Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết- Hắc Bang] Từ Bi Thành | Đinh Mặc (Truyện dịch- Xuất bản ngày 8.11)

[Lấy địa chỉ]
781#
Đăng lúc 26-10-2012 15:38:34 | Chỉ xem của tác giả
Thanks bạn Nhutphonglin đã giới thiệu truyện này cho tớ!
©2024 Kites.vn | $ O1 d" t% r) j2 D4 A" x  N) EAll rights reserved
Truyện hội tụ đủ các yếu tố để 1 mem chuyên đọc truyện "tạp nham" như tớ sẵn sàng và cũng rất vui vẻ nhảy hố ^^
5 ]/ L0 R/ w" Q# ]  n  C8 m, t©2024 Kites.vn | All rights reserved
Xong bộ này tớ sẽ nhảy tiếp 2 bộ mà sis greenrosetq đã giới thiệu ở đầu truyện luôn ("Dục vọng của người chinh phục" và "Kiêu sủng")
©2024 Kites.vn | / o0 Y" M% |1 q$ p/ A) b2 RAll rights reserved
Thanks sis Greenrosetq nhiều! Em là em hâm mộ sis từ hồi đọc "Quan hệ nguy hiểm" lận cơ!

Bình luận

hic, buồn dzậy!  Đăng lúc 26-10-2012 06:59 PM
Dục vọng và Kiêu sủng chưa có nhà nào làm ở VN hết bạn à  Đăng lúc 26-10-2012 05:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

782#
Đăng lúc 26-10-2012 19:47:19 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên hôm kia còn comt NT, hôm này đã thấy hoàn , hơi buồn một tẹo.
©2024 Kites.vn | . ~8 X+ w; n  R! F+ s3 ~: IAll rights reserved
' \) q6 T& m( W/ c4 m6 p4 H©2024 Kites.vn | All rights reserved
Truyện hết rồi, giờ lại đi đọc lại, vẫn cảm thấy ấn tượng nhất là những NT, sao mà đay dứt và ám ảnh thế, Châu Á Trạch, Trương Ngân Thiên và An An, Trần Bắc Nghiêu và Mộ Thiện, có lẽ đều là những nhân vật khó quên. :)
©2024 Kites.vn | All rights reserved, s+ h$ ?* p, J- s
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 y: ^" ]5 Q+ I& s2 X' t
Kết thúc một chặng đường rồi, chúc ss GR sẽ tìm thêm dc những tác phẩm ưng ý, sẽ có cảm hứng để dịch truyện cho mọi người.
©2024 Kites.vn | All rights reserved# n# x* A0 q" I9 k( D, X1 c: W
©2024 Kites.vn | ! @& u1 Q4 {  @All rights reserved
Cũng cảm ơn ss đã đem đến cho mọi ng những truyện hay như Từ Bi Thành, QHNH :XXXXXX
©2024 Kites.vn | 5 ~  d1 g, Y# h2 K/ u) h* YAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved! p; @3 T( Z! k
Cho e hỏi chút, Kiêu sủng hay ko ạh, mà sao chưa có nhà nào edit hay dịch (hay do truyện quá dài và khó dịch? ^^)

Bình luận

Kiêu sủng khó đọc lắm cô ạ, tôi mới đọc được cv được mấy chương đầu mà đang đợi hôm nào thông não đọc tiếp  Đăng lúc 27-10-2012 01:46 PM
hơ, cứ tưởng kiêu sủng là truyện hiện đại bình thg :))  Đăng lúc 26-10-2012 08:35 PM
Thể loại viễn tưởng không dễ đọc nên chưa nhà nào chịu đương đầu với thử thách ^^. Thấy cô Thỏ nói bộ Kiêu sủng còn khó hiểu hơn hơn Dục Vọng.  Đăng lúc 26-10-2012 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

783#
Đăng lúc 26-10-2012 20:00:55 | Chỉ xem của tác giả
SS ơi, cho e hỏi thế còn ngoại truyện về Diệp Vi Nông ss ko làm ạ. :(
©2024 Kites.vn | ( I5 b9 r' ~) P  t( U0 G  BAll rights reserved
E nghe bảo có 1 chương ss bỏ để sau cho xuống làm ngoại truyện cơ mà. Ss làm nốt đi ạ, e năn nỉ ỉ ôi.
0 n8 f7 q: X! h: {0 ?' ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
Chúc ss buổi tối tốt lành.

Bình luận

Ngoại truyện về DVN không hay lắm nên ss bỏ ^^  Đăng lúc 26-10-2012 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

784#
Đăng lúc 27-10-2012 09:47:40 | Chỉ xem của tác giả
Em bị ám ảnh Từ Bi Thành nên không có hứng đọc nổi truyện khác :(
, K* U7 Z+ L9 G9 C8 v- V©2024 Kites.vn | All rights reserved
+ N$ z0 u6 ~, u" ?4 E©2024 Kites.vn | All rights reserved
Vẫn trong cơn chìm đắm về mối tình anh Nghiêu với Mộ Thiện cộng thêm nghe đi nghe lại Nỗi Đau Biết Thở của Lương Tịnh Như càng làm em nhớ 2 người hơn :((
  s, D5 V) K; e$ [©2024 Kites.vn | All rights reserved
( f  g( K- H! W# [( E9 k; {- Y' ~©2024 Kites.vn | All rights reserved
Giá mà có thêm ngoại truyện về cuộc sống gia đình sau này của Mộ Thiện và Bách Nghiêu thì hay biết mấy hichic. Em vẫn còn muốn đọc thêm về đoạn anh Nghiêu đàn piano cho Mộ Thiện. Đoạn văn án ngay trang 1 của ss ấy
©2024 Kites.vn | 2 M5 X+ H9 R: t2 S) B! V. ?All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 X6 i+ g5 V; o% k* X
Cơn ám ảnh Từ Bi Thành vẫn ko qua nổi. Ko biết ss GR có dự định dịnh truyện j tiếp theo của Đinh Mặc ko ạ?

Bình luận

thank mọi người, thank ss Đình Đình yêu dấu của em ^^  Đăng lúc 28-10-2012 09:33 AM
Signature của bạn đẹp quá à!!!!!!!!!!!! Awwwww  Đăng lúc 28-10-2012 05:14 AM
cái câu trog cái cuồn của e cũg là câu mà c kết nhất tr í :X:X:X  Đăng lúc 27-10-2012 10:41 PM
Ôi, e thân iêu, c kết cái cuồn của e tóa!!!!!!! =P~  Đăng lúc 27-10-2012 10:41 PM
Em sẽ đi ao cá độ :)  Đăng lúc 27-10-2012 11:01 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 Cái cuồn!!!!!:X:X:X:X:X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

785#
Đăng lúc 27-10-2012 19:44:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích Đạo Tình và giờ thì say Từ Bi Thành...thật sự đây là những truyện đọc đã làm rơi không biết bao nhiêu giọt nước mắt, bao nhiêu lần thót tim, bao nhiêu cảm giác hồi hộp, lo âu, bao nhiêu là vui sướng, bao nhiêu là yêu thương...theo tình tiết của truyện và thông qua đó để nhìn thấy được tình người, tình đời và nhất là tình yêu "duy nhất" "trời định" mà mỗi người chúng ta đều mong có thể gặp, có thể đạt....
©2024 Kites.vn | $ f, L) k) a3 b9 o/ K4 tAll rights reserved
) r3 h: t' R' Q/ U, m©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cảm ơn ss Gree nhiều, vì bản dịch của bạn mà mọi người đã có những khoảng thời gian chìm đắm không thể quên và đến khi kết thúc thì lại cảm thấy hẫng hụt...khó chịu...và l;ại phát huy tính tưởng tượng hậu truyện...của bản thân mỗi người...
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 M$ o7 z4 \5 u* t: u& b4 s6 j  w
©2024 Kites.vn | All rights reserved; P3 u! p5 X! P8 d& `' E  h+ B
Mong rằng bạn sẽ làm eb.

Bình luận

ko dám hỏi sis greenrose về cái vụ eb này, nhg nghe dc tin này thì chờ đến bao h cũng dc, miễn là 1 ngày ko xa (gần gần thôi nhé), có eb là mình vui lắm rồi ^^ cảm ơn sis   Đăng lúc 30-10-2012 09:12 PM
Cám ơn bạn, ebook có lẽ phải đợi một thời gian nữa.  Đăng lúc 27-10-2012 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

786#
Đăng lúc 27-10-2012 20:40:36 | Chỉ xem của tác giả
Hi!!GR,,,mình toàn đọc trên dt nên chẳng com được.Hum nay sau khi đọc xong ko thể nào kìm chế nổi cảm xúc dâng chào nên vào máy tính com để bày tỏ cảm xúc của mình..hihi.!!
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 w: ~& U8 z; C$ ^; o
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 D# m7 A* m( i
Đầu tiên là pải cảm ơn GR vì nhờ có bạn mà mình và mọi người mới được đọc một truyện hay như thế này.
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 ~/ j4 l- v5 }# j, L3 u- X: ]# c
Mình thì đã mê văn phong của GR từ khi đọc QHNH ruh nên khi nhìn thấy người dịch truyện này là GR mình xa vào hố này luôn và hậu quả là đang bị ám ảnh bởi truyện và anh BN.
©2024 Kites.vn | All rights reserved% o/ T, E! x9 F6 Z( U
Anh BN !!làm sao để em có thể quên được anh đây .truyện này là một trong những truyện hiếm hoi ma mình ko mong kết thúc mà chỉ muốn được đọc mãi,muốn được gặp anh nghiêu mãi thui.
©2024 Kites.vn | / H# a* c0 A# ^# {1 @All rights reserved
Truyện đã kết thúc,tuy ko HE trọn vẹn nhưng đó có lẽ là end khá hài lòng ruh.
©2024 Kites.vn | . s0 N* q. J: i- dAll rights reserved
thank bạn một lần nữa!!rất mong sẽ được đọc những truyện khác của bạn.
©2024 Kites.vn | 5 A% x8 A, Q  PAll rights reserved
, J, F2 N7 V6 U: n: V# O0 F©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ôiiiiiiiii .....anh nghiêu của ...MT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

787#
Đăng lúc 28-10-2012 05:13:13 | Chỉ xem của tác giả
Đọc ngoại truyện xong cảm thấy ss Gr nói quá đúng. Trần Bắc Nghiêu và Mộ Thiện xứng đáng có được hạnh phúc này.
©2024 Kites.vn | - ^( y- \8 t- l- K1 k' f3 o8 ?All rights reserved
& w% U: Z! Q! e7 D* G3 q©2024 Kites.vn | All rights reserved
Khi đọc chính văn, mình tuy cảm nhận được hồi ức tám năm trước của họ phảng phất mùi vị đau thương nhưng mãi đến khi đọc ngoại truyện mình mới thấu hiểu sâu sắc hơn nỗi đau Trần Bắc Nghiêu và Mộ Thiện phải trải qua ...
©2024 Kites.vn | " g& Z3 c! ?) j5 |! _# bAll rights reserved
©2024 Kites.vn | * \" W4 W% f& q- K0 ^" {All rights reserved
Mình nhớ có một câu về mối tình đầu rất hay như thế này,
' p' ]; P1 u0 n( ^2 D4 J% x©2024 Kites.vn | All rights reserved

©2024 Kites.vn | All rights reserved, K$ c+ k! G  d: a: R" |6 H3 ^
“ Mối tình đầu đã qua sẽ không bao giờ quay trở lại.
©2024 Kites.vn | 8 i+ M6 k' k6 C# NAll rights reserved
Nhưng nỗi xót xa như gió mùa thổi mãi”
7 r6 g6 [3 S% L, f6 m! z/ W- P©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 9 ?2 m' W" d) F8 @! r# ~/ H$ t, I8 CAll rights reserved
Mối tình đầu thường làm người ta khó quên. Vì là tình đầu nên bao nhiêu dại khờ,  nhiệt tình chúng ta đều dốc hết. Để rồi khi mất đi, chúng ta vẫn hoài niệm mãi cái tình yêu thuở ban đầu ngây ngô, trong sáng này, cũng là hoài niệm con người cũ của mình.
4 o) \, W! i4 ^7 G% J- s7 [©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 5 N$ X8 r) N: a3 kAll rights reserved
Thì ra trong quá khứ, Trần Bắc Nghiêu là một chàng trai yêu mãnh liệt và đáng yêu như vậy. Thì ra Mộ Thiện đã từng là một cô bé lập dị và hoang dại như thế này.
©2024 Kites.vn | All rights reserved! z* V( m- `$ b4 {
©2024 Kites.vn | All rights reserved) M$ u4 X0 v8 s8 `2 v' G8 ~8 y$ F
Tình yêu của họ trong mắt của những người lớn là sai trái, nhưng trong mắt mình là hoàn mĩ nhất. Hoàn mĩ vì họ yêu nhau đơn giản chỉ vì con người thật của nhau. Ở cái độ tuổi niên thiếu này, tình yêu của họ vẫn chưa bị cuộc đời, xã hội, những định kiến, tiền bạc hay tham vọng ràng buộc. Mộ Thiện yêu Trần Bắc Nghiêu chỉ đơn giản vì anh là anh. Cô không để tâm gia cảnh của anh, những tiếng đồn xấu về anh. Trần Bắc Nghiêu yêu Mộ Thiện vì cô ấy là Mộ Thiện, không phải vì cô ấy học giỏi hay vì cha cô ấy là ai. Yêu vốn dĩ đơn giản như thế này thôi, không có tính toán, không có vụ lợi.
/ W  Z$ I/ j* e' O; Z©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved: ], H4 b+ D0 _" A4 l1 l
Mình cảm thấy sự thiếu bao dung và cách nhìn lệch lạc của những người lớn mới thật sự bóp méo hết đoạn tình cảm trong sáng này của Thiện Thiện và Trần Bắc Nghiêu, mới đẩy họ đến bi kịch.
8 \, M, K/ W3 R©2024 Kites.vn | All rights reserved
& |& V& k  q/ T9 N/ X* ^! V9 A! V©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhưng thật may, vì đã từng yêu sâu sắc, đã từng hạnh phúc, đã từng đau khổ, mất mát và ly biệt nên dù là 8 năm, 10 năm, hay 20 năm họ cũng không quên được nhau. Ai nói tình đầu khó là tình cuối, ai nói mối tình đầu không thể quay trở lại? Trần Bắc Nghiêu với hai bàn tay không nhuốm máu quả thật không thể quay lại nữa nhưng tình yêu của anh dành cho Thiện Thiện thì chưa bao giờ mất đi. Một Thiện Thiện ngây thơ không hiểu sự đời vốn dĩ đã chết trên chiếc bàn mổ lạnh lẽo ấy nhưng cô chưa bao giờ ngừng yêu Trần Bắc Nghiêu.
©2024 Kites.vn | / {: i! \  u- K4 ~: `& v( WAll rights reserved
3 d/ m$ T" s& f- W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Con người theo năm tháng sẽ thay đổi. Một khi thay đổi thì tình cảm, mối dây liên kết của họ với những người xung quanh cũng sẽ thay đổi. Tám năm xa cách nhưng sợi dây liên kết giữa hai người họ tuy vô hình nhưng thật dai dẳng. Nó buộc chặt trái tim hai người với nhau. Thế nên Mộ Thiện vĩnh viễn có thể đề phòng bất cứ người đàn ông nào nhưng không thể đề phòng Trần Bắc Nghiêu. Thế nên Trần Bắc Nghiêu trong 8 năm ấy không thể ôm bất cứ người đàn bà nào khác, vì họ mãi mãi không phải là Thiện Thiện trong lòng anh.
©2024 Kites.vn | All rights reserved) I2 A9 x3 N3 A/ W8 `8 J/ W
4 d3 V4 p& z; \2 a©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đây là yêu.
©2024 Kites.vn | ) f% H. Q  t, ?0 J0 D4 A2 VAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 6 N9 Q7 g  Y) T% N: {& t$ eAll rights reserved
Thứ tình yêu mà người ta hay dùng chữ "đích thực" để hình dung. Loại tình yêu chỉ đến một lần trong đời. Loại tình yêu đến chết cũng không thể quên, không thể thay đổi. Trần Bắc Nghiêu và Mộ Thiện thật sự xứng đáng được bình yên, hạnh phúc bên nhau đến trọn đời.
4 w2 g0 \  E* V3 f- E3 x©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 0 X! U. ~- C$ k  v# RAll rights reserved
Ngoại truyện của Từ Bi Thành thật sự rất hay. Mình thích cách xây dựng của Đinh Mặc quá đi. Thường thì ngoại truyện chỉ là phần phụ thêm cho chính văn nhưng ngoại truyện của Từ Bi Thành thì giống như một phần độc lập không thể thiếu vậy. Nếu Đinh Mặc ở chính văn đưa đến cho chúng ta một Trần Bắc Nghiêu thâm trầm, yêu cuồng nhiệt, quyến rũ chết người, một Mộ Thiện xinh đẹp thuần khiết, mạnh mẽ, độc lập, một Châu Á Trạch nghĩa khí, hay cười cợt, một Trương Ngân Thiên bá đạo, tàn ác ... vv ...v  làm cho chúng ta bị mê hoặc không cưỡng lại được thì khi đến ngoại truyện tác giả lại cho chúng ta thấy một mặt rất khác của những nhân vật này, làm chúng ta càng thêm yêu, càng thêm thông cảm và đau thương cho số phận của họ. Cách xây dựng như vậy làm cho mỗi nhân vật của Từ Bi Thành càng hoàn chỉnh, càng "người" hơn ...
, F- l% D0 \- P% B3 t2 _9 w©2024 Kites.vn | All rights reserved
$ L% G- x1 M+ R' o8 M©2024 Kites.vn | All rights reserved
Truyện đã hoàn rồi nhưng cuối tuần là mình phải chạy vào Kites đọc lại. Đọc ngoại truyện xong rồi đọc chính văn lại, mình bỗng hiểu ra rất nhiều chỗ. Một chặng đường tuy không dài như Đạo Tình và kịch tính như Quan Hệ Nguy Hiểm nhưng sẽ làm em nhớ mãi không quên. Thanks ss Gr một lần nữa. ^^
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 A. [) Q: e4 e! R
©2024 Kites.vn | 6 I, b/ y8 r5 o9 k2 L% G/ zAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 }: k& I# C6 Z3 x& o6 O. i% ]

Bình luận

Okie bạn ^^  Đăng lúc 18-11-2012 12:50 AM
cho mình mượn bài bạn nhé ^^  Đăng lúc 16-11-2012 12:47 AM
Thanks bạn StefanieVu và ss Gr đã ủng hộ. ^^. @Lin: nếu chịu ko nổi em cứ nghĩ là AA sống vì con chứ ko sống với LT cho thấy đỡ ức chế :((  Đăng lúc 30-10-2012 11:43 AM
Nghĩ đến việc AA sống là e k chịu nổi  Đăng lúc 28-10-2012 11:59 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +20 Thu lại Lý do
Spica + 5 Cảm ơn bạn
greenrosetq + 10 bai hay
StefanieVu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

788#
Đăng lúc 28-10-2012 23:21:34 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện chùa lâu rôi, nhưng đến Từ Bi Thành thì mình phải lập 1 account để ghi lại vài dòng.
©2024 Kites.vn | All rights reserved- H- u$ s* D$ i! S
Lúc comment thì đang nghe " Là tự em đa tình", cảm xúc dạt dào và suy nghĩ vẩn vơ, nhớ nhiều thứ khi đọc TBT. Đọc truyện không chỉ cho minnhf những tình cảm mới mẻ mà còn những trải nghiệm khác lạ, điều này càng khiến mình ấn tượng va "nhai lại" truyện không biết bao nhiêu lần.
* @* g2 n9 ?  N3 O2 m- ^: v& W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Xin gửi 1 lời cảm ơn đến tác giả và dịch giả, vì sự tâm huyết và say mê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

789#
Đăng lúc 1-11-2012 18:47:45 | Chỉ xem của tác giả
greenrosetq gửi lúc 10-8-2012 21:19

Hôm nay ngồi đọc lại TBT, giờ mới hiểu tại sao sáng đó Mộ Thiện dậy lại thấy phảng phất có mùi thuốc lá trong phòng, đêm qua thì mơ thấy có ng đàn ông đè lên người. Đánh răng thì thấy có vết mờ mờ ở cổ ko đau.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: U" V( y% x: y& O( R6 ^6 A% J
HỒi trước đọc thì ko để ý lắm vì nam chính chưa lên sàn. Đọc ngoại truyện về Á Trạch mình mới nhớ loáng thoáng nên ngồi đọc lại từ đầu.

Bình luận

Ngay từ việc sắp xếp để MT và Dung Thái và làm việc ngay cạnh phòng TBN đều do 1 tay TBN chỉ đạo hết.  Đăng lúc 1-11-2012 07:18 PM
Tớ đọc lần đầu cũng không để ý. Khi dịch mới để ý đến chi tiết đó vì mấy chap sau có đoạn TBN nửa đêm đột nhập vào nhà MT.  Đăng lúc 1-11-2012 07:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

790#
Đăng lúc 1-11-2012 20:15:47 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn Greenrosetq! Những câu chuyện bạn chọn dịch đều quá hấp dẫn và cuốn hút nhiều bạn đọc. Những tác phẩm ấy qua bản dịch của bạn thật thú vị. Chúc bạn mạnh giỏi và có nhiều bản dịch hay cống hiến cho mọi người thưởng thức.
* }7 f! P- K7 f! _' R! N+ p©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved. I3 a. \3 w: ^& B  Z3 Z4 u
Sau mỗi một câu chuyện, mình luôn muốn viết lại một chút gì đó để nhớ lại mình đã từng đọc và cũng để chia sẻ những suy nghĩ của mình với mọi người.
% C7 G! B4 c, G4 Z0 [©2024 Kites.vn | All rights reserved
* d1 Y( |& J- H6 G9 o©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đinh Hành và Chung Lỗi (Nghe nói Anh yêu em - Thuấn Gian Khuynh Thành) trở thành hai nhân vật nam phụ được mình yêu thích. Tình yêu của Chung Lỗi với Lương Duyệt ấm áp, đầy chở che, vừa sâu sắc vừa lãng mạn. Đinh Hành yêu Mộ Thiện, vì cô đã không tiếc cả mạng sống, luôn hướng đến cô như con tàu luôn hướng đến ngọn hải đăng trong cuộc đời giông bão, muốn tìm và giữ cô trong bến cảng thánh thiện mà cô cố gắng gìn giữ. Từ đầu không đọc kỹ giới thiệu, mình còn tưởng Đinh Hành mới là nhân vật chính của Từ bi thành.
5 b- A) v: t, R©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mỗi một nhân vật trong Từ bi thành đều cố chấp giữ một quan điểm sống, đấu tranh để giữ quan điểm ấy, đau khổ vì quan điểm ấy. Cuối cùng giữa được và mất, giữa cố chấp và buông tay, giữa sống và chết, giữa yêu thương và thù hận, họ đã lựa chọn được mục tiêu cuối cùng, kiên định đi đến cùng để xứng đáng trong mắt người mình yêu. Mộ Thiện từ một cô gái trong trắng ngây thơ, luôn phân biệt giữa thiện và ác lựa chọn đứng bên anh Bắc Nghiêu để anh quay đầu vào bờ. Bắc Nghiêu từ bỏ cuộc sống trắng đen để Thiện Thiện của anh không bao giờ phải gặp bất trắc, không bao giờ phải lo lắng vì anh. Đinh Hành lựa chọn nhìn cô hạnh phúc sau nhiều sóng gió và hận thù giữa anh và Bắc Nghiêu. Lý Thành lựa chọn lý tưởng nhưng cũng mất đi người mình yêu tha thiết. Bắc An An chọn cái chết để cảnh tỉnh người đàn ông cô vừa yêu vừa hận. Mọi điều ác đừng làm, hãy làm điều thiện. Làm việc mình mong muốn nhất cho người thân yêu!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
greenrosetq + 5 Cám ơn bạn.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách