Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Special Gift For New Year 2012] Paradise Kiss - Keiko Kitagawa, Osamu Mukai (Vi

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 9-1-2012 22:34:59 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ manga mình thik kinh khủng luôn. Mà từ cách đây 4,5 năm trước rùi thì phải... chỉ nhớ là rất lâu lâu rồi. Nhớ là đọc online trên mạng, mạng giật kinh khủng, down từng trang từng trang... Coi bản J, bản E rùi tìm mãi mới đc bản V để đọc...
Ko ngờ lại có live action...
Ấn tượng đầu tiên là Yukari và George ko lung linh như tưởng tượng...
Nhưng sau khi xem xong thì quá ấn tượng về Yukari. Một hình tượng hoàn hảo...Nụ cười của cô ấy rất đẹp và sự chuyển biến từ 1 cô gái nhàm chán ko định hướng thành 1 cô gái đầy khát khao trở thành 1 model...Từng nét biểu cảm , vui, buồn, và cw đều toát lên cái hồn của Yukari nguyên bản trong truyện.
Miwao, Arashi, và Isabella, Hiro đều khiến mình thik cả...
Duy chỉ có George... Cảm giác anh cứ nhạt và cứng sao ý. Dù biết G là người lạnh lùng nhưng ko phải kiểu lạnh như vậy... Cứ thiếu thiếu 1 cái gì đó. Có lẽ vì khuân mặt nam chính hơi tròn trịa lại hơi dừ nữa...
Chỉ có thể công nhận là phim hay.
Cảm ơn Subteam nhiều lắm.
P/S thêm: thik cái kết của phim hơn truyện... HE ngọt ngào thế cơ mà ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Jet + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 11-1-2012 18:25:14 | Chỉ xem của tác giả
2 bài cuối trong phần credit tên là gì ấy nhỉ có ai biết ko dạo này thích nghe nhạc ko lời quá {:434:}

Bình luận

tức là cái bài cuối cùng trong lúc chữ chạy ấy mà :"> mình tìm thì thấy đấy là bài "Happy Ending" nhưng có vẻ ko hay như trong phim @@  Đăng lúc 12-1-2012 10:59 AM
Jet
2 bài cuối trong phần credit? là đoạn nào cơ :-s  Đăng lúc 11-1-2012 09:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 11-1-2012 18:41:07 | Chỉ xem của tác giả
TRỜI ƠI KHÔNG COI LÀ UỔNG PHÍ , UỔNG PHÍ , UỔNG PHÍ LẮMMMMMMMMMMMMMMMM !!!
TRỜI ƠI HAY QUÁ ĐIIIIIIIIIIIIIII !!!

Bình luận

Cảm ơn bạn Jet ;) Mong là sẽ update full album sớm ! :x  Đăng lúc 11-1-2012 09:56 PM
Jet
Mình chưa tìm đc link down OST, phần album OST mình cũng tự tổng hợp thôi. bạn có thể quay lại page 8 để nghe 1 số bài mình tìm đc.  Đăng lúc 11-1-2012 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 11-1-2012 20:32:06 | Chỉ xem của tác giả
muathukhongolai gửi lúc 9-1-2012 15:32
xin chào mọi người
mọi người cho em hỏi trong phim có một bài hát tiếng anh rất hay ấ ...

thanks chị nhiều
em vừa đọc trên kia thấy ghi hết tên bài hát rùi
là lá la
he he
chuyến này ta lại cả ngày nghe một bài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 11-1-2012 22:06:18 | Chỉ xem của tác giả
George thời thượng đâyyyyyyyyyyyyyyyyyy !! {:290:}

' Chú ' này tên thật là Osamu Mukai (向井 理) , sinh năm 82 {:261:} Hù hù , tưởng Google sẽ ra cậu bé tuổi teen nào đó .
30 tuổi , k thể tin được . Quá đáng yêu !!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 12-1-2012 13:01:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim xem khá ổn mặc dù nó không được như chuyện.
Có lẽ là do phim ngắn nên không thể chuyển tải được hết nọi dung của bộ chuyện.
Nhưng mà được cái diễn viên khá ổn, bạn Keiko Kitagawa quá xinh luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 13-1-2012 00:09:58 | Chỉ xem của tác giả
live action có vẻ hơi ngắn nên k chuyển tải đc hết nội dung truyện nhỉ, đây là bộ shoujo màh mình iu nhất, ám ảnh từ lúc đọc lần đầu cho tới bây h, nên xem xong phim có 1 chút thất vọng (ban đầu cũng k kì vọng lắm r vì là movie màh)
Happy ending nhưng lại cảm thấy k hay như cái ending của manga, movie đã đc lãng mạn hóa hơn nhiều và đơn thuần đi theo cái mạch của 1 phim tình cảm thông thường
Các Dv phụ k lung linh lắm nhg diễn rất tốt, vai chính Carol vừa đẹp vừa rất phù hợp với bản gốc (duyệt nàng Keiko :X)
Thất vọng nhất chính là George, đẹp trai (cực kì đẹp trai vì dv nam nhật thường k đc lung linh lắm :P), rất ra dáng nhưng chẳng giống tí nào với George của manga, lúc đầu thì có vẻ lạnh lùng và cũng ổn ổn, nhưng càng về sau lại càng tạo cảm giác mềm yếu và đơn giản qá (có lẽ do kịch bản, diễn xuất của anh k tồi đâu)
Nói chung nếu chỉ là 1 movie riêng biệt k dính tới manga thì đây là 1 movie tình cảm khá hay đấy ^^~

Bình luận

cuối truyện carol nói 1 câu mà tới h mình vẫn có nhớ rõ, "mặc dù đó là 1 vở hài kịch nhg tôi nghĩ là tôi sẽ khóc" :((  Đăng lúc 15-1-2012 12:19 AM
k bn ạh :(,đại loại là carol đính hôn với anh bn kia,còn Geor thì làm việc cho broadway và gửi vé mời cho "vợ chồng" carol ><"  Đăng lúc 15-1-2012 12:18 AM
Ớ. Ủa trong manga thì k phải là happy ending hả bạn? :(  Đăng lúc 13-1-2012 06:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 13-1-2012 16:23:41 | Chỉ xem của tác giả
^^ thực sự mình thích xem phim Nhật chuyển thể từ truyện tranh
truyện này lúc trước có nghe qua, nhưng hùi đó hok quan tâm lắm
down về xem mới được, ^^ cảm ơn sub team nhìu nhìu, dạo này toàn cho ra phim hay không, ổ cứng máy mình sắp đầy lun rùi đấy hehe :D

Bình luận

Huhuhu. Ổ cứng nhà mình full rồi này! :((  Đăng lúc 13-1-2012 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 13-1-2012 21:57:49 | Chỉ xem của tác giả
http://www.hdvietnam.com/diendan ... p-ac3-x264-chd.html

Tìm thấy một bản mHD của film này nè !!!

Bình luận

Đây có sub đâu bạn :)  Đăng lúc 14-1-2012 10:46 PM
Jet
Bạn có thể post raw HD + engsub trong này, nhưng vui lòng ko post vietsub nhé. Đó là quy định của KST, ko post vietsub của nhóm sub khác.  Đăng lúc 13-1-2012 10:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 15-1-2012 00:03:17 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem xong phim , thấy hơi thất vọng 1 chút vì phim không đáp ứng đc kì vọng của mình - 1 fan của manga nguyên tác , cho dù nhà sx đã sửa cái kết có hậu hơn là để Yukari được đến với George .

Thất vọng lớn nhất là diễn xuất của Keiko. Diễn xuất của Keiko quá tệ , chị ấy ko thể hiện được 1 Yukari mạnh mẽ , cá tính và đam mê nghề người mẫu như trong manga. Chụp cho tạp chí hay lúc đi catwalk cũng vậy , biểu hiện của Keiko rất trơ cứng , quanh đi quẩn lại chỉ có 1-2 kiểu tạo dáng cũng như biểu hiện hết trừng mắt lại chu mỏ, bĩu môi @_@ - hoàn toàn ko khác gì diễn xuất của chị ấy trong các vai diễn trước đây. Xem diễn xuất của Keiko , chẳng thấy 1 Yukari yêu nghề gì cả , cũng chả thấy Yukari đầy tiềm năng của 1 top model , vì cả photoshoot lẫn catwalk Keiko đều ở mức TB ( cái này là mình đọc manga + xem Next top model rồi đem so sánh :)) ) , nếu ko nói là khá dở .Hơn nữa Keiko lại bị hạn chế nhiều về chiều cao. Trong manga , Yukari cao hơn Miwako cả 1 cái đầu , trong LA thì Yukari - model lại bé nhỏ hơn nhiều so với Miwako. Tóm lại diễn xuất của Keiko hoàn toàn chẳng thể hiện đc 1 chút gì của Yukari trong nguyên tác.Mà do thời lượng phim ngắn nên giai đoạn đấu tranh nội tâm ,xung đột với mẹ , kiếm việc làm thêm , tranh cãi với George ...của Yukari khi quyết tâm theo đuổi nghề người mẫu cũng bị giảm thiểu thành ra mình thấy con đường Yukari thành người mẫu đơn giản quá .

George của Osamu thì hơi ủy mị  , ko có được cái lạnh lùng đến bất cần , ko quyết đoán đến tàn nhẫn ..thành ra thiếu đi nét quyến rũ ko thể cưỡng lại được của George. Ngoài ra thì giá mà Arashi tưng tửng trẻ con hơn chút nữa , Miwako đáng iêu hơn nữa và Hiro đạo mạo thêm chút nữa. Vai diễn m thích nhất trong phim hóa ra lại là Isabella :).
Một điểm trừ nữa của phim là phần trang phục. Đoạn làm trang phục biểu diễn bị cut nhiều quá , lúc lên thành phẩm là bộ váy xanh gắn hoa hồng thì xấu tệ , xấu từ màu xanh quá đậm đến dáng váy , chả thấy bồng bềnh tha thướt đâu mà toàn thấy 1 đống bèo nhúm luộm thuộm . Hơn nữa kiểu tóc của Keiko khi catwalk ko những ko thể hiện được vẻ đẹp sang trọng , đài các mà còn khiến chị ấy trông luộm thuộm và già hơn . Thêm 1 lần nữa phải chê màn catwalk của Keiko , chị ấy đi xiêu vẹo , ngó ngang ngó dọc , rụt đầu nhún vai , hết cười rồi khóc ...tất cả chỉ trong lúc catwalk .Trong nguyên tác manga, trong anime , Yukari kiềm nén , giấu mọi cảm xúc trong lòng , Yukari catwalk với nét đẹp lạnh lùng kiêu sa , nét đẹp cộng hưởng với bộ váy tinh tế khiến màn catwalk trong mấy chục s của Yukari khiến khán giả ngỡ ngàng . Nhưng trong LA hoàn toàn khác , chiếc váy diêm dúa cẩu thả + khả năng catwalk tệ hại của Keiko đã khiến phân đoạn hay nhất manga thành tệ nhất trong LA.

Nếu tách bạch khỏi manga thì PK movie là 1 bộ phim tạm ổn , nhưng so với manga hay anime thì lại là  1 LA dở - đó là theo nhận xét từ 1 fan của PK manga như mình. Sorry vì mình chê dữ quá , nhưng đúng là LA ko đáp ứng đc kỳ vọng của mình . Xem xong LA tự dưng thèm đọc lại manga vs coi lại anime PK quá >"<.

Bình luận

Mình thấy đây là một bộ film khá thành công. Mặc dù chưa được xem anime hay manga :)  Đăng lúc 15-1-2012 02:01 PM
nói chung mỗi ng 1 ý , bạn cho rằng hay nhưng cá nhân m thấy ko hay thì m chê , có vậy thôi , mà m cũng chỉ rõ chê ở điểm j và vì sao chê rồi còn j  Đăng lúc 15-1-2012 02:35 AM
ko ai doi hoi su hoan hao .nhưng vấn đề là dv nữ chính diễn ko ra cái hồn của nhân vật, bạn đọc manga sẽ rõ :|, thành ra tầm thường hóa ý nghĩa của fim  Đăng lúc 15-1-2012 02:32 AM
trên đời này k có gì là hoàn hảo cả,chuyển thể mà được ntn mình thấy đã quá thành công r`,kể cả là chưa đọc truyện đi nữa,chẳng ai có thể chê bô film này đc   Đăng lúc 15-1-2012 01:51 AM
uhm , đấy là tớ đọc manga cách đây khá lâu rồi í + khả năng diễn đạt có hạn, chứ ko bới ra thì LA nhìu sạn lắm  Đăng lúc 15-1-2012 01:00 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách