Nam k?

Tạm thời thì chị hài lòng với công việc dù có đôi lúc cũng bực mình với sếp lắm. Nhưng đi làm thì có phải lúc nào cũng như ý đâu. Chị giờ được làm đúng chuyên môn của mình, công việc nhà nước không bị áp lực doanh số, lương cũng đủ sống qua ngày, thi thoảng lại được đi đây đi đó nên cũng vui.

Nếu giờ chị được nghỉ hẳn 5 tháng thì chị không ở trong đó cả 5 đâu vì chẳng ai nuôi chị cả. người tềnh bệnh tật tòan dành tiền đi bao zai đẹp thôi. Chị sẽ xách balô đi bụi một vòng quanh VN. Nhưng trước tiên chị sẽ về quê ngoại sống với bác cả khoảng 2-3 tuần rồi mới đi.

2. Kỉ niệm đáng nhớ nhất trong các ngày sinh nhật đã qua của chị là gì?

Ngày sinh nhật chị luôn là một ngày đặc biệt trong năm của chị. Ngày còn đi học, đó là dịp tụ tập bạn bè từ cấp 2 - cấp 3 đến đại học. Chị ở mỗi cấp đều chơi với nhiều nhóm bạn khác nhau, đặc biệt là những nhóm bạn này lại ít ưa nhau. Nhưng cứ đến sinh  nhật chị lại tụ tập ở nhà chị ăn uống và nói chuyện rất hòa bình. Sau này khi đi làm bận rộn thì chị không tổ chức buổi ọp line lớn thế nữa.

Sinh nhật đầu tiên xa nhà là khi chị đi Úc du học. Ngày đó năm 2008, chị đi cắt tóc ngắn rồi cả nhà chị gồm 5 đứa rủ nhau ra khu người Việt ăn uống. Khi về nhà thì chị thấy trên bậu cửa sổ có một chậu cây hoa nhỏ, một cái bưu thiếp, còn trên bàn học có một lọ hoa lan tường và một lọ nước hoa chị thích. Đó là điều bất ngờ nhất trong dịp sinh nhật chị ngày đó, cũng là điều làm cho chị thấy cực kỳ ấm áp dù ở xa nhà.

Sinh nhật năm 2009 là dịp sn xa nhà thứ hai. Lúc đó cả bọn sinh viên du học tụ tập ở nhà chị ăn lẩu. Phải nói rằng trong cả lũ đó chỉ có mỗi chị là có sinh nhật hoành tráng nhất và chị lúc đó nhận được nhiều quà nhất :p
Sinh nhật năm nay lại rất vui vì chị nhận được nhiều lời chúc nhất trong suốt quãng đời của chị. Khi chị về nhà vào tối qua chị thấy trong nhà có một bó hoa loa kèn, kèm một bưu thiếp và một túi sôcôla RitterSport chính hiệu của Đức. Đó là quà từ vợ chồng người bạn thân nhất của chị ở bên Úc. Nó rất ít khi online FB nhưng khi online và đọc được điều ước của chị thì nó bảo nó muốn làm cô tiên cho chị.

3. Kể cho em nghe về kỉ niệm buồn nhất của chị được k? Những lúc buồn thì chị làm gì?

Kỷ niệm buồn nhất thì chị không muốn kể ra đây đâu vì chị chưa bao giờ chia sẻ điều đó ra với ai cả. Chị kể chuyện buồn thứ nhì nhé.

Đó là lần sinh nhật năm 2011,  khi chị dành riêng ngày đó cho một người bạn, nhưng người đó thậm chí còn không hề nhớ đó là ngày sinh nhật chị. Bọn chị đã có một cuộc nói chuyện rất buồn, và kết thúc là hai đứa bọn chị chia tay nhau với một câu hỏi của chị. Cho đến giờ người bạn đó chưa trả lời câu hỏi của chị, cũng không liên lạc lại và điều đó làm chị cực kỳ thất vọng.
Như chị đã trả lời Vịt, những lúc buồn nhất thì chị viết blog. Thi thoảng chị lang thang trên Hồ Tây, ngồi café một mình hoặc với một đứa bạn nào đó. Những lúc buồn như thế thì chị lại chẳng muốn kể lể ra cho ai nghe đâu. Chị thích nói những chuyện khác hơn. Và rồi có thể một ngày đẹp trời nào đó, chị mới chia sẻ với bạn bè.

4. Chị có bao giờ thất vọng về một người nào đó chưa?

Có, đó là một ku bạn thân của chị. Chơi với nhau bao năm, cùng trải qua bao nhiêu vui buồn, thế mà nó làm chị thất vọng toàn tập luôn sau cái ngày sinh nhật chị cách đây 2 năm. Từ đó về sau chị từ mặt luôn, chưa bao giờ nói chuyện trở lại nữa.

5. Được đi nhiều như thế có khi nào chị muốn ở luôn nơi đó không về VN nữa k?

Chị đã được đi nhiều nơi, sống ở nước ngoài một thời gian nhưng chưa bao giờ chị muốn ở lại hẳn ở nước ngoài, không về VN cả. Dù rằng khi ở Úc, chị không phải lo lắng gì cả vì có tiền học bổng. Lúc đó chỉ có học, ăn và chơi thôi. Rồi những ngày tháng ở bên Đức cũng vậy. Mọi thứ đều rất tuyệt vời. Khi ở nước ngoài, chị thấy đầu óc thật thư thái, không phải lo nghĩ những chuyện cơm áo gạo tiền, giá trị con người được coi trọng hơn và không phải bon chen đấu đá gì với ai. Chị cũng biết rằng ở đó các phúc lợi xã hội rất tốt, nhưng với chị không đâu bằng VN cả. Chị đi nhiều, trải nghiệm nhiều, gặp gỡ rất nhiều người VN ở nước ngoài, chị hiểu những khó khăn họ phải đối mặt khi xa quê hương. Thế nên dù có đi đâu chị vẫn muốn quay về VN, nơi chị có gia đình, có bạn bè, có những người yêu thương chị.

Nếu muốn ở lại nước ngoài thì chị đã định cư ở Mỹ từ cách đây khoảng 10 năm  rồi. Nhưng cứ về Vn lại thấy sung sướng, được ăn những món mình thích, được đi đây đi đó, được gặp gỡ và nói chuyện với những người mình yêu quý, đặc biệt là được mẹ chăm sóc từng tí một.

Bình luận

Tức quá, chạy đi nghĩ thêm câu hỏi để củ hành củ tỏi chị mí được =))))))))))))))  Đăng lúc 6-4-2013 10:20 PM
ai bảo tranh tem làm gì, phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi viết bài chứ ;))  Đăng lúc 6-4-2013 09:56 PM
Sao ko trans cho bài tem hở =))))))))))))))))))  Đăng lúc 6-4-2013 09:24 PM
rết đi em, rết nhiều vào để chị có xèng trans cho bài số 5 số 10 =)))))))  Đăng lúc 6-4-2013 08:47 PM
Chị ơi, đọc bài chia sẻ nào của chị em cũng mún rết hết :(((((((((((((  Đăng lúc 6-4-2013 08:41 PM

Rate

Vikky + 5 chẹp
violetrose + 5 Ủng hộ nào :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

367#
Đăng lúc 6-4-2013 20:44:36 | Chỉ xem của tác giả
flying_dance88 gửi lúc 6-4-2013 00:12
Em hỏi tí thôi rồi đi ngủ. Mai hỏi tiếp

1. Nick của chị là Thanhandhoa. Thanh đây rồi ...

Mời em làm ly nước Táo ép tươi đây ^^

1. Nick của chị là Thanhandhoa. Thanh đây rồi vậy còn Hoa là ai? Vì sao chị lấy nick này?

Chị tên thật là Thanh. Em gái chị tên là Hòa. Chị ghép hai cái tên đó thành nick thôi.

2. Em nhớ có lần chị nói là đi hẹn hò ;)). Vậy đối tượng của lần hẹn hò đó thế nào ạ? Liệu đó có phải là anh Táo của bọn e ko?

Thật lòng mà nói hai năm nay chị không có cái hẹn hò nào đúng nghĩa là hẹn hò yêu đương. Không phải vì không có ai hẹn hò mà vì chị chưa tìm được đúng đối tượng.

Chị không nhớ lần chị nói là đi hẹn hò với em là lần nào. Nhưng bạn trai để chị đi hẹn hò thì không phải ít, thường thì bọn chị đi nhậu là chính. Nhưng đấy lại không phải là anh Táo của bọn em đâu. Chị vẫn còn phải đang đi tìm đây này.

3. Tiêu chuẩn của chị Táo đặt cho anh Táo là gì? Tiêu chuẩn hiện tại và tiêu chuẩn cách đây 10 năm có thay đổi gì ko? Chị đã gặp đc ai đáp ứng đc tiêu chuẩn này chưa ạ?

Chị chưa bao giờ đặt ra một tiêu chuẩn gì cho người yêu/người chồng tương lai của mình cả. Thế nên 10 năm rồi không có gì thay đổi. Duy nhất một điều là chị cần một người đủ gây cảm hứng cho chị nói chuyện cùng.

Nếu chị có hứng nói chuyện với người đó thì chị sẽ chia sẻ những câu chuyện cuộc sống của chị, như vậy anh ấy sẽ hiểu chị hơn.

Nếu chị có hứng nói chuyện cùng thì chị sẽ hỏi han mọi việc liên quan đến anh ấy và chị hiểu anh ấy hơn, đồng cảm với anh ấy được

Nếu chị có hứng nói chuyện cùng thì chị sẽ chủ động gặp lại anh ấy. Có nghĩa là bọn chị sẽ có nhiều lần gặp gỡ nữa. và mọi việc cứ thế tiến triển thôi.

4. E thấy chị rất nhớ Úc. Chị có định quay lại đấy học lên PhD ko? Chị có muốn sống tại Úc luôn ko?

Chị rất nhớ Úc thời gian đầu sau khi đi học về. Tuy nhiên đến giờ thì nỗi nhớ cũng vơi dần đi rồi. Và chị chưa bao giờ có ý định đi học PhD cả. Chị biết mình không có khả năng đó.

Lúc đầu chị cũng ý định ở lại định cư bên Úc. Nhưng sau 3 tháng suy nghĩ thì chị quyết định quay về VN. Như chị đã trả lời em Rô, với chị thì không đâu bằng nhà mình ở VN cả.

5. Chị gần gũi vs ai trong nhà nhất. Nhà chị ý. Ko phải nhà Bin đâu ^^.

Trong nhà chị, chị gần gũi nhất với mẹ chị. Có gì chị cũng kể với mẹ. Mẹ chị tính rất thoáng,  lại luôn để cho chị tự do sống theo ý mình, không can thiệp vào bất cứ chuyện gì ngoài chuyện mua quần áo của chị. Khi chị đang tuổi ăn tuổi lớn, mẹ chị còn dạy chị rất nhiều điều trong việc kết bạn, rồi tư vấn tâm lý cho con gái khi dậy thì. Thậm chí mẹ chị còn dạy bọn bạn chị cách phòng tránh thai nữa. Thế nên bọn bạn chị thích đến nhà chị nói chuyện với mẹ chị lắm.

Bình luận

jin h*m e ý nói Hòa là tên anh Táo đấy c à =))  Đăng lúc 7-4-2013 11:28 AM

Rate

violetrose + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

368#
Đăng lúc 6-4-2013 21:17:17 | Chỉ xem của tác giả
jinjin gửi lúc 6-4-2013 00:44
Bh mới vào chúc sinh nhật và quay c táo đc))
Đầu tiên,e chúc c mãi là trái táo đ ...

Mời em ăn món Táo nướng với nướng sốt me ^^

1,Trước đây c đã từng tham gia sâu vào 1 forum nào như ở kites chưa?trước khi vô nhà mình c có từng kết giao thân thiết với những ng bạn trên mạng bao h chưa?

Chị chưa từng tham gia vào một forum nào trên mạng cả. Cũng chưa từng thân thiết với ai qua mạng như nhà mình. Đây là lần đầu tiên của chị đấy.

2,c hãy kể 5 điểm ở mót cuốn hút c

Chị nghĩ là không có nổi đến 5 điểm cuốn hút chị đâu.
Thứ nhất là cái dáng cao gầy mảnh mai mà chị hàng mơ ước.
Thứ hai là cái má lúm đồng tiền. Sao hắn lại có cái má lúm thế kia cơ chứ.
Thứ ba là cái câu “trời, ghê zậy ta”
Đấy, có 3 cái thôi em à. Còn lại thì chị cũng ghét hắn nhiều điểm lắm. Ai bảo hắn làm mót lắm tiền cơ

3, Chiều cao cân nặng,cỡ giày chính xác của c

Chiều cao và cân nặng chị trả lời ở bài Vịt tẹc rồi nhé. Cỡ giày chị bé hơn chân em 2 số.

4,E nghe có ng nói c tung tin c ha sắp lên xe hoa,tin này có chuẩn k ạ?

Ý em muốn hỏi là có phải là chị là người tung tin thật không hay ý em là việc Ha lên xe hoa có chuẩn không? Cả hai trường hợp cần phải có sự phối hợp với bụng chửa mới ra được vấn đề em àh.

5,Theo c với tình hình kt như bh đầu tư vào đâu là hợp lý nhất?Gửi tiền vào ngân hàng là hạ sách phải k ạ(riêng câu này c có thể pm riêng cho e)

Với tình hình kinh tế thế này thì chị thấy gửi tiền vào ngân hàng là lợi nhất ấy chứ. Vừa không phải lo lắng gì về vụ làm thế nào để có lãi, vừa không lo tiền mình bị tiêu lẹm, vừa giúp đỡ bạn bè có doanh số, nó có thưởng thì mình có café và bánh để ăn. Thế nên em có tiền cứ gửi vào ngân hàng đê. Có gửi thì alo cho chị, chị điều người đến nhận tận nơi cho

6,Chỗ c muốn đc chạm vào nhấttrên cơ thể Bin?

Đó là miệng của Bin vì Bin có cái viền môi rất rõ ràng. Mỗi lần nhìn ảnh chị lại nghĩ cái môi kia mà trang điểm đánh viền môi thì vừa dễ lại vừa đẹp

7,Bin & a Park,ai đẹp zai hơn?c yêu ai hơn?

Mỗi người một vẻ mười phân vẹn mười. chị thích cả hai. Anh Park có nụ cười tỏa nắng và bo đì đẹp. Bin có vẻ đẹp cuốn hút riêng, không biết dùng từ để tả. Nhưng chị thích lão ấy trong SG cơ.

8,Cuộc sống của c bh ổn chứ?còn điều gì khiến c chưa đc hài lòng k?

Tạm thời bây giờ 90% là ổn. Còn 10% là vì có những việc xảy ra ngoài tầm kiểm soát của chị nên chị cứ phải đau đầu giải quyết. Điều duy nhất khiến chị chưa hài lòng là chị đang không biết làm thế nào để mẹ chị hài lòng về chuyện con rể.

9,Bí quyết học nói chung & học TA nói riêng của c là gì?

Một thái độ học tập nghiêm túc và đến nơi đến chốn. Chị k có bí quyết gì riêng cho mình khi học tiếng Anh. Điều duy nhất là chị toàn học thuộc lòng. Một lần không đủ, thì chị học lần hai, lần ba đến khi nào chị có thể ghi nhớ không cần sách vở gì. Ngày trước chị học 15 lần cách dùng mạo từ a / an / the đấy. giờ thì nó quá in sâu vào não rồi, k quên được .

Bình luận

Đàn ông mà chị, sao phải trang điểm đánh viền môi làm gì chứ, để tự nhiên còn đẹp hơn ý chứ :xxx  Đăng lúc 7-4-2013 10:02 PM
Trời ơi vụ chống lầy của bụng chửa là thế nào đấy chị =)) E cầu cho nó lấy chồng quách đi cho rảnh nợ Bin ơi =))))  Đăng lúc 7-4-2013 10:02 PM
.:x:x:x:x  Đăng lúc 7-4-2013 08:53 AM
@Chị tím: chịu thui chị ơi, chứ đầu vào thuế suất cao thì đầu ra cũng phải cao, trong khi h ngân hàng chả ai dám vay, nên phải hạ 2 đâu thui :-ss  Đăng lúc 6-4-2013 10:29 PM
Giờ mình đang nản vụ gửi NH rồi, gì mà từ 14%, còn 11% giờ còn có 7,5%, hixxxxx  Đăng lúc 6-4-2013 09:29 PM

Rate

Vikky + 5 Câu 9 ...
violetrose + 5 Mém sặc vì cốc cafe nàng gửi m :)).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

369#
Đăng lúc 6-4-2013 21:46:22 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 5-4-2013 22:26
Xin chào toàn thể chị em nhà Bin.
Hôm nay là ngày đặc biệt nhất trong năm nay. Ngày c ...

Nhân ngày sinh nhật, mình làm "bảo kê chân dài" 1 bữa nào =)))))))))))

Thân gửi 20 xèng đến các bạn đã gửi câu hỏi "nướng giòn" "quay béo" chân dài của mềnh nhá. (Trừ bài số 5-10-15 ra).

Happy birthday "chân dài" và chúc mọi người có 1 bữa tiệc nướng đầy màu sắc, đậm hương vị, thân tình và ấm áp nhé.

Bánh táo nướng =))

Bình luận

sut
ngon quá :|||||||||\  Đăng lúc 7-4-2013 11:00 AM
hehe, cảm ơn đại gia. các em chân dài đâu, vào điểm dah đại gia tran xéng này =))  Đăng lúc 6-4-2013 09:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

370#
Đăng lúc 6-4-2013 21:54:16 | Chỉ xem của tác giả
sis_wanabe gửi lúc 6-4-2013 10:51
E hèm, em vào gửi gắm cho tềnh vài câu đây hí hí

1. Em thấy chị toàn để tóc ngắ ...

Người tềnh thích ăn món Táo gì ế ^^

1. Em thấy chị toàn để tóc ngắn, có bao giờ có ý nghĩa muốn để tóc dài lượt thượt rồi uốn lọc xoăn chưa, lần cuối cùng để tóc dài là thời gian nào?

Chị để tóc ngắn dễ đến 10 năm rồi ý chứ. Ngày xưa tóc chị dài lắm. chị chỉ thường để dài rồi túm vào thôi. Nhưng từ sau khi tốt nghiệp ĐH, chị cắt tóc ngắn. Gần để tóc dài đến ngang vai gần đây nhất là năm 2008. Khi đó chị đi du học vì tiếc tiền cắt tóc nên chị để dài ngang vai. Sau vài tháng không chịu được chị lại nghiến răng bỏ tiền ra đi cắt tóc ngắn.

Chị chưa bao giờ có ý định làm đầu xoăn cả vì mất thời gian chăm sóc lắm. Mà chị thì lười mấy khoản đó. Đến chải đầu buổi sáng còn chả chải nữa là bóp gel hay quấn lọn.

2. Thời cấp 3 mặc áo dài đi học có bao giờ đánh nhau ko, có cãi thầy cãi cô bao giờ chưa?

Thời cấp 3 bọn chị không phải mặc áo dài đi học như trong Nam. Ở trường bọn chị có thể mặc áo phông quần sooc đi học như tây. Trường chị cũng k có đồng phục học sinh nữa.

Chị chưa bao giờ đánh nhau gây gổ trong trường nhưng tạo scandal thì có. Bọn nó ghét chị lắm vì ngày xưa chị là lớp phó học tập lại nghiêm khắc nữa. Đứa nào lơ mơ là chị choảng  cho chết. Có đứa ghi trong lưu bút thế này: tao sợ ánh mắt mày nhìn tao mỗi khi quay bài hơn cả việc bị cô bắt. Mỗi lần mày quay xuống nhìn tao mà tao thấy ám ảnh lắm, đến mức tối về tao nằm mơ thấy tao trượt đại học vì tội quay bài. Thế là tao lại đâm đầu vào học chỉ vì muốn tránh cái ánh mắt của mày.

Chị chưa cãi thầy cô bao giờ nhưng mà tranh luận thì cũng nhiều lắm. Nhất là với thầy dạy Lý bọn chị vì thầy dễ tính và lúc nào cũng coi bọn chị như con gái thầy, bởi thầy không có con gái mà.

3. Lần chị tiêu tiền nhiều nhất là chi cho việc gì? Có thường xuyên rơi vào trạng thái "túng tiền" không? Khi cần mượn tiền thì chị nghĩ đến ai đầu tiên?

Lần tiêu tiền nhiều nhất là vụ tài trợ cho bố mẹ chị sang Úc chơi 1 tháng. Đợt đó là hết cả gia tài của chị chắt bóp từ vụ tiết kiệm tiền học bổng và đi làm thêm. Mẹ chị thì cứ xót tiền vì nghĩ đó là một món tiền quá lớn đối với chị lúc đó còn chị thì chỉ nghĩ là cả đời sau này chắc sẽ không bao giờ có cơ hội thứ hai nên chị không thấy tiếc gì cả. Với lại bố mẹ mình cũng sống được bao nhiêu nữa đâu, không tận hưởng thì đến lúc chết cũng chỉ có 1m rưỡi đất thôi, có mang được tiền đấy đi đâu mà tiêu.
Chị chưa bao giờ rơi vào trạng thái “túng tiền” cả. Nói chung là tự kiểm soát được chi tiêu của mình. Chị luôn nghĩ mình có nhiều tiêu nhiều, có ít tiêu ít, chẳng chạy theo nhu cầu hoc đòi với ai cả. Với lại thầy bói bảo tay chị là bàn tay kiếm tiền nhưng không giữ được tiền vì tay chị bị mồ hôi nhiều. Công nhận là cứ mỗi lần hết tiền hoặc cần tiền cho một dịp nào đó, thì đều có cách cho chị kiếm tiền cả. Chị chỉ cần có thế thôi. Khi nào cần thì sẽ có cách kiếm tiền tiêu. Nhiều tiền cũng mệt lắm vì vụ phải giữ sao cho khỏi bị mất :P

Nếu một ngày nào đó mềnh túng thiếu, người tềnh có bao mình không?

4. Chị biết đi xe máy từ năm lớp mấy? Là ai tập cho chị đi? Có bao giờ bị tai nạn xe ko? Nếu có nặng nhất là khi nào?

Chị biết đi xe máy từ năm lớp 12. Do mẹ chị dạy chị đi. Hồi đó là chị tập xe muộn nhất trong số đám bạn đấy.
Trộm vía cho đến giờ chị chưa ngã xe lần nào cả.

5. Rơi vào trường hợp chị và 1 người bạn thân cùng thích 1 anh zai? Chị vốn cho rằng anh này tương lai sẽ là anh táo của bọn em, thế nhưng bạn thân chị cũng ko thể sống thiếu anh ấy, khoan nói đến anh ấy thích ai hơn, nếu được chị có nghĩ sẽ nhường ko?

Chị nghĩ trong tình yêu không có việc nhường nhịn đâu, chỉ là sự hy sinh vì người mình yêu thôi.

Nếu chị nhường cho bạn chị mà anh ấy không cảm thấy hạnh phúc thì chị sẽ không nhường. Với chị, nếu khi yêu mà còn cảm thấy vui vẻ bên nhau thì duy trì, nếu mà cảm thấy mệt mỏi hoặc tình cảm không còn nữa thì chia tay, chẳng nên níu kéo làm gì.

6. Đã bao giờ mặc bikini đi bãi biển bơi chưa? Chị đi dạy có từng bị học sinh nói chị khó tính chưa?

Haha, hỏi câu này với mình bằng thừa, vì mình có lúc nào đi biển mà không mặc bikini đâu chứ. Nói thật lòng là mình hơi bị tự hào vì cơ thể mình mỗi khi mặc bikini đấy. Đã có nhiều anh ở cơ quan phải ghen tị với mình mà.

Ở chỗ dạy của chị, chị nổi tiếng là khó tính. Học sinh thường xuyên bị nghe chị mắng nếu học hành vớ vẩn. Đã có lần chị đuổi 2 đứa ra khỏi lớp học và không cho học lại rồi. Thậm chí có lần đang học chị bực mình cho giải tán cái lớp đó luôn. Có lần chị đã tịch thu 1 cái iphone, 1 cái ipad của học sinh, đến khi nó thi ĐH xong và bố nó đến tận nhà xin thì chị mới trả.
Và vì cái sự khó tính mà chị khá nổi tiếng đấy nhé.

7. Nếu vào SG chơi thì nơi nào là chị muốn đi nhất? Chị từng đi qua nhiều nơi trên tg thì nơi nào khiến chị thấy thích và muốn trở lại nhất?

Chị cũng không biết nơi nào chị muốn đi nhất vì chỗ nào ở SG chị cũng đều đi cả rồi. Hôm nọ Vịt tẹc bảo là chị thuộc đường SG hơn cả nó kìa.
Nếu có cơ hội, chị muốn quay trở lại Đức và ở đó một thời gian.

8. Nếu 1 ngày ko xa anh Park thật sự bị định tội là cưỡng bức với bằng chừng cảnh sát đưa ra thì chị có tin ko? Có bị shock ko? Có từ mặt anh ấy luôn ko?

Khi có chuyện của anh Park chị đã nghĩ thế này: nếu chuyện đó là thật thì cũng không có gì phải sốc cả. Vì anh ấy cũng là người, anh ấy cũng có nhu cầu của một côn người bình thường mà. Chứ có phải là sao mà phải kìm nén sống như thánh đâu. Chuyện quan hệ nam nữ như thế chắc xảy ra nhiều rồi, chỉ có điều là cưỡng bức thì chị cũngkhông hiểu sao câu chuyện nó thành ra thế. Với vị trí của anh ấy như bây giờ thì kiếm “gái” cũng không phải là điều khó. Chuyện xảy ra ntn ngày hôm đó chỉ có anh ấy, cô A và trời biết đất biết thôi. Đến chứng cứ của cảnh sát cũng chỉ là chứng cứ, không thể nói hết được tâm sự lúc đó của anh Park đâu. Chị chỉ thấy anh ấy đáng trách vì khôn bao năm lại dại một giờ thế. Giờ thì đi tong cả sự nghiệp cố gắng hơn 10 năm qua xây dựng rồi. Dù có muốn ủng hộ đến cùng thì cũng chẳng giúp ích gì cho anh ấy trong việc vực lại sự nghiệp của mình cả.

Chị rất biết cách tách biệt việc thích một ai đó và cuộc sống riêng tư của họ.

9. Anh Park với Bin chị thích ai hơn, ko tính là mỗi người 1 kiểu hay ngang nhau, nhỉn hơn chút xíu vẫn tính là có nhá ;))

Đúng là mỗi người một vẻ mười phân vẹn mười cả.

Nếu chị thích ai hơn chị sẽ ở nhà người đó nhiều hơn.

10. Chị thấy nhà mình ai xinh xắn nhất *chớp mắt* =))))))))))))

Theo tiêu chuẩn “xinh” của chị thì nhà mình không có ai đạt tiêu chuẩn đó. Nhưng mà cute thì nhiều người. Người tềnh bệnh tật cũng nằm trong số đó đó.

Bình luận

C cứ t từ trả lời.ko là bị chóng mặt đấy a.e đọc bài của c mà thấy bay bay ý  Đăng lúc 7-4-2013 08:58 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
violetrose + 5 K ai xinh cơ à?
Vikky + 5 Mún nghe chị mắng 1 lần quá
sis_wanabe + 5 đọc xong cong cuối mới rết đấy =).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách