Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: moon4ever
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] IU

[Lấy địa chỉ]
5931#
Đăng lúc 18-10-2013 14:44:58 | Chỉ xem của tác giả
Music Bank chiều nay có ai nhà mình coi onl được ko ?

cre:fb

Bình luận

được chứ sao không  Đăng lúc 18-10-2013 04:50 PM
Chiều nay chắc không được rồi >_< Hy vọng IU sẽ lấy thêm được cái cup nữa :3  Đăng lúc 18-10-2013 03:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5932#
Đăng lúc 18-10-2013 14:50:15 | Chỉ xem của tác giả
Có ai hóng RM như ta ko??? Sắp chết roài đây mau mau có HD đê nhá~

Hát hò giề đấy:

Xin với chả xỏ hả:

Chị Ji Ngố tha cho em nó, em biết chệ mạnh cỡ nào roài mà~

Cre: fb

Bình luận

Có có, đang mong chết đi được đây ~ XDDDD  Đăng lúc 18-10-2013 03:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5933#
Đăng lúc 18-10-2013 15:35:31 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Wầy thấy mấy cái hình running man mà hóng quá đi {:311:}
Hóng quá đi thôi......hát nước với xé bảng tên {:290:}
Nàng đấu với mong Ji mong chị ngố nhường nàng tí nha hjhj....{:301:}
Cực hóng đến thứ 2 .n..thứ 2 mới có sub xem ko sub ko hiểu hè hè {:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5934#
Đăng lúc 18-10-2013 15:45:36 | Chỉ xem của tác giả
Tâm sự buổi chiều:

Gửi cả nhà, nếu ai định ra cái news của tui cãi nhau tiếp với mấy bạn elf thì đọc hết cái này đã nhé

Đang định đi dịch news mới của em nó thấy mấy cái noti news hồi sáng nên vào xem. Xem xong có một vài suy nghĩ muốn chia sẻ cùng cả nhà.
Cái news về chuyện Heechul nói về việc IU xử lí tên thủ phạm tung tin đồn, mình dịch xong ko định đăng nên bạn nào vào động lúc sáng sẽ thấy mình quăng news đó vào trong này định để nội bộ nhà mình đọc với nhau thôi.
Nghĩ đi nghĩ lại vì mình thấy nó rất thú vị nên quyết định public mặc dù biết có khả năng gây war
hiện tại thì chưa có cái war nào lùm xùm diễn ra đến nỗi mod phải sờ gáy
nhưng mà cũng có vài cuộc đụng độ nho nhỏ của quân ta và vài bạn elf
Về bạn ở page 1, hồi sáng lúc Táo vào còm bên dưới, ta đã phải nhắn với Táo là "Ta thích cách nàng cười vào mẹt bạn í quá"
Nhưng tất nhiên là nhắn riêng thôi, ta thích vì Táo nói một câu nhẹ nhàng nhưng rất nhức xương
Bạn ấy chắc cũng ko có gì để nói lại nên im re từ đó
Nhưg chiều nay ta vào thấy Rag và Neverlose vô mời bạn đó thêm 2 tách cafe không đường nữa
Nói thật ta thấy rất là hài, nhưng nghĩ lại cứ như 3 đánh 1 ấy
Ai đi qua ko hiểu lại bảo hội nhà mình hè nhau đánh hội đồng người ta
Sang page 2 ta thấy có 1 bạn bảo IU ồn ào quá, sự việc qua rồi mà cứ nhắc đi nhắc lại, kể ở ko bít bao nhiêu chương trình
trong khi bạn "Khỉ" của bạn ấy chỉ bít "im thin thít" từ bấy đến giờ
Ta cũng chả dám động vào bạn Khỉ, chỉ nhắc cho bạn ấy biết là IU chỉ nói về cả 2 vụ scandal trong ct Hwashin
Còn sự việc lần này là do Heenim chủ động trước
Ta đoán bạn ấy sẽ nói: việc đã qua mà cứ thích nhắc lại, IU còn xui Heenim cứ nói hết đi còn gì
Đấy là ta đoán thôi, mà nếu bạn ấy nói vậy thì ta sẽ im lặng
Mới có một bạn ko biết từ đâu nhảy vô dưới cái còm page 1 gây tiếp, ta cũng hi vọng các mem nhà mình im lặng
Mọi người sẽ bảo ta là: Mình mà nhịn nó tưởng mình sai nên ko dám nói, nó đè đầu cưỡi cổ mình à
Ta không nghĩ vậy, có một bạn fan nhà Song Hye Kyo có cái sign mà ta rất thích
"Tôi nhịn ko phải vì tôi hiền mà vì bạn không đủ tư cách làm phiền tôi"
Chính Heechul cũng nói "nếu bạn làm tổn thương idol của người khác thì bạn không xứng đáng là fans của tôi"
ta thích các mem nhà mình vì mọi người biết lỗi ban đầu là của IU, có trách con bé nhưng tha thứ và bảo vệ nó mà không bôi xấu idol nhà người khác
Cá nhân ta quý Suju nhưng ta vốn hơi ớn ELFs bên đó
Chung quy lại thì dưới góc độ là một người hâm mộ
AI cũng thấy idol nhà mình là tốt nhất, đẹp nhất và những ai cố ý hay vô tình gây hại đến idol nhà mình thì đều là "người xấu"
Mọi người còn nhớ vụ Seulong 2AM ôm IU khi song ca Nagging chứ
Các samchoon fans của con bé chả nhảy sồn sồn lên đòi xử lão Sếu rồi sau này là cả chân ngắn nhà ta vì dám kiss em nó bét nhè mấy lần trên phim
Cá nhân ta thấy chuyện này hài thôi rồi, nhưng ta kể ra mong mọi người hiểu là mỗi người có một cách suy nghĩ khác nhau
Đã yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, mà ghét rồi thì đến quả bồ hòn cũng vuông
Ta quý cả nhà vì mọi người đều dễ thương, ta muốn tất cả mọi người biết fans của IU dễ thương như con bé
Còn SJ mặc dù các anh ấy rất tốt, nhiều fans cũng rất tốt và luôn ủng hộ IU
NHưng khó tránh khỏi những người ác cảm với con bé vì ít hay nhiều IU cũng đã khiến idol của họ trải qua một thời gian khó khăn
cho dù chúng ta có nói con bé  không cố ý, đó là cuộc sống cá nhân của nó, đó là mối quan hệ trong sáng hoặc cho dù là hẹn hò thì cũng là quyết định của 2 người trưởng thành
Một khi tai không muốn nghe, có dùng loa phóng thanh hét ra rả bên cạnh thì thông tin cũng ko vào não được
Mà cho dù có đôi co với những người không cùng quan điểm thì kết quả cũng là cả 2 bên bị tổn thương
Hôm nay ta suy nghĩ hơi nhiều, viết cũng dài dòng
AI đọc ngang đây thấy phí mười mấy phút cuộc đời thì cho ta xin lỗi
Chỉ mong mọi người trước khi viết bất kì điều gì ở chỗ đông người hãy cố gắng kiềm chế một chút
Suy nghĩ kĩ càng xem sự việc có đáng để mình tốn thời gian, công sức và bực mình vì nó không
Nếu ko đáng thì để thời gian đó đi nghe nhạc, xem show hay dịch news nói về thành công của IU thì sẽ có ý nghĩa hơn rất nhiều
Ta cũng ko phải thần thánh gì, cũng hay nổi điên lên rồi đi cãi nhau với vài người
Nhưng giờ ta cũng dặn mình nên tiết chế, đầu tiên là ko khiến bản thân mình bị đau tim hay cao huyết áp, kế đến là giữ gìn hình ảnh dễ thương cho IU và Ueana
Thế nhé, iu cả nhà nhìu
'

à, chúc mừng sinh nhật mợ Neverlose iu vấu nhé, quà đây

Bình luận

Hay đấy Ô La hum qua ta không vào được lại hóa hay nếu không máu sư tử nổi lên chắc ta bùm chát với mấy fan cuồng đóa roài =(((  Đăng lúc 19-10-2013 10:01 AM
Gửi ngàn rate tinh thần, ngàn tim và ngàn hôn :-* =))  Đăng lúc 18-10-2013 09:26 PM
=]]  Đăng lúc 18-10-2013 05:51 PM
Hôm nay ẻm ẵm cái cúp là zui roài~~~~  Đăng lúc 18-10-2013 05:44 PM
hay thì cố gắng kiềm chế giùm tui cái ông samchoon fan ạ =)) để giành sức mà cổ vũ em nó ấy :v  Đăng lúc 18-10-2013 05:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5935#
Đăng lúc 18-10-2013 17:07:56 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên là cảm ơn mợ: KẸO, Ohlala,KieuMy,... nhá~{:176:}

Mà thấy cảnh này mới thấy mình may thật,

Thiệt ra là có hai con bạn cùng lớp EFL chính hiệu nhưng lúc có cái scandal ấy thì hai bạn ấy lại ship cái cặp ấy mới ghê chứ, . Kể từ lúc ấy lúc nào lên face tụi nó mà muốn PR IU thì phải xin phép nhưng mà mấy nàng  ấy thấy dậy là bình thường thậm chí còn có một em (hôm nay mới biết) nhờ ta PR hay sao mà đu IU luôn roài~ Tội nghiệp đu hai dây té chết~

Mừ hôm nay là lần đầu tiên thấy war như thế không những một mà hai lận ( Fan Hô và Fan Woo Bin) Thật là kinh khủng khiếp quá đi

"nếu bạn làm tổn thương idol của người khác thì bạn không xứng đáng là fans của tôi"

Kết cái câu này roài đó nhá~

Một lần nữa cảm ơn mấy nàng, yêu cái động này quá đi mất không uổn công ta PR qua nay~ {:142:}

Bình luận

Hu hu mình cũng có chúc mà sao hem được nhắc tên T_T *buồn mất mấy giây* Thôi chúc mừng sinh nhật lại nè :D Chúc mừng sinh nhật nha! *tung hoa ~*  Đăng lúc 18-10-2013 09:29 PM
Chúc mừng sinh nhật neverlose nha:)) Chừ mới để í *ngại ngại*  Đăng lúc 18-10-2013 06:59 PM
tội nghiệp~ sinh nhật mà...xem hình ẵm cúp đi cho vui, cứ tưởng tượng IU đang chúc mừng sinh nhật neverlose ak, xem cả Ask In Box nữa  Đăng lúc 18-10-2013 05:47 PM
sinh nhật thì kiếm gì vui mà chơi đừng có lê la vô war mà tên bay đạn lạc :))  Đăng lúc 18-10-2013 05:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5936#
Đăng lúc 18-10-2013 17:15:10 | Chỉ xem của tác giả
:v đang cm ở bên bài của Ôla, post xong thấy tin nhắn cô ta hú.
Vào đây thì thấy nguyên một bài dài, theo thói quen mọi khi là bỏ qua luôn đấy. Nhưng thấy Ô la hú chắc phải có việc, thế là ngồi đọc. =)
Phải công nhận là có khá nhiều bạn là fan của Suju "si tình" đôi chút <kiềm chế :)) vào kenh14 là xả ra một đống đấy : >
Và cả fan của Tara cũng nhiều bạn như vậy.
Thực tế mà nói KPOP bị ghét cũng chỉ vì nhiều người như thế.
Cá nhân mình lúc trước cũng chả thích K-POP, cũng nghĩ KPOP bài nào cũng như bài nào. Nhưng từ khi xem DR2 thì bắt đầu để ý IU, mới đầu cứ ngỡ con bé là diễn viên :) Ai dè, vào tìm tên lại là ca sĩ.
Trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii! Lên youtube search bài wait thì gặp ngay good day đang llive 3 nốt cao trên YEH, thế là yêu nàng từ đây. :)) Lúc đấy với biết SNSD là ai <nói thật là lúc xem ảnh của nhóm mình thấy ai cũng giống ai, k phân biệt đc cô nào cả :))>, DBSK (old love của t thích nhóm này nên biết sơ sơ, ngày ngày Changmin, với Changmin>, Shinee, 2PM, 2AM, Tara, Big bang, 2NE1, cũng từ đó mà suốt ngày vào kite và kenh14 check tin và out <IU làm hại đời tôi quá>. Hz Thế rồi bây giờ nhìn được Tea rồi, Sunny rồi, với Yoona và bạn gì tóc vàng nhảy giỏi nữa. Còn Tara thì biết mối Eun với Ji, còn mấy nàng kia giống nhau quá, nhìn k ra, khác nhau mỗi chiều cao. @@
Gần 2 năm trời ngày ngày vào kite, mà hơn tháng nay vs vào cm với các bạn. :)) Cũng chỉ vì nhiều bạn k biết gì mà phán như đúng rồi kia thôi.
Cũng rất thích SNSD, Tara, nhưng phải nói là fan Tara nhiều bạn hơi "..." Thành ra mất lịch sự. :)) Dù vậy thì vẫn nghe nhạc Tara đều đều.

Bình luận

Trời, giống mình thế :D Biết K-pop từ trước, nhưng phải đến lúc gặp IU mới được "khơi nguồn cảm hứng" rồi từ đó là đổ đứ đừ luôn :3  Đăng lúc 18-10-2013 09:26 PM
hz, viết theo kiểu phát âm sẽ nhanh và sâu kiu :)))))))))))))))))))))  Đăng lúc 18-10-2013 08:35 PM
fan boai sâu sến. Tiếng ênh này gì đọc mún cắn lưỡi :p  Đăng lúc 18-10-2013 08:33 PM
:)) Trời, ta nghe "ai wan đơ íp u hớt lai mi" của 2Am suốt. Ballad sâu sết!  Đăng lúc 18-10-2013 05:49 PM
cuối cùng xem xong thấy mỗi SNSD với cả Tara :))) tui bít anh nhác đọc nên tui phải qua tận nhà đập cửa đấy :v  Đăng lúc 18-10-2013 05:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5937#
Đăng lúc 18-10-2013 17:32:57 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là em nó đã ẳm thêm một cái nữa bên Music Bank roài~~~~~~~~~~ Chúc mừng nhá~

P.S: Coi tới khúc IU biểu diễn là nghẽn mạng ngay, mấy anh/chị trước biểu diễn thì chạy ngon ơ tới IU thì lại y như đang chiếu hình ko dậy đó~~

Mong các nhà đài đừng cho em nó đồ dễ vỡ nữa được không????

Bình luận

^^ mình chưa nghe wolf. Nếu k xem vũ đạo thì mình cũng k thích bài này lắm đâu. Nhưng vũ đạo vs bài nhạc kết hợp quá hay.  Đăng lúc 18-10-2013 06:09 PM
đúng! Growl cực hay! hay hơn bài wolf!  Đăng lúc 18-10-2013 05:54 PM
đã nói mà. Nhưng EXO phải gọi là quá khủng :)) Bài Growl đấy mình cũng nghe, mới đầu thì bỏ qua, nhưng xem MV với nghe nhạc thì ghiền luôn. z.z Vũ đạo tuyệt  Đăng lúc 18-10-2013 05:50 PM
oh yeahh....thêm mấy cái nữa lun đi em :)))  Đăng lúc 18-10-2013 05:44 PM
ơ cái cúp bằng thủy tinh *run*  Đăng lúc 18-10-2013 05:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5938#
Đăng lúc 18-10-2013 17:51:55 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

đẹp đepk =)) mà hình cuối bị méo rùi người đệp :v  Đăng lúc 18-10-2013 08:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5939#
Đăng lúc 18-10-2013 17:55:08 | Chỉ xem của tác giả
Hi vọng là lần này không có em nào phải hi sinh vì nàng nữa..

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5940#
Đăng lúc 18-10-2013 17:58:17 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

k thấy gì nữa rồi :))  Đăng lúc 18-10-2013 08:36 PM
ta thấy, mà có mấy hình bị méo :v  Đăng lúc 18-10-2013 08:34 PM
Không thấy giề thật à =)) Hay là đui mù luôn roài~~~~~  Đăng lúc 18-10-2013 06:29 PM
Amen! T k thấy gì hết :)) Đi ăn đây  Đăng lúc 18-10-2013 06:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách