Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết- Viễn tưởng] Độc Quyền Chiếm Hữu | Đinh Mặc (Phát hành ngày 20.3)

[Lấy địa chỉ]
2131#
Đăng lúc 5-3-2013 14:16:53 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong 81 truyện rồi mình cũng cảm thấy có gì đó rất tiếc nuối vì phải rời xa H-D. Một vài câu chuyện nhỏ hình như vẫn còn chưa đủ ngọt. Về mấy chương cuối thì chủ yếu là buồn, nhất là đoạn mà khi mọi người đã tuyệt vọng vì không thể thoát khỏi Stan và Mục Huyền định bỏ Hoa Dao ở lại. Em đã khóc cho H-D.Em rất thích kết thúc vô cùng mĩ mãn nayvif cuối cùng H-D lại trở lại hạnh phúc như xưa. Cảm ơn GR đã dịch truyện nhiều lắm.Email của em là [email protected]

Bình luận

đã gửi ngoại truyện  Đăng lúc 7-3-2013 08:28 PM
Mình sửa rồi đầy bạn  Đăng lúc 6-3-2013 06:05 AM
bạn edit comt lại theo đúng Điều kiện để nhận NT của ss Gr tại page 192 :)  Đăng lúc 5-3-2013 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2132#
Đăng lúc 5-3-2013 14:17:53 | Chỉ xem của tác giả
haiza. truyện hết rồi, chỉ còn lại nỗi buồn da diết, nhớ cái thói quen đêm đêm hóng truyện, hóng sự xuất hiện của Huyền - Dao
©2024 Kites.vn | % x7 J) ~$ g2 g; W( wAll rights reserved
Đây là truyện đầu tiên mà e hóng đến tận convert, đêm nào cũng 3 bước : 1. lên trang tangiang, 2. lên tangthuvien, 3. lên kites (cái nì tuy sau cùng nhưng lại quan trọng nhất vì đọc convert chỉ hiểu chừng 70% )
% R7 M4 [1 v# q; E©2024 Kites.vn | All rights reserved
1 u/ B8 j3 y0 Z8 p& S1 L( N& W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thực lòng mà nói trong tất cả các chap, chap 81 là chap em cảm động nhất. Nói sao nhỉ?  Khi đọc đến đoạn giai Huyền bỏ thuốc ngủ Dao Dao - ko muốn Dao Dao phải chết, lúc đó không chỉ Dao Dao hốt hoảng, đau thương mà bản thân e cũng lâm vào tâm trạng đó, rồi lại vui mừng khi Dao Dao được gọi dậy kịp thời -> sống cùng sống, chết cùng chết, ko gì đau khổ hơn phải sống với việc tự tạo ảo giác cho bản thân, sống mà không hồn, sống mà không còn thấy ý nghĩa + niềm vui để sống. Rồi khi hai người cùng chiến đấu, cùng phải chịu đau đớn... nhưng vẫn muốn ôm chặt đối phương, em vừa đọc vừa cảm thấy đau đớn, nhưng là đau đớn trong hạnh phúc, trong ấm áp .... cái kết quá H-E, quá viên mãn. Đọc truyện nhưng em cảm thấy mình đang được coi một bộ phim tuyêt vời.
©2024 Kites.vn | / a. q, V3 ~/ RAll rights reserved
8 I  W  H; T; Y3 h, u©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ước chi Trương Thiên Ngân và An An của lòng em có một cái chết như vậy, hai người tuy cũng cùng chết, nhưng sao em thấy khổ tâm quá, thậm chí không cho TNT của em được lết đến ôm An An một cái    (haiza, lại lạc đề )
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 x6 `, G/ I% d
©2024 Kites.vn | 5 ?1 V. a  {# R  }) y* H5 J# A+ SAll rights reserved
Vài dòng ngắn ngủi, ý nhiều nhưng lời ít (dốt văn nó khổ thế ), em thật sự cảm ơn chị Gr rất nhiều, vì nhờ chị , nhờ những lời dịch mượt mà của chị , e mới có dịp biết đến 1 tác giả tuyệt vời là Đinh Mặc. Thiệt lòng mà nói, khi chị dịch truyện Đinh mặc xong, trong kites em thấy mọi người ào ạt đào hố ĐM, em vừa mừng vừa tiếc vì em biết ko ai có thể chuyển tải truyện của ĐM hay như chị, và cũng ít người có thể đều đặn, xuyên suốt post truyện như chị (thậm chí drop luôn không chừng) -> cho nên em có ý nghĩ hơi cực đoan là nên để dành chị làm vẫn tốt hơn.  (ý kiến cá nhân) {:120:} Có người làm truyện cho đọc là đã mừng lắm rồi, hehe
©2024 Kites.vn | All rights reserved- v' l; }5 \1 c
©2024 Kites.vn | All rights reserved: ?6 b( q& f$ j) E, K7 j6 q
Chúc chị Gr nhiêù sức khỏe đế tiếp tục đào các hố khác tuyệt vời như vậy.
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 \7 H& J* s( G6 V" o
ui, em nhớ cảm giác hàng đêm hóng truyện quá.
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 B/ R5 k7 S3 ^0 o7 H; m
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 z# g  i" z' A7 v  E
Ps : email của e là [email protected] (e đã quá "dừ" để đọc, xin chị cứ yên tâm). thanks chị

Bình luận

đã gửi ngoại truyện   Đăng lúc 8-3-2013 12:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2133#
Đăng lúc 5-3-2013 14:31:08 | Chỉ xem của tác giả
Trước giờ mình chỉ âm thầm theo dõi diễn biến câu chuyện của Huyền và Dao, nhưng.... hôm nay tình thế "bắt buộc" {:144:} phải ngoi lên thể hiện sự ngưỡng mộ và yêu thích tác phẩm của Đinh Mặc, của Sis Greenrose.
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 s4 X& Y- X+ z5 X
Đinh Mặc đã đem đến cho độc giả 1 tác phẩm hay, nhiều đầu tư về cốt truyện, nhiều cảm xúc: sủng, bi thương, kịch tính....
4 Y5 _7 K3 b5 h( R7 l) W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cám ơn sis Greenrose đã dịch 1 tác phẩm hay như thế, đọc từng câu từng chữ của sis dịch tp mình đã rất ngưỡng mộ sis, việc dịch thuật ko hề dễ dàng chút nào, chuyển ngữ 1 tp hay để ng đọc yêu thích, cảm nhận đầy đủ mọi cảm xúc, tình tiết của tp là thành công của dịch giả. Mình cho rằng đây là tp thành công của sis. Mình cũng mong có NXB mua tp này của sis xuất bản để mọi người cùng thưởng thức
8 d+ `: C, G& p2 m: E$ d©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mong chờ sis ở những tp sau, mình vẫn luôn là fan của sis{:155:}
0 O" p8 z: x  J$ ?. `©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ngoại truyện sis gởi vào mail này nhé: [email protected] , cảm ơn sis

Bình luận

đã gửi ngoại truyện   Đăng lúc 8-3-2013 12:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2134#
Đăng lúc 5-3-2013 14:54:55 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn ss đã dịch bộ này. Đây là bộ đầu tiên em đọc thể loại này đó khi đọc xong văn án là em thấy ấn tượng ngay nên theo dõi mỗi ngày . Thật khâm phục Đinh Mặc viết truyện nào cũng hay hết đọc bộ này hay quá em mới mò qua Từ Bi Thành em thích tác phẩm của Đinh Mặc ở chổ nam chính luôn đạt chuẩn 3S và rất là thâm tình.Lúc đầu thấy Mục Huyền em cứ nghĩ chắc anh lạnh lùng và khó gần nhưng khi theo dõi tình tiết của truyện thấy anh cực kì cute còn nữ chính thì rất kiên cường và quyết đoán đã yêu rồi là yêu đến cùng chấp nhận vì tình yêu mà trả giá tất cả. Email của em là: [email protected] em cam đoan đủ 20+ rồi ak. cảm ơn ss nhìu nhìu{:308:}

Bình luận

đã gửi ngoại truyện   Đăng lúc 8-3-2013 12:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2135#
Đăng lúc 5-3-2013 15:31:02 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn GR đã dịch truyện, bạn dịch rất lôi cuốn, hấp dẫn ^^
) I+ R8 v  p, f) z2 b2 D©2024 Kites.vn | All rights reserved
Truyện của Đinh Mặc truyện nào cũng hay, đặc biệt truyện
! r  U. H. ^( ]3 E* U& l3 ?. w5 E©2024 Kites.vn | All rights reserved
này lạ và dễ thương :D .Mình đọc 2 tác phẩm của Đinh Mặc, tác phẩm nào cũng rất ấn tượng và có cái hay riêng chỉ có ở ĐM.Các nữ chính của Đinh Mặc luôn kiên cường và quyết đoán và Hoa Dao cũng không pải là trường hợp ngoại lệ. Mục Huyền bá đạo, thâm tình nhưng có những lúc lại cực kute ^^ , đôi khi thấy như trẻ con ý :))
' H" u- B" L& b- v©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mong truyện mới của bạn.
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 o/ R- W# X) p) a6 J; M8 H$ E
email của mình: [email protected].
©2024 Kites.vn | 7 V! p# u5 c2 Q* S/ I+ MAll rights reserved
6 z3 S% ]) U( h1 c1 I' k©2024 Kites.vn | All rights reserved
thế này đã ok chưa bạn hehe
) `8 f% \; {$ a+ K- q1 H& Y©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | & e% _- n+ K) d. i/ c9 }/ D3 SAll rights reserved
6 i  }: o% N" S: N6 Y©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 7 c: X3 u% O* d- u4 zAll rights reserved
©2024 Kites.vn | * S  t& }2 H; K( xAll rights reserved
©2024 Kites.vn | ) m$ {3 M3 f9 N0 ~/ g$ E- jAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 x$ j1 r$ ?: Z; w, ^- E
©2024 Kites.vn | All rights reserved# M0 R1 P" |( w% u7 J
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 |  p7 \2 E3 r8 v& z' s4 d
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 S4 Q8 `9 M- D% C3 {
©2024 Kites.vn | ) I4 h! N. b0 \& M5 UAll rights reserved
©2024 Kites.vn | * N6 E" L3 ^% g8 c5 R) g1 ]All rights reserved

Bình luận

đã gửi ngoại truyện  Đăng lúc 8-3-2013 12:38 AM
yêu cầu comt đúng theo quy định để nhận ngoại truyện bạn nhé :) nêu cảm nhận về nhân vật và tác giả :)  Đăng lúc 5-3-2013 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2136#
Đăng lúc 5-3-2013 15:31:51 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn ss GR đã dịch một bộ truyện hay:sủng, sắc, nam chính thâm tình và và nữ chính kiên cường đến vây.
©2024 Kites.vn | All rights reserved! ]( s( b2 \! T$ T
Em đã đọc khá nhiều ngôn tình nhưng một tác phẩm với chất lượng dịch trau chuốt đến và cốt truyện hấp dẫn như thế này thì quả thật rất ít.
©2024 Kites.vn | All rights reserved& @) h6 o$ C0 S
Ss cho em xin ngoại truyện 20+ của cặp đôi này nhé! Mail của em là [email protected] Thanks ss

Bình luận

bạn edit comt lại theo đúng Điều kiện để nhận NT của ss Gr tại page 192 :)  Đăng lúc 5-3-2013 04:07 PM
sặc, từ page 192 giờ đã đội thêm 22 page, đủ thấy SR nhiều dư lào, ah, SR kiêm sắc nữ!  Đăng lúc 5-3-2013 03:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2137#
Đăng lúc 5-3-2013 15:52:12 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hi GR! Mình rất thích đọc truyện bạn dịch, theo bộ này đã lâu nên mình mặc kệ BT phải đọc cho hoàn chỉnh, mong bạn gởi cho mình nha!
©2024 Kites.vn | ( y0 x! I% h/ z, J* HAll rights reserved
email của mình: [email protected]
©2024 Kites.vn | All rights reserved- w, ?/ I3 O3 u8 S* }
thanks bạn nhiều!

Bình luận

bạn edit comt lại theo đúng Điều kiện để nhận NT của ss Gr tại page 192 :)  Đăng lúc 5-3-2013 04:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2138#
Đăng lúc 5-3-2013 15:58:15 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn GR vì bộ truyện tuyệt vời này
5 m( i: J) ]9 ~; r5 b©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thích cặp H-D này quá đi .Đặc biệt ko thể cưỡng lại sức hút của các soái ca bt trong nt a . Thú thật là sau khi đọc đến vụ ở hình dạng thú MH còn ... hơn .Mình đã tò mò về cái vụ người thú này và vẫn chờ mong từ đó đến h . Vì vậy rất là mong ngóng ngoại truyện 20+ kia , tò mò chết mất
8 j6 n" L# f7 j% W0 Q+ i5 t% \* F©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mail của mình : [email protected]
©2024 Kites.vn | 5 o# s0 S7 R, [9 oAll rights reserved
Cảm ơn một lần nữa :X

Bình luận

đã gửi ngoại truyện  Đăng lúc 8-3-2013 12:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2139#
Đăng lúc 5-3-2013 16:00:19 | Chỉ xem của tác giả
vậy là truyện đã sắp kết thúc rồi cảm ơn ss GR đã dịch truyện cảm ơn tác giả Đinh Mặc đã sáng tác ra 1 tác phẩm hội tụ đầy đủ các yếu tố lãng mạn ngọt ngào, hành động, gay cấn, hài hước, và đặc biệt là nam 9 siêu cấp BT(em thích cái này nhất)
% h, q" ~7 G1 e0 q  P©2024 Kites.vn | All rights reserved
chắc chắn em ko thể bỏ qua NT của H-D được vì vậy ss cho em xin cái NT nhé yahoo của em là  [email protected]
©2024 Kites.vn | All rights reserved" h' g. G3 K6 p% t  }
P\s: nếu nhắc đến nam chính thâm tình, BT. nữ chính dũng cảm mạnh mẽ có thể người ta không nhắc đến Đinh Mặc đầu tiên, nhưng nhắc đến Đinh Mặc người ta sẽ nói đến nam 9 thâm tình, BT nữ 9 dũng cảm mạnh mẽ (cái này là cảm nhận của em sau khi đọc xong TBT và ĐQCH)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2140#
Đăng lúc 5-3-2013 16:03:09 | Chỉ xem của tác giả
ơ.....có một hôm ko vào mà nhà ta số trang tăng lên trông thấy chứng tỏ càng biến thái càng thích nhỉ {:438:}
©2024 Kites.vn | 9 m" U+ R( Q4 \5 |8 o+ E7 ZAll rights reserved
Đọc nhiều ngôn tình, cổ trang rồi xuyên ko nên khi thấy truyện này lên sàn tớ đã rất hứng thú , tớ con nhà lính nên rất thích hay cực thích các anh nam 9 mà liên quan đến quân nhân mà trong đo anh Huyện lại là đỉnh của đỉnh {:438:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 D  H/ |6 F4 o" ]1 R; T- X- ~
Tớ thích cách anh ấy yêu, cách anh ấy chung thủy, cách anh ấy quan tâm và cách anh ấy thay đổi để hòa hợp với Hoa Dao. Thích cách anh ấy độc quyền với Hoa Dao , thích cách anh ấy abc..xyz với Hoa Dao nữa chứ .
: v9 S: l' a) E: k7 W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mặc dù trải qua bao nhiêu sóng gió nhưng rồi 2 người ấy vẫn hạnh phúc bên nhau làm tớ đọc cũng thấy sướng lây {:403:}  
©2024 Kites.vn | All rights reserved% K" ^) \- l; U  N
Một bộ truyện hay và cảm động.
- T* s4 J# F: R0 L©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tớ năm nay 31 tuổi đủ tuổi chịu trách nhiệm hình sự từ lâu rồi nhá , đủ tuổi chịu trách nhiệm những gì xảy ra nếu trong quá trình đọc truyện chả may ko kìm chế được thế nên mail của tớ là [email protected] nàng nhé {:420:}  
©2024 Kites.vn | ) s5 W& t: i2 _2 |  yAll rights reserved
Thanks nàng nhiều {:418:}

Bình luận

đới, thế có phải không =))  Đăng lúc 5-3-2013 08:31 PM
được chưa cô gái ;))  Đăng lúc 5-3-2013 04:31 PM
có thế chứ ;))  Đăng lúc 5-3-2013 04:22 PM
hic.hic...để tớ đọc lại :((  Đăng lúc 5-3-2013 04:20 PM
ss edit comt lại theo đúng Điều kiện để nhận NT của ss Gr tại page 192 :)  Đăng lúc 5-3-2013 04:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách