Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[PV] 21.08.2013 | Namida no Sei Janai - AKB48

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 20-8-2013 22:41:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Edit nào :">

Là Marichan oshi (không gọi là Sama, vì bà ý bảo, bả thích người ta gọi là Marichan hơn :)) đã từ lâu, nhưng chưa bao giờ viết nổi một bài quá 5 dòng cho "chị". "Chị" ra đi đã được hơn 1 tháng, nhưng đứa nhỏ này, đến hôm nay, mới dám viết 1 bài về "chị" :">

*Gọi "chị" ko quen lắm, cho phép từ đây trở xuống, được gọi "chị" là "bà"=)*

Lần đầu xem AKB48 là trên TV, đầu 2010, bài "Sakura no hanabiratachi", và chỉ nhớ được cái tên là AKB48, bài hát là "Sakura..". Sau đó lần mò trên mạng nhà bạn (vì lớp 12, thi đh, mẹ cắt mạng), down về được, thì down nhầm "Sakura no Shiori" =))). Còn down Baby!x3 nữa, lúc đó nhớ được mỗi mặt Acchan, cơ mà ấn tượng nhất với chị gái "bikini xanh lá quyến rũ". Rồi sau đó, để lại AKB48 vào trong kí ức, tập trung học hành :))

Đến tận lúc ra Beginner, cái tên AKB trong bộ nhớ mới được lôi ra phủi bụi :)). Xem phải cái perf trên Happy Music, có 1 bà tóc ngắn, có cái mụn ruồi điêu bên mép (sau khi là fan mới biết, nốt ruồi là hàng giả), sao mà mặt đáng ghét thế =)). Đáng ghét theo đúng nghĩa đen. Rồi mấy ngày sau mới biết, chính là chị "bikini xanh xinh gái" ngày xưa =)). Bàng hoàng mất mấy đêm (đùa đấy =)), và quá trình trở thành fan Marichan bắt đầu từ đó.

*Đoạn giữa này, khỏi kể =))*

Tháng 8/2012, Acchan tốt nghiệp, dù là Marichan oshi, cơ mà tình cảm với AKB cũng giảm đi tầm 15% =)). Rồi theo dõi UZA, Eien Pressure, So long,..., ngày cảm thấy đuối với AKB =)). CÓ lẽ, chỉ còn là fan của Marichan, chứ ko là fan của AKB nữa. Mấy kì SSK, bả chưa bao giờ out top 5, cơ mà trong single, toàn lấp ló vị trí thứ 9, 10, là fan, xót oshimen và a cay mấy cha staff lắm =)). Và mong muốn lại càng mãnh liệt hơn "Marichan hãy tốt nghiệp đi", ở trong AKB làm chi khi càng ngày càng bị dìm đau đớn :v. Chứ sự nghiệp solo của bả, nữ hoàng CM là đây, lại còn giàu nhất AKB (cái nè đi tìm BXH thu nhập AKB sẽ rõ, toàn đứng đầu :))

Rồi kì SSK t5 cũng đến, kết quả ngày đầu tận #15, trái tim bé nhỏ cũng có tí lo lắng =)). Nhưng khi công bố hạng 5, thì đã được thở phào (thực ra là mong cao hơn :">). Cơ mà khi bả thông báo tn, lại còn là tháng sau ở Fukuoka Dome, sững cả người. Đoạn video không dám xem lại nhiều lần, tuy nhiên mỗi khi nhớ đến nó, thì đều *khóc* cả :">. Trước đây thì mạnh mồm lắm, luôn mong bà già hãy tn đi. Đến lúc bả thông báo thật, thì "Tới bữa quên ăn, nửa đêm vỗ gối, Ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa". Giọng hát, có thể coi là yếu nhất AKB, nhưng với lực lượng fan hùng hậu, Solo với bà già là điều hoàn toàn có thể, nhưng có thể dễ dàng nhận ra, bả không hề thích ca hát =)). Marichan đã nói, sau khi tn, sẽ không tham gia hoạt động âm nhạc nào nữa, mà tập trung vào thời trang, làm trái tim fan gal này lo sợ, sau khi bả tn, sẽ ko đc thấy bả nữa :(. Thực ra ngày 22/7, mình còn không buồn bằng 8/6, vì đã có chuẩn bị tinh thần rồi =)).

Sau 22/7, vẫn đc thấy Marichan trên twitt và truyền hình, làm mình hình như quên đi là, Marichan đã tốt nghiệp :">. Có lần bả nói trên twitt là: "Giờ đây, có thể làm điều mà mình thích rồi", cũng cảm thầy vui vui :v

Thôi dài dòng quá rồi, nói vậy thôi :p

P/s: Vì 2 bias lớn nhất đã ra đi, chính thức thành DD của nhà 48 =)))

Bình luận

edit đi cô mều  Đăng lúc 23-8-2013 12:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 20-8-2013 22:46:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

vẫn không ngờ sama lại tốt nghiệp sớm thế...
mv quá ý nghĩa và cảm động... sama quá xinh..oaoaoaoaoao
bây giờ chỉ có thể hy vọng sama sẽ thành công trong sự nghiệp của mình
ps..: Miichan tóc ngắn hợp đấy chứ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 20-8-2013 22:56:18 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Thật sự rất thích bài này, PV đơn giản mộc mạc và chỉ gồm những gương mặt cũ. Thú thật là mình không quen với các thệ hệ sau này, có lẽ do bản thân thuộc kiểu người cứng nhắc hay cổ hủ nên mình cảm thấy AKB48 sẽ không còn là AKB48 mình biết khi 2 thế hệ đầu dần tốt nghiệp cả. Dạo này mỗi khi xem PV hay Per mình cũng chỉ theo thói quen dõi theo những gương mặt mình quen thuộc, còn lại đều lướt qua và ko để lại ấn tượng gì. Có lẽ đến 1 lúc nào đó mình sẽ không còn nghe AKB48 nữa, nhưng dù sao thì cũng mong nhóm vẫn sẽ thành công về sau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 20-8-2013 23:42:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Trời ơi Sama của tui.. {:301:}
Coi PV này lần nào là khóc lần đó!
PV tốt nghiệp của Sama đơn giản nhưng cảm động. Còn của Tomo thì được đầu tư nhiều hơn, lung linh lấp lánh nhưng lại k làm mình rơi nước mắt, k cảm động bằng PV này.. Chẹp.. {:263:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 21-8-2013 10:28:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

sao ko xem đc hả trời

thấy mọi người khen hay thế mà ko xem đc đây

chán làm sao chứ, mà ko nghe cũng biết, akd48 hát thì hầu như bài nào chẳng hay, PV cũng đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 21-8-2013 12:28:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Bữa giờ kiếm subviet cái pv này
đúng là cái pv này rất đơn gian nhưng raaft dẽ hỉu nó giống như 1 thước phim ngắn zậy coi ma nc mat mún chảy ra ...củng may coi chưa sub mấy lần rùi nếu ko chắc vừa coi vừa đọc sub chăc kiềm chế ko noi
Còn 1 cái của itano nữa =]]
Thanks sub team nhiu nhiu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 21-8-2013 15:42:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

thiệt là xem PV này mà vừa xem vừa khóc :(
xem mà nhớ sama trong AKB quá à >.<
Sama trong PV đẹp kinh khủng nhất là khúc cuối khi bước lên cầu thang ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 21-8-2013 17:50:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Bài hát như một thước phim quay chậm vậy , từng phút hiện lên dầy ấm ám và hạnh phúc . đã 8 năm rồi chị mariko cùng moi người bên nhau , hạnh phúc có, buồn có , áp lực có nhưng tình bạn vẫn còn dông dầy .  nghe bài này mới cảm thấy tình cảm ấy như thế nào , mong chị ấy có thể hanh phúc trên con dường mình lựa chọn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 21-8-2013 23:38:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

haiz , cứ từng người ra đi thế này thực sự ko thích tí nào  
cơ mà thành viên đời đầu AKB tốt nghiệp sao sớm quá vậy ,cứ để tốt nghệp rồi lại tuyển thêm thành viên, công ty mất thêm chí phí đào tạo mà chưa chắc đã thành công như team đời đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 22-8-2013 12:27:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Là 1 fan của AKB48 không lâu nhưng năm nay mình lại thấy buồn làm sao hết, lần lượt những thành viên chủ chốt lại tốt nghiệp, dù biết rằng việc tốt nghiệp có thể sẽ giúp các thành viên đi theo con đường mà bản thân đã chọn nhưng mình vẫn thấy buồn vì từ đây không thể gặp các ss trong mv hay perf bên cạnh các thành viên khác. PV tốt nghiệp rất khác, lời bài hát dường như da diết hơn sâu sắc hơn và để lại trong lòng fan 1 cảm giác như nước mắt cứ chực chờ sẽ rơi xuống. Mariko xuất hiện trong mv thật xinh đẹp và dễ thương như ngày đầu mà mình iu thích. Hi vọng quyết định tốt nghiệp sẽ giúp cho Mariko có được những lựa chọn tốt hơn cho bản thân mình. Mình mãi mãi sẽ luôn ủng hộ Mariko, vì vậy Mariko ơi cố gắng lên nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách