Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
1351#
Đăng lúc 10-5-2013 22:48:21 | Chỉ xem của tác giả
kieunt gửi lúc 10-5-2013 22:28
광끼/ Kwangki / Khát Vọng Nghệ Thuật

hế hế em lại chuẩn bị sự nghiệp tranh page 1 =)))

nghe ss nói làm em phải google ngay Trần Khôn là ai. Hình như em xem mỗi 1 phim cổ trang lâu lẩu lầu lâu có Trần Khôn đóng hay sao í ạ. A này chưa có vợ mà có con ạ???
Em chế tin vậy thui chứ em ứ mong Bin cho quả bom thế đâu ạ, em sợ đau tim lắm =))))))))))))

Bình luận

đoán đi, ss ứ nói đâu, bí mật mờ...  Đăng lúc 12-5-2013 12:49 AM
uh, cố chen chân pết 1 nhá e,chắc cũng 1 tuần nữa,c đang chờ c Bin05 kiếm hình và viết lời bình,rồi gởi đi design nữa.  Đăng lúc 11-5-2013 10:35 AM
TK mà em ko biết à, anh í nổi tiếng thế mà nhỉ,chắc em ko xem phim trung à :))  Đăng lúc 10-5-2013 11:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1352#
Đăng lúc 10-5-2013 23:02:10 | Chỉ xem của tác giả
@kiều:
Có khi nào anh Bin mình im im làm 1 cục như anh Trần Khôn đẹp trai bên Trung Quốc ko nhỉ?

Với tính im ỉm của Bin thì chuyện anh chàng bỗng nhiên bị phát hiện đã cưới vợ sinh con thì cũng là bình thường, còn anh chàng mà công khai tôi chuẩn bị cưới vợ or có con thì mới là chuyện bất bình thường và sock đó n{:438:}

@Pung: Chiêu lừa của Bộ tự sướng chỉ lừa đc những ai ko nắm tình hình của bộ thôi, nhưng lâu lâu tung cú tự sướng cũng rất yêu đấy, hôm nào làm quả Bin Won hay Bin Min bộ trưởng nhé, cần thông tin hay hình ảnh làm bằng chứng thì cứ ới ss cung cấp nha{:448:}, mà ko khéo mấy vụ ba xạo này nhờ phúc bộ trưởng lại linh thiêng trúng tùm lum tá lả thì sao nhỉ? {:408:}

@moon: để nhà xong vụ bàn sub rồi ss nhắc mọi người{:176:}

@chị Bin05, chị daochi:
hix, ko biết Kang Min và Kwangki của chị em mình có làm đc sub ko nữa? thôi thì chị em mình cứ làm 1 tập xem thế nào đã chị nhỉ?{:180:}

p/s: Nhà mình ai biết nấu chè đậu đen ko chỉ mình với, sao mình hầm 4 tiếng rồi mà nó cứng như đá ấy?{:140:}

Bình luận

Kieunt đã phản hồi về sub Eng rồi Pa ah, chắc 100 sự là nhờ em trans tiếng hoa chứ nội dung theo sub Eng thì kh thể làm vietsub duoc, hic hic  Đăng lúc 11-5-2013 11:17 AM
hoặc là n hỏi mua bột nhừ, bỏ vào nồi 1 tí ti thôi,sẽ giúp đậu nhanh mềm  Đăng lúc 11-5-2013 10:33 AM
trước khi nấu thường phải ngâm qua cho nó mềm,nhưng mà n nấu 4h mà còn cứng thì chắc đụng phải đậu bị sượng rồi.  Đăng lúc 11-5-2013 10:33 AM
b cho vào nồi áp suất đảm bảo không lo bị cứng :))  Đăng lúc 11-5-2013 09:28 AM
hix, đậu từ VN mang qua hẳn hoi nhé. ss rủ 2 đứa bạn đến ăn rốt cục kêu chúng nó về, hầm từ tối đến giờ vẫn còn đang đun nè  Đăng lúc 10-5-2013 11:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1353#
Đăng lúc 11-5-2013 12:52:42 | Chỉ xem của tác giả
@chị Daochi:
Kieunt đã phản hồi về sub Eng rồi Pa ah, chắc 100 sự là nhờ em trans tiếng hoa chứ nội dung theo sub Eng thì kh thể làm vietsub duoc, hic hic

Tình hình là em vừa ngó qua bản chị trans gửi em và bản tiếng Hoa thì đúng là nó chênh nhau nhiều chị ơi, mà chắc cái này em nghĩ có edid thì edid trên word được thôi chứ edid theo như chương trình file chị gửi cho em, em thấy nó tùm lum lắm. Mà một mình em bao thầu nguyên 36 tập phim thì chắc em ko theo được đâu ạ, ít nhất cũng phải có 1 người nữa trans cùng e thì may ra em mới làm được. Còn bản trans E sub thì em có thể edid lại theo bản tiếng Hoa ạ.

@kiều: n có cần bản edid lại phần trans của chị daochi ko để t biết đường edid nè?

@all: Thông báo với cả nhà là hôm nay tớ bổ sung vào cuộc đời shipper của tớ couple Bin K dựa theo 1 kết quả "khoa học mò" trong suốt cả buổi sáng nay và hiện tại chỉ số shipper couple này đang ở mức điểm số cao nhất của mềnh, các couple khác mình đu trên tinh thần đứt dây còn couple Bin K mình sẽ đu trên tinh thần trượt dây {:438:}

p/s: Hiện tại nồi đầu của mình đang tiếp tục đc hầm, cảm ơn cả nhà đã góp ý ạ

Bình luận

Ơ vụ chị K này mới à, hot à nha ;))  Đăng lúc 13-5-2013 05:24 PM
ới ss ơi K là ai ạ? =))  Đăng lúc 11-5-2013 04:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1354#
Đăng lúc 11-5-2013 16:39:53 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 11-5-2013 12:52
@chị Daochi:

mình họp nhóm lại đi , có ý kiến cụ thể.
Chị và các bạn khác vẫn tiếp tục làm subEng và sub viet dựa trên bản Eng, em Kieunt timing, rồi Pa edit lại cũng trên Ajesub, 36 EP nhiều nhưng chia nhỏ sẽ hoàn thanh duoc thôi. Vì cần nhất là sub có nội dug khớp với phim nên sau khi trans phụ xong file thì em Pa là trans chính rồi edit lại duoc khong cac bạn?

Bình luận

chị ơi, em gửi mail cho chị, chị check mail giùm em với nhé  Đăng lúc 13-5-2013 06:11 PM
mai chị vào cty sẽ chỉ em cách trích ra sub file Excel và cắt bỏ phần chữ số dài nhằng nhăng để em dễ edit gửi lại cho Kieunt nha.  Đăng lúc 12-5-2013 09:19 PM
Dạ, vâng chị ạ. Nhưng vì em trans theo bản tiếng Hoa, ko tính part nên em sẽ tính thời gian nha chị, ví dụ mỗi ep em sẽ trans 15' đầu hoặc 15' cuối đó ạ.  Đăng lúc 12-5-2013 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1355#
Đăng lúc 11-5-2013 23:58:42 | Chỉ xem của tác giả
Em vừa mới thi xong rồi. Giờ thời gian rộng rãi hẳn ra hehe. Mà e ko có làm .gif đc nhé tại vì ko có download phần mềm ấy :p
Nhà mình làm Kwangki ạh ! Khi nào làm đến Kkokji thế :"> E ko có hối đâu nhé ^_^, chỉ tỏ thái độ thèm thuồng phim ấy hơn thôi :"> tại vì bất ngờ vì mới biết phim ấy Bin có tình cảm với một cô lớn tuổi {:159:}

@quixuan: fan Hàn e thấy đôi khi thần thánh hóa Bin quá chỉ tổ mệt người. Nhưng xét cho cùng cũng ko hẳn sai hoàn toàn. Để mà đc xếp cùng hàng với MC Yoo và hai anh hùng dân tộc thì ko phải chuyện nhỏ, bởi vì chú Jang người ta cũng ko tính tới. Trong khi đó về bên diễn viên nữ thì hầu như đẹp nói chung, nhưng diễn xuất thì chưa chị nào  có bước đột phá vượt bật vì phần lớn chỉ toàn đoáng phim truyền hình sướt mướt và thiếu cá tính. WB nhà mình thì vừa quá đẹp trai mà diễn xuất lại còn nổi trội hơn. Thế là tình yêu bị ngăn cấm {:172:}
Cứ nghĩ đến việc anh già rồi mà suốt ngày ở nhà tự kỉ cũng thấy tội (nhưng mà cũng ko biết đc =]] )

Bình luận

ước gì mình dc như cô ấy ...  Đăng lúc 13-5-2013 09:46 PM
đúng là em rất nhiều đơn đặt hàng đấy, hihi  Đăng lúc 12-5-2013 08:58 PM
ủa e?e mới cấp Pearl thì sao tải phim được? có cần c chuyển cho e ít ko?  Đăng lúc 12-5-2013 11:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1356#
Đăng lúc 12-5-2013 00:44:19 | Chỉ xem của tác giả
chizse gửi lúc 11-5-2013 23:58
Em vừa mới thi xong rồi. Giờ thời gian rộng rãi hẳn ra hehe. Mà e ko có làm .gif đc nhé ...

ôi trời ơi, bắt được vàng nè, có thêm 1 bé có tình yêu với Myung Tae giống ss. Em mà xem phim ấy ss đảm bảo em cũng mê mệt Myung Tae giống ss luôn, sau khi xem xong Kkokji thì ss mất ăn mất ngủ với Myung Tae, nếu ko có Tae Sik thì ss yêu anh Myung Tae nhất nhất trong các vai của Bin luôn. Vai ấy có rất nhiều điểm giống Bin và Bin cũng yêu thích nhân vật ấy lắm. Còn vụ yêu chị lớn tuổi, ngày xưa ss có biết phim này và ko thích vụ yêu đương ấy của Myung Tae nhưng khi xem xong phim này thì rất phục tình yêu của Myung Tae dành cho chị ấy. Thấy chị kia cũng cá tính và hy sinh nhiều cho Myung Tae lắm nên về sau ss cũng thích luôn chuyện tình này. Lúc đầu phim thì Myung Tae ko yêu chị này đâu, anh ấy yêu nhân vật do ss Lee Yo Won đóng, xem những đoạn Myung Tae đi cưa cẩm ss Lee mà chết buồn cười, ss cũng tiếc nuối cho couple này ko thành nữa, 2 người nhìn đẹp đôi lắm cơ, nhưng về sau Myung Tae lại đi yêu chị chủ quán{:399:}

Tiện thế PR cho Myung Tae để nhà mình có hứng làm phim này à, chỉ cần làm sub các đoạn cut của Myung Tae là tớ đã thỏa lòng mãn nguyện lắm rồi nhé{:408:}

Về vị trí của Bin ở bên Hàn thì thực sự Bin có "quyền lực" nhiều hơn mình tượng tưởng rất nhiều đấy, chỉ có điều nhà mình cũng ko hay đề cập đến những điều đó và cũng ko có thói quen ca ngợi Bin (trừ bé Xì hay tự sướng{:438:}). Thôi lúc nào rảnh rang ra yahoo hú ss, ss em mình 88 về Bin nhé, ss kể cái vụ Bin K cho mà nghe chơi, chắc em sẽ cười ss chết mất ý{:438:}

@chị Daochi

Việc edid lại trên Ajesub nhà mình cũng phải hướng dẫn em với ạ, vì em thấy nhiều khi Esub thiếu, em muốn bổ sung nhưng ở đầu mỗi dòng có nhiều chữ, số gì ý, em chẳng hiểu. Mỗi lần trans em toàn trans ra word rồi gửi kiều chứ chưa trans trên Ajesub bao giờ nên em cứ tưởng edid trên word đó chị.
Em cũng có thể phụ mọi người phần trans nữa ạ, mỗi tập em có thể nhận trans 15' bên tiếng Hoa, còn nhà mình trans phần còn lại tiếng Anh rồi em edid lại tiếng Hoa đc hok ạ?

Bình luận

em nhận trans 15min/ ep tức là em đã trans 9EP rồi, thế thì qáu tốt rồi Pa oi, chi sẽ làm với em theo cách đó nha,  Đăng lúc 12-5-2013 09:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1357#
Đăng lúc 12-5-2013 09:27:28 | Chỉ xem của tác giả
nhà mình mấy hôm nay vắng vẻ nhỉ
làm em nó đi ra đi vô hoài buồn quá à

@ss pa nồi chè của ss thế nào rồi à
vẫn ăn được chứ ạ
mà em cũng thắc mắc đang muôn hỏi couple Bin K ss nói thế K là ai thế ạ

@chize   hehe chi thi xong rồi đi nhờ may áo quần thôi {:159:}

Bình luận

hix, chị cũng tiếc, canh mấy tiếng đồng hồ chứ ít gì. ah, có gì nếu cần ss hỏi em 1 tý về ĐN ý mà.  Đăng lúc 12-5-2013 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1358#
Đăng lúc 12-5-2013 11:25:30 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 12-5-2013 00:44
ôi trời ơi, bắt được vàng nè, có thêm 1 bé có tình yêu với Myung Tae giống ss. Em ...

Vụ sub thì chắc hết tuần sau ta mới rãnh để tiếp tục làm ep1 "Khát vọng nghệ thuật" được.
Nàng cài chương trình aegisub thì mới edit trực tiếp trên file c daochi gởi. Còn ko thì phải làm như n nói tức là copy qua word rồi mới edit thì tốn thời gian lắm.
Để qua tuần sau ra YH ta chỉ cho n cách cài đặt và sử dụng.
Còn "Tình yêu của những chàng trai" ngay từ đầu ta đã kết tình yêu lệch tuổi của hai người rồi. Phải nói là tình yêu của  Myung Tae đã làm lay động tình cảm của nhiều người.
Để khi nào xong ep1 Khát vọng nghệ thuật thì làm tiếp 1 đoạn cắt từ "Tình yêu của những chàng trai" nhé n!
Nguyên tuần sau ta phải tập trung cho xong "Súng và đối thoại" rồi sau đó mới bắt tay làm 2 cái kia. Ta trans sắp xong rồi, h edit lại rồi làm mấy khâu cuối nữa là xong gởi đi encode.

@ chizse: thế là e thi xong rồi đúng ko? Ôi vui quá! Chị sẽ gởi em hình nhờ em design poster và banner cho phim "Guns and Talks"( Súng và đối thoại) để chuẩn bị chị lập thớt.
Với hình các nhân vật của "Khát vọng nghệ thuật", chị lên thớt luôn.
Em mới comeback mà đơn đặt hàng chất như núi rồi đó nha.
À em, cái hình ở bài trên cùng của chị đó, mình thêm vào hình 2 nhân vật nữa dc ko? Vì chị tìm mãi mà ko ra poster có nguyên dàn diễn viên mà đẹp cả. Chỉ có tấm đó, mà cái trên thì chỉ có anh Bin và Lee Dong Gun à.

Bình luận

n ơi, check mail nhé, t trans xong Guns and Talks rùi nha  Đăng lúc 13-5-2013 08:04 PM
thế là nhà mình vẫn làm sub KVNT ạ. E tưởng hoãn :D  Đăng lúc 13-5-2013 05:28 PM
để t tìm poster của phim này xem sao chứ phim này nhìu nhân vật chính lắm,nếu n thêm 2 ng nữa thì vẫn chưa đủ đâu.  Đăng lúc 12-5-2013 08:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1359#
Đăng lúc 12-5-2013 20:55:30 | Chỉ xem của tác giả
pinkimoon gửi lúc 12-5-2013 09:27
nhà mình mấy hôm nay vắng vẻ nhỉ
làm em nó đi ra đi vô hoài buồn quá à

Thì đó, ss đã bảo nhà Bin nghèo nàn rồi mà, làm gì có nhiều gạch mà xây nhà nên giờ đi vô rùi lại đi ra{:438:}

Hix, cái nồi chè của ss hôm qua bị cháy đen rồi em à, hư mất cái xoong, giảm tuổi thọ của cái bếp từ, mất công ss canh me nó mấy tiếng đồng hồ{:399:}

Mà hình như em ở Đà Nẵng phải hok nhỉ?

@kiều: uki uki, cứ nghe thấy làm Myung Tae của t là cái giề t cũng uki liền{:438:}

ủa, phim Guns and Talks n trans hết rồi ah, nếu còn tý nào chừa t trans ít với, t cũng muốn ké 1 chân vào cái danh sách subteam trong phim của Bin

Mà nếu t edid phim Khát vọng nghệ thuật, cài chương trình aegisub gì gì đó xong thì 2 bản tiếng Anh với tiếng Hoa nó khác nhau thì sao n, cái vụ này t hok hiểu gì hết. Ngày trước hình như t cũng cài chương trình này rồi mà sau đó lại xóa đi, giờ tiếc quá cơ, ko biết có cài đc hok nữa

Thông báo về việc góp ý tặng quà cho Bin

- Thời gian đóng góp ý kiến:  Từ 3.5.2013 đến 20.5.2013
- Cách thức góp ý: Để tiện cho mình dễ tổng hợp ý kiến, các bạn vui lòng nhấn nút trả lời bài post này, hoặc có thể pm riêng đến nick qiuxuan giùm mình nha.
- Thời gian bàn bạc và chốt quà: Từ 21.5.2013 đến 31.05.2013

Cả nhà ơi, nhà mình nhớ suy nghĩ về vụ này giúp Pa với nha, thanks cả nhà nhiều nhé{:161:} {:161:}

Bình luận

ôi phí nồi chè thế =(( vâng em ở đn ạ ^^  Đăng lúc 12-5-2013 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1360#
Đăng lúc 13-5-2013 14:09:44 | Chỉ xem của tác giả
Về phim KVNT thì chị từng viết bài giới thiệu về phim bên DAN. Phần giới thiệu đó có ảnh của 6 thành viên nhóm Kwangki nhưng kích thước ảnh hơi nhỏ. Phần giới thiệu thì cũng khá tóm tắt, nhưng thôi, chị cứ post lại em kieunt xem có được không nhé. Có thời gian chị sẽ viết chi tiết hơn.

* Tên tiếng Hàn: 광끼 (Kwangki)
* Tên khác: Ad Maniac/ Ad Madness/ Want you
* Số tập: 36
* Sản xuất: KBS2
* Phát sóng: May 4, 1999 - January 13, 2000
* Lịch phát sóng: Thứ 5, 19h05 - 20h00
* Đạo diễn: Yun Seok-ho, Mun Bo-hyeon
* Biên kịch: Ku Seon-kyeong, Oh Su-yeon, Kim Min-ju, Park Kyeong, Lee Kyeong-mi

Diễn viên:

- Won Bin vai Kang Min

- Choi Kang Hee vai Yoon Sung Yeon

- Lee Dong Gun vai Lee Dong Wook

- Kim Hyun Jung vai Jin Tal Rye

- Yang Dong Geun vai Hwang Tae Ju

- Bae Doo Na vai Pyo Luna

- Kang Sung Min vai Kim Woo Chan

- Jang Su Won vai Shin Ju Jae

- Kim So Yeon vai Lee Hae Rin

- Do Ji Won vai Mrs Oh

- Jo Min Ki vai Mr Kim

* Kang Min (Won Bin) là một chàng trai mồ côi kiếm sống nhờ vào cửa hiệu ảnh cũ thừa kế từ người cha.

* Pyo Luna (Bae Doo Na) là một cô gái đầy "nam tính" có cuộc sống gia đình không hạnh phúc.

* Lee Dong Wook (Lee Dong Gun) và Yoon Sung Yeon (Choi Kang Hee) là những sinh viên xuất sắc và là bạn từ thời thơ ấu.

* Jin Tal Rye (Kim Hyun Jung) là một cô gái hạnh phúc và may mắn - một người khá trẻ con, mê truyện tranh và đang sống với cô ruột là giảng viên nghệ thuật (Cô Oh).

* Hwang Tae Ju (Yang Dong Geun) là một chàng trai mải chơi và thích các cô gái xinh đẹp.

* Kim Woo Chan (Kang Sung Min) là một chàng trai đam mê máy tính.

* Shin Ju Jae (Jang Su Won) là người cuối cùng gia nhập nhóm Kwangki - một chàng trai lạnh lùng và thực dụng.

Nội dung:

Khát vọng nghệ thuật (Kwangki) là bộ phim truyền hình dài 36 tập của đài KBS phát sóng từ tháng 5/1999 đến tháng 1/2000.

Truyện phim kể về một nhóm sinh viên Đại học tham gia vào một câu lạc bộ Quảng cáo có tên "Kwangki". 8 nhân vật chính với phong cách sống khác nhau và những vấn đề khác nhau nhưng họ đã vượt qua sự khác biệt để tạo nên một tình bạn thân thiết. Và mặc cho những trở ngại họ vẫn làm việc cùng nhau để đạt được mục tiêu của mình, thường là để hoàn thành những bài tập quảng cáo do cô Oh và thầy Kim đưa ra.

Bên cạnh những câu chuyện về tình bạn là tình yêu tay ba giữa Lee Dong Wook, Yoon Sung Yeon và Kang Min. Ai sẽ đến với ai?

Giải thưởng:

1999: KBS Drama Acting Awards - Diễn viên mới (Won Bin)

Thông tin bên lề:

- Jang Su Won là anh trai của Jang Na Ra
- Bài hát chủ đề "El Dorado" do Lee Dong Gun trình bày
- Trong phim này Won Bin có mái tóc dài trông rất lãng tử

Source: wiki, koreanwiz & wonbin-english
Dịch và tổng hợp: Bin05

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách